วัตถุมงคล อาจารย์ยกพล (โรจนธมฺโม) สายตรงจากสำนักฯ ประสบการณ์เพียบ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย 108, 23 ธันวาคม 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. 108

108 เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2009
    ประสบการณ์วัตถุมงคล อ.ยกพลครับ การันตีความศักดิ์สิทธิ์

ประสบการณ์วัตถุมงคล อ.ยกพลครับ
    การันตีความศักดิ์สิทธิ์

** แค่ตัวอย่างเท่านั้นนะครับ ของจริงยังมีอีกมาก **

คุณชัยรินทร์ ตุมรสุนทร (ครูแอ๊ด) อ.เมือง จ.ชัยภูมิ มีอาชีพเป็นครูสอนที่บ้านแจ้งน้อย อ.บ้านค่าย จ.ชัยภูมิ

ตั้งแต่ ได้บูชาวัตถุมงคลของอาจารย์ไปใช้ ได้ผลดีมาก แล้วก็ได้ข่าวเกี่ยวกับยันต์ปลดหนี้ของอาจารย์ว่าอาจารย์จะทำในวันที่ 16 ธันวาคมของทุกปี จึงได้ชวนเพื่อนมาสั่งจองและมาร่วมพิธีไหว้ครู ซึ่งเป็นพิธีใหญ่และจัดปีละครั้งเท่านั้น พอเขากับเพื่อนได้ยันต์ไปสวด และปฏิบัติตามที่อาจารย์ได้บอกมา ไม่ถึงครึ่งปีก็เป็นเจ้าของเขียงหมูที่บ้านค่าย ในชัยภูมิ และลูกๆของเขาจากเดิมที่ไม่มีงานทำ ก็กลับมามีงานทำกันทุกคน และยังเปิดร้ายขายผ้าไหมอีก

ส่วนนายประสิทธิ์ เพื่อนของเขาที่เป็นผู้รับเหมา พอเสริมดวงไหว้ครู และได้ของที่อาจารย์ให้ไป จากที่เคยว่างงานเพราะเศรษฐกิจแย่ ไม่ถึง 2 เดือน ก็มีคนจ้างไปคุมงานที่เชียงใหม่ และเจ้านายเก่าก็ให้ไปรับงาน จนหาคนงานไม่พอ เลยกลับมาขอให้พระอาจารย์หาของที่หาคนงานได้เยอะๆ

คุณสุวิทย์ ทวีศักดิ์ 231 หมู่ 4 บ.หนองไผ่ ต.หนองไผ่ อ.เมือง จ.ชัยภูมิ
    ได้ เดินทางมาหาอาจารย์ มาบูชาพระปรอทและยันต์ไปติดที่บ้าน ทั้งยันต์ทศชาติ เงินไม่ขาดกระเป๋า จากนั้นการงานการเงินก็ดีขึ้นตลอด และพอคล้ายงานวันเกิดของอาจารย์ เขาก็ได้เดินทางมาขอบูชายันต์ปลดหนี้ ไม่ถึง 4 เดือน ก็เดินทางมาหาอาจารย์ อีกครั้งเพื่อที่จะนิมนต์ท่านไปเจิมป้านเปิดร้านค้า ซึ่งเขาทำเป็นร้านมินิมาร์ท ทั้งเปิดร้าน่ายเอกสาร และรับส่งขายตู้อีก ทั้งยังรับราชการทุกวันนี้ เขายังได้บอกอีกว่า เขาประสบความสำเร็จเพราะยันต์ปลดหนี้ และยังมีแผนที่จะซื้อที่ดินปลูกบ้านอีก อีกทั้งญาติของเขาที่ได้ยันต์ปลดหนี้ไป ก็ประสบความสำเร็จในการค้าที่ญี่ปุ่น จากทีแรกที่ใกล้จะขาดทุน ก็กลับมารุ่งเรือง จนทำทั้งในประเทศ นอกประเทศ และทุกวันนี้ยังพาแฟนต่างชาติมากราบอาจารย์

นายพงษ์ศักดิ์ ขันตินิยม บ.นาแพง ต.นาแพง อ.มัญจาคิรี จ.ขอนแก่น
    เป็น หนุ่มโสดที่ไร้คู่ข้างกาย แต่ตั้งแต่ได้ขุนแผนกับสาลิกาคู่งูเสพสมและสีผึ้งของพระอาจารย์ไป ก็เริ่มแปลก เพราะจากทีแรกสาวๆต่างพากันเฉยๆ
    ก็กลับเข้ามาหา เข้ามาพูดคุยเองบ้าง ส่งที่อยู่ให้บ้าง ขอที่อยู่บ้าง แต่ที่แปลกยิ่งกว่านั้นคือ หลายครั้งที่ผู้หญิงเดิมากับแฟน ยังอุตส่าห์ทำเป็นเดินข้ามถนนแยกตัวออกมาจากแฟนเพื่อมาแซวเขาก็มี หรือบางคนก็แกล้งทำเป็นทักผิด มีครั้งหนึ่งเขาไปส่งของให้กับร้านแห่งที่เจ้าของเป็นเถ้าแก่หญิงโสด อายุประมาณ 39-40 ปี เธอบอกให้เขาเอาของไปว่าในร้าน
    เขาก็แบกของขึ้นไหล่ ตามเธอไป พอถึงที่ลับตาคนบริเวณตรงมุมเสาหลังร้าน เธอก็หันกลับมา แล้วเอามือจับเป้ากางเกงของเขาทันที พร้อมกับชักชวนให้มาอยู่ด้วยกัน พอเธอวางมือ เขาก็วางของและรีบกลับทันที

คุณวิบูลย์ ศิริอรุณรัตน์ บางเลน กรุงเทพ
    คุณ วิบูลย์ ได้บูชาตะกรุดปรอท และปลัดขิกปรอทไป จากเดิมการงานที่เคบติดขัด ก็ผ่านไปได้ตลอด เพราะอาจารย์เคยบอกว่า ปรอทจะดูดพลังเทพ และพลังที่ดี แล้วถ่ายทอดสู่ร่างกายเรา ในทางกลับกัน ก็จะดูดของเสีย เชื้อร้าย ถ่ายวิญญาณชั่วออกจากร่างกาย ทำให้ไม่เป็นโรคร้ายต่างๆ พอผูกตะกรุดปรอทกับเอว เดิมที่เป็นโรคปวดเอวเรื้อรัง ก็ไม่ปวดอีกเลย และ ยังได้ให้ภรรยาและลูกคล้องเหรียญของพระอาจารย์ วันหนึ่งพาลูกเมียไปธุระด่วนที่รังสิต ได้เกิดอุบัติเหตุรถที่นั่งไปชนท้ายรถเทลเลอร์จนหน้ารถพัง กระจกแตกจนถึงขั้นพระที่ใส่กาวติดเหล็กอยู่หน้าพวงมาลัย หล่นมาหมด แต่ก็เหมือนปาฏิหาริย์ที่ลูกเมียและตัวเขาไม่เป็นอะไรเลย แม้แต่รอบถลอกก็ยังไม่มี และหลังจากเกิดเหตุการณ์นั้น เขาก็ได้ไปนิมน์อาจารย์มาทำบุญที่บ้านให้
    พอเสร็จพิธี เขาก็ขอโชคลาภจากพระอาจารย์ ท่านอาจารย์ก็เมตตา ให้ผ้ายันต์จินดามณีไป เมื่อได้รับ หลังจากพระอาจารย์กลับ เขาก็จุดธูปขอโชคลาภทันที อีก 2 วัน หวยออก เขาก็ถูก 47 ตรงๆ และหลายๆคนที่ได้รับผ้ายันต์ในวันนั้น ก็ล้วนแต่ได้รับโชคลาภกันถ้วนหน้า

คุณสังเวย กิรมย์ อ.พิมาย โคราช
    มี ปัญหาทางด้านการเงิน จึงได้มาหาท่านพระอาจารย์ เพื่อมาบูชาพระขุนแผน และสีผึ้ง พร้อมทั้งตะกรุดทศชาติ เงินไม่ขาดกระเป๋า ไม่นานการเงินก็ดีขึ้นเรื่อยๆ และวันคล้ายวันเกิดของอาจารย์ เขาก็ได้มาเช่ายันต์ปลดหนี้ พร้อมกับน้องชายไปคนละ 1 ชุด ปรากฎว่า ยังไม่ถึงปี เธอก็มีเงินซื้อที่ ที่ตลาดนายางกลัก มีทั้งรถยนต์ ทั้งรถไถ ส่วนน้องชายก็เช่นกัน

นายประจวบ โนใหม่ บ.โนนไม้แดง ต.สุรนารี อ.เมือง จ.นครราชสีมา อาชีพขับรถรับจ้าง และค้าขาย
    ได้ มาบูชา ปลัดขิกปรอท และขุนแผนเนื้อหอม ของพระอาจารย์ไป จากนั้นไม่นาน การค้าขาย รวมถึงอาชีพขับรถก็ดีขึ้น มีคนมาเหมารถไม่ขาด ตอนเย็นไปช่วยงานศพที่วัด พอหายเหนื่อยก็มานอนพักที่หน้ารถ ก็ยังมีเมียคนอื่นตามมาขอนอนพักที่หน้ารถด้วย นายประจวบก็ปฏิเสธไป จนสุดท้ายก็ยอมหนีไป พอสักหน่อยนายประจวบก็เอามือจับที่เอวที่เขาห้อยติดตัวอยู่ทุกวัน อยู่ๆก็มีอาการคล้ายปลักขิกดิ้น และมีความรู้สึกว่าปลักขิกดิ้นหนีไป เขาก็นึกออกทันทีว่า พระอาจารย์เคยสั่งไว้ ถ้าใส่ปลักขิกไปงานศพ อย่าให้เกิน 3 ครั้ง และกลับมาต้องเอาน้ำล้างเขาครั้งหนึ่ง ไม่งั้นจะหนีไป นายประจวบจึงเดินทางมาหาอาจารย์อีกครั้ง เพื่อที่จะขอบูชาปลักขิกตัวใหม่ นายประจวบยังเล่าให้ฟังอีกว่า ตั้งแต่ได้บูชาปลัดขิกของพระอาจารย์ไป เรื่องผู้หญิงนี้มากจริงๆ ทั้งชวนทั้งแกล้งเหมารถก็มี การเงินก็ไม่ขาก เลยบูชาสีผึ้งเผื่อไปหลายตลับ เขายังเคยเอาไปฝากผู้หญิงที่ทำงานกลางคืน และที่ไปทำงานเมืองนอก พวกเธอใช้กันได้ผลกันหมด จนพากันเหมารถมาบูชาสีผึ้ง และขุนแผนไม่ขาด

นายสมศักดิ์ กลิ่นนวล 265 บ.หนองบัวศาลา ต.หนองบัวศาลา อ.เมือง จ.นครราชสีมา
    เป็น คนขับรถให้กับเข้าคณะตำบล วัดคนชุม โคราช คุณสมศักดิ์ ได้ข่าวเรื่องมหานิยมของอาจารย์ว่าแรง เลยเดินทางมาขอบูชา ทั้งขุนแผน สีผึ้ง และสาลิกาคู่งูเสพสม เลยอธิษฐานขอบารมีว่าเป็นไง แล้วเดินมานั่งเล่นที่ข้างศาลาวัด ก็มีผู้หญิงคนหนึ่งจะมาหาอาจารย์เหมือนกัน ก็เลยได้นั่งคุยกัน หลังจากนั้นผู้หญิงคนนั้นก็ได้ให้เบอร์โทร และที่อยู่ อีกทั้งยังกำชับอีกว่า ให้โทรหาบ่อยๆด้วย วันหลังเจ้าคณะตำบลเดินทางมาหาท่านอาจารย์ ยังบอกอย่าได้ให้ของเสน่ห์เขาอีกเลย ตั้งแต่ได้ไป ทั้งนักศึกษาบ้าง แฟนคนอื่นบ้างติอต่อมาหาอยู่เรื่อยๆ

นางสาวจิราภรณ์ นาคประกอบ 677 ถ.กีฬากลาง ต.ในเมือง อ.เมือง จ.นครราชสีมา
    ได้ มาหาอาจารย์ ทั้งพ่อแม่ พี่สาว พี่ชาย อาจารย์ก็ได้ให้กุมารทองไป 1 องค์ ตั้งชื่อว่าวิษณุ เธอจะรู้สึกอยู่ตลอดเวลาว่า เวลาทำอะไรจะมีกุมารอยู่ด้วยตลอด
    เวลาไปที่ไหน ก็จะมีคนเห็นเด็กเดินคู่กับเธอ หรือบางทีทำอะไรก็จะสำเร็จทุกที จนวันหนึ่งมีงานทัศนาจรของโรงเรียน ขึ้นไปบนรถ ปรากฎว่าที่นั่งข้างๆว่าง ไม่มีคนนั่งด้วย แต่พอลงรถใครๆก็ถามว่า น้องเธอน่ารักจัง เธอเองก็ถือว่าธรรมดา เพราะรู้อยู่แล้วว่ากุมารมาด้วย และคุณแม่ของเธอยังบอกว่า ตั่งแต่ได้รูปหล่อหลวงปู่เทพโลกอุดรอุดผง และผ้าจีวรของท่าน กิจการดีขึ้นตลอด เลยบูชาให้ลูกชายด้วย (นายอานนท์ นาคประกอบ) เขาก็มีงานเข้ามาตลอด ทั้งต่างประเทศ และนอกประเทศ ทั้งที่อายุยังน้อย

อาจารย์ธนภัทร นามแสง (บู๊) บ.หนองหว้า อ.น้ำพอง จ.ขอนแก่น
    ท่าน อาจารย์เป็นอาจารย์ใหญ่สอนอยู่เขตกุมภวาปี อุดรธานี ได้เดินทางมากราบท่านอาจารย์ที่วัด พอจะกลับคุณธนภัทรก็พูดให้ฟังว่า ตั้งแต่ฝึกกรรมฐานมา เคยตรวจจับพลังวัตถุมงคล ที่แรงจนถึงขั้นล้มลงเลย เห็นจะมีแต่พระกรุมเหศวรกับเหล็กไหล ท่านบอกว่าพลังแรงมาก จนท่านล้มลงไม่รู้สึกตัว อาจารย์เลยหยิบเหรียญของท่าน (รุ่นแรก) ให้ลองจับพลังดู พอคุณธนภัทรจับก็ล้มลงไม่รู้สึกตัว พอฟื้นขึ้นได้ คุณธนภัทรและเพื่อนก็ขอบูชาเหรียญอาจารย์ทุกคน ช่วงหลังถ้าใครนำวัตถุมงคลที่เป็นของพระอาจารย์ให้ตรวจ ท่านจะบอกว่าไม่ไหวจริงๆ เหนื่อยไปสองสามวัน และยังเคยมีผู้พันทางพิจิตรมาร่วมงานวันเกิดท่านอาจารย์พอจับเหรียญก็น้ำตา ไหลทันทีเช่นกัน เขาบอกว่า พุทธคุณทุกด้านเลย

นายประเสริฐ และนางประหยัด ถนอมสัตว์ อ.บ้านเขว้า จ.ชัยภูมิ
    ทั้ง สองคนได้เดินทางมาหาพระอาจารย์และบอกว่า โดนขโมยงัดบ้าน ทองหายไป 13 บาท อยากให้อาจารย์ช่วยเหลือ อาจารย์บอกว่าให้ไปบนกับกุมารทอง พอ 3 วันหลังจากนั้น ทั้งสองคนก็ได้กลับมาหาพระอาจารย์อีกและบอกกับพระอาจารย์ว่าได้ทองคืนแล้ว เห็นห้อยอยู่ที่จักรยานยนต์หน้าบ้าน

คุณกฤตพร มณีรัตน์รุ่งโรจน์ 33/117-118 ซ.สามเมือง อ.ลาดบัวหลวง จ.พระนครศรีอยุธยา
    ได้ มาบูชาพระขุนแผนเนื้อหอม และกุมารทองให้เพื่อน คือคุณณัฐนัน ไม่นานคุณณัฐนันก็มาหา และพูดให้ฟังว่า เวลาไปทวงเงิน จะบอกกุมารก่อนและก็น่าแปลกที่ลูกหนี้จะเตรียมให้ก่อนทุกครั้ง และบางทีพอบอกกุมาร เขาจะเอามาให้ถึงบ้านก็มี และพอตกกลางคืนจะรู้สึกว่ามีเด็กมานอนข้างๆตลอด และถึงขั้นแต่เก่าที่อยู่ต่างประเทศ โทรมาขอคืนดี และยังมีทั้งหนุ่มทั้งแก่มาจีบหลายคน เธอเลยขอบูชาวัตถุมงคลขออาจารย์ทุกรุ่น

นายสกล กุลมะลิวรรณ และภรรยา เจ้าหน้าที่ป่าไม้สุรินทร์
    ชอบ ทำบุญ และได้เดินทางมากราบท่านอาจารย์ ท่านก็เลยให้พระวาสนา คนละ 1 องค์ และท่านบอกว่า ถ้าวาสนาไม่ถึง พระจะเสด็จกลับ หรือหนีไป จะรักษาไม่ครบ 7 วัน บางคนไม่ถึง 3 ชั่วโมง ถึงจะอัดกรอบอย่างดี ก็หนีหายไป เพราะพระอาจารย์บอกไว้ ถ้าใครรักษาครบ 7 วัน ถือว่ามีวาสนา ส่วนภรรยาอาจารย์ก็ให้ไปเหมือนกัน พอเดินทางกลับ เมื่อถึงบ้าน ปรากฎว่าพระได้หายไป จะหาอย่างไรก็ไม่เจอ เลยอธิษฐานขอให้กลับมา จะถวายพวงมาลัย 2 พวง พออธิษฐานก็มีกลิ่นหอมเต็มหน้ารถ และเมื่อมองไปที่พวงมาลัยหน้ารถก็เห็นพระว่างอยู่บนพวงมาลัย ตั้งอยู่ไม่ล้ม พระอาจารย์ยังบอกอีกว่ารุ่นนี้หลวงปู่ใหญ่ ท่านมานั่งปลุกเสกด้วย

นายสมร แสนสุด และนางอำนวยแสนสุด บ้านเขว่า ซ.โพคา ถ.หนองบัว จ.ชัยภูมิ
    ได้ บูชานกสาลิกาไม้ กับกุมารทอง วันหนึ่งเธอได้ยินเสียงนกร้องอยู่ที่หิ้งนกสาลิกา ปรากฎว่าได้โชคกับหวยรัฐบาล ได้เงินมากพอสมควร และการค้าของเธอก็ดีขึ้นทุกวัน ขนาดมีคู่แข่งที่ขายของอย่างเดียวกัน คนก็ยังมาซื้อเธอมาก และของที่ขายก็หมดก่อนตั้งแต่เช้าทุกวัน เพราะเธอจะบอกกุมารดูดทรัพย์ไปช่วยขายทุกวัน และเธอยังได้บูชาขุนแผนเนื้อหอม ไปให้ลูกชายไม่นานลูกชายก็ได้เมีย งานก็ดีขึ้น พ่อตาแม่ยายก็เมตตา ทุกวันนี้เธอจะทำหิ้งให้นกสาลิกากับกุมารดูดทรัพย์ จุดธูปบูชาทุกวัน

คุณโต่ง ยิ้มจัตุรัส บ.น้ำราช อ.นายางกลัก จ.ชัยภูมิ
    ซึ่ง มักจะโดนวิญญาณเข้าสิง และเล่นงานตลอด มาหาอาจารย์ที่วัด มีอาการกระวนกระวาย และเอามือกระชากด้ายสายสิญจน์ที่คอจนขาดทั้งที่อายุก็ 86 แล้ว อาจารย์ก็เอาเหรียญรุ่นแรก คล้องคอให้ พร้อมพรมน้ำมนต็ อาการดังกล่าวก็หายเป็นปกติ

นายเสือ บินสูงเนิน ไปทำงานที่เกาหลีใต้
    ได้ พระขุนแผนกับสีผึ้งไป ทั้งผู้หญิงไทยและต่างชาติที่มาชอบ จนเป็นเหตุให้หนุ่มแถวนั้นยกพวกมาจัดการถึงที่พัก ทั้งโดนแทง โดนฟันจนผมที่ยาวประบ่าขาด แต่ก็ไม่เป็นอะไรเลย เพียงบอบช้ำนิดหน่อย แต่ถ้าเรื่องผู้หญิงทุกวันนี้ยังมีเข้ามาติดพันตลอดทั้งสาว แก่ แม่ม่าย

ช่างไข่ ร้านตัดผมช่างไข่ ถ.สุรนารายณ์ ต.จอหอ จ.นครราชสีมา
    1. วันหนึ่งผมขับรถมอเตอร์ไชต์ เพื่อไปทำธุระนอกบ้าน ขากลับซึ่งผมต้องกลับรถที่กลางถนน เส้นเลี่ยงเมืองโคราช พอผมขับรถไปถึงช่องทางกลับรถได้มีรถกระบะคันหนึ่งวิ่งมาด้วยความเร็วสูงตรง มายังผมขณะนี้ผมคิดว่าตัวเองไม่รอดแน่ ๆ เพราะมันใกล้มาก ผมตกใจมาก ได้แต่นึกถึงสิ่งศักดิ์สิทธิ์และหลับตาลงก็ไม่รู้เหมือนกันเหมือนมีอะไรมา ขวางอยู่ข้างหน้าผม ทำให้รถกระบะคันดังกล่าวกระเด็นข้าง เกาะกลางถนนไป ยังอีกฟากหนึ่งของถนน ทั้ง ๆ ที่ยังไม่ได้ชนเกาะกลางถนนเลย พอนึกขึ้นได้ ต้องเป็นเพราะวัตถุมงคลที่ผมได้ติดตัวอยู่เป็นประจำคือ ตะกรุดธาตุ และตะกรุดมหาระงับ ของอาจารย์อ๊อดหรืออาจารย์ยกพล โรจนธัมโม แห่งวัดหนองดง จ.ชัยภูมิ ทำให้ผมรดตายอย่างเหลือเชื่อ หลังจากนั้นผมก็รีบไปกราบพระอาจารย์ที่วัดหนองดังทันที และได้เล่าให้ท่านฟังอย่างละเอียด

2. วันหนึ่งผมได้นั่งอยู่ในร้านเหมือนทุกวัน และกำลังจะตัดผมให้ลูกค้า ได้มีรถเก๋งวิ่งมาเหยียบลูกกอล์ฟที่ตกอยู่กลางถนน และกระเด็นมาชนกระจกหน้าร้านผมอย่างแรง และชนตรงกลางกระจกด้วย ผมกับ ลูกค้าตกใจมากแต่กระจกไม่แตก ผมกับลูกค้าได้แต่นิ่ง จนลูกค้าถามขึ้นว่าในร้านมีของดีอะไร ผมก็ตอบไปว่า มีวัตถุมงคลของ อาจารย์อ๊อด หรือ อาจารย์ยกพล โรจนธัมโม แห่งวัดหนองดง จ.ชัยภูมิ มากมาย โดยเฉพาะตะกรุดวิชาธาตุ และตะกรุดมหาระงับที่ผมได้พกติดตัวอยู่เป็นประจำ และได้ทำให้ผมรอดปลอดภัยจากเรื่องร้าย ๆ ต่าง ๆ มากมายครับ

คุณบุษญาณา หมู่บ้านข้าง ๆ รัตนพิธาน ต.จอหอ อ.เมือง จ.นครราชสีมา
    เมื่อ ไม่นาน ดิฉันได้ขับรถเก๋งออกจากบ้านเพื่อที่จะไปซื้อของที่ห้างบิ๊กซีโคราช พอมาถึงหน้าห้างบิ๊กซี ก็เกิดเรื่องขึ้นจนได้คือ รถที่ดิฉันขับมาเกิดลูกหมากหลุดอย่างกะทันหัน ขณะนั้นดิฉันขับรถมาด้วยความเร็วประมาณ 80 – 90 กม.ต่อชั่วโมง ดิฉันตกใจมากเพราะว่าไม่สามารถควบคุมรถได้ คิดอยู่อย่างเดียว ต้องชนรถหรือคนที่ยืนอยู่ข้างหน้าแน่ ๆ ตอนนั้นได้แต่นึกถึงหน้าพระอาจารย์อ๊อด หรือ อาจารย์ยกพล โรจนธัมโม แห่งวัดหนองดง จ.ชัยภูมิ และภาวนาขอให้ท่านช่วยด้วย ทันใดนั้นก็เหมือนมีอะไรมาควบคุมรถของดิฉันไว้ให้หักหลบรถและคนที่ขวางอยู่ ข้างหน้า และก็จอดรถได้ทันทีที่หน้าห้างบิ๊กซี ดิฉันดีใจมาก และได้นึกถึงวัตถุมงคลของ อาจารย์อ๊อด ที่ดิฉันได้พกติดตัวอยู่ตลอดเวลา ก็คือ ตะกรุดวิชาธาตุและตะกรุด
    มหาระงับ
    ทำให้ดิฉันรอดราวปาฏิหาริย์หลายครั้ง

คุณอิสรีย์
    ดิฉัน มี อาชีพส่งดอกไม้ขายต่างประเทศ ได้รู้จักและศรัทธาท่านพระอาจารย์ยกพล มานานพอสมควร ล่าสุดได้บูชาตะกรุดวิชาธาตุจากทางวัดหนองดง มีคาถาบทสั้นให้เลือกท่อง27 บทจำง่าย การค้าก็ดีขึ้นเรื่อยๆตามลำดับ ใบหน้าผ่องใสอารมณ์ดีเป็นพิเศษเพื่อนๆ ใครเห็นใครก็ทักด้วยใบหน้ายิ้มแย้ม และมีเหตุการณ์ไม่คาดคิดเกิดขึ้นคือเมื่อราวประมาณต้นปี 2551 นี้เอง ดิฉันได้ขับรถยนต์คู่ชีพจากถนนบางนาใหญ่เลี้ยวซ้ายเข้าถนนบางกรวย-ไทรน้อย เพื่อจะกลับบ้าน พอมาถึงกิโลเมตรที่8 ระหว่างทางขับรถอยู่ได้มีรถสวนทางมาแต่ดิฉันได้ขับรถตกหลุมแล้วเกิดตกใจก็ ขับรถหักหลบรถที่วิ่งสวนทางมา รถเกิดเสียหลักชนต้นไม้ข้างทางขาดกระเด็นด้วยความเร็วแรงยังไม่หยุดเท่านั้น ได้ชนต้นไม้อีกหลายต้นรถพลิกคว่ำไปหลายตลบตกลงไปในคลองสภาพรถพังยับเยิน แต่ดิฉันไม่ได้รับบาดเจ็บอะไรเลยแม้แต่รอยฟกช้ำก็ไม่มี นับเป็นปฎิหารครั้งสำคัญที่ดิฉันไม่มีวันลืม ดิฉันมั่นใจในตะกรุดวิชาธาตุมากค่ะ

ขุนแผนนางเรียกเนื้อ อาจารย์ยกพล โรจนธัมโม (อาจารย์อ๊อด)
    ได้ ขุนแผนมา วันแรก เลยพอแยกย้ายจากเพื่อน ก็เดินๆ กำลังจะไปกดบัตรกลับบ้าน อยู่ดีๆ มีน้องผู้ชายคนหนึ่ง ยื่นบัตรรถไฟฟ้ามาให้ บอกว่าตัวเองไม่ใช้แล้ว ให้เราเอาไปใช้ต่อ วันนั้นเลยโชคดีเลย ไม่ต้องกดบัตรกลับบ้านเองแล้ว ผ่านมาวันที่ 2 ก็พกขุนแผนไปทำงาน ที่ผ่านมาทำงานไม่ค่อยดี เจ้านายก็ดุๆ ใส่ แถมยังชอบมาสายอีกด้วย แต่แล้ววันนี้เจ้านายก็ชม ว่า เราทำงานเก่งขึ้นนะ เราก็งงๆ เพราะว่าทุกอย่างเราทำก็เป็นเหมือนเดิม คือ ไม่ดียังไงก็ไม่ดีอยู่อย่างนั้น แต่เจ้านายก็มาชม แล้ววันนั้นก็ทำงานจนเกินเวลางาน เรื่องของเรื่องคืองานไม่เสร็จสักที พอเอางานไปส่ง เจ้านายก็ บอกขอบคุณ ขอบคุณมากๆ ประมาณว่าซึ้งมาก ไม่เคยซึ้งมาก่อนเลย และก็ขอบคุณเราอย่างจริงใจจริงๆ ไม่ได้ประชดด้วย ทั้งๆ ที่เมื่อก่อนเราทำงานเกินเวลาก็ใม่เห็นจะขอบใจไรเรามากมายขนาดนี้แล้วกลับ บ้านมาแม่ก็บอก ว่าถูกหวย เราก็เลยขอค่าปิดปากจากแม่ แม่ก็รับปากๆแต่แล้วผ่านมาหลายวันแม่ก็ไม่ให้เงินสักที จนเราคิดว่าไม่เอาก็ได้ แล้วมีวันหนึ่ง เราก็หันด้านนางเรียกเนื้อออก พอกลับมาบ้านแม่ควักเงินค่าปิดปากหวยให้ เราก็ไม่ได้คิดไรเพราะมัวแต่ดีใจที่รอดตายแล้ว แล้วพอดีมาคุยกับคุณศุภกิจเพื่อนที่ให้พระขุนแผนของท่านอาจารย์ยกพล โรจนธัมโม มาก็เลยรู้ว่า นางเรียกเนื้อ จะเน้นด้าน โชคลาภ เรื่องที่เล่าๆ เป็นเรื่องที่เราไม่ได้คาดหวังว่ามันจะเกิดขึ้น แต่มันก็เกิด

ปิยภรณ์ รัชตะประกร
    47/41 หมู่17 หมู่บ้านวินมิลวิลล่า2 ถ.บางนา-ตราด กม.10.5 ต.บางพลีใหญ่ อ.บางพลี จ.สมุทรปราการ 10540
    ของ ผมขุนแผนนาคเกี้ยว มีลูกค้าเข้ามาไม่ขาดสายทุก สัปดาห์ แล้วเวลานัดเข้าไปพบเพื่อ แนะนำ สินค้า ก็มักจะได้รับนัดจากลูกค้าตลอด โดยลูกค้าไม่ค่อย ปฏิเสธเลย ต่อมาผมได้งานใหม่เลยเอา นาคเกี้ยวและ นางเรียกเนื้อให้แฟนไว้ ก็เหมือนกัน มีลูกค้าเข้ามาตลอดไม่ขาดสาย เวลาประชุม แฟนผมไม่เคยโดนเจ้านายตำหนิเรื่องยอดขายเลย ต่อมาแฟนอธิฐานขอให้ได้งานใหม่ ตอนนี้ได้งานแล้ว รายได้ดีกว่าเก่างานสบายกว่าเก่า 2-3 วันก่อนผมเลิกงานแล้วไปหาแฟนพอเจอหน้าผม หัวเราะ บอกว่า " ขุนแผนขลัง เพราะเมื่อเช้าขอขุนแผนว่าให้พี่มาหา " ความรู้สึกในวันนั้น ผมตั้งใจว่าเลิกงานแล้ว จะกลับบ้าน แต่ตอนกลางวัน รู้สึกคิดถึงแฟน แต่ไม่ได้เป็นแบบ อยากเจอหน้าใจจะขาดนะครับหรือว่า ไม่ได้เจอหน้าแฟนแล้วทุรนทุราย แต่เป็น แบบว่า คิดถึงธรรมดาๆ แต่คิดถึงบ่อยๆ ทั้งวัน เลิกงานแล้วก็เลยไปหา แต่นั้นครับ คิดว่าตัวผมอาจจะ โดนมนต์นางเรียกเนื้อหรือ นาคเกี้ยว เข้าก็ได้ เลยเอาความรู้สึกในวันนั้นมาเล่าให้ฟัง ว่า ถ้าพวกเรา อธิฐานขอให้ สาวๆคนไหน คิดถึงเรา สาวคนนั้นก็อาจจะมีความรู้สึกเหมือนผมคือคิดถึงคุณ ถ้าเราโทรไปหาเค้าๆก็จะดีใจและยินดีที่จะคุยกับเรามากขึ้น โอกาสสำเร็จมีสูง ไม่ใช่มีขุนแผนแล้ว นั่งๆนอนๆ เฉยๆ สาวๆก็วิ่งมาหาเอง คงยากครับ เอาไว้สำหรับคนที่มีขุนแผนแล้วบอกว่าเงียบไม่มีอะไร ก็ลองอธิฐานขอดูกันนะครับ แล้วก็ลองโทรไปหาเค้าดู แล้วค่อยมาเล่าสู่กันฟัง

นิรนาม
    ของ ผมขุนแผนนาคเกี้ยว มีลูกค้าเข้ามาไม่ขาดสายทุก สัปดาห์ แล้วเวลานัดเข้าไปพบเพื่อ แนะนำ สินค้า ก็มักจะได้รับนัดจากลูกค้าตลอด โดยลูกค้าไม่ค่อย ปฏิเสธเลย ต่อมาผมได้งานใหม่เลยเอา นาคเกี้ยวและ นางเรียกเนื้อให้แฟนไว้ ก็เหมือนกัน มีลูกค้าเข้ามาตลอดไม่ขาดสาย เวลาประชุม แฟนผมไม่เคยโดนเจ้านายตำหนิเรื่องยอดขายเลย ต่อมาแฟนอธิฐานขอให้ได้งานใหม่ ตอนนี้ได้งานแล้ว รายได้ดีกว่าเก่างานสบายกว่าเก่า 2-3 วันก่อนผมเลิกงานแล้วไปหาแฟนพอเจอหน้าผม หัวเราะ บอกว่า " ขุนแผนขลัง เพราะเมื่อเช้าขอขุนแผนว่าให้พี่มาหา " ความรู้สึกในวันนั้น ผมตั้งใจว่าเลิกงานแล้ว จะกลับบ้าน แต่ตอนกลางวัน รู้สึกคิดถึงแฟน แต่ไม่ได้เป็นแบบ อยากเจอหน้าใจจะขาดนะครับหรือว่า ไม่ได้เจอหน้าแฟนแล้วทุรนทุราย แต่เป็น แบบว่า คิดถึงธรรมดาๆ แต่คิดถึงบ่อยๆ ทั้งวัน เลิกงานแล้วก็เลยไปหา แต่นั้นครับ คิดว่าตัวผมอาจจะ โดนมนต์นางเรียกเนื้อหรือ นาคเกี้ยว เข้าก็ได้ เลยเอาความรู้สึกในวันนั้นมาเล่าให้ฟัง ว่า ถ้าพวกเรา อธิฐานขอให้ สาวๆคนไหน คิดถึงเรา สาวคนนั้นก็อาจจะมีความรู้สึกเหมือนผมคือคิดถึงคุณ ถ้าเราโทรไปหาเค้าๆก็จะดีใจและยินดีที่จะคุยกับเรามากขึ้น โอกาสสำเร็จมีสูง ไม่ใช่มีขุนแผนแล้ว นั่งๆนอนๆ เฉยๆ สาวๆก็วิ่งมาหาเอง คงยากครับ เอาไว้สำหรับคนที่มีขุนแผนแล้วบอกว่าเงียบไม่มีอะไร ก็ลองอธิฐานขอดูกันนะครับ แล้วก็ลองโทรไปหาเค้าดู แล้วค่อยมาเล่าสู่กันฟัง

นายจารุวัฒน์ ดําแดง
    สํา หรับ ผมนะครับ ก็เรื่องมันมีอยู่ว่า กุมารทองดูดรกครับ ของที่ผมบูชาไป องค์ที่ไม่อุดผงครับ ผมได้ฝากเพื่อนบูชามาให้ มีอยู่ช่วงมาใหม่ๆครับ มาเข้าฝัน มาเล่นกับผมทั้งคืนเลย พอผมตื่นเช้ามา ตัวกุมารครับเข้าหันตัวของเขาเองครับโดยที่ไม่มีใครไปขยับเขา เป็นอย่างนี้ประมาณ3-4วันครับ แปลกแต่จริงครับ ส่วนเรื่องการค้าการขายขอบอกเลยว่าขายของดีมากๆเลยครับ

ศิกวัส อิ่มสมุทร
    ห้อย ขุนแผนนางเรียกเนื้อ ตัวผมเคยอธิฐาน ว่าเหงาๆไม่มีสาวๆเลย วันนั้นเดินไปเที่ยวห้างแห่งหนึ่ง ก็ไปซื้อบัตรเติมเงิน ทุกทีผมจะไม่ไปซื้อตามตู้ๆที่ขายมือถือ เพราะมันแพงกว่าหน่อยแต่วันนั้นรีบครับเลยซื้อ คนขายเค้าก็ทำหน้าปิ๊งๆ ใส่ผมแล้วก็ยิ้ม ผมบอกซื้อบัตรเติมเงินครับ เค้าก็หาๆแล้วพูดว่าอุ๊ย!เขินหาไม่เจอเลย พอเจอก็ยื่นมาให้ ผมก็เขินๆรับมา เดินไปสักพักเค้าเดินตามมาบอก ขอเบอร์หน่อย ดีใจครับเพิ่งจะเคยโดนขอนี่แหละครับเค้าน่ารักดีแก่กว่าผมหนึ่งปี แล้วก็ได้คุยกันสนิทสนมกันมาก ผมยังเคยไปนั่งร้านเขาช่วยขายของ ด้วยเลยมีความสุขจริงๆ

ประเสริฐ เกริกเทมินทร์
    1.เรื่อง แรกพอดี ได้มีโอกาส ไปงานเลี้ยงนอกบ้านครับไปกับลูกและแฟน พอไปถึง ก็ไปนั่ง ทานอาหาร แล้วก็เลยเลี้ยงลูกไปด้วยซนมาก ๆ ครับ ผมนั่งด้านซ้าย ของแฟน แล้วก็มีน้องแฟน นั่งข้างขวา แล้วก็มีน้องผู้หญิงคนหนึ่ง นั่งถัดจากน้องแฟนผม อยู่ ๆ เธอคนนี้ น่ารักซะด้วย แล้วผมก็ดูแลเค้าวิ่งไปวิ่งมา ผมก็เลยตามลูกไป กลัวแกหกล้ม วิ่งชนอะไร แล้วก็มีชามซุบ อยู่ ๆ เธอคนนี้ ก็แกะกุ้งมาให้ผมทานใส่ในชามซุบเลยดีนะที่แฟนผมไม่เห็น แล้วมารู้จากแฟนผมว่า เค้าเป็นแฟนของน้องเพื่อนเค้าอีกทีครับ แล้วก็มาอุ้มลูกผม พอผมจะกลับบ้าน ก็เดินมาส่งอีกเดินมากันเป็นกลุ่ม ๆ แล้วก็มาถามว่าบ้านพี่อยู่แถวไหนค่ะ
    2. เรื่องที่สองคืออย่างนี้ครับ เมื่อวานตอนค่ำ ๆ ได้นึกถึง ทุก ๆ ท่านที่ตัวกระผมเอง เคารพสักการะบูชาและศรัทธา ทั้งหลาย ว่ามาเข้าฝันที อยากถูกหวยนะครับ และแล้ว กับหลับไป ครับ แล้ว ตัวผมเอง ก็ได้ฝันไปว่า....ได้ไปเข้าร่วมพิธีของท่านอาจารย์ยกพลครับ (ไม่ทราบว่าพิธีอะไรเหมือนกัน มีผู้เฒ่าผู้แก่ เยอะแยะ) แล้วท่านอาจารย์ยกพล ก็ได้สักให้ที่ข้อมือซ้ายและขวา ครับ ขวาเป็นรูปมังกร ซ้ายเป็นรูปหงส์ แล้วก็มีคล้าย ๆ กับสร้อยข้อมือเป็นรูปมังกร และหงส์ ห้อยอยู่ที่ข้อมือทั้งสองข้างด้วยครับ แล้วท่านก็ดูที่สร้อยข้อมือแล้วก็ดูลูกศิษย์ อีกคน แล้วก็บอกกับลูกศิษย์คนนั้นว่า เหมือนกันอีกแล้ว คือในสร้อย จะมีรอยบาก 1 รอยครับแล้วท่านอาจารย์ ก็เลยถอดสร้อยนั้นออก แล้วไปหาคล้าย ๆ เถาวัลย์ มาถักเป็นสร้อยให้กระผมอีก 1 เส้น แทนเส้นเดิม ที่มีรอยบาก 1 รอยนั้นนะครับแล้วผมก็ ตกใจตื่น เนื่องจาก ในฝันผมนึกถึงคนที่บ้าน เค้าคงไม่พอใจแน่ ๆ ที่ผมไปสักมานะครับ ตื่นขึ้นมาก็ เออ แปลกดีครับส่วนอีกเรื่องคือ ไปเช่าตะกรุดหนังเสือ ท่านอาจารย์ยกพล กับพี่กลางมา ตอนกลางคืนฝันเลยครับฝันว่า เสือโคร่งตัวใหญ่ มาหา กลัวมากแต่แปลกดีครับ นี่คือประสบการณ์เล็กน้อย ที่ผมพบประสบมานะครับ

นายวิศรุต เนตรสุวรรณ
    ที่ ผมใช้ก็คือ ขุนแผนนางเรียกเนื้อ ครับ ท่องคาถาด้วย ธะ พะ นะมะ มิ ทิ สิ นิ 7 จบ ใช้แล้วเห็นผลก็การติดต่ออะไรที่ส่วนมากติด ๆขัด ๆ จะราบรื่นยกตัวอย่างเรื่องหนึ่งแล้วกันครับ ไม่นานมานี้ก็ได้พาน้อง ๆ ชมรมไป กันที่ดอยอินทนนท์ ครับการที่จะขึ้นไปต้องเสียค่าผ่านด่าน คนละ 20บาทครับ แต่พวกผมไปประมาณ 30 เกือบ 40 คนครับ ถ้าเสียคนละ 20 บาทคงไม่ได้ซื้ออะไรอร่อยๆไปทานแน่ ก็เลยตกลงกันว่าไปถึงด่านต้องลงไปต่อลองกับเจ้าหน้าที่ว่าอย่าขอได้เสียเต็ม เลยครับ ตั้งใจอธิษฐานว่า ให้ผ่านที่เถอะ พูดไปสักพักเขาก็ขอว่าเก็บครึ่งราคา ส่วนพวกผมก็ไม่ยอมอีก (คิดในใจนะครับ) เขาก็เลยบอกว่าไปพูดข้างใน แต่พวกผมก็อธิบายไปเรื่อย ๆ สงสัยเขาคงเบื่อมั่งบอกว่า พวกน้องผ่านไปได้ ศักดิ์สิทธิ์จริงๆครับขุนแผนนางเรียกเนื้อ คิดดูสิครับ เงินที่จะเสียค่าผ่านประตูตั้ง 800 บาทซื้ออะไรได้บ้าง

อัตรคุปต์ ทัศนีย์กำธร
    ของ ผมบูชา ขุนแผนนาคเกี้ยว ครับ เนื้อสีน้ำตาลของผมก็ไม่มีอะไรมากครับ แบบว่าห้อยไป โรงเรียน วันแรกก็มีคนคุยเยอะขึ้นผิดปกติ แล้ววันนั้น มีเพื่อนผู้หญิงคนหนึ่ง วันก่อนผมไปแกล้งเค้าแล้วเค้าโกรธ หนักเลย ง้อหลายวันก็ไม่หายพอได้พระขุนแผนนาคเกี้ยวของท่านอาจารย์ยกพล โรจนธัมโมมาก็ห้อยไป โรงเรียนวันแรกไปง้อแป๊บเดี๋ยวหายเลย อีกเรื่องนะครับ ผมไปเรียนอยู่วันหนึ่ง ผมแกล้งผู้หญิง แล้วทีนี้ครูเห็น ครูเค้าก็เรียกผมไป ผมคิดในใจว่าเอาแล้วโดนแน่เพราะ ครูคนนี้เป็นที่น่าเกรงขามและเจ้าระเบียบสุดๆครับชนิดที่ๆหนึ่งในโรงเรียน เลยก็ว่าได้เพื่อนๆต่างกลัวไปตามๆกัน สักพักครูก็คุยกับผม ระหว่างที่ตอบผมก็ยิ้มตลอดเลย สักพักครูก็ไม่ทำอะไรเลยปล่อยไปเฉยเลย เป็นเพราะผมห้อยบูชาพระขุนแผนนาคเกี้ยว ผมห้อยอยู่องค์เดียวตลอด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ธันวาคม 2010
  2. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007

ถ้าผมจำไม่ผิด สองรูปนี้เป็นเมื่อสมัยอาจารย์ท่านออกหาว่านป่า พร้อมกับบรรดาศิษย์

น่าจะมีทั้งพี่กลาง แล้วเสี่ยกิจ และ พี่พี่อีกสามสี่คน

กลับมาได้ว่านสายเสน่ห์จากในป่ามามากมายจริงๆ

3. 108

555 พี่กิจแกแฟนพันธุ์แท้ครับ งานไหว้ครูปีนี้ที่ผมไปด้วย แกก็ใกล้ชิดยกเศียรใหทั้งวันครับ ขากลับยังใจดี ให้ผมติดรถกลับมา กทม ด้วยอีก

4. 108

รายการวัตถุมงคล อ.ยกพล (อ.อ๊อด)

==============================
    ภาพวัตถุมงคล **ย้ายไปหน้าแรกครับ**

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 มีนาคม 2011
  5. 108

บูชาไว้เป็นสิริมงคลในปีใหม่ หรือบูชาเป็นของขวัญอันเป็นมงคลศักดิ์สิทธิ์มอบแด่บุคคลที่ท่านประสงค์ส่งความปรารถนาดีไปให้

6. 108

ฉ่ำน้ำมันรัญจวน และอุดผงฯครับ
    ในภาพเป็นไม้รักซ้อนครับ ถ้ารากจะมีสีดำ หรือคล้ำกว่านี้เอามากครับ

7. 108

ประสบการณ์ด้านเสน่ห์ท่านก็แรงเอามากๆ จนหนังสือพระชื่อดัง นะโม ให้การยอมรับ
    เจอมาจังๆกับตัว
    ณ เวลานั้นจึงลงเรื่องราวของพระอาจารย์ยกพลในหนังสือนะโม ฟรีๆ
    ทุกเล่มเป็นเวลากว่า 1 ปี

ขนาดไฟล์:
      30.3 KB
      เปิดดู:
      2,877
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 ธันวาคม 2010
  8. 108

พระปิดตานี้ หลายคนหลายท่านเข้าใจว่าเด่นดีทางมหาอุด ปิดปัดป้อง

แต่จริงๆแล้ว มีตำนานการสร้างสืบทอดกันมาแต่โบราณ ในทางการสร้าง พระปิดตาเสน่ห์เมตตา ยิ่งได้แกะจากไม้รักซ้อนอีกด้วย

ยกตัวอย่างเช่น พระปิดตาไม้รักซ้อน หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง อันลือลั่นเป็นต้น

ขนาดไฟล์:
      25.8 KB
      เปิดดู:
      140
  9. 108

ภาพดอกรักสีม่วง ดอกรักธรรมดาครับ

10. 108

ดอกรักซ้อน ครับ นี่หละต้นไม้มหาเวทย์ด้านเสน่ห์สุดๆ

11. wanakonth

wanakonth เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2009
    แวะมาดูจ้า รักซ้อนนี่เคยเจอทีนึง แต่ไม่รู้ว่าดีไงครับ เจอปุ๊บเด็ดทิ้งปั๊บ ข้อหาดอกเยอะเกิน เหอๆ

12. 108

ลำพังแค่ดอกรักซ้อนนี่ก็เป็นของกายสิทธิ์ด้านเสน่ห์นะครับ
    ซื้อหากันมีราคาพอสมควรทีเดียว

13. pinrat

pinrat เป็นที่รู้จักกันดี

ท่าน ลาสิกขา แล้วเหรอครับ

14. 108

ลาแล้วครับ ผม ได้ประมาณ 1 ปีละคัรบผม

15. 108

โอ้ ดีใจมากๆครับ มีพี่ๆเพื่อนๆมาอ่านตั้ง 13 คน

พิมพ์มาทักทายผมซักคนสองคนก็ดีน้าาาา

เวปพลังจิตชอบซุ่มกันจริงๆ PM มาตรึม
    หน้ากระทู้ ไม่มีเลย 55

16. Moccahot

Moccahot เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2010
    รอเป็นเสือซุ่ม รอตะปปอย่างเดียวครับ 555

17. 108

ปีนี้ งานไหว้ครู ท่านอาจารย์เลยทำเล็บเสือไงครับ
    บางคนว่า เอาไว้ทางมหาอำนาจ ก็จริง เสือมีเล็บ ถึงจะมีฤทธิ์ เล็บเสือเป็นทั้งเครื่องคุ้มครองป้องกันตัว อาวุธด้วย

แต่อย่าลืมว่าเสือกินเนื้อ เล็บก็เป็นสิ่งที่ใช้ตะปปหาอาหาร รุ่นนี้เล็บเสือ เลยใช้ได้ทั้งด้านคุ้มครองป้องกัน และโชคลาภโภคทรัพย์อย่างแรงนะครับ

18. 108

ค้าขายนี่ผมประสบโดยตรงเลยครับ
    มีเทพจินดามณี ได้รับมอบจากท่านกับมือ แต่รายการนี้เดี๋ยวสอบถาให้ว่าหมดหรือยังครับ
    ส่วนอีกอันคือ ขุนแผนนางเรียกเนื้อ พิมพ์นา่งเรียกเนื้อก็จริง แต่เนื้อมวลสารเหมือนกับประวัติที่เล่าหนะครับ มีหลายเนื้อมากเลย ประสบการณ์ที่เจอกันผม เป็นเนื้อพิเศษครับ ทุกวันนี้ยังห้อยอยู่เลยเวลาจะไปซื้อของ เพราะห้อยทีไร ต่อราคาได้ถูก ลดแลกแจกแถม สนิทกับแม่ค้าหลายคนแล้ว 55

คุยกะผมหน้ากระทู้ก็ได้นะครับพี่ อิอิ

19. Moccahot

Moccahot เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2010
    หลังปีใหม่นี้ต้องเจอกันแน่ะนอนครับกับขุนแผนนาคเกี้ยว<<(ไม่รู้ถูกป่าวที่คุยกันไว้55) จะได้ลงจากคานซะที 55

20. หนานผาบ1

หนานผาบ1 Active Member

6 มิถุนายน 2010
    ไสยศาสตร์ ยังมีอยู่ อะไรที่เหนือธรรมชาตินั้น ก็ยังมีอยู่

เราเห็นเขา ทำ ก็อยากทำได้บ้าง

แต่ เรียนมากี่ปี แล้ว ไม่เห็นทำได้ หว่า 55555555555

ปลงแล้วครับ กับ กถง กถา กถม

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้