วัตถุมงคล หลวงปู่บุญศรี อินทวันโณ วัดใหม่ - ท่านแม่ชีประทุม โชติอนันต์ พร้อมประวัติและหลักธรรมคำสอน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย montri_tee, 15 กันยายน 2012.

1. alovesab2002

alovesab2002 เป็นที่รู้จักกันดี

วัตถุมงคลของหลวงปู่..ชาวบ้าน..ไม่มีสิทธิ์ได้ครอบครอง

จั่ว หัวมาแบบนี้..หลายท่านอาจจะงง..ไม่เข้าใจ..ว่าทำไมชาวบ้านที่อาศัยอยู่ข้าง วัด..หรืออาศัยในพื้นที่รอบๆ..ทำไมถึงไม่มีพระของท่าน ???

มันก็ไม่มีอะไรมากหรอกครับ..เรื่องของเรื่อง..เกิดจากการ...ปล่อยข่าวว่า..พระหลวงปู่..ชาวบ้านไม่เคยได้รับแจก..คนที่ได้รับแจกจากหลวงปู่..คือคนที่อยู่ไกลๆเท่านั้น ???

ท่านๆฟังแล้ว..มันตลกไหมครับบบ..คนพื้นที่..คนนครสวรรค์..คนแถวน้ำทรง..ไม่ มีวัตถุมงคลของหลวงปู่..แต่คนไกลๆอยู่กรุงเทพ..อยุธยา..ลพบุรี..มีเยอะ..อัน นี้ลองใช้ปัญญา..วิเคราะห์ดูเอาเองนะครับ.

แต่..หลังจากที่ลงพื้นที่จริงๆ เป็นไงรู้ไหมครับ..เดินไปบ้านไหนก็มีพระของหลวงปู่..ไม่ว่าจะเป็น เหรียญ..พระสมเด็จ..รูปถ่าย..แบ๊งค์ขวัญถุง..และอื่นๆเยอะแยะไปหมด..สอบถาม ได้ความว่า..ได้รับแจกจากหลวงปู่หลายวาระ..หลวงปู่แจกทีเป็นกำๆ..หยิบขยุ้มๆ แจก..แล้วหลังจากหลวงปู่มรณะภาพไปแล้ว..เวลางานบุญ..กฐิน..ผ้าป่า..ก็เอาพระ ที่เหลือในกุฏินั่นแหละ..มาแจกจ่ายกัน..ไม่ว่าบ้านใกล้..บ้านไกล..ได้รับกัน ถ้วนหน้า.

โดยเฉพาะในค่ายทหาร..มีวัตถุมงคลของหลวงปู่ทั้งนั้นเลยครับ..เพราะว่าพระของ หลวงปู่ดีจริง..ขลังจริง..ทหารแถวนครสวรรค์เขานับถือหลวงปู่กันมากๆ..สร้าง วัตถุมงคลมาถวายหลวงปู่เยอะแยะ.

แล้วมันจะแปลกอะไร..ถ้าชาวบ้าน..ทหาร..คนในพื้นที่..เขาจะมีพระของหลวงปู่กันทุกบ้าน ??

ถ้าท่านใดข้องใจ..แนะนำว่า..ลงพื้นที่ไปสอบถามได้ด้วยตัวเองเลยครับ..ไม่ ต้องมาเชื่อพวกผม..หรือเชื่อใคร..แล้วท่านจะได้รับทราบความจริงอีกด้าน หนึ่ง..ที่อาจจะไม่ตรงกับข้อมูลบางอย่าง..ของนายทุนนักสร้างพระจอมโลภ..ว่า ไว้ก็ได้ครับ.

ย้ำว่า..ไม่ต้องเชื่อพวกผม..อ่านแล้วค่อยๆคิด..ค่อยๆพิจารณา..แล้วท่านจะเข้าใจ..ผลประโยชน์ไม่เข้าใครออกใคร...แล้วทำไมจะต้องให้ใครมันได้ดีกว่าตัวเองล่ะ..จริงมั๊ยยยยย..เจ้าาาาานายยยย.

2. alovesab2002

alovesab2002 เป็นที่รู้จักกันดี

ล็อคเก็ต หลวงปู่บุญศรี วัดใหม่

ล็อค เก็ต ของหลวงปู่ เป็นสุดยอดของหายากอีกหนึ่งอย่างที่..มีน้อยมากๆ ..พบเจอได้ยาก..ที่ผ่านตามา 10 กว่าปี..เห็นไม่เกิน 10 องค์..เป็นของที่หลวงปู่สั่งทำเองและศิษย์สร้างมาถวาย.

ปัจจุบัน...ก็มีบางคนบางคน..กล่าวหาว่า..ล็อคเก็ตนี้..ถูกทำปลอมขึ้นมาโดยหาซื้อได้แถวๆพยุหะ..หาซื้อ ได้ง่ายๆ...เพื่อเอามาขายในเว็บ..ตามแผงพระ..ด่าสาดเสียเทเสีย..ว่าเล่นไม่ ได้..เชื่อถือไม่ได้.

เรื่องนี้ท่านไม่ต้องเชื่อผม..แต่ลองพิจารณาดูว่า..มันเป็นไปได้หรือ ไม่..ที่จะมีคนสั่งทำมา..แล้วเอาออกขายในราคาองค์ละ 3-400 บาท..กำรี้กำไรก็ไม่มี..แถมหลวงปู่บุญศรี วัดใหม่..ก็ไม่ใช่พระที่นิยมในวงการ..บางคนเล่นพระมา 10 กว่าปี..ยังไม่รู้จักหลวงปู่เลยด้วยซ้ำไป...แล้ว ล็อคเก็ตที่เห็นลงขาย..ก็มีแต่ 3-4 ชิ้น เท่านั้น..ถ้ามีเยอะจริง..ต้องมีคนเอาออกมาขายเป็น 100 อัน แล้ว สิครับ..ถ้าสร้างมาเเป็นร้อยๆอัน..แล้วของมันหายไปไหนหมดล่ะ ???...ใครช่วยตอบผมได้บ้าง ??..พูดแบบนี้..หลักฐานก็ไม่มี..กล่าวหากันลอยๆ..เพื่อดับอนาคตของล็อคเก็ต แท้ๆ..กรรมหนักนะคุณเอ้ยยย

เรื่องของ ดีมานต์-ซับพลาย...ตามหลักแล้ว เป็นไปได้หรือไม่ ?? ทุกท่านลองพิจารณาเอาเองนะครับ..ไม่ต้องเชื่อผม

ส่วนใครจะโจมตีว่าไม่ดี..เพราะเหตุใด...อยากให้ทุกท่านพิจารณา เหตุและผล..ดูนะครับ..บางที..เพื่อผลประโยชน์ของตัวเองแท้ๆ..ตัวเดียว..ก็ทำให้พังกันมาเยอะแล้วจร้าาาา.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 ตุลาคม 2012
  3. montri_tee

montri_tee อิสะอะมิ จะภะกะสะ ปาสุอุชา (คาถาสมปรารถนา) สมาชิก Premium

กระทู้..."วัตถุมงคล หลวงปู่บุญศรี อินทวันโณ วัดใหม่ศรีฯ นำมาให้ชม เพื่อการศึกษาครับ" ผมกลับมาแล้ว ไชโย....

ท่านใดมีวัตถุมงคลของหลวงปู่ ก็นำมาลงโชว์ได้น่ะจ๊ะ (กระทู้นี้ไม่สงวนสิทธิ์) เปิดโอกาสตลอด 24 ชั่วโมง....

เข้ามาแบ่งปันแลกเปลี่ยนความรู้กันได้น่ะจ๊ะ .....

4. montri_tee

montri_tee อิสะอะมิ จะภะกะสะ ปาสุอุชา (คาถาสมปรารถนา) สมาชิก Premium

เหรียญ หลวงปู่บุญศรี

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      301.9 KB
      เปิดดู:
      129
      ขนาดไฟล์:
      304.7 KB
      เปิดดู:
      79
      ขนาดไฟล์:
      275.6 KB
      เปิดดู:
      83
      ขนาดไฟล์:
      238.5 KB
      เปิดดู:
      77
      ขนาดไฟล์:
      346.3 KB
      เปิดดู:
      89
      ขนาดไฟล์:
      344.5 KB
      เปิดดู:
      112
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 ธันวาคม 2013
  5. alovesab2002

ธนบัตรขวัญถุง..เรียกทรัพย์ ลป.บุญศรี วัดใหม่

ธนบัตร ใบละ 10 บาท 100 บาท เป็นสิ่งที่เป็นมงคลสูงสุด..เพราะมีรูปของในหลวงและรัชการที่ห้า.

หลวงปู่ท่านจะชอบแจกธนบัตรมากๆเลยครับ..ถ้าท่านไปสวดมนต์บ้านไหน..ท่านมักจะแจกให้เป็นประจำ..เอาไว้ติดกระเป๋า..เงินจะได้ไม่ขาดมือ..จัดว่าเป็นของหายากอีกชิ้นหนึ่งเลยทีเดียวครับ

แต่..แต่..แต่..ก็ยังมี พวกโรคจิตบางคน..ไม่รู้ว่ามันเป็นโรคอะไร..บอกว่าเป็นของเก๊บ้าง..ทำเสริม..ทำอะไรขึ้นมา..อันนี้ผมก็ไม่ทราบจริงๆว่ามันจะโกหกไปทำไม ?..ท่านทั้งหลายก็ลองพิจารณากันเองนะครับ.

แบ็งค์ 10 นี่เขาเลิกใช้มานานแล้วหลายปี..ใครมันจะปลอม..ใครจะทำเก๊ได้ล่ะครับ..ยิ่งเด่วนี้..ธนบัตรเก่าๆ..พวกเล่นของเก่า..สะสมของเก่า..เขาซื้อขายกันหลายตังค์นะครับ..พวกมีแต่ปาก..ก็สักแต่ว่าพูดไปเรื่อย..ผมละเหนื่อยจริงๆ

เอาเป็นว่าถ้าท่านไปเจอธนบัตรแบบนี้ที่ไหน..อย่าให้หลุดมือเชียวนะครับ. :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 พฤศจิกายน 2012
  6. alovesab2002

เหรียญนั่งพาน ลป.บุญศรี

เหรียญนั่งพานรุ่นนี้ เป็นรุ่นแรกและรุ่นเดียวที่สร้างนะครับ เหรียญนี้บอกตรงๆครับว่าคนออกแบบได้อลังการณ์งานสร้างมากๆ ศิลปะสุดยอดดดดด...

โดยคณะที่สร้างถวายคือ คณะศิษย์องค์การเภสัช มีเนื้อเงินลงยา กับ ทองแดง ครับ

ส่วนพิธีการอธิษฐานจิต หลวงปู่ได้ทำพิธีในวันเสาร์ 5 คือ วันเสาร์ที่ 23 มีนาคม 2539

พร้อมกันนี้ได้สร้าง ผ้ายันต์ขนาดเล็ก ขนาดพกพาขึ้นมาอีกด้วยนะครับ..สวยมากๆ ( เด่วผมจะเอารูปถ่ายมาลงอีกครั้ง )

เหรียญนั่งพานนี้ มีประสบการณ์มากเรื่อง โชคลาภ ค้าขาย เท่าที่ได้ฟังๆมาพ่อค้าแม่ขายนิยมกันมากๆ บางคนถูกหวย เพราะเหรียญนี้ก็มีไม่น้อย

ถ้าจำไม่ผิดในวันเสาร์ 5 นี้ วัตถุมงคลที่ปลุกเสก จะมีเหรียญรุ่น พระนิพพาน อีกหนึ่งรุ่นด้วยนะครับ

สืบเนื่องจากเหรียญนั่งพานนี้ ผมไม่เห็นว่าจะมีพวกสายตรงคนไหน มาบอกประวัติการสร้างไว้นะครับ.( แล้วจะตั้งตัวมาเป็นสายตรงทำไม..งงจริงๆ )

ใครมีข้อมูลประวัติการสร้างรุ่นไหน ของหลวงปู่ก็สามารถมาเล่าสู่กันฟังได้นะครับ เป็นวิทยาทาน เอาบุญกัน

อย่าไปทำตัวโลกแคบ ปัญญานิ่ม สมองฝ่อ เหมือนพวกทำตัวเป็นสายตรงบางคน..ที่เอาแต่เล่นพระของตัวสร้าง..ส่วนพระคนของอื่นสร้างฉันไม่สนเด้อ.....เหอๆๆๆ...เป็นธรรมดาของคนพวกนี้ถ้าตัวเองไม่ได้หน้า..หรือว่าได้ประโยชน์ก็จะไม่พูดถึง..เด็ดขาด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มกราคม 2013
  7. แสงแข

แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

สายตรง..คือท่านใด

เขียนให้ชัดเจน ผู้อ่านเขาได้ทราบกันน่ะค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มกราคม 2013
  8. alovesab2002

ถ้าอยากทราบจริงๆ โทรมาถามได้ครับ 081-4998359 เบอร์ผมเองครับ..คุณพี่จะให้ผมเขียนได้ยังไงล่ะครับ มันผิดกฏเว็บ เด่วผมโดนแบน ผมต้องรักษากฏระเบียบครับคุณแสงแข..หรือว่าคุณแสงแขไม่มีความรู้เรื่องกฏของเว็บหรอครับ ??

ผมเปิดสาย 24 ชั่วโมงครับ....ยินดีตอบทุกคำถามครับ
    :cool:

9. montri_tee

ผ้ายันต์ แบบมาตรฐานครับผม....

ขนาดไฟล์:
      264.7 KB
      เปิดดู:
      118
      ขนาดไฟล์:
      252 KB
      เปิดดู:
      120
  10. montri_tee

พระกริ่ง (องค์นี้ตอก 3 โค๊ต) ครับผม

ขนาดไฟล์:
      379.3 KB
      เปิดดู:
      77
      ขนาดไฟล์:
      378.5 KB
      เปิดดู:
      96
      ขนาดไฟล์:
      163.9 KB
      เปิดดู:
      94
  11. montri_tee

กระทู้นี้เปิดกว้าง....ให้แสดงความคิดเห็นกันได้ทุกฝ่าย และลูกศิษย์ทุกสาย (แต่ขอแบบสร้างสรรค์) น่ะครับ ถ้าคิดอคติ พูดเอาความดีใส่ตัว เอาความชั่วใส่คนอื่น อย่าเข้ามาเลยครับ....

12. บุศรินทร

บุศรินทร เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2011
    สวัสดีครับคุณมนตรี หวังว่าจำผมได้นะครับ ไม่ได้คุยกันนานแล้ว เพิ่งมาอ่านกระทู้ของคุณ จัดนิทรรศการวัตถุมงคลหลวงปู่เลยนะครับ ไม่ค่อยได้เห็นคุณมนตรีอีกเวป นึกว่าเลิกเล่นที่เวปนั้นแล้ว เดียวนี้พระเครื่องหลวงปู่ไม่ค่อยเห็นมีคนมาลงเลยครับ สงสัยมีคนแอบเก็บกันมากขึ้น ของเลยหายากขึ้น เดียวผมจะมาร่วมแจมเหรียญหลวงปู่ที่ไม่ค่อยได้เห็น ขอไปค้นก่อน แล้วจะมาคุยต่อครับ

13. montri_tee

จำได้ครับ มีอะไรเด็ดๆ ก็นำมาให้ชมกันได้น่ะครับ ผมรู้มาว่าคุณบุศรินทร มีเด็ดๆ....

14. alovesab2002

พระกริ่งแพโบสถ์น้ำ นับวันจะหายากขึ้นทุกทีๆ ถ้าใครพอมีกำลังผมว่าเก็บไว้สักองค์ก็จะดีมากๆเลยนะครับ

15. montri_tee

พระพุทธชินราช (เนื้อผง)

ขนาดไฟล์:
      348.8 KB
      เปิดดู:
      73
      ขนาดไฟล์:
      326.6 KB
      เปิดดู:
      77
  16. merrit

merrit เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2012
    สวัสดีครับท่านเจ้าของกระทู้ ผมขอร่วมแสดงความคิดเห็นหน่อยนะครับ เรื่องวัตถุมงคลของหลวงปู่บุญศรี ผมเองบ้านอยู่ใกล้วัดท่านน่ะครับ ยืนยันได้ว่าได้รับแจกพระจากหลวงปู่มาหลายอย่างครับ ไปทีได้รับแจกเยอะครับครั้งละ 5 องค์มั่ง 10 มั่ง ที่บ้านผมมีแต่พระของหลวงปู่เยอะมาก สมัยก่อนไม่ค่อยสนใจเรื่องวัตถุมงคลเท่าไหร่เลยไม่สนใจ เพิ่งมารู้ทีหลังว่าพระของหลวงปู่ดีจริงๆจากการอ่านในกระทู้นี่แหละครับ

17. merrit

เห็นข่าวว่าตอนนี้มีคนเข้าไปในหมู่บ้านเพื่อไปขอเช่าของหลวงปู่กันมาก ทีเมื่อก่อนไม่เห็นมีใครสนใจเลย ก็แปลกดี ที่สำคัญชาวบ้านได้เงินจากการปล่อยพระของหลวงปู่ก็ถือว่าท่านเมตตาก็แล้วกัน แหมเมื่อก่อนนะ ถ้ารู้ว่าพระท่านมีราคาล่ะก็ผมจะเก็บเอาไว้เยอะๆจะได้รวยกะเค้ามั่ง เล่าถึงตอนไปหาท่านที่วัดทีไรเห็นแขกเยอะทุกที บ้างก็มาให้ท่านเสกเป่า บ้างก็มาทำบุญ บ้างก็มาขอน้ำมนต์ ดูๆๆแล้ววุ่นวายดี

18. montri_tee

ขอบคุณมากครับผม (มีอะไรเด็ดๆ) ก็เอามาโชว์ได้น่ะครับ....

19. merrit

ของเด็ดไม่มีครับ เพราะผมไม่สนใจจะเก็บ เลยไม่มีอะไรจะมาโชว์กะเค้าเลย สมัยก่อนผมเคยเห็นพวกทหารชอบเอาพระมาให้ท่านเสกบ่อยๆครับ หลวงปู่ท่านแปลกอยู่อย่าง ท่านเสกไม่นานเสกแป็บเดียวก็เสร็จ

20. eak_1979

eak_1979 เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2011
    แวะมาเยี่ยมครับ น้อมกราบหลวงปู่บุญศรี วัดใหม่ กราบ กราบ กราบ ตามอ่านอยู่เรื่อยๆครับ ผมชักเริ่มรู้แล้วล่ะครับว่าใครตัวจริง ใครตัวปอม หลงผิดซะตั้งนาน เพิ่งมาเจอกระทู้นี้เลยถึงบางอ้อ ขอบคุณมากครับที่เีขียนให้ได้คิด หลงผิดจริงๆที่ไปหลงงมงายกับคนบางคน วัยสะรุ่นเซ็งเป็ด