วัตถุมงคล..คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม..พระพุทโธ..ล๊อคเก๊ต.ศิลาน้ำ พลอยเสก ฯลฯหน้า88.

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ญาณวโร นามะ, 25 ธันวาคม 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. deviroth

deviroth เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2009
    จององค์นี้ โอนแล้วจะแจ้งนะครับ

2. ญาณวโร นามะ

ญาณวโร นามะ เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

9 มิถุนายน 2009
    รับทราบการจองครับบบบบบบบ

3. i_perk

i_perk Active Member

รายการที่5พระสมเด็จมงคลมหาลาภ คุณแม่บุญเรือนปี 2499 พิมพ์สมเด็จ 3ชั้น หลังเรียบ พิมพ์เล็ก วงการให้บูชาอยู่ที่ประมาณ1000-1500บาทครับ แต่ผมให้บูชาองค์ละ 700 ครับ พระองค์นี้ทันแท้ทุกสนาม รับประกันความแท้100%ครับ<!-- google_ad_section_end -->

โอนแล้วนะครับ ที่อยู่ตาม PM

4. ญาณวโร นามะ

ญาณวโร นามะ เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รับทีราบครับผม จะรีบจัดส่งให้ครับ

5. ญาณวโร นามะ

ให้บูชาพระเครื่อง วัตถุมงคล หลากหลายรายการ ค่าจัดส่ง50บาททั่วประเทศครับรับประกันแท้ยินดีคืนเงินเต็มจำนวน โดยไม่มีเงื่อนไขครับ (พระต้องกลับมาสภาพเดิมครับ)
    ท่านที่สนใจโอนเงินได้ที่รายละเอียดที่อยู่ด้านล่าง หลังจากโอนแล้ว รบกวนโทร.หรืออีเมล์มาบอกชื่อที่อยู่สำหรับจัดส่งด้วยครับ
    ติดต่อสอบถามได้ที่
    - Pm
    - เบอร์โทร 0817933946
    ชำระเงินได้ที่
    ธ.กรุงไทย สาขา ศรีย่าน
    ชื่อบัญชี นายพรราวินท์ เล้ารัตนอารีย์
    เลขที่บัญชี 012-0-14398-4

6. ญาณวโร นามะ

รายการที่11 รูปปรอทคุณแม่บุญเรือน หลังยันต์พุทโธสีดำ (ยันต์พุทโธสีดำ คุณแม่บอกว่าใช้แทนถุงได้ครับ) ยุคแรก หายาก แท้และทันคุณแม่ รูปคุณแม่นี้ทันแท้ทุกสนาม รับประกันความแท้100%ครับ ให้บูชาพีเอมหรือโทรถาม ครับ รายการนี้ผมจะแถมพลอยเสกให้1องค์ครับ <fieldset class="fieldset"><legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG]
    มีผู้รับนิมนต์แล้วครับบบบบบบบบบบ

</fieldset>

7. ญาณวโร นามะ

***รายการที่ยังมีให้บูชา***

รายการที่3พระประจำวันอาทิตย์ คุณแม่บุญเรือนปี 2499 หลังยันต์นะล้อม เนื้อผงพุทธคุณ เปิดบูชาองค์ละ 550 ครับ พระองค์นี้ทันแท้ทุกสนาม รับประกันความแท้100%ครับ
    พระ กรุวัดอาวุธ พิมพ์ประจำวัน คุณแม่บุญเรือนองค์นี้เนื้อสวยคลาสสิคมากครับ เป็นพระที่ได้จากการเปิดกรุวัดอาวุธที่คุณแม่บุญเรือนท่านอธิษฐานจิตไว้ทั้ง หมด เป็นสุดยอดพระที่น่าเก็บครับผม ปัจจุบันพระที่ทันคุณแม่ปัจจุบันมีค่านิยมที่สูงมากและหายากมากครับ ยังเหลือชุดพระประจำวันและมงคลมหาลาภหลังเรียบนี่หละครับที่ยังพอจะเก็บกัน ได้อยู่แต่ก็เริ่มหายากขึ้นเรื่อยๆครับผมพระ ของคุณแม่บุญเรือนที่ท่านได้อธิษฐานจิตไว้ศักดิ์ศิทธิ์มากนะครับ เซียนพระแทบทุกคนล้วนมีไว้ครอบครองแล้วก็ปรากฏอยู่ในคอแทบทั้งนั้น สังเกตุดูว่า ท่านเหล่านั้นพระหมุนเวียนเป็นหลักแสนหลักล้านก็ยังขึ้นคอพระของคุณแม่บุญ เรือน เป็นเพราะประจักษ์ในของจริงครับ พุทธคุณและความเมตตาของคุณแม่ที่ปราถนาให้ศิษย์ทุกๆคน ผู้ที่ศรัทธาในท่านทุกๆคน ได้เจริญทั้งอริยทรัพย์ภายนอกและภายใน <fieldset class="fieldset"><legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG]
    </fieldset>รายการที่12พระสมเด็จมงคลมหาลาภ คุณแม่บุญเรือนปี 2499 พิมพ์สมเด็จ 3ชั้น หลังเรียบ พิมพ์เล็ก วงการให้บูชาอยู่ที่ประมาณ1000-1500บาทครับ แต่ผมให้บูชาองค์ละ 700 ครับ พระองค์นี้ทันแท้ทุกสนาม รับประกันความแท้100%ครับ (ขอใช้รูปเดิมครับขี้เกียจถ่ายรูปพระสภาพเดียวกันครับ) <fieldset class="fieldset"><legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG]</fieldset>รายการที่14พระสมเด็จมงคลมหาลาภ คุณแม่บุญเรือนปี 2499 พิมพ์สมเด็จ 3ชั้น หลังเรียบ พิมพ์เล็ก วงการให้บูชาอยู่ที่ประมาณ1000-1500บาทครับ แต่ผมให้บูชาองค์ละ 700 ครับ พระองค์นี้ทันแท้ทุกสนาม รับประกันความแท้100%ครับ (ขอใช้รูปเดิมครับขี้เกียจถ่ายรูปพระสภาพเดียวกันครับ) <fieldset class="fieldset"><legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG]</fieldset>

8. ญาณวโร นามะ

รายการที่1 รูป ปรอทสามแถว คุณแม่บุญเรือน ปี2496 สุดยอดหายาก แท้และทันคุณแม่ เป็นรูปถ่ายที่มีราคาค่อนข้างสูง เป็นที่ต้องการของลูกศิษย์ที่นับถือท่านแม่ ต่างคนต่างไขว่คว้านำมาเป็นเจ้าของ รูปปรอทคุณแม่นี้ทันแท้ทุกสนาม รับประกันความแท้100%ครับ รายการนี้ผมจะแถมพลอยเสกให้1องค์ครับ <fieldset class="fieldset"><legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG]
    </fieldset>

9. ญาณวโร นามะ

ให้บูชาพระเครื่อง วัตถุมงคล หลากหลายรายการ ค่าจัดส่ง50บาททั่วประเทศครับรับประกันแท้ยินดีคืนเงินเต็มจำนวน โดยไม่มีเงื่อนไขครับ (พระต้องกลับมาสภาพเดิมครับ)
    ท่านที่สนใจโอนเงินได้ที่รายละเอียดที่อยู่ด้านล่าง หลังจากโอนแล้ว รบกวนโทร.หรืออีเมล์มาบอกชื่อที่อยู่สำหรับจัดส่งด้วยครับ
    - Pm
    ชื่อบัญชี นายพรราวินท์ เล้ารัตนอารีย์

10. samukee

samukee สมาชิก

14 พฤศจิกายน 2011
    รูปถ่ายคุณแม่บุญเรือนหลังหวายปิดทอง
    พระพุทธโธน้อย
    รูปถ่าย3แถว
    ยังมีให้บูชาไหมครับ แล้วราคาเท่าไหรครับ pm บอกด้วยนะครับ ^^

11. deviroth

โทษทีนะครับ ขอเปลี่ยนเป็นรายการนี้นะครับ ตรงกับวันเกิดพอดี

รายการที่3พระประจำวันอาทิตย์ คุณแม่บุญเรือนปี 2499 หลังยันต์นะล้อม เนื้อผงพุทธคุณ เปิดบูชาองค์ละ 550 ครับ พระองค์นี้ทันแท้ทุกสนาม รับประกันความแท้100%ครับ

ขอบคุณครับ

12. ญาณวโร นามะ

รับทราบครับผมมมมมมมมมมม โอนแล้วแจ้งด้วยนะครับ

13. ญาณวโร นามะ

รายการที่15 พระพุทโธ คุณแม่บุญเรือน วัดอาวุธ ปี2494 พิมพ์ใหญ่ หลังยันต์เฑาะว์ (ยันต์พิเศษ สร้างน้อย) เนื้อดินเผา ผสม ทรายเงิน ทรายทอง (ทรายนี้คุณแม่อธิษฐานให้เกิดขึ้น ที่หาดทรายจ.ระยอง ดีด้านเงินทอง โชคลาภครับ ) ปิดรายการนี้ครับ
    สำหรับพระพิมพ์นี้ ตามประวัติ คุณแม่บุญเรือนได้ถวายให้ท่านเจ้าอาวาสวัดสัมพันธวงศ์ ในปี 2496 จำนวน 2000 องค์ เพื่อนำมาแจกในงานฉลองพระประธานพระอุโบสถ วัดสารนาท จ.ระยอง ในปี 2499 (วัดสารนาท เป็นวัดที่เจ้าอาวาสวัดสัมพันธวงศ์ดำริให้สร้างขึ้น โดยมีคุณแม่บุญเรือนเป็นประธานในการจัดสร้างพระประธาน) ซึ่งพระชุดนี้ ได้รับการปลุกเสกถึง 3 ครั้ง คือ
    1. คุณแม่บุญเรือนปลุกเสกเดี่ยวที่วัดอาวุธ ปี2494
    2.พิธีพุทธาภิเษก พร้อมพระสมเด็จมงคลมหาลาภ ที่วัดสัมพันธวงศ์ เดือน ก.พ. ปี2499
    3. พิธีพุทธาภิเษก พร้อมพระสมเด็จมงคลมหาลาภ ที่วัดสารนาท จ.ระยอง เดือน มี.ค.ปี2499 โดยมีพระกรรมฐานสาย ล.ป.มั่น กว่าร้อยรูป อาทิ ล.ป.ฝั้น อาจาโร ล.พ.ลี วัดอโศการาม และอื่นๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      61 KB
      เปิดดู:
      139
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มกราคม 2012
  14. ญาณวโร นามะ

รายการที่16พระพุทโธน้อยคุณแม่บุญเรือนรุ่น แรกปี 2494 เนื้อดินพิมพ์เล็กหน้าตุ๊กตา หลังยันต์พุทโธ เปิดบูชาองค์ละ พีเอมหรือโทรถาม ครับ พระองค์นี้ทันแท้ทุกสนาม รับประกันความแท้100%ครับ รายการนี้ผมจะแถมพลอยเสกให้1องค์ครับ (องค์จริงสวยกว่าในรูปครับเพราะแสงมากไป) ปิดรายการนี้ครับ
    พระพุทโธน้อย พระพุทโธน้อยรุ่นแรกปี 2494 พิมพ์เล็กเนื้อดินหลังยันต์พุทโธ คุณแม่บุญเรือน ผู้ทรงอภิญญา
    พระ พุทโธน้อย สร้างขึ้นเมื่อ พ.ศ.2494 ที่วัดอาวุธวิกสิตาราม ตำบลบางพลัดนอก ธนบุรี เป็นพิมพ์ครึ่งซีก กรอบทรงสามเหลี่ยม ด้านหน้าองค์ประทับนั่ง แสดงปางมารวิชัย เหนือฐานบัวสองชั้น พระเกศเป็นนุ่นเมาลี พระนาสิกเป็นสันนูน พระเนตรเป็นเม็ดกลมนูน และพระหัตถ์ซ้ายถือหม้อน้ำมันต์ส่วนด้านหลัง มีอักขระขอมจารึกเป็นเส้นลึก โดยมีทั้งพิมพ์ใหญ่พิมพ์กลางและพิมพ์เล็ก จำนวนการสร้างรวมทั้งสิ้น 100000 องค์
    **แยกเป็นเนื้อต่างๆดังนี้**
    1.เนื้อผงใบลาน ทุกพิมพ์รวมกัน จำนวน 20000 องค์
    2.เนื้อผงพุทธคุณ ทุกพิมพ์รวมกัน จำนวน 30000 องค์
    3.เนื้อดินเผา ทุกพิมพ์รวมกัน จำนวน 50000 องค์
    **และมีหลังยันต์พิเศษ เพียง 3000 องค์**
    ***จัดแบ่งตามพิมพ์และยันต์ต่างๆได้ดังนี้ครับ***
    1.พระพุทโธน้อยพิมพ์ใหญ่
    1.1 พระพุทโธพิมพ์ใหญ่จัมโบ้หลังยันต์พุทโธ
    1.2 พระพุทโธพิมพ์ใหญ่หลังยันต์พุทโธ
    1.3 พระพุทโธพิมพ์ใหญ่หลังยันต์นะอะระหัง
    1.4 พระพุทโธพิมพ์ใหญ่หลังยันต์เฑาะว์
    1.5 พระพุทโธพิมพ์ใหญ่หลังยันต์เฑาะว์ดอกบัว
    1.6 พระพุทโธพิมพ์ใหญ่หลังเรียบ
    2.พระพุทโธน้อยพิมพ์กลาง
    2.1 พระพุทโธพิมพ์กลางหลังยันต์พุทโธ
    2.2 พระพุทโธพิมพ์กลางหลังยันต์นะอะระหัง
    2.3 พระพุทโธพิมพ์กลางหลังยันต์พุทโธบัวติดขอบ
    3.พระพุทโธน้อยพิมพ์เล็ก
    3.1 พระพุทโธพิมพ์เล็กหลังยันต์พุทโธ
    3.2 พระพุทโธพิมพ์เล็กหลังยันต์นะอะระหัง
    3.3 พระพุทโธพิมพ์เล็กหลังยันต์เฑาะว์ดอกบัว
    **พระพุทโธน้อยเป็นพระเครื่องที่เก่าแก่และน่าสะสมมากพิมพ์หนึ่ง ด้วยพุทธคุณหลายด้าน เช่น เมตามหานิยม แคล้วคลาดจากอันตรายสิ่งชั่วร้ายและเจริญด้วยโภคทรัพย์

ขนาดไฟล์:
      71.9 KB
      เปิดดู:
      187
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มกราคม 2012
  15. ญาณวโร นามะ

- Pm

16. labboy46

labboy46 เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2006
    สอบถามครับ

รายการนี่บูชาเท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ

17. ญาณวโร นามะ

ตอบทางพีเอมครับบบบบบบบบบบบบบ

18. ิำbenza

ิำbenza สมาชิกใหม่

18 สิงหาคม 2011
    รบกวน รายการที่ 15 บูชา เท่าไร ครับ ขอบคุณครับ

19. labboy46

labboy46 เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2006
    จองครับ

รายการนี้ขอจองครับ เดี๋ยวรายละเอียดโทรไปครับ ขอบคุณครับ

20. deviroth

โอนแล้วครับ ที่อยู่ในการจัดส่งทาง PM นะครับ

ขนาดไฟล์:
      14.9 KB
      เปิดดู:
      50
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้