วันสิ้นยุคเป็นปี 2030,กับข่าวลือต่างๆที่เกิดขึ้นจักรวาลมีข่าวมาแจ้ง

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย ดูท่านอยู่นะครับ, 6 มีนาคม 2008.

1. ดูท่านอยู่นะครับ

ดูท่านอยู่นะครับ เป็นที่รู้จักกันดี

อย่าโกรธเด็ดขาดหมายถึง อย่าโกรธกับทุกสิ่งครับ
    ทุกสิ่งที่อยู่ในโลกนี้ มนุษย์ สิ่งมีชีวิตทุกอย่าง ทั้งที่มองเห็นและมองไม่เห็น เจ้ากรรมนายเวรของเรา อย่าโกรธคือการขอให้เขาอภัย และเราขออภัยต่อเขาครับ

การสร้างความสัมพันธ์กันได้ คือเปิดโอกาศให้รู้ถึงกันและกัน เมื่อรู้ถึงกันแล้วก็สามารถทีจะลุยกันเองได้หรือยอมกันเองได้ หมายถึงอาจมีการขัดแย้งตัวเรา ขัดแย้งตัวเราทำนองนี้ครับ พอดีผมก็ฟังไปจดไปไม่ค่อยทัน ครับ...ต้องฟัง วีซีดีอีกครั้งครับ

2. ดูท่านอยู่นะครับ

ดูท่านอยู่นะครับ เป็นที่รู้จักกันดี

ปี 2012 พายุใหญ่ที่จะเข้ากรุงเทพจะคล้ายๆ นากิสของพม่าจะเข้าที่อ่าวไทย เริ่มจากชลบุรีเรื่อยมา เข้่าแม่น้ำเจ้าพระยา สะพานแขวนอาจขาด จะมีคนตายประมาณ 9 หมื่นคน ที่เหลือจะถูกช่วยเหลือโดย เฮริคอปเตอร์เท่านั้น
    ดูแผนที่สีแดงเอาเองครับ
    เศรษฐกิจจะได้รับพิษจากทางสหรัฐอีกรอบคราวนี้รุนแรงมากกว่าทุกครั้ง จากแค่คนๆเดียวเท่านั้นสามารถทำให้ทั้งโลกมีปัญหา น่าจะเกี่ยวกับระบบธนาคารครับหมายถึงคนที่เป็นผู้นำเกี่ยวกับการเงินละครับประมาณ 2012 นี้ละครับ

3. ดูท่านอยู่นะครับ

สำหรับปีนี้หน้าหนาวประมาณพฤศจิกายน 2009 ไทยจะมีเชื้อโรคใหม่ที่รุกรามมาจากทางมาเลเชีย ตายภายใน 24 ชั่วโมง ถ้าจะรอดอย่าเป็นคนขี้ใจน้อย อย่าโมโห อย่าแค้น เพราะเชื้อโรคจะกินเม็ดเลือดแดงเป็นหลักใครมีเยอะก็จะโดนก่อน ทันที

4. ดูท่านอยู่นะครับ

ส่วนท่านใดที่ต้องการฟังแบบละเอียดให้ซื้อ วีซีดี ชุด ตุลาอาถรรณ์ วันมหาสงคราม เจ้ากรรมนายเวร มาดูนะครับ โทร ติดต่อที่ 025123176 หรือ 025113260 ชมรมจิตจักรวาลครับ

5. ดูท่านอยู่นะครับ

ตั้งแต่ปี 2012 เป็นต้นไปทั้งโลกจะเจอกับภัยธรรมชาติทุกรูปแบบ แต่ละประเทศก็จะเจอแบบหนักๆกันทั้ง จนไม่มีเวลามาช่วยคนอื่นอีกต่อไป ให้พยามคิดถึงความดีงามของตนเองและผู้อื่นเข้าไว้ คิดให้มากๆ ใครจะชั่วจะเลวยังงัยปล่อยเขา ให้เรานึกถึงแต่ความดีงามของตัวเองและคนอื่นตลอด โดยเฉพราะเวลานั่งสมาธิ ไม่ต้องไปนึกไปภาวนาอะไร ให้นึกถึงความดีงามที่บอกนี้อย่างเดี่ยว คำภาวนาใดๆจะไม่สามารถช่วยได้เลยครับ นึกถึงพระอาทิตย์ดวงใหญ่ สื่อจิตถึงสิ่งที่ดีงามเข้าไว้ครับ
    ผมเขียนมาเยอะจะเห็นว่า ผมจะไม่เขียนคำว่า ห้ามโกรธ. ห้ามนั่น ห้ามนี่ครับ เพราะถ้าทำแบบนั้นไม่สามารถทำจิตให้ละวางได้เลยครับ

6. ดูท่านอยู่นะครับ

จาก 1 ตุลาคม 2009 ถึง 31 ตุลาคม 2012 เห็นการณ์วุ่นๆทางการเมืองของเมืองไทยจะมีเห็นการณ์ที่จะเล่าขานไปอีกนานครับ ผมไม่สามารถนำมาพิมพ์ให้อ่านได้ครบครับ อาจารย์บอกไว้ทุกอย่างละครับ ทุกสีที่ออกมาอยู่นี้ ล้วนเกิดจากบุคคลเก่าๆ ของเมืองไทยและศัตรูเก่ากันทั้งนั้นแหล่ะครับ ส่วนคนที่ออกมาสนับสนุนก็ล้วนเป็นกองกำลังเก่าของเขาทั้งนั้นครับพอมาภพชาตินี้ก็ละวางความโกรธแค้นไม่ได้ก็เลยยิ่งแค้นกันไปใหญ่สุดท้าย ก็หยุดที่ความตาย จองจำ ตัดคอให้ตายไปข้างหนึ่งถึงจะหยุดกันครับ จงภาวนาให้พวกเขาหยุดกันเถิด

3 อ ที่กล่าวไว้ข้างต้น
    อารมณ์ อาวุธ อามิสสินจ้าง

สีแดง คือสีแห่ง......
    สีเหลือง คือ สีแห่ง.....
    น้ำเงิน คือ.............

ตัวละครต่างๆ ท่านก็ลองวิเคราะห์กันเองนะครับ ผมคงให้รายละเอียดมากกว่านี้ไม่ได้ครับ แต่ขอภาวนาให้พวกเขารู้จักการให้อภัย ลดความแค้นลง

7. ดูท่านอยู่นะครับ

เขียนตั้งยาวเหยีดแต่ระบบกลับล้มซะงั้นสงสัยไม่ให้เขียนครับ
    ช่วง 11- 31 ตุลาคม 2552 จะหนักอีกรอบ อาจจะมีท็อปบูชออกมา
    ช่วง 11 ธค 2552 ถึง 18 มค.2553 จะเป็นยกที่ 2 ยกนี้ต้องจบเพราะจักรวาลจะไม่ยอมให้ทำลายประเทศไปมากกว่านี้ เพราะปี 2011 จะต้องเจอภัยที่หนักยิ่งขึ้น เลข 11 จักรวาลถือว่าอันตรายสุดๆ

8. คีตา

คีตา เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2005
    มีจดหมายมา ผมสั่งซื้อ โอนเงิน แล้ว Fax ไปเรียบร้อยแล้วครับผม

ขอบพระคุณมากที่แจ้งให้ทราบครับ

9. ดูท่านอยู่นะครับ

ยินดีครับเรื่องเหล่านี้มีหมดในการสื่อแต่ละครั้งครับ ในหนังสือแถบจะไม่มีรายละเอียดเล่านี้เลยครับ เรื่องที่ผมเขียนไว้ว่ามีคนออกมาป่าวประกาศว่าจะเกิดนั้นเกิดนี้ แต่มันไม่เกิดซึ่งเขาก็จะกลายเป็นเจ้ากรรมนายเวรของเราไปโดยปริยาย เรื่องนี้อาจารย์ก็พูดอยู่ในเรื่องตุลาอาถรรต์ด้วยครับ

10. คีตา

คีตา เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2005
    พี่ครับ "..จะมีท็อปบูชออก.."

หมายถึงอะไรครับผม

11. ดูท่านอยู่นะครับ

ป ฏ ว

ครับแต่เป็นแบบเงียบๆ ครับ

เหตุการณ์ต่างๆที่จะเกิดขึ้น มีโอกาสเปลื่ยนแปลงได้ครับถ้ามนุษย์กลุ่มนี้รู้จักการให้อภัยร่วมแรงร่วมใจกัน

เหุตการณ์แต่ละปีที่เขียนมา อาจารย์บอกว่า มีโอกาสคลาดเคลื่อนให้เร็วขึ้นและช้าลงได้ตามความพร้อมที่จะเกิดขึ้น แต่คำว่าไม่เกิดจะไม่มีเพราะโดนพิพากษาไว้แล้วยังงัยก็ต้องเกิดครับ เพราะถ้าไม่เกิดการแก้แค้นเอาคืนของเจ้ากรรมนายเวรจะไม่มีวันจบสิ้น หมุนเวียนกันแก้แค้นกันไปเรื่อยๆ อย่างนี้ก็ไม่มีวันจบปล่อยไว้อีกหมื่นๆปีก็ไม่จบครับ
    โรงเรียนโลกใบนี้ถึงเวลาเปลื่ยนนักเรียนแล้วครับ นักเรียนรุ่นใหม่รอโอกาสมาเกิดมาเรียนรู้ยังมีอีกเยอะครับ หรือเปรียบได้กับโรงงานครับ คนงานที่เจ้านายไม่ต้องการก็ต้องโละทิ้งเพื่อเอาคนงานใหม่เข้ามาครับ เจ้าของโรงงานต้องการให้เป็นแบบนี้แต่คนงานไม่สนใจไม่ใส่ใจแถมต่อต้านอีกสุดท้ายก็ต้องมีการทำความสะอาดโรงงานใหม่เพื่อให้โรงงานน่าอยู่น่าทำงานน่าเรียนต่อไป

12. ดูท่านอยู่นะครับ

ช่วงธันวาคม อาจจะมีการเลือกตั้งใหม่แต่หานายกไม่ได้ อาจมีการสูญเสียเหตุเกิดทางภาคใต้แต่ละกลุ่มแต่ละสีจะเอาข้ออ้างนี้ออกมาเพื่อลุยกันใหม่ทีนี้ละครับ ตัวใครตัวมันจนกว่าจะถึงมกราคม การสูญเสียมากมายเกินคำบรรยายได้ทางโลกมนุษย์แต่ทางจิตวิญญาณถือว่าพวกเขาเป็นครูให้พวกเราได้ศึกษษว่าการโกรธแค้นข้ามภพข้ามชาติถ้าไม่รู้จักละวางความโกรธแค้นได้สุดท้ายมันจะเป็นอย่างไร

13. ลมหายใจสุดท้าย

ลมหายใจสุดท้าย เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    อืมขอคุณครับที่นำข้อมูลดี มาเตือน..

14. ดูท่านอยู่นะครับ

จากนี้ไปอีก 20 ปีท่านคิดว่า จะมานั่งสมาธิเพื่อเข้าสู่นิพพานท่านคิดว่าจะทันไหมครับ
    ส่วนท่านที่เป็นฆาราวาส คิดว่าจะเรียนรู้ได้ครบทุกอย่างที่จิตต้องการรู้ได้ไหมครับ

การเข้าสู่นิพพาน นั้นอาจารย์ได้เฉลยไว้หมดแล้วครับ ท่านไม่ต้องไปนั่งฟังก็ได้ครับ ท่านลองสั่งซื้อ วีซีดี หรือซีดีมานั่งดูที่บ้านก่อนก็ได้ัครับ

15. hi5

hi5 เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2008
    เราเคยเป็นกองกำลังกู้ชาติในสมัยกู้กรุงแหงเลย
    ดีใจที่ได้กลับมาสนองพระเดชพระคุณอีกครั้งหนึ่ง

16. ดูท่านอยู่นะครับ

ไข้หวัดใหญ่ 2009 หรือH1N1 ระหัสลับจากต่างดาว
    เรื่องนี้ก็สมควรได้รับรู้กันนะครับ เดี่ยวว่างๆจะเอารายละเอียดย่อมาลงให้อ่านนะครับ ส่วนท่านใดต้องการดูแบบเต็มๆ ก็ลองสอบถามกับทางชมชรดูนะครับ วีซีดีน่าจะมีเหลืออยู่ครับ

17. ดูท่านอยู่นะครับ

H1N1 รหัสลับจากต่างดาว

ทุกศาสนาล้วนสอนแต่สิ่งที่ดีๆ
    1.พระศาสดา
    2.องค์ความรู้หรือพระธรรมคำสอนของพระองค์

มนุษย์ทุกวันบกพร่องการเป็นผู้ให้ รักกันไม่ได้ให้กันไม่เป็น มองหาความน่ารักของเขาให้พบถึงแม้บุคคลนั้่นทำตนไม่น่ารักก็ตาม

18. ดูท่านอยู่นะครับ

56 วัน 7 ราตรีที่จะเกิดขึ้นท่านพญายมได้แจ้งกับอาจารย์ว่า ไม่มีเหตุผลใดที่จะต้องเลื่อนอีกแล้ว
    กรุงเทพและปริมลทลน้ำจะท่วม 2 ปีเต็ม จะต้องมีการย้ายเมืองหลวงจากกรุงเทพ

คนที่จะรอดจะต้องมีปณิพานว่าจะนิพพานเท่านั้นถึงจะรอดและมีรหัสกรรมไม่เกิน 30 %เท่านั้น

ประเทศหรือจังหวัดใดที่จะโดนมากหน่อยจะมี การเกิดฟ้าผ่าที่สิ่งศักดิ์สิทธ์ที่นั่นก่อนเพื่อเป็นสัญญาณให้เจ้ากรรมนายเวรได้เริ่มทำการชำระแค้น

จังหวัดมุกดาหารพื้นที่จะหายไป 20 % นครพนมจะหายไปมากกว่าหนองคาย

จากนี้ไปให้ข้อคิดเอาไปคิดเป็นการบ้าน

-รวยแล้วเป็นงัย
    - ยิ่งใหญ่เหนือใครแล้วเป็นไง
    - สวย หล่อ แล้วเป็นไง

- จนแล้วเป็นไง
    56 วัน 7 ราตรี ท่านจะได้เรียนรู้และผ่านสิ่งเหล่านี้ไปได้อย่างไร

- ซากปรักหักพังเกลื่อนไปหมด

- ซากศพนอนเกลื่อนกลาดไปหมด

- การที่ต้องอยู่อย่างโดดเดียวเดียวดาย

การปรากฏตัวของพระศรีอาริยะ ถ้าไม่เป็นตามนี้นอกนั้นปลอม หลอกหลวง ทั้งสิ้น

หลังจาก 56 วัน 7 ราตรีผ่านไป 5 ปี ท่านจะปรากฏพระองค์ในลักษณะ
    - อายุ 10 ปี รูปร่างใหญ่ สวมชุดขาว เมื่อปรากฏตัวขึ้นมาทุกคนบนโลกนี้จะรู้ได้เลยว่าเป็นท่านไม่ต้องมีใครคอยแจ้งข่าวความรู้ที่นำมาสื่อสอนจะสอนต่อจากที่อาจารย์ปริญญา สอนไว้แล้วเพื่อนำพามนุษย์ทุกคนที่รอดเข้าสู่นิพพาน และเพื่อการดำรงชีวิตต่อไปของจิตวิญญาณที่มาจากฟ้าสีคราม

19. เกษม

เกษม ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

22 พฤศจิกายน 2004
    1
    พระโอวาทพระบิดา ครั้งที่ 17 เรื่อง"พระบิดาแห่งจิตวิญญาณ"

ประทานเมื่อวันที่ 6 เดือน สิงหาคม พ.ศ.2543เวลา 14.00 น.- 18.00 น. สื่อการถ่ายทอดพระโอวาทโดย อ.ปริญญา ตันสกุล ณ. ห้องประชุมโรงพยาบาลสำโรง จ.สมุทรปราการ (คัดลอกมาเพียงบางส่วนโปรดใช้วิจารณญาณในการรับรู้)

เพราะฉะนั้น ขั้วโลกเหนือที่นักวิทยาศาสตร์ค้นพบว่าน้ำแข็งละลาย ถูกต้องครับ ต่อไปอุณหภูมิของขั้วโลกเหนือจะไม่ติดลบต่ำกว่าศูนย์ครับ แต่มันจะเป็น 25.4 องศาเซลเซียส ขั้วโลกใต้จะกลายเป็นหนาแน่นด้วยน้ำแข็ง จะเย็นจัดแทนขั้วโลกเหนือ ต่อไปโลกเราจะหนาวอยู่ด้านเดียว คือ ด้านขั้วโลกใต้ ประเทศไทยประเทศญี่ปุ่นของเรา ประเทศญี่ปุ่นขณะนี้ที่ยังอยู่นะ แต่เราบอกแล้วว่ามันจะไม่อยู่ พูดอีกแล้วนะ จะร้อนขึ้นเพราะเราอยู่เหนือเส้นศูนย์สูตรถูกต้องหรือไม่ พอโลกก้มหัวลงให้กับดวงอาทิตย์มากขึ้น แน่นอนครับก็บริเวณของเราอยู่แถวหน้าผากโลก ใช่หรือเปล่าครับ พอก้มลงมาเป็นไงครับ หันหาดวงอาทิตย์เลยร้อนขึ้น เพราะฉะนั้นต่อไปดาวเคราะห์โลกเราจะหนาวครับ ปีหนึ่งแค่ครั้งเดียว เพราะต้องเวลาหมุนไปอยู่ตรงข้ามดวงอาทิตย์เท่านั้น ถึงจะเป็นฤดูหนาว

เพราะฉะนั้นต่อไปประเทศไทยของเราจะได้ฤดูหนาวกลับคืนมา แถวยุโรปตอนกลางๆ แถวอังกฤษเดนมาร์กแถวนั้น ต่อไปจะมีแค่สองฤดูเท่านั้นก็คือ ฤดูร้อนกับฤดูหนาว จะไม่มีสปริงจะไม่มีอ็อดท่อมอีกต่อไป อุณหภูมิจะเริ่มเปลี่ยนเข้าสู่ระบบที่กล่าวนี้ และประเทศไทยเราจะไม่มีฤดูประหลาดๆ เช่นนี้เดี๋ยวร้อนเดี๋ยวหนาว ฤดูสลับร้อนสลับหนาวเรามี ต่อไปจะสมดุลแล้วนะ จะคืนความสมดุลกลับมาให้ ขณะเดียวกันพวกคุณก็ต้องช่วยกัน จิตสำนึกต้องดีด้วย อากาศวิปริตแปรปรวนเพราะจิตมนุษย์มัน "แปรปรวน"

พระบิดาทรงเตือนผ่านธรรมชาติ แต่มนุษย์เราไม่รู้จักสังเกต ไม่รู้จักพิจารณาเองเพราะฉะนั้นตอนนี้โลกเรา ก้มหัวให้ดวงอาทิตย์มากขึ้น เพราะฉะนั้นใครบอกว่าระนาบการโคจรตามแกนหมุนของโลกทำมุมกับระนาบวงโคจร 66.5 องศาอยู่ดังเดิม แสดงว่าคนนั้นคิดผิด มันจะเป็น 32 องศาเหลือแค่ 32 องศา
    สิ่งดีงามที่จะเกิดขึ้นเมื่อสิ้นยุคพลังงานเก่า รหัส 11-11 คือ 11 พฤศจิกายน แล้วไปถามนักวิทยาศาสตร์โลกดูว่า เดี๋ยวนี้เขาค้นพบจุดดับบนดวงอาทิตย์กี่จุดครับ 11 จุด จริงๆ แล้วจุดดับบนดวงอาทิตย์ไม่ใช่จุดดับ พระบิดาบอกเอาเป็นว่าเรียกตามนักวิทยาศาสตร์โลกก่อน ไม่เช่นนั้นอธิบายแล้วยาว จริงๆ แล้วครั้งหนึ่งมีแค่ 6 จุดแค่นั้นเองครับ แต่ตอนนี้มีพิเศษต้องเพิ่มอีก 5 ครับเป็น 11 เพื่อกระทำต่อดาวเคราะห์โลก ชำระนะไม่ใช่ชำเรา ชำระโลกอย่าคิดผิดนะครับ
    ภายหลังจากการชำระโลก

1. มนุษย์จะมีจิตใจดีงาม เปี่ยมด้วยคุณธรรม และมีเมตตาต่อกัน
    2. มนุษย์จะเลิกทานเนื้อสัตว์ จะเลิกเบียดเบียนกันโดยอัตโนมัติ
    3. มนุษย์จะใช้สมองซีกขวาสูการหยั่งรู้ ได้ด้วยปัญญาญาณง่ายขึ้น
    4. ประเทศไทยจะเป็นอู่ข้าวอู่น้ำของโลก
    5. ประเทศไทยจะสร้างยูเอฟโอท่องจักรวาล ได้เป็นชาติเดียวในโลก
    6. ศาสดาศรีอาริยะเมตไตรย จะปรากฎพระองค์ขึ้นบนแผ่นดินไทยในไม่เกิน 6 ปี หลังวันสิ้นยุคพลังงานเก่า

ไม่เกิน 6 ปี ณ วันนี้ ( 6 สิงหาคม พ.ศ.2543 ) ถึงวันนั้นอาจจะมีการเปลี่ยนแปลง เพราะวันสิ้นยุคพลังงานเก่าก็เปลี่ยนมาเรื่อย เพราะว่างานด้านเทคนิคด้านพลังงานของพระบิดาเยอะมาก บางครั้งกำหนดไว้มนุษย์นั่นแหละเป็นตัวทำให้เปลี่ยนแปลง มันก็จะเปลี่ยนไปเรื่อยๆ ณ วันนี้ถือว่า 6 ปีแต่ถึงวันสิ้นสุดของวันนั้น อาจจะบวกไปอีกเล็กน้อยก็ได้ อย่าหาว่าอาจารย์กล่าวผิดสัจจะก็แล้วกัน เป็นสิ่งที่อยากจะบอกเครื่องยนต์แห่งกรรมของพวกคุณ ให้เห็นเป็นรูปธรรมเท่านั้น เพราะฉะนั้นใครที่บอกว่าอยากเกิดเป็นศิษย์ของพระศาสดาศรีอาริยะเมตไตรย ต้องทำบุญบารมีสูงๆ โอกาสดีมาถึงแล้ว รีบทำเสียครับพระองค์จะปรากฎพระองค์ขึ้น ในแผ่นดินไทยนี้และ ขณะนี้( พ.ศ.2543 ) พระองค์ก็มาจุติอยู่บนแผ่นดินไทยเรียบร้อยแล้ว แต่ไม่ใช่ผมนะครับรีบบอกก่อนเดี๋ยวหาว่าผมพูดเข้าตัว มนุษย์ชอบคิดอุตริ พระองค์จุติ ตอนนี้( พ.ศ.2543 )เป็นเณรอยู่ครับ

เพราะฉะนั้น ถ้าไม่บอกอย่างนี้แล้วเดี๋ยวบอกว่า อาจารย์รู้ได้อย่างไร? ว่าอีก 6 ปีไม่รู้มาเกิดหรือยังก็ไม่รู้หลายคนคิด บอกแล้ว เกิดแล้วเป็นเณรอยู่อีก 6 ปีพระองค์ก็เป็นหนุ่มแล้ว ใช่ไหมครับ แต่ถึงแม้พระศาสดาศรีอาริยะเมตไตรย จะมาโปรดพวกเรามาเยียวยาหัวใจที่บอบช้ำ จากการที่ถูกชำระพี่ๆ น้องๆ ของเราที่เหลวไหลไม่เอาถ่านของเราถูกชำระก็จริง แต่พระศาสดาศรีอาริยะเมตไตรย พระองค์ท่านก็ต้องใช้คัมภีร์จักรวาลของพระบิดาเป็นแกนกลางหรือเป็นสื่อนำ ที่จะสื่อสอนมนุษย์ชาติต่อไป พระองค์จะไม่มาสร้างสิ่งอะไรใหม่ๆ นอกเหนือไปจากคัมภีร์ของพระบิดาทั้งสิ้น

7. หน้าที่การบันทึกคัมภีร์เป็นหน้าที่ของผม หน้าที่ในการเยียวยาปลุกปลอบหัวใจของเพื่อนมนุษย์คือ พระศาสดาศรีอาริยะเมตไตรย โปรดรับทราบไว้ตามนี้ด้วย

8. มนุษย์จะมีอายุยืนยาวมากขึ้นกว่าเดิม อำนาจแม่เหล็กโลกเพิ่มขึ้นจาก 14 เก๊าส์ เป็น 22 เก๊าส์ ร่างกายคุณแข็งแรง สุขภาพพลานามัยดีขึ้นโดยอัตโนมัติ

คัดลอกมาจาก หนังสือพระโอวาทแห่งองค์จิตจักรวาล ครั้งที่ 17 เรื่องพระบิดาแห่งจิตวิญญาณ สื่อการถ่ายทอดพระโอวาทโดย อ.ปริญญา ตันสกุล MBA.,M.S. PARINYA TANSAKUL

20. เกษม

เกษม ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

22 พฤศจิกายน 2004
    1
    เรื่องอายุ 10 ปี ผมว่าไม่น่าจะใช่นะครับ เพราะอาจารย์ปริญญา ตันสกุล ได้บอกเอาไว้เมื่อปี พ.ศ.2543 ว่าพระศรีอาริยเมตไตรยได้จุติลงมาเกิดที่ประเทศไทยเรียบร้อยแล้วและในขณะนั้นยังเป็นสามเณรอยู่

การบรรพชา (บวชเณร) เด็กชายที่จะบวชเป็นสามเณรได้ จะต้องมีอายุตั้งแต่ 7 ปีขึ้นไป นั่นก็แสดงว่าในปี พ.ศ.2543 พระศรีอาริย์ท่านก็จะต้องมีอายุตั้งแต่ 7-19 ปีไปแล้ว ถ้าท่านมีอายุ 7 ปีเมื่อ พ.ศ.2543 ในปัจจุบันก็จะต้องมีอายุ 16 ปีขึ้นไปแล้ว ไม่ใช่อายุ 10 ปี อย่างที่คุณดูท่านอยู่นะครับ กล่าวมาครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กันยายน 2009