วัตถุมงคล หลวงปู่บุญศรี อินทวันโณ วัดใหม่ - ท่านแม่ชีประทุม โชติอนันต์ พร้อมประวัติและหลักธรรมคำสอน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย montri_tee, 15 กันยายน 2012.

1. บุศรินทร

บุศรินทร เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2011
    สวัสดีครับคุณmerrit เห็นคุณลงรูปเหรียญปี28 ผมก็มีอยู่เหรียญนึงได้มาจากเวปu(เวปประมูลพระ) สภาพกะไหล่ทองเปิดเหมือนของคุณmerrit แต่ของผมมองไม่เห็นคราบน้ำมนต์ครับ อยากรบกวนถามคุณmerrit เกี่ยวกับเหรียญปี28
    เหรียญรุ่นนี้นี้หลวงปู่แจกฟรีหรือต้องเช่าบูชาครับ
    และลูกศิษย์สายไหนเป็นผู้สร้างถวายหรือหลวงปู่ดำริให้สร้างครับ
    จริงแล้วเหรียญรุ่นนี้เมื่อ2ปีต้องซื้อด้วยราคาไม่ต่ำกว่า500ถ้ากะไหล่ทองเต็มและมีรอยจารด้วยก็ต้องจ่ายเพิ่มอีก แต่เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยเห็นแล้วครับ
    ขอขอบคุณคำตอบล่วงหน้าด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กุมภาพันธ์ 2013
  2. merrit

merrit เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2012
    เหรียญนี้ที่ผมได้มาเป็นแบบแช่น้ำมนต์ แต่บางเหรียญอาจไม่มีก็คงเป็นได้นะเดาเอาว่าหลวงปู่อาจเอามาแช่ในภายหลังเพราะผมได้มาประมาณปี 30 แสดงว่าปี 28-29 อาจแจกจ่ายกันไปบ้างโดยไม่ได้แช่น้ำมนต์นะ ส่วนศิษย์สายไหนสร้างผมเองก็ไม่ทราบเพราะไม่ได้เห็นตอนที่เขาถวายถ้าพูดไปอาจผิดพลาดได้ แต่จะลองสืบถามคนเก่าๆดูเผื่อว่าจะมีใครรู้แล้วเดี๋ยวมาบอกอีกทีนะ เป็นเหรียญที่ทำแจกนะไม่ได้จำหน่ายแต่แจกในวาระอะไรผมก็ไม่ทราบเหมือนกันอาจเป็นงานบุญอะไรซักอย่างแน่ๆ การสร้างคิดว่าน้อยนะเพราะว่าผมก็ไม่ค่อยเห็นใครห้อยคอเท่าไหร่

3. montri_tee

montri_tee อิสะอะมิ จะภะกะสะ ปาสุอุชา (คาถาสมปรารถนา) สมาชิก Premium

ขอบคุณมากครับผม

4. merrit

วันนี้เล่าเสริมนิดนึงนะกลัวจะลืม คือว่าในกุฏิเก่าของหลวงปู่จะมีรูป หลวงพ่อปาน วัดบางนมโค แขวนอยู่ อันนี้ก็ไม่รู้ว่าท่านเป็นศิษย์หรือว่าท่านนับถือก็ไม่ทราบได้แต่ผมว่าท่านคงมีความเกี่ยวเนื่องกันไม่ทางใด็ทางหนึ่งแน่ๆหรืออาจเป็นที่มาของหลวงพ่อฤาษีลิงเล็กที่เขาชอบเรียกๆกันก็ได้นะ ส่วนรูปถ่ายหลวงพ่อจงหรืออาจารย์อื่นๆไม่เห็นมีนะผมไม่เคยเห็น แต่หลวงพ่อปานหลวงปู่ท่านนับถือและมีรูปท่านในกุฏิแน่ๆ

5. merrit

เรียนเชิญ เข้าไปอ่านกันนะ พวกปากไม่ดี มันใส่ร้ายวัด ใส่ร้ายกรรมการวัด ใส่ร้ายชาวบ้าน ขนาดเว็บเขาลงโทษโดยการให้ใบเหลืองแล้ว เวรกรรม

http://palungjit.org/threads/%E0%B8%82%E0%B8%AD%E0%B8%A7%E0%B8%B4%E0%B8%98%E0%B8%B5%E0%B9%80%E0%B8%9B%E0%B8%A5%E0%B8%B5%E0%B9%88%E0%B8%A2%E0%B8%99%E0%B8%8A%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%AA%E0%B8%A1%E0%B8%B2%E0%B8%8A%E0%B8%B4%E0%B8%81%E0%B8%AB%E0%B8%99%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%A2%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%9A.428515/

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กุมภาพันธ์ 2013
  6. merrit

สวัสดี montri เมื่อคืนหลับสนิทไหมครับ ผมน่ะความดันขึ้นเลย 5555

7. merrit

ขอบคุณ montri มากนะ เสียดายที่ผมรู้จักเล่นเว็บพลังจิตช้าไปหน่อยนะ เลยไม่รู้ว่ามีเรื่องการให้ร้ายป้ายสี โกหก อะไรแบบนี้ที่กระทบกระเทือนกับวัดใหม่ด้วยนะ คนแก่อย่างผมเพิ่งหัดเล่นคอมพิวเตอร์มาไม่นานขนาดพิมพ์ดีดยังผิดๆถูกๆอยู่เลยนะ ขอบใจ montri มากนะที่มาเล่าอะไรดีๆให้ฟังกัน หลวงปู่ท่านทราบดีว่าใครดีใครเลว ท่านดูอยู่นะผมเชื่ออย่างนั้นนะ

เชิญอ่านกันนะ ตีแผ่ ความจริง เรื่องวัดใหม่ http://palungjit.org/threads/%E0%B8%82%E0%B8%AD%E0%B8%A7%E0%B8%B4%E0%B8%98%E0%B8%B5%E0%B9%80%E0%B8%9B%E0%B8%A5%E0%B8%B5%E0%B9%88%E0%B8%A2%E0%B8%99%E0%B8%8A%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%AA%E0%B8%A1%E0%B8%B2%E0%B8%8A%E0%B8%B4%E0%B8%81%E0%B8%AB%E0%B8%99%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%A2%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%9A.428515/

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กุมภาพันธ์ 2013
  8. คนภาคใต้

คนภาคใต้ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะพี่ รบกวนขอทราบประวัติการสร้างพระสมเด็จรุ่นนี้ด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

9. แสงแข

แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

เวรกรรมตามทันแน่ๆ...อย่าไปห่วงเลยค่ะ

10. แสงแข

แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านทำกรรมดี...ย่อมได้รับผลดี เป็นสัจธรรม

11. merrit

เมื่อคืนฝันว่าได้ขึ้นไปกราบกลวงปู่บนศาลาการเปรียญเห็นหลวงปู่นั่งอยู่หัวแถวนะ ในฝันผมเดินไปกราบท่าน แต่ในฝันมีคนรูปร่างท้วมๆ ขาวๆ นั่งอยู่หนึ่งคนนะ ท่าทางหยิ่งยะโสโอหังว่าตัวกูนี่แหละศิษย์ใกล้ชิดคอยกันท่าผมไม่ให้เข้าใกล้หลวงปู่ จากนั้นหลวงปู่พูดได้ขึ้นมาว่าให้คนท้วมๆขาวๆคนนั้นให้ลงไปจากศาลานี้เสียให้รีบลงไปเลย ดูท่านดุๆนะ ซึ่งในชีวิตจิงที่ผมเคยเห็นหลวงปู่ไม่เคยดุใครเลยนะ พอคนนี้ลงไป หลวงปู่ได้เมตตาสวมตะกรุดสร้อยสังวารให้ผม 1 เส้นนะ แล้วก็ให้ของอะไรอีก 2-3 อย่างผมก็ก้มลงกราบท่านนะ ท่านมองหน้ายิ้มๆไม่ได้พูดอะไร จากนั้นก็ตกใจตื่นตอนตี 5 กว่าๆ ยังดีใจอยู่เลยว่าหลวงปู่มอบตะกรุดให้ แสดงว่าหลวงปู่คงรับรู้ว่าอะไรเป็นอะไร ใครรักท่านจริง ใครปกป้องชื่เสียงของวัดท่าน พูดแล้วพาลให้น้ำตาจะไหลนะ หลวงปู่ท่านจะอยู่ในใจผมเสมอไปนะ สาธุ

12. merrit

รูปนี้เป็นศาลาที่ประดิษฐานสรีระสังขารอันเป็นอมตะของหลวงปู่ท่านไว้ รอให้ทุกท่านเข้าไปกราบสักการะทุกวันนะ ศักดิ์สิทธิ์มากๆ หลวงปู่ท่านพูดไว้ก่อนมรณะภาพว่าท่านจะไม่ไปไหน ท่านจะอยู่ที่วัดใหม่นี่แหละ อันนี้ศิษย์ทุกคนรับรู้มาตลอดนะ แล้วที่สำคัญนะที่วัดไม่มีการเก็บเงินเก็บทองหรือเอาศพหลวงปู่มาหาเงินหารายได้นะ วัดอื่นเค้าจะเป็นยังไงไม่รู้นะแต่วัดใหม่ไม่มีแน่ๆ ( ส่วนใครจะเค้าจะพูดอะไรก็ขอให้พิจารณาไห้ดี คนเรามันมีหลายประเภทนะ ใครให้ร้ายวัดใหม่ส่วนใหญ่ก็จะประสบกับความวิบัติทุกคนนะที่เจอมา อันนี้ต้องระวังนะ )

13. merrit

ไม่มีใครรู้จริงหรอกว่าหลวงปู่ชอบฉันอะไร เพราะหลวงปู่ท่านไม่เคยบอกใครนะ และหลวงปู่ท่านจะฉันอยู่ชั้นบนของกุฏิเพียงลำพัง หลังจากฉันเสร็จท่านก็จะล้างปิ่นโตให้เรียบร้อย (แต่ที่รู้ๆ หลวงปู่ท่านชอบฉันไอติมตัด "สีขาว") ไอติมโบราณที่เป็นสี่เหลี่ยมแท่งยาวๆ ตัดแล้วเอาไม้เสียบ หลวงปู่ท่านชอบนะ เล่าแล้วทำให้นึกถึงความหลังครั้งยังเป็นเด็กๆนะ มีคนขี่รถขายไอติมแล้วบีบแตรเสียงดัง โป๊ดๆๆๆ เด็กๆก็วิ่งกรูไปรุมล้อมรถขายไอติมสนุกมากนะ

14. merrit

ผมเข้ามาเขียนในกระทู้นี้ก็เพื่อเผยแผ่บารมีของหลวงปู่นะ ไม่ได้ต้องการให้คุณๆผู้เสียประโยชน์ทั้งหลายมาป่วนกระทู้ เจตนาคืออะไรไม่ทราบจิงๆนะเข้ามาป่วนตลอดเวลา แถมทำให้กระทู้โดนแขวนอีกต่างหากนะ แล้วเอาชื่อคนอื่นเขามาประจานแบบนี้มันเข้าข่ายหมิ่นประมาทนะ ถ้าเขาไปแจ้งความก็จะเดือดร้อนอีกนะ เลิกยุ่งกับกระทู้นี้ได้แล้วนะคุณตัวป่วน กระทู้นี้ไม่ต้อนรับนะ มาทางไหนก็ขอให้ไปทางนั้นนะพวกสัมภะเวสีทั้งหลาย สาธุ ขอบารมีของหลวงปู่ช่วยปัดเป่าด้วยเทอญ

15. merrit

ทำทีเข้ามาป่วนชวนทะเลาะวิวาท เพื่อให้กระทู้โดนแขวน แผนสูงนะคุณผู้หญิง ผมขอร้องล่ะนะขอความสงบสุขของกระทู้นี้กลับมาด้วยนะ ขอร้องล่ะ สาธุ

16. merrit

ผมได้แจ้งข่าวให้กับคนที่คุณกล่าวร้ายให้เขาเสื่อมเสียชื่อเสียง เรียบร้อยแล้วนะ ข้อนี้หมิ่นประมาทชัดเจน ทำให้เขาเสียหาย เพราะเอ่ยชื่อจริง-นามสกุลจริง และเป็นการผิดกฏหมายทางแพ่งด้วยนะ นอกจากนี้ยังผิดพรบ.คอมพิวเตอร์อีกด้วยนะ แต่ละข้อหาติดคุกหนักๆทั้งนั้นเลยนะ แถมยังต้องจ่ายค่าเสียหายฐานะเมิดอีกด้วยนะ ผมบอกคุณแค่นี้นะ ส่วนผู้เสียหายเขาจะดำเนินการต่อไปอย่างไรก็ไปว่ากันเอาเองนะ คุณสุภาพสตรี ผมเตือนคุณเพียงเท่านี้นะ สาธุ

17. merrit

เหนื่อยจังเลยนะคุณ ผมอายุมากแล้วเล่นคอมก็ไม่เป็นต้องอาศัยหลานมันช่วย กว่าจะหาทางเข้าเว็บได้ลำบากจริงๆเลยนะ แถมยังมี แก๊งค์นายทุน ที่เสียผลประโยชน์เข้ามาป่วนอีกน่ะ กรรมเวรแท้ๆเลยคุณผู้ชมผู้ฟัง กระทู้ก็โดนแขวนอย่างหาสาเหตุมิได้นะ ไม่รู้ว่าท่านผู้มีอำนาจเขาเอาอะไรมาพิจารณาแต่ก็ช่างเถอะนะ ปลงนะ บาปกรรมมันก็จะตามทันไปเองใครทำอะไรย่อมได้ผลเช่นนั้น

18. merrit

ผมจะเล่าอะไรให้ฟังอย่างนึงนะ คือว่าหลังจากหลวงปู่มรณะภาพไม่นานท่านได้มาในนิมิตว่า คนนี้เค้าไม่น่าทำแบบนี้เลยทั้งๆที่เขาเจริญรุ่งเรืองได้ก็เพราะวัดนี้ ( พร้อมกับชี้ให้ดูชื่อ-นามสกุลของคนนั้นให้ดูนะ ) พร้อมกับพูดว่าเขาไม่น่าเลยนะ เดี๊ยวเขาก็วิบัติไปเองนะคอยดูต่อไป ผมเองก็งงเหมือนกันนะที่หลวงปู่พูดแบบนี้มันหมายความว่าอย่างไรท่านกำลังจะสื่ออะไรบางอย่างให้รับรู้แน่ๆนะ ทุกวันนี้ก็ยังไม่เข้าใจนะ แต่ที่แน่ๆผมจำชื่อของคนๆนั้นที่หลวงปู่ชี้ให้ดูได้อย่างแม่นยำเลยนะ พูดแล้วขนลุกขนชันนะปกติหลวงปู่ท่านไม่เคยดุด่าว่าใครตลอดเวลาที่อยู่กับท่านเลยนะ ผมรอดูมาสิบกว่าปีแล้วว่าฝันจะเป็นอย่างไรนะ แต่ก็สงสารเขานะถ้าเขาเป็นอย่างที่หลวงปู่พูดจริงๆ กรรมเวรแท้ๆเลยนะ สาธุ

19. merrit

นี่คือคำภีร์หรือว่าตำราส่วนตัวของหลวงปู่บุญศรียอดพระอริยะสงฆ์แห่งคุ้งน้ำมัทรีศรีนครสวรรค์นะ ผมเอาลงไว้เป็นวิทยาทานเพื่อเชิดชูองค์หลวงปู่นะ จะได้รู้ว่าพระสมัยก่อนเขาเรียนวิชากันมาอย่างไร ไม่ได้ง่ายๆต้องหัดเขียนหัดอ่านกันนะ เป็นตำราเก่าอายุกว่า 70 ปีลายมือของหลวงปู่แท้ๆนะ ผมไม่หวงนะแต่ขอร้องหน่อยนะอย่าเอารูปไปเพื่อการค้าหรือหลอกลวงประชาชนก็พอนะอันนี้ผมไม่อนุญาติเพราะเป็นของมีค่าของสำคัญมากๆ บอกได้เลยนะว่าในโลกนี้ไม่มีใครมีแบบผมแน่ๆนะมันเป็นความภาคภูมิใจของผมมากๆเลยนะ ผมมาคิดได้ว่าคนเราตายไปก็เอาอะไรไปไม่ได้เลยทำให้ประวัติศาสตร์มันหายไป ถ้าการกระทำของผมครั้งนี้ยังพอมีความดีอยู่บ้างผมก็ขอยกให้กับหลวงปู่บุญศรีที่ผมเคารพรักอย่างสูงสุดก็แล้วกันนะ สาธุ

ขนาดไฟล์:
      300.1 KB
      เปิดดู:
      300
  20. merrit

วันนี้พอมีเวลาว่างนิดหน่อยเลยเอายันต์ลายมือต้นฉบับของหลวงปู่มาลงไว้ให้ดูเป็นขวัญตาก็แล้วกันนะท่านผู้ชมท่านผู้ฟังทั้งหลาย เป็นต้นฉบับที่เอาไปทำผ้ายันต์ของหลวงปู่หลายๆรุ่นนะ ถ้าใครมีผ้ายันต์ของหลวงปู่เอามาเทียบดูได้นะ เป็นลายมือหนึ่งเดียวในโลก ที่ประเมินค่าไม่ได้หลวงปู่เขียนเองในตำราเก่าแก่ของท่าน แสดงให้เห็นว่าหลวงปู่ท่านเป็นพระที่ทรงภูมิด้านวิชาจริงๆนะ สมัยก่อนท่านเรียนจริงสำเร็จจริง แต่บั้นปลายของชีวิตท่าน วิชาต่างๆท่านทิ้งหมดนะ เพราะท่านพ้นโลกแล้ว ไม่จำเป็นต้องใช้วิชาต่างๆเหล่านี้อีกแล้ว ใช้จิตที่บริสุทธิ์อย่างเดียวนะ เวลาเสกของต่างๆบางทีท่านก็เป่าๆเอาทหารเอาไปลองยิงไม่ออกนะ บางอย่างท่านเอามือวางแตะๆแล้วแจกเลยก็มีนะ คนไม่เชื่อเอาไปลองถึงกับลำกล้องแตกนะ เล่าเพียงเท่านี้นะเอาหอมปากหอมคอ กว่าจะพิมพ์ได้มันนานเพราะผมใช้จิ้มดีดเอาไม่ใช่พิมพ์ดีดเหมือนคนอื่นเขานะ อนึ่งถ้าการกระทำของผมครั้งนี้ยังพอมีความดีอยู่บ้างผมก็ขอยกถวายให้กับหลวงปู่บุญศรีที่ผมเคารพรักอย่างสูงสุดก็แล้วกันนะ สาธุ

ขนาดไฟล์:
      289.9 KB
      เปิดดู:
      235