วันสิ้นยุคเป็นปี 2030,กับข่าวลือต่างๆที่เกิดขึ้นจักรวาลมีข่าวมาแจ้ง

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย ดูท่านอยู่นะครับ, 6 มีนาคม 2008.

1. ดูท่านอยู่นะครับ

ดูท่านอยู่นะครับ เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ น่าจะประมาณนั้นครับครับ เพราะ 10 ปี 16 ปี ก็ยัง 10 ปีในศาสตร์ของจักรวาลครับ

ช่วงนี้ทั้งโลกกำลังทำสงครามโลกครั้งที่ 3 แบบไร้รูปแบบกันอยู่
    ทั้งจากต่างเผ่าดาวและมนุษย์ด้วยกัน จากเจ้ากรรมนายเวร จากเชื้อโรค เป็นสงครามที่ยังไม่รู้ว่า ศัตรูเป็นใคร

2. เกษม

เกษม ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

22 พฤศจิกายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    มาแลกเปลี่ยนความรู้กันนะครับ

<TABLE class=tborder id=post1712864 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt1 id=td_post_1712864 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid">ผม(เกษม)ได้รับฟังมาจากเพื่อนนักปฎิบัติธรรมท่านหนึ่ง(ขอไม่เอ่ยนาม) ได้เล่าให้ผมฟังไว้ดังนี้:-

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ (พระราชพรหมยาน) ได้เคยบอกลูกศิษย์ที่ตึกรับแขก ซึ่งภรรยาของผมเมื่อครั้งยังเป็นนักศึกษา ได้ช่วยงานอยู่ที่นั่น เราทราบดีว่าหลวงพ่อนั้นเป็น "พระสุปฏิปันโน" จึงไม่ต้องสงสัยคำพูดใดๆของท่าน

มีคราวหนึ่งท่านได้กล่าวกับคณะศิษย์ที่ตึกรับแขกว่า...

ขณะนี้ "พระเจ้าจักรพรรดิ" ได้ลงมาเกิดในประเทศไทยแล้ว และเกิดเป็นคนหน้าตาขี้ริ้วขี้เหร่ มีเชื้อทางฝั่งลาว ตอนเกิดนั้น มารดาท่านฝันว่าได้แหวนทองจากเทวดา และตั้งชื่อลูกของท่านว่า "เทพ"

ที่มาhttp://palungjit.org/showthread.php?t=159728

</TD></TR><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">หมายเหตุ

เรื่องนี้เป็นเรื่องที่หลวงพ่อฤาษีลิงดำ(พระราชพรหมยาน) ได้เล่าให้ลูกศิษย์ที่ใกล้ชิดฟังเท่านั้น จึงไม่มีการบันทึกเอาไว้ในหนังสือเล่มใดๆของหลวงพ่อฤาษีฯ แต่ผมยืนยันได้ว่าได้รับฟังมาจากเพื่อนนักปฏิบัติธรรมท่านนั้นจริงๆ และไม่มีเหตุผลอะไรที่เพื่อนของผมคนนี้จะต้องมาโกหกกัน เพราะเป็นการเล่าประสพการณ์ของตนเอง ในตอนที่มีโอกาสได้อยู่ใกล้ชิดกับหลวงพ่อฤาษีฯ ในขณะที่ท่านยังมีชีวิตอยู่ครับ

ถ้าเรามาพิจารณาเรื่องเวลาในตอนที่หลวงพ่อฤาษีฯ ได้เล่าเรื่องของพระเจ้าจักรพรรดิ หรือที่พวกเราชาวพุทธเรียกกันจนติดปากว่า "พระศรีอาริย์ในกึ่งพุทธกาล" นั่นแหละครับ เพื่อที่จะมาคำนวณหาอายุของพระศรีอาริย์ ว่าตอนนี้ท่านได้มาเกิดที่ประเทศไทยแล้ว น่าจะมีอายุประมาณเท่าใดกันแน่

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ(พระราชพรหมยาน) ท่านได้มรณภาพเมื่อวันที่ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2535 เพราะฉะนั้น เรื่องของพระเจ้าจักรพรรดิ ท่านย่อมต้องเล่าเอาไว้ก่อนปี พ.ศ.2535 ถ้าเรามาลองนับอายุของพระเจ้าจักรพรรดิ โดยคำนวณก่อนปี พ.ศ.2535 ถึงปี พ.ศ.2552 ก็เป็นเวลามากกว่า 18 ปีขึ้นไปอย่างแน่นอน

ผมจึงมั่นใจว่าในขณะนี้พระศรีอาริย์ ที่ได้จุติลงมาเกิดที่ประเทศไทยนั้น ต้องมีอายุมากกว่า 18 ปีขึ้นไป แต่ก็ไม่น่าจะเกิน 30 ปี เพราะกำลังเป็นช่วงอายุเวลาที่เหมาะสม ที่ท่านจะมาเริ่มงานเปลี่ยนแปลงโลกนี้ ให้เป็นโลกที่สะอาดบริสุทธิ์ เหมาะแก่การสืบทอดอายุพระพุทธศาสนาของพระสมณโคดม ให้อยู่ยืนยาวไปจนครบ 5,000 ปี ครับ

</TD></TR></TBODY></TABLE>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กันยายน 2009
  3. ดูท่านอยู่นะครับ

ดูท่านอยู่นะครับ เป็นที่รู้จักกันดี

ยึดตัวตน ยึดเวลา ยึดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ยึดๆๆๆ คำพยากรณ์ต่างๆมีบางคำที่จักรวาลได้โละทิ้งไปแล้วครับ อย่างเช่น ศาสนาพุทธจะอยู่ครบ 5000 ปี อะไรทำนองนี้ละครับจำไม่ได้เท่าไหร่ เพราะไม่ค่อยไปยึดกับเรื่องเหล่านี้เท่าไหร่ โลกนี้จะอยู่ได้อีก....... ปี มนุษย์ที่เหลือจะย้ายไปอยู่ดาวอื่นเพื่อทำการซ่อมแซมโลกใบนี้ แล้วคิดว่าจะมีใครมาต่อยอดศาสนาให้ครบ 5000 ปีได้ไหมครับ เมื่อไม่มีใครอยู่ถึง
    ละวางให้ได้นะครับผม................................

สงครามโลกครั้งที่ 3 ที่กำลังเผชิญกันอยู่ คือ

1. สงครามที่ต้องต่อสู้กับภัยธรรมชาติ

2. สงครามที่ต้องต่อสู้กับเพื่อนมนุษย์ด้วยกันเอง

3.สงครามที่ต้องต่อสู้กับเจ้ากรรมนายเวร

4.สงครามที่ต้องต่อสู้กับ เชื้อโรค ต่างๆๆๆ

4. ดูท่านอยู่นะครับ

คำพยากรณ์บางคำ บางอย่าง จักรวาลได้เปลื่ยนแปลงไปหลายอย่างแล้วครับ อย่างของนอสตาดามุส หลังจาก ปีคศ .2000 คำทำนายของเขาจะไม่ถูกต้องอีกต่อไปแล้วครับ เพราะฉะนั้นคำทำนายบางคำที่ก่อนปี คศ.2000 คงไม่ต้องบรรยายนะครับผม
    เพราะถ้าผมเขียนพลาดพิง ผมคงโดนสมาชิกเวปพลังจิตถล่มเละแน่เลยครับ

5. เกษม

เกษม ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

1

ข้อมูลทุกอย่างมีทั้งด้านบวกและด้านลบ ต้องตั้งสติให้ดีครับ อย่าเชื่อข้อมูลด้านใดด้านหนึ่งเพียงอย่างเดียว ต้องเปิดใจให้กว้างรับฟังทุกความคิดเห็น รับฟังข้อมูลทุกๆด้าน เพื่อนำมาวิเคราะห์แยกแยะหาเหตุผลให้ดี แล้วท่านจึงจะหลุดพ้นจากการ ยึดตัวตน ยึดเวลา ยึดคำพยากรณ์ต่างๆ ได้ในที่สุดครับ

6. คีตา

คีตา เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2005
    ชัยชนะสงคราม ที่ยิ่งใหญ่ และบุญ สูงที่สุด เหนือสิ่งใด
    คือ "ชนะใจตนเอง" ครับ

สงครามที่ต้องรับกรรม รูปแบบเชื้อโรค ภัยธรรมชาติ โจรผู้ร้าย
    "ชนะใจตนเอง"
    หรือยังครับ
    สมาธิขอขมาหรือยังครับ เลือกบุหรี่ เหล้า ดูแลร่างกายเราดียังครับ โทสะ ทิฐิ อ่อนโน้มถ่อมตนเองและผู้อื่น ชนะได้หรือยังครับ...???

ครูบาอาจารย์ท่านส่งมาครับผม ไม่ใช่ความรู้ของผมนะครับ

7. คีตา

...โรคภัยที่ลงมา มีสิ่งหนึ่งที่เป็น เชื้อไวรัส สายพันธุ์ใหม่ ทำลายเลือด เสียชีวิตเร็วมาก จะเริ่มจากเมืองนอก...

1. ป้องกันขั้นแรกสวดบท สักกัตวาฯ 9 จบทุกวัน
    2. ป้องกันขั้นที่สอง ทานบอระเพ็ด ก่อนอาหาร 3 มื้อ 30 นาที 1 เม็ด
    3. "ปะดงเลือด" เปลือกไม้ช่วยได้ รักษาได้ อยู่ในป่าลึก ... หากท่านใดมีข้อมูลผมขอด้วยนะครับ

ครูบาอาจารย์ท่านส่งมาครับผม ไม่ใช่ความรู้ของผมนะครับ

8. ดูท่านอยู่นะครับ

ครับ อาจารย์ก็บอกไว้ว่า สมุนไพรเท่านั้นที่จะหยุดยั้งเชื้อโรคใหม่ๆได้ ครับ

9. คีตา

อนุโมทนากับ วิทยาทานในครั้งนี้ด้วยครับ สหายธรรมส่งมาให้ผม

To: ********2000@yahoo.com
    Date: Friday, September 25, 2009, 5:21 AM

ตอบ จากหนังสือ ชื่อพรรณไม้แห่งประเทศไทย ของอาจารย์เต็ม สมิตินันทน์ ต้นประดงเลือด มีชื่อวิทยาศาสตร์คือ Spatholobus harmandii จัดอยู่ในวงศ์ Leguminosae-Papilionoideae ทางสำนักงานไม่ได้เก็บข้อมูลทางยาของพืชชนิดนี้ แต่จากการสืบค้นข้อมูล ชมรมหมอพื้นบ้านจังหวัดอุบลราชธานี ระบุว่าเปลือกของต้นประดงเลือดมีสรรพคุณในการบำรุงเลือดและสร้างเลือด

10. ดูท่านอยู่นะครับ

11. ดูท่านอยู่นะครับ

พันธมิตร นำโดย พตต จำลอง จะออกมาชุมนุม คัดค้าน การแก้ไข รธณ ให้ถึงที่สุด ข่าวเมืิ่่อวาน
    และ 11 ตค 2552 ฝ่ายเสื้อแดงจะออกมาชุมนุม เพื่อเอา รธณ 40 คืนมา

12. k_kom

k_kom Active Member

ผมยังรู้สึกเฉยๆครับสำหรับเรื่องภัยพิบัติต่างๆ...แต่ที่รู้มาว่าเกิดแน่นอนครับแต่ไม่รู้ว่าตอนไหนเท่านั้นเอง

13. ดูท่านอยู่นะครับ

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาร่วมด้วยช่วยกันนะครับ

14. muscleviper

muscleviper สมาชิกใหม่

ทุกอย่างเป็นไปตามกรรมครับ

ทุกอย่างเป็นไปตามกรรมครับ อย่าลืมว่าเกิดมาก็ตายกันทุกคน เราหนีความตายกันไม่พ้นหรอก ต่อให้คุณบำเพ็ญเพียรดีแค่ไหน สุดท้ายคุณก็ตาย แต่สิ่งเดียวที่จะช่วยได้ก็อาจจะเป้นความดีของเรานี้แหละครับ ถ้าเรื่อง นรกสวรรค์มีจริง เราก็ต้องทำความดีเยอะๆ อย่าคิดไรมาก ถ้าตอนนั้นมาถึงไม่ใช่แค่เราคนเดียวที่ตาย มีเพื่อนมนุษญ์คนอื่นทั่วโลกตายอีกตั้งเยอะแยะ ดีแล้วล่ะ โลกเราจะได้สะอาดบ้าง คนชั่วๆจะได้ตายกันไปบ้าง ถ้าคนที่เหลืออยู่คือคนที่ดีๆก็ปล่อยให้พวกเค้าสร้างโลกกลับมาน่าอยู่ให้เหมือนเดิมก็ดีครับ ผมว่า ถ้าพ่อแม่พี่น้องคนที่เรารักตายกันหมด แล้วเราจะอยู่ออย่างมีความสุขได้อย่างไรครับ อะไรจะเกิดมันก็เกิด
    ยังมีเวลาอีกไม่นาน ตอนนี้เราก็เริ่มทำดีเล็กๆน้อยๆ เริ่มจากคนข้างเราก่อน ช่วยเหลือคนข้างๆเราก่อน เมื่อเราคิดกันแบบนี้ทุกคนเราก็เหมือนได้ทำความดีเตรียมตัวตัวก่อนจะพบกับความตาย

15. ดูท่านอยู่นะครับ

ตาย ไม่ใช่คำตอบสุดท้ายครับ
    คุณมีโอกาสได้มาเกิดในโลกนี้แล้ว คุณจะต้องทำอะไร เรียนรู้อะไร ทำข้อสอบยังงัย คุณจบหรือยัง ถ้ายังไม่ผ่านสิ่งเหล่านี้ไม่สมควรตายครับ

16. คีตา

ขออนุญาตท่านเจ้าของกระทู้ครับ ผมได้รับมาอีเมล์จากชมรมฯ วันนี้ขอรับ

สวัสดีสมาชิกชมรมจิตจักรวาลศึกษาแห่งโลกที่รักทุกท่าน

ชมรมจิตจักรวาลฯ มีความยินดีขอเชิญท่านร่วมฟังธรรมะภาคปฏิบัติ
    โดยท่านอ.ปริญญา ตันสกุล ในหัวข้อเรื่อง " โลกรั่ว...น่ากลัวกว่าโลกร้อน"
    ในวันอาทิตย์ที่ 25 ตุลาคม 2552 ณ ห้อง Meeting Room 2
    ศูนย์ประชุมแห่งชาติสิริกิติ์ งานมหกรรมหนังสือระดับชาติ
    เวลา 13.00 - 18.00 น.
    ท่านสามารถอ่านรายละเอียดเพิ่มเติมได้ในเอกสารแนบ

นอกจากนี้ สำนักพิมพ์จิตจักรวาล ขอแนะนำหนังสือออกใหม่ ซึ่งเป็นผลงานของท่านอ.ปริญญา ตันสกุล
    "หลักการสอนลูกให้เป็นเด็กดี" และ หนังสือ "พลังจิตค้ำจุนโลก" ปรับปรุงโฉมใหม่ ในราคาสมาชิกค่ะ
    ท่านสามารถหาซื้อได้ที่บูท O-17 ชั้นล่าง โซน C

ด้วยความรักและความปรารถนาดี
    ชมรมจิตจักรวาลฯ

รายการซีดีชุดก่อนๆ ดาวโหลดได้จากด้านล่างนะครับ

รายการหนังสือของท่านอาจารย์ ดาวโหลดได้จากด้านล่างนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

17. ดูท่านอยู่นะครับ

โลกรั่ว
    เป็นสิ่งที่มนุษย์จะต้องเผชิญต่อจากโลกร้อน โลกรั่วก็ชื่อแสดงอยู่แล้ว ว่าโลกรั่วทั่วทั้งแผ่นดินจะเกิดการแตกร้าว เกิดการแยกของแผ่นดินให้เห็นกันทั่วโลก น้ำร้อนที่อยู่เหนือลาวาก็จะพุ่งขึ้นมาพร้อมๆกับลาวาใต้โลกก็จะพุ่งขึ้นมาที่นี้ทั้งโลกก็จะเต็มไปด้วยน้ำพุร้อนและภูเขาไฟระเบิด

18. คีตา

แจ้งข่าวจาก อีเมล์ครับ ได้มาวันนี้

ขอเชิญร่วมกิจกรรมแนะนำหนังสือ สนพ.จิตจักรวาล
    สวัสดี สมาชิกชมรมจิตจักรวาลศึกษาแห่งโลกที่รักทุกท่าน

สำนักพิมพ์จิตจักรวาลฯ ขอเชิญท่านร่วมงานแนะนำหนังสือใหม่ของสำนักพิมพ์ฯ
    พร้อมร่วมสนุกกับกิจกรรมต่างๆ และลุ้นรับของรางวัลมากมาย พร้อมซื้อหนังสือในราคาพิเศษสุดๆ
    ณ ลานเวทีกิจกรรม หน้า Hall A เวลา 11.00-12.00น. โดยมีวิทยากรรับเชิญ อ.ปทุมรัตน์ ตันสกุล พร้อมคำแนะนำกลยุทธ์ดีๆในหนังสือเพื่อนำไปใช้ในชีวิตประจำวันและในโอกาสต่างๆได้อย่างสบายๆค่ะ

กำหนดการดังนี้

วันอาทิตย์ที่ 25 ตุลาคม 2552

11.00-12.00 น. กิจกรรมแนะนำหนังสือดี ของสำนักพิมพ์ฯ
    ณ ลานเวทีกิจกรรม หน้า Hall A
    12. 30 -13.00 น. ร่วมฟังบรรยาย "รู้จักจิตจักรวาล"
    ห้อง Meeting Room 2
    13.00 - 18.00 น. บรรยายธรรมะภาคปฏิบัติ " โลกรั่ว...น่ากลัวกว่าโลกร้อน"
    โดย อ.ปริญญา ตันสกุล ห้อง Meeting Room 2

อย่าพลาดโอกาสดี ที่คุณจะได้รับในงานนี้นะค่ะ แล้วเจอกันค่ะ

ด้วยความรัก
    ชมรมจิตจักรวาลฯ ^_^

19. เกษม

1
    <TABLE class=tborder id=post cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>คีตา<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

</TD><TD class=alt1 id=td_post_ style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><CENTER>เรียนคุณ เกษม ครับ

</CENTER>
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1>มีปัญหาเรื่อง กระทู้นี้ครับ

คนโพสท์ไปแล้วไม่มีการอัพเดทเลยครับผม

รบกวนท่านด้วยนะครับ ผมไม่รู้จะแจ้งใครดี
    คีตา

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    คงมีปัญหาขัดข้องทางเทคนิคบ้างนิดหน่อย ตอนนี้โพสต์ได้เป็นปกติแล้วครับ

20. ดูท่านอยู่นะครับ

ขอบคุณครับ
    โพสไปแล้วก็หายไปไหนก็ไม่รู้ อย่างว่าละครับ คนที่อ่านในกระทู้บางท่านอาจจะเป็นผู้กำลังถูกเลือกอยู่ บางข้อความก็โดนแทรกจากเจ้ากรรมนายเวรจนไม่สามารถเขียนลงไปได้ครับ
    ขออำนาจพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์และความดีงามที่ข้าพเจ้าเคยได้ทำมาทั้งหมดจงถึงแก่ผู้ต้องการบุญจากข้าพเจ้า...