สมเด็จนางพญา สก.รุ่นเฉลิมพระขนมพรรษา ๖ รอบ

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย ลุงชาลี, 30 พฤษภาคม 2012.

1. ton2499

ton2499 เป็นที่รู้จักกันดี

ดีครับ
    ผมขอนุโมทนานะครับ
    ผมขอรับด้วยนะครับ
    ผมชื่อ วงศกร พรหมเสนะ (ต้น)
    81/1 ซอย16 ถนนทะเลหลวง
    ตำบลบ่อยาง อำเภอเมือง
    จังหวัดสงขลา 90000
    ขอบคุณนะครับ

2. ton2499

ton2499 เป็นที่รู้จักกันดี

ดีครับ
    ผมขอนุโมทนานะครับ
    ผมขอรับด้วยนะครับ
    ผมชื่อ วงศกร พรหมเสนะ (ต้น)
    81/1 ซอย16 ถนนทะเลหลวง
    ตำบลบ่อยาง อำเภอเมือง
    จังหวัดสงขลา 90000
    ขอบคุณนะครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

3. glm13161424

glm13161424 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอกราบอนุโมทนา สาธุครับ
    ขอรับบูชา 1 ชุดครับ

นายวัชกร มูลวิชา
    บมจ.เอทีไบโอพาวเวอร์
    96 ม.2 ต.หอไกร อ.บางมูลนาก
    จ.พิจิตร 66120

4. CCOO

CCOO สมาชิก

28 มิถุนายน 2012
    ขออนุโมธนาด้วยคับ
    ปิยะ สิถิระวัน
    ถ.หลวงแพ่ง แขวง ทับยาว เขต ลาดกระบัง
    หมู่บ้าน เอื่ออาทร อาคาร26 ห้อง 712/10
    จังหวัด กรุงเทพมหานคร 10150

5. pukajunk

pukajunk เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากนะครับ คุณลุงชาลี ที่มอบพระให้ผม ผมจะเก็บรักษาและตั้งใจปฏิบัติตามคำสอนขององค์สมเด็จสัมมาสัมพุทธเจ้าสืบไป

6. สันติชล

สันติชล เป็นที่รู้จักกันดี

สมาชิกใหม่ขอรับไว้บูชา 1 ชุด ด้วยนะคะคุณลุงชาลี
    สุจิตรา เอี่ยมสิน(จนท.)
    57 ม.4 ต.หนองปลาไหล อ.บางละมุง จ.ชลบุรี 20150

ขอกราบอนุโมทนาบุญในครั้งนี้ด้วยค่ะ

7. ลุงชาลี

ลุงชาลี เป็นที่รู้จักกันดี

asd657262<!-- google_ad_section_end -->
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->tankkung<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_6309214", true); </SCRIPT>
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->หยี<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_6310401", true); </SCRIPT>
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->phatford<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_6310776", true); </SCRIPT>
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ใส้เดือน<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_6310930", true); </SCRIPT>
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->jatuponmeepon<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_6313031", true); </SCRIPT>
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->way1234<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_6313709", true); </SCRIPT> <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->acer1314<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_6315233", true); </SCRIPT>
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->rung0575<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_6315471", true); </SCRIPT>
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->bjung<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_6323387", true); </SCRIPT>
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->CCOO<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_6324816", true); </SCRIPT>
    ส่งให้แล้ววันนี้(๒๙.๖.๕๕) สาธุ อนุโมทนามิ<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_6210835", true); </SCRIPT> <SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_6279112", true); </SCRIPT>

<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_6324816", true); </SCRIPT>

<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_6306761", true); </SCRIPT>

8. sudsuay tongmak

sudsuay tongmak Active Member

ขอรับ 2 องค์ด้วยค่ะ ลุงชาลี
    ภัทรนิธิ์ ทองรักษา และน้องสาว
    โรงเรียนมัธยมวัดสิงห์ 35ก ถนนเอกชัย จอมทอง บางขุนเทียน กทม.10150
    ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

9. ink2525

ink2525 เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2012
    ได้รับพระแล้วครับ
    อนุดมทนาครับ

10. ลุงชาลี

กระทู้นี้เปิดมาเป็นเวลา ๑ เดือนแล้ว
    โดยเจตนารมย์ทีแรกต้องการมอบพระสมเด็จนางพญา สก.จำนวนหนึ่งคือ ๕๕ องค์ (หลากสี)
    ให้กับท่านที่มีจิตศรัธาและชื่นชอบ ปรากฏว่ากระทู้เปิดได้ไม่นาน
    ก็มีจองจนครบจำนวนจดังกล่าวแล้ว เจ้าของกระทู้ปลื้มใจ ดีใจมาก
    และตกใจจริงๆ เรทติ้งดีเหมือนละครขุนเดชเลย
    เพราะมีลงชื่อเพิ่มมาเรื่อยๆ เหมือนตอนน้องน้ำ
    เดินทางเข้ากรุงเทพมาเยี่ยมที่บ้านเลย เพราะตื่นมาตอนเที่ยงคืน
    เดินลงมาชั้นล่างน้องน้ำรออยู่ที่บันไดขั้นที่ ๔ แล้ว คริๆๆ
    จึงต้องส่งมอบให้ไปเรื่อยๆ จนถึงวันนี้ ก็มากพอสมควรแล้ว
    น่าจะเกิน ๒๐๐ องค์แล้ว เพราะเพื่อนๆที่รู้จักบ้านก็มาหาและเลือกสีที่ต้องการ
    หรือไม่ก็ขอครบทุกสีเลย แล้วแต่ชอบ
    แต่มาที่บ้านสนุกเพราะเราได้เลี้ยงกาแฟด้วย ขำๆกันไป
    ที่โม้มาตั้งนานก็เพราะจะขออนุญาต ยุติการมอบพระในกระทู้นี้แล้ว
    ณ โอกาสบัดนี้ขอรับ สาธุ สาธุ และอนิสงค์ใดๆที่ได้เกิดขึ้นในครั้งนี้
    ขอมอบให้ทุกท่านที่มีส่วนรับรู้ เกี่ยวข้องกับกระทู้นี้
    จงมีส่วนร่วมในบุญบารมีนี้ด้วยเทอญ สาธุ สาธุ ขอโมทนา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กรกฎาคม 2012
  11. letmefree

letmefree Active Member

17 มิถุนายน 2012
    ขอให้ลุงชาลีสุขภาพแข็งแรงเน้อ สาธุ สาธุ
    หวังว่าน้องน้ำคง(ไม่มา)เน้อ

12. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญนะคะคุณลุงชาลี ที่แสนจะใจดี สาธุๆๆๆค่ะ
    ผ่านมาทางเลิงนกทาบอกติงด้วยนะคะ จะเลี้ยงข้าวคุณลุงสักมื้อค่ะ:cool:

13. Little Dragon

Little Dragon เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญอันยิ่งใหญ่นี้ด้วยครับ

คุณพระรัตนตรัยคุ้มครองลุงชาลีและครอบครัวด้วยเทอญ

14. MaKaw

MaKaw สมาชิก

12 มิถุนายน 2012
    ได้รับแล้วเรียบร้อยครับ
    ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ สาธุ<!-- google_ad_section_end -->

15. letmefree

ทำไมเค้ายังไม่ได้รับเลยค่ะ สงสัยดวงไม่ดี ไม่รู้ไปตกอยู่ไหน

16. akaponkul

akaponkul เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระแล้วนะครับ ขอขอบพระคุณลุงชาลีมากเลยนะครับ
    อนุโมทนาบุญอันยิ่งใหญ่นี้ด้วยครับ คุณพระศรีรัตนตรัยคุ้มครองลุงชาลีและครอบครัวด้วยเทอญ<!-- google_ad_section_end --> สาธุๆๆๆ

17. letmefree

เคยไหมที่มีคนส่งของมาให้แต่โดนแอบเปิดดู ไปรษณีไทย

18. ลุงชาลี

ถ้าเป็นที่บ้านลุงชาลี ไม่มีเพราะอยู่กัน ๒ คน พ่อลูก แต่
    ที่ถามว่าเคยไหมที่ทีคนเปิดซองดูก่อน ตอบว่าคงไม่เปิดอย่างเดียวหรอก
    คงจะเอาไปเลยแหละ สำหรับตามที่องกรต่างๆ มีคนมาก คนไม่มีศิลธรรม
    และจรรยามากนัก เพราะจดหมายแบบธรรมดา

19. Sireeras

Sireeras เป็นที่รู้จักกันดี

กราบเรียนลุงชาลีคะ

วันนี้ได้รับพระสมเด็จนางพญาเีรียบร้อยแล้วค่ะ

ขอขอบพระคุณในความมีเมตตาของคุณลุงด้วยนะคะ

กราบอนุโมทนาบุญในครั้งนี้ด้วยค่ะ สาธุ ๆ ๆ

20. nonte2007

nonte2007 Active Member

26 กุมภาพันธ์ 2009

วัชรวีร์ อังกูรเกียรติยศffice[​IMG]ffice" /><O[​IMG]></O[​IMG]>

76 ถ.กุมภิล ต.ห้วยจระเข้<O[​IMG]></O[​IMG]>
    อ.เมือง จ.นครปฐม 73000<O[​IMG]></O[​IMG]>
    โทร 086-3549668<O[​IMG]></O[​IMG]>
    อีเมล์ nonte2007@hotmail.com

<O[​IMG]>ขออนุโมทนาในผลบุญนี้</O[​IMG]><!-- google_ad_section_end -->