ศิราณีเปิดบริการแล้วดูดวงถามปั_หารักฟรี ๓ ข้อ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย ศิราณี, 7 ตุลาคม 2004.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ศิราณี

ศิราณี สมาชิกใหม่

เจอแล้วค่ะ

2. ศิราณี

Re: ดูให้ผมบ้างสิครับ

ตอบค่ะ

1. ชาติที่เด่นๆเป็นคนทรงเจ้าค่ะ เคยได้อรูปฌานนะคะ สมัย ร.๕ เป็นผู้ห_ิงค่ะ อยู่ในวัง
    2. ยิ้มสวย ถ้ามีลักยิ้มแบบเห็นชัดๆก็ใช่เลยค่ะ
    3. ได้ค่ะแต่ต้องอีกประมาณเป็นแสนๆกัปล์ค่ะ นอกจากว่าจะลาพุทธภูมิในชาตินี้ค่ะ จะช่วยได้มากอย่างที่หวังไว้ทีเดียว

3. zipper

zipper เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2004
    ขอบคุณอีกทีแล้วกันนะครับที่อุตสาห์มาตอบให้อีก _/|\_

4. โยโย่

โยโย่ บุคคลทั่วไป

ขอถามหน่อย ครับ

๑. จะได้โอกาสบวช เมื่อไหร่ ครับ แล้ว จะบรรลุ ธรรมไม๊ ครับ
    ๒. เนื้อคุ่ ผม จะได้เจอ ตอนอายุเท่าไหร่ ลักษณะยังไงครับ
    ๓.ชาติที่แล้วผมเกิดเป็นอะไร ครับ เคย ได้ _าณ พิเศษ อะไรมา บ้าง
    ๔.คุณแม่กับ พี่น้อง จะได้ บรรลุ ธรรมไม๊ ครับ เพราะ ปฎิบัติอยุ่

ขอบคุณมากๆครับ

5. Akkra1978

Akkra1978 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาด้วยครับ

สาธุครับ

และหวังว่าความรู้ใหม่นี้จะเป็นแนวทางที่เป็นประโยชน์ต่อทุกคนนะครับ

6. Star Platinum

Star Platinum เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณคุณศิราณีมากครับสำหรับคำตอบ
    ...ข้อสุดท้าย เหลือเชื่อมาก รู้ได้ยังไงเนี่ย

7. MissyKelly

MissyKelly เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    พี่ศิราณี

แม่นมากค่ะ บอกเหมือนที่พี่สาวบอกทุกอย่าง
    ขอบคุณมากค่ะ หวังว่าเราคงจะได้พบกัน

8. artty

artty เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณค่ะ พี่ศิราณี

อาร์ตได้อ่านคำตอบของพี่แล้ว รู้สึกประทับใจสิ่งที่พี่แนะนำจังเลยค่ะ อาร์ตเองก็ขอขอบคุณที่พี่ตอบคำถามอาร์ตทุกข้อนะคะ แต่อาร์ตไม่เข้าใจคำตอบข้อสามตรงที่พี่บอกว่า
    3. ใช่ค่ะ หาโอกาสมากหน่อยนะคะ มีครอบครัวก็บรรลุนิพพานได้ค่ะ ไม่ใช่เรื่องหน้าอายเลยค่ะ งั้นพระพุทธเจ้าก็ไม่มีทางเกิดได้ใช่ไหมคะ
    คือว่าอาร์ตไม่เข้าใจตรงหาโอกาสมากหน่อยหน่ะค่ะ ใช่พี่หมายถึงให้อาร์ตหาโอกาสเข้าธรรมะมากกว่านี้ใช่หรือเปล่าคะ อาร์ตไม่แน่ใจว่าเข้าใจถูกหรือเปล่าพี่ช่วยอธิบายหน่อยได้มั้ยคะ ขอบคุณมากๆค่ะ
    จาก อาร์ต

9. ab

ab เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2004
    รบกวนด้วยคนนะคะ

รบกวนถามพี่ศิราณีด้วยคนนะคะ(เกินมา1ข้อค่ะ)
    1 ab เป็นใครและเป็นคนยังไง?
    2 ชาตินี้จะได้บรรลุธรรมกะเขาไหมคะถ้าไม่ได้ชาติหน้าจะเกิดเป็นอะไร,ที่ไหน?
    3 ชาติก่อนเกิดเป็นอะไรหรือเป็นใคร มีชาติไหนที่สำคั_ๆมั่งคะ
    4 อยากทราบว่าใครเป็นองค์ประจำตัวของabคะ

ขอผลบุ_ส่งผลให้พี่ศิราณีคิดสิ่งใดก็สมความปรารถนานะคะ:)
    ขอบคุณค่ะ

10. ชิชิฯ

ชิชิฯ บุคคลทั่วไป

ขอบคุณมากค่ะ แค่ได้อ่านคำตอบก็ทำให้รู้สึกสบายใจและอิ่มเอมอย่างบอกไม่ถูกเลย โอ้โห

ว่าแต่ขอรบกวนอีกสักนิดได้ไหมจ๊ะ (ตามประสาคนตัดกิเลสไม่ขาดอ่ะ)

ตอบค่ะ
    1. ตามดวงมีนะคะ ไม่ขึ้นคานค่ะ ถ้าเจอคนแรกก็ตัดสินใจเลยนะคะ

ขอคุณศิราณีผู้มีเมตตาสม่ำเสมอ ช่วยขยายความกระจ่างอีกนิดนะคะ

ตอนนี้เจอหรือยังคะ แล้วเราจะรู้ได้ไงคะว่าเจอแล้วอ่ะ เพราะเที่ยวปิ๊งเขาไปทั่วอ่ะคะ เอิ๊กๆๆ ลักษณะเขาเป็นยังไงคะ เป็นผู้มีธรรมในใจหรือป่าว??? เพื่อนบอก ตามลายมือจะได้แฟนหน้าตาเป็นกาลกิณี กังวลมากเลยค่ะ ไม่รังเกียจแต่ก็ไม่สบายใจ บอกหน่อยนะคะ

ท้ายนี้ขอให้ความสุข ความสงบ จงมีแด่คุณศิราณีเป็นอาจิณ นะคะ

11. thanan

thanan เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขอถามอีกนิดนะครับ

พี่ดูได้แม่นมาก แต่มันยังตะขิดตะขวงใจอยู่นิดหน่อย
    1.ที่คุณพี่บอกผมว่า ผมมีคู่ครองแล้ว หมายความว่าไงครับ
    2.คู่ครองของผมมีลักษณะยังไง อยากรู้จริงๆ เพราะยังไม่เคยเห็นเลย
    ใช่ผู้ห_ิงที่ชื่อเรย์หรือเปล่า
    (หรือว่าผมเป็นคนแรกที่มีคู่ครอง โดยที่ไม่เคยเจอหน้า)
    3.ผมต้องรับเศษกรรมไปอีกนานแค่ไหน ทำยังไงถึงจะเบาบางลง
    (ก่อนจะเกิดมาไม่น่าทำเป็นเก่งเล้ย องค์อินทร์เตือนแล้วก็ไม่เชื่อ ตอนนี้ก็ซึ้งแล้ว)

เพื่อนชีวิตรักษากาย ธรรมภายในรักษาใจ คมมากครับพี่

ขอบคุณมากนะครับ

12. ศิราณี

Re: ขอถามหน่อย ครับ

๑. ตอนรู้สึกแย่สุดๆค่ะ
    ๒. ไม่ทราบตอนนี้คุณโยโย่ อายุเท่าไหร่ ดูไม่เห็นเลยค่ะ ใช้สมาธิเต็มที่แล้วนะคะ อีก ๗ วันเป็นอย่างน้อยค่อยถามเรื่องนี้มาใหม่นะคะ บางครั้งเขาปิดไม่ให้เห็นค่ะ
    ๓. เป็นพรหมชั้นที่ ๓ นะคะ ได้ฌาน ๑ ละเอียดค่ะ เพราะติดอยู่ในฌานนี้ค่ะ เวลาเจริ_สติคุณไปกลัวเผลอที่ร่างกายค่ะ เลยขึ้นฌานไม่ได้ ถ้าเป็นแบบนี้มันเป็นการห่วงร่างกายโดยไม่รู้ตัวนะคะ ต้องตัดไปเลยค่ะ พิจารณาความตายมากๆค่ะ จะช่วยได้นะคะ
    ๔. เจริ_สติดีพอควรค่ะ ขาดมรณานุสสติไปมากเลยนะคะ คือไปทำข้ามขั้นนิดหน่อยค่ะ บรรลุธรรมชั้นต้นได้นะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 ตุลาคม 2004
  13. ศิราณี

Re: ขอบคุณค่ะ พี่ศิราณี

ตอบค่ะ :-แปลสั้นๆว่าไม่ปิดโอกาสตัวเอง เมื่อเวลานั้นมาถึง ถ้าเวลาผ่านไปแค่เสี่ยววินาที่ก็พลาดค่ะ ต้องรอฤกษ์นี้อีกในคราวหน้านะคะ เปรียบเหมือนตอนที่เรือกำลังจะออกจากท่า เรามีเวลาเพียงก้าวเดียวเท่านั้นค่ะ ก้าวเลยค่ะ ไม่งั้นตกเครื่องบินค่ะ

14. ศิราณี

Re: รบกวนด้วยคนนะคะ

ตอบค่ะ :-1. สงสัยสอนอะไรสักอย่างหนึ่งค่ะ เป็นคนบ้าค่ะ คือบ้าคอมฯ ไม่ใช่เอียงซ้ายคอมมิวนิสต์นะคะ แตกฉานเลยค่ะ วันไหนไม่เสพคอมฯ อยู่ไม่ได้ค่ะ สงสัยจะดูผิด ดูลึกๆยังไงไม่รู้ ชอบ X ค่ะ แต่ไม่ใช่หนัง X ของน้องแน็ทนะคะ เป็น Exercise ค่ะ โดยเฉพาะท่านั่งนี่จะ X มากที่สุดเลยค่ะ เออ! ฉันก็พลอยบ้าไปด้วยนะ ทายยากจังคุณab

2. ต้องเกิดอีก ๓ ชาตินะคะ เพราะงานเยอะไปค่ะ ไม่มีเวลาจะบรรลุอรหันต์ในชาตินี้ค่ะ แต่อย่าท้อนะคะ หมอดูย่อมคู่กับหมอเดาอย่าเชื่อถือมากนัก เชื่อพระพุทธเจ้าไว้เป็นหลักนะคะ ถ้าเราเอาจริงซะอย่าง ชาตินี้ไปนิพพานได้แน่นอนค่ะ

3. ดูเล่นๆนะคะอาจผิด ชาติที่สำคั_อยู่ในระดับสูงสุด ไม่ขอตอบว่าคือใครนะคะเดี๋ยวเขาจะหาว่าเพี้ยนไปกันให_่แล้วน้อง

4. สงสัยเสด็จพ่อค่ะ แฮะๆๆ! มั่วค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 ตุลาคม 2004
  15. ศิราณี

ตอบค่ะ :-เป็นคนชอบแหงนหน้ามองดูข้างบนค่ะ คนนั้นเลย จะคิดอะไรทำไมต้องแหงนหน้าด้วยนะไม่เข้าใจจริงๆเลยไอ้หมอนี่

16. Peet

Peet เป็นที่รู้จักกันดี

ขอมั่งๆ
    1. ชาติที่แล้วผมเกิดเป็นอะไรครับ
    2. ชาตินี้ประกอบอาชีพอะไรดีครับ แล้วอายุเท่าไรถึงจะดี
    3. ชาตินี้มีโอกาสบรรลุธรรมไหมครับ
    ขอบคุณมาก

17. Kamen rider

Kamen rider เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    3
    สวัสดีคับขอถามด้วยคนนะ

1.คือว่าชาตินี้ ผมจะทำได้อย่างสิ่งที่ปรารนาหรือป่าวคับ
    2.ชาตินี้ ผมสามารถบรรลุอภิ__า6 และต่อไป บรรลุอรหันต์ ได้หรือ่ป่าวคับ
    3. ผมจะได้ฌาน 4 และสมาบัติ 8 เมือ่ไหร่คับ เพราะผมนั่งแล้วรู้สึกไม่ถึงไหนเลยคับ
    สัปหงกอยู่น้นแหละ แต่ไม่ง่วงนะ

ขอบคุณคับจะรอ่านนะ

18. อู่เย่

อู่เย่ เป็นที่รู้จักกันดี

อือคุณศิราณีผมขอถามบ้าง
    -ผมเล่นเวปนี้เพราะลูกผม ใครเป็นลูกผมในเวปนี้ตอบเป็นปริศนาได้
    -ผมคือใครในขุนศึกตระกูลหยาง
    -จูล่งแห่งสามก๊กมาเกิดแล้วอยู่ในเวปไซด์อะไรบอกแค่เวปไซด์ก็พอไม่ต้องบอกชื่อ

ไม่ว่าตอบถูกหรือผิดผมจะไม่นำมาเฉลยแค่ตอบก็พอ ขอบคุณครับ

19. ศิราณี

Re: อยากหนีเนื้อคู้ ทำยังงัยดีงะ

ตอบค่ะ :- ต้องบวชแล้วใจแข็งๆไว้ค่ะ ถ้าเป็นฆราวาสต่อให้บรรลุมรรคผลก็หนีไม่พ้นหรอกค่ะ อาโซ๊ยตี๋อ้า!

อย่ากลัวนะคะขาหยั่ง หยั่งขาเมื่อไหร่ก็ว่า หยั่งหนอๆๆๆๆๆไปเรื่อยๆจนกว่าจะคลอดนะคะ

20. ศิราณี

ตอบค่ะ :-1. คงเกิดสมัยบางระจันค่ะ แต่ไม่รู้ว่าเป็นใคร จำซื่อในประวัติศาสตร์ไม่ได้ค่ะ ง่ายดีเนาะเฮ๊อะๆ

2. ตามๆกันมาดีที่สุด อย่าคิดมากเกินไปนะคะ เริ่มใหม่ไม่ดีหรอกค่ะ เพราะมันมีค่าเป็น 0 นะคะ

ทางที่ดีก็ให้ คลิก Start - Run คลิก O.K. พิมพ์คำว่า คาถาเงินล้าน แล้วคลิก O.K. ใส่ค่านี้ ๙๙๙๙๙๙๙๙๙ ลงไปในช่อง รวยแล้วจ้า! คลิก O.K. เพียงเท่านี้ จิตของเราก็จะคิดได้เองโดยอัตโนมัติแล้วล่ะค่ะ ๕๕๕๕๕!

3. 96.5 % ค่ะมาตฐานสากล มีค่ะดีด้วยนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 ตุลาคม 2004
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้