สมเด็จองค์ปฐม ประทับบนพระราหู หลวงพ่อเล็ก วัดท่าขนุน พุทธาภิเษก

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย หนุ่ม36, 18 มิถุนายน 2021.

1. shaj

shaj เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2012
    ขอจอง1ด้ามครับ

2. หนุ่ม36

หนุ่ม36 เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบ ขอบคุณมากครับ

3. หนุ่ม36

หนุ่ม36 เป็นที่รู้จักกันดี

ปิดรายการนี้ครับ

เปิดให้บูชา

ดินสอกดสุปะติ ด้ามสีเงิน รุ่น ๓ วัดบ้านห้วยน้ำขาว (มีอยู่ 15 ด้าม)

#มีผู้นำไปใช้แล้วเกิดผลกันมาก

รุ่นนี้สร้างเพื่อไว้ใช้เรียนเขียนในงานสอบต่างๆ งานต่างๆ เซ็นชื่อ เพื่อความเป็นมงคลต่างๆ สามารถเปลี่ยนใส่ใช้ได้ ตลอด

#ดินสอสุปะติ

#ท่านปู่พระอินทร์ท่านเมตตาให้พระคาถาหลวงพ่อวัดท่าซุงมาเพื่อในเด็กๆ หรือ ท่านที่ต้องการสอบได้ทำข้อสอบ การเรียนได้ตรงตามที่ปรารถนา

#ดินสอกดสุปะติ เหมาะสำหรับฝนทำข้อสอบ หาไส้ดินสอ2B ขึ้นไป ฝนตัวเลือกในกระดาษคำตอบ ที่ตรวจด้วยเครื่องคอมพิวเตอร์

เหมาะสำหรับนักเรียน นักศึกษา ผู้สอบเข้าข้าราชการ พระ เณรที่เรียน มจร. ม.สุโขทัยธรรมาธิราช ม.รามคำแหงฯ ที่ต้องใช้ฝนกระดาษคำตอบตอนสอบครับ

พิธีบวงสรวงพุทธาภิเษก วันที่ ๑๓ มิถุนายน พ.ศ. ๒๕๖๔ โดยมี พระครูวิลาศกาญจนธรรม, ดร. (หลวงพ่อเล็ก) เป็นประธาน

พระอาจารย์ใจ วัดพระญาติ
    พระอาจารย์เอกลักษณ์ วัดพุทธพรหมยาน
    พระอาจารย์บ๊ะ วัดโพธิ์ลังกา

ร่วมอธิษฐานจิตพุทธาภิเษก ณ วัดบ้านห้วยน้ำขาว

บูชาด้ามละ 300 บาท
    พร้อมส่งฟรีครับ

วันนี้มีพระไปกราบพระอาจารย์บ๊ะ ได้ถามถึงพิธีที่วัดบ้านห้วยน้ำขาวที่ผ่านมา
    พระอาจารย์บ๊ะ ยิ้ม ๆ ตอบว่า ดีนะ พิธีนี้ดี ตอนแรกผมก็คิดว่าเสกแต่สมเด็จองค์ปฐม ที่ไหนได้ท่านโรจน์แกใจดี ใครฝากอะไรมาก็รับเข้าพิธีหมด เยอะแยะไปหมดเลย พอเสกเสร็จเห็นแสงเป็นรัศมีพระพรหม เลยเล่าให้ท่านโรจน์ฟัง ท่านโรจน์ก็หัวเราะ บอกว่าผมลืมบอกพระอาจารย์ครับว่าผมทำพระผงรูปพระพรหมเข้าพิธีด้วย

ท่านเล่าต่อว่า พิธีนี้ลาภมากนะ สมเด็จองค์ปฐมท่านทำให้ ลาภมาก สภาวะแบบนี้ญาติโยมไม่ค่อยดีกัน ต้องสงเคราะห์เค้า อย่างโบสถ์ท่านโรจน์ดูด้วยตาก็คงต้องใช้เงินอีก 30 ล้านได้ แต่ไม่เป็นไร ช่วย ๆ กันเดี๋ยวก็เสร็จ
    ถามท่านต่อว่า ของในพิธีทั้งหมด ใช้ได้มีผลเหมือนกันใช่ไหมครับ
    ท่านบอกว่า ก็ทั้งกองนั่นแหละ เสกเหมือนกัน ตอนเสกเสร็จผมลืมตาขึ้นมา เห็นกุมารน่ารักดี เลยหยิบขึ้นมาองค์นึง ท่านโรจน์ก็บอก ผมถวายเลยครับ เลยบอกไปว่า ถวายไม่ถวายไม่รู้ล่ะ หยิบมาแล้ว(ขำ) ก็เลยได้มาองค์นึง ดีนะ

ถามท่านต่อว่า ไปเสกก่อนเสกหลัง ต่างกันยังไงบ้างครับ
    ท่านตอบว่า ก็ต่างกันอยู่ เสกหลังสนุกดี ไปนั่งดูว่าเค้าทำอะไรไว้แล้วบ้าง เพลินดี อย่างอาจารย์เล็กท่านก็เชิญพระท่านมาทำให้ ไปเสกพร้อมกันไม่ค่อยมีเวลาดู ต่างคนต่างทำ แล้วเสกหลังก็ต้องเสกปิด เหมือนเค้าตักน้ำใส่ตุ่มไว้แล้ว ก็ดูว่าน้ำสะอาดดีไหม ถ้าสะอาดเรียบร้อยดีแล้วก็ปิดผนึกไว้ ไม่ให้ฝุ่นอะไรมันร่วงลงไปให้สกปรก

ถามท่านต่อว่า รุ่นนี้เปิดออโต้ไว้ไหมครับ
    ท่านยิ้ม ๆ ตอบว่า ตามนั้นเลย

ขอกราบขอบพระคุณที่มาข้อมูลจาก พระอาจารย์ วิโรจน์ เจ้าอาวาสวัดบ้านห้วยน้ำขาว
    [/QUOTE]