วิธีที่จะทำให้รวย

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย เฮียปอ ตำมะลัง, 5 เมษายน 2011.

1. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    <TABLE class=tborder id=post4727558 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">เมื่อวานนี้, 07:56 PM </TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #59 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->silverbellsz<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4727558", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_4727558 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- google_ad_section_start -->สวดแล้วต้องรอให้เต็มบาตรหรือครับถึงนำไปทำบุญได้

พอดีมีโอกาสไปวัดทุกอาทิตย์ ผมเอาไปทำบุญทุกอาทิตย์ได้หรือเปล่าคัรบ หรือต้องรอเต็มแล้วนำไปทีเดียว

ขอบคุณครับ<!-- google_ad_section_end -->
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    เราไปวัดทำบุญบ่อย ๆ แบบนี้... ไม่ต้องรอเต็มบาตรก็ได้ครับ

ทำทุกอาทิตย์ได้เลยครับ

2. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณและอนุโมทนาบุญค่ะเฮียปอ

3. apple_lin

apple_lin เป็นที่รู้จักกันดี

จะไปลองดูนะคะ แต่ยาวจังเลยค่ะ จำไม่ค่อยได้เลยค่ะ

4. ท่องตะวัน

ท่องตะวัน Active Member

อนุโมทนา สาธุด้วยครับ

และขอบคุณ คุณ "อิติปิโส ภควา" ด้วยนะครับ ได้สติสอนใจดีมากๆ

5. lovelyoaf

lovelyoaf สมาชิกใหม่

15 กันยายน 2010
    รับพิมพ์งานทุกชนิดทั้งภาษาไทยและภาษาอังกฤษ ราคาย่อมเยาว์ ธรรมดา หน้าละ 7 บาท งานด่วนหน้าละ 12 บาท ทั้งพิมพ์และปรินซ์ (ขาว-ดำ) ราคาหน้าละ 15 บาท ทั้งพิมพ์และปรินซ์ (สี) ราคาหน้าละ 25 บาท ไรท์ใส่ซีดีคิดเฉพาะค่าซีดีเพิ่ม 10 บาท สนใจสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติ่มได้ที่คุณ โอ๊ฟ 087-8898305 (ตลอดเวลา), หรือ 02-5248115 (เฉพาะช่วงเวลา 18.00 เป็นต้นไป และเสาร์-อาทิตย์เต็มวัน) หรือ ทาง E-mail: songpon26@gmail.com ขอบคุณที่ใช้บริการครับ

6. บุญธริย์ฎา

บุญธริย์ฎา เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2012
    สาธุ อนุโมทนาบุญ ด้วยค่ะ คาถานี้ก็สวดเป็นประจำเหมือนกันค่ะ เงินทองไม่ขาดมือ ถ้าสวดแล้วตั้งจิตอธิษฐานเป็นสมาธิ สิ่งที่หวังก็ได้ดังใจหวัง และอย่าลืมคาถาดั้งเดิมหลวงพ่อปาน ด้วยนะค่ะ

7. kveera

kveera สมาชิก

โมทนาบุญด้วย การสวดมนต์เป็นการสร้างบารมีให้แก่ตนเอง

8. ขอพ้นทุกข์

ขอพ้นทุกข์ เป็นที่รู้จักกันดี

คนมีหนี้

ขออนุโมทนากับผลบุญที่ท่านได้ประสบนะครับ ดูชิวีตหลายๆๆท่านแล้วน่าอนุโมทนาสาธุจริงๆๆ บอกตรงๆๆครับ ต่างกับชีวิตผมมาก เคยแนะนำและช่วยเหลือคนบ้างตามโอกาสแต่ตอนนี้หนักสุดๆๆ ทุกวันนี้ เป็นคนที่มีหนี้สินมาก ประมาณล้านห้าล้านหก ไม่ได้เกิดจากการพนันใดๆๆแต่เป็นหนี้ที่พอกพูนมาเรื่อยๆๆผมรับราชการมาสิบห้า สิบหกปี ชอบทำบุญพอสมควร ผมได้ลองปฏิบัติตามคาถามาสักระยะแล้ว แต่ก็ไม่รู้ว่ามีอะไรแตกต่างไหม อยากหมดหนี้อย่างเดียว ครับไม่คิดหวังรวยอะไร ทุกวันชักหน้าไม่ถึงหลังบางวันเงินในกระเป๋าไม่ถึงร้อยครับ เงินหมดก่อนครบเดือนคนมีหนี้แล้วถูกทวงเนี้ย เป็นทุกจริงๆๆครับ ถ้าไม่ได้พระธรรมเป็นที่พึ่งมีหวังคิดสั้นครับ สวดมนต์ นั่งสมาธิพอหมดกังวล แทบทุกวัน แต่ก็จะสู้ต่อไปครับ

9. Rosarin 23

Rosarin 23 เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ บุญใดที่ข้าพเจ้า ได้กะทำนี้ ข้าพเจ้า ขอแผ่เมตรตาจิต แด่ องสมเด็จพระสัมมา
    สัมพุธเจ้า ทุกๆพระอง และ เทพเทวา ที่ปกปักรักษาตัวข้าพเจ้าทั้งหลาย
    และ เจ้ากรรมนายเวรของข้าพเจ้าทั้งหลาย และ บิดามารดา ของข้าพเจ้า
    และ เจ้าที่เจ้าทาง ที่ข้าพเจ้า ได้พึ่งพาอาศัยอยู่ทั้งหลาย ขอทุกท่านจงได้รับบุญ
    ของข้าพเจ้า ขอให้ทุกท่านจงมีความสุขเทรญ สาธุ สาธุ สาธุ

10. chayapin

chayapin เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2009
    จริงๆแล้ว คำที่ต่อจาก นาสังสิโม คือ สัมปะจิตฉามิ นะค่ะ และตอนจบเพ็ง เพ็ง พา พา หา หา ฤา ฤา ก็จะเป็น สัมปะติจฉามิ ตามบทสวดของหลวงพ่อเงินไหลมาเทมาที่วัดท่าซุง ค่ะ แต่สวดด้วยความศรัทธา และนอบน้อมระลืกนึกถึงผู้ประสิทธิ์คาถานี้ สวดสัมปะจิตก่อน หรือหลัง น่าจะบังเกิดผลเช่นเดียวกัน อนุโมทนาบุญกับทุกท่านค่ะ

11. soft_soft

soft_soft เป็นที่รู้จักกันดี

6 กุมภาพันธ์ 2011
    ไม่มีบาตรลูกเล็ก ใช้กระป๋อง แก้ว ขวด หรือกระปุ๊กออมสิน แทนได้มั้ยครับ

ไม่มีบาตรลูกเล็ก แล้วใช้กระป๋อง, แก้วน้ำ, ขวด หรือกระปุ๊กออมสิน แทนได้มั้ยครับ คือผมไม่รู้จะหาบาตรลูกเล็กจากที่ไหน ผมก็เลยเอาขวดนมแบบลิตรมาหยอดเงินแทน และพิมพ์ข้อความติดข้างกระป๋องว่า "เงินทำบุญ" พอมีโอกาสไปวัดหรือไปทำบุญที่ไหน ผมก็ค่อยเอาเงินนั้นไป ขอบคุณมากครับ

12. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ได้ครับ ... :cool: