วัตถุมงคล..คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม..พระพุทโธ..ล๊อคเก๊ต.ศิลาน้ำ พลอยเสก ฯลฯหน้า88.

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ญาณวโร นามะ, 25 ธันวาคม 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. เจษฎา เยี่ยมคำน

เจษฎา เยี่ยมคำน เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอจองรายการที่ 3 ครับ

2. ญาณวโร นามะ

ญาณวโร นามะ เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

9 มิถุนายน 2009
    รับทราบการจองครับ ขอบคุณครับ

3. ญาณวโร นามะ

ญาณวโร นามะ เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รายการที่4 รูปถ่ายคุณแม่บุญเรือนหลังหวายปิดทอง ปี2506 เลี่ยมเดิม แท้และทันคุณแม่ รูปคุณแม่นี้ทันแท้ทุกสนาม รับประกันความแท้100%ครับ ให้บูชาพีเอมหรือโทรถาม ครับ รายการนี้ผมจะแถมพลอยเสกให้1องค์ครับ ปิดรายการนี้ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      68.6 KB
      เปิดดู:
      336
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ธันวาคม 2011
  4. ญาณวโร นามะ

รายการที่5พระสมเด็จมงคลมหาลาภ คุณแม่บุญเรือนปี 2499 พิมพ์สมเด็จ 3ชั้น หลังเรียบ พิมพ์เล็ก วงการให้บูชาอยู่ที่ประมาณ1000-1500บาทครับ แต่ผมให้บูชาองค์ละ 700 ครับ พระองค์นี้ทันแท้ทุกสนาม รับประกันความแท้100%ครับ จองแล้วครับ

ขนาดไฟล์:
      72.5 KB
      เปิดดู:
      199
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ธันวาคม 2011
  5. ญาณวโร นามะ

รายการที่6พระสมเด็จมงคลมหาลาภ คุณแม่บุญเรือนปี 2499 พิมพ์สมเด็จ 3ชั้น หลังเรียบ พิมพ์เล็ก วงการให้บูชาอยู่ที่ประมาณ1000-1500บาทครับ แต่ผมให้บูชาองค์ละ 700 ครับ พระองค์นี้ทันแท้ทุกสนาม รับประกันความแท้100%ครับ ปิดรายการนี้ครับ

ขนาดไฟล์:
      77.9 KB
      เปิดดู:
      1,203
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ธันวาคม 2011
  6. ญาณวโร นามะ

รายการที่7พระประจำวันอาทิตย์ คุณแม่บุญเรือนปี 2499 หลังยันต์นะล้อม เนื้อผงพุทธคุณ เปิดบูชาองค์ละ 550 ครับ พระองค์นี้ทันแท้ทุกสนาม รับประกันความแท้100%ครับ จองแล้วครับ
    พระ กรุวัดอาวุธ พิมพ์ประจำวัน คุณแม่บุญเรือนองค์นี้เนื้อสวยคลาสสิคมากครับ เป็นพระที่ได้จากการเปิดกรุวัดอาวุธที่คุณแม่บุญเรือนท่านอธิษฐานจิตไว้ทั้ง หมด เป็นสุดยอดพระที่น่าเก็บครับผม ปัจจุบันพระที่ทันคุณแม่ปัจจุบันมีค่านิยมที่สูงมากและหายากมากครับ ยังเหลือชุดพระประจำวันและมงคลมหาลาภหลังเรียบนี่หละครับที่ยังพอจะเก็บกัน ได้อยู่แต่ก็เริ่มหายากขึ้นเรื่อยๆครับผมพระ ของคุณแม่บุญเรือนที่ท่านได้อธิษฐานจิตไว้ศักดิ์ศิทธิ์มากนะครับ เซียนพระแทบทุกคนล้วนมีไว้ครอบครองแล้วก็ปรากฏอยู่ในคอแทบทั้งนั้น สังเกตุดูว่า ท่านเหล่านั้นพระหมุนเวียนเป็นหลักแสนหลักล้านก็ยังขึ้นคอพระของคุณแม่บุญ เรือน เป็นเพราะประจักษ์ในของจริงครับ พุทธคุณและความเมตตาของคุณแม่ที่ปราถนาให้ศิษย์ทุกๆคน ผู้ที่ศรัทธาในท่านทุกๆคน ได้เจริญทั้งอริยทรัพย์ภายนอกและภายใน

ขนาดไฟล์:
      71.9 KB
      เปิดดู:
      128
  7. ญาณวโร นามะ

รายการที่8พระพุทโธน้อยคุณแม่บุญเรือนรุ่น แรกปี 2494 เนื้อดินพิมพ์เล็กหน้าตุ๊กตา หลังยันต์พุทโธ เปิดบูชาองค์ละ พีเอมหรือโทรถาม ครับ พิมพ์นี้ตามวงการให้ราคาอยู่ประมาณ 3000-3500บาทตามสภาพแต่ผมให้บูชาที่2xxxครับ พระองค์นี้ทันแท้ทุกสนาม รับประกันความแท้100%ครับ รายการนี้ผมจะแถมพลอยเสกให้1องค์ครับ จองแล้วครับ
    พระพุทโธน้อย พระพุทโธน้อยรุ่นแรกปี 2494 พิมพ์เล็กเนื้อดินหลังยันต์พุทโธ คุณแม่บุญเรือน ผู้ทรงอภิญญา
    พระ พุทโธน้อย สร้างขึ้นเมื่อ พ.ศ.2494 ที่วัดอาวุธวิกสิตาราม ตำบลบางพลัดนอก ธนบุรี เป็นพิมพ์ครึ่งซีก กรอบทรงสามเหลี่ยม ด้านหน้าองค์ประทับนั่ง แสดงปางมารวิชัย เหนือฐานบัวสองชั้น พระเกศเป็นนุ่นเมาลี พระนาสิกเป็นสันนูน พระเนตรเป็นเม็ดกลมนูน และพระหัตถ์ซ้ายถือหม้อน้ำมันต์ส่วนด้านหลัง มีอักขระขอมจารึกเป็นเส้นลึก โดยมีทั้งพิมพ์ใหญ่พิมพ์กลางและพิมพ์เล็ก จำนวนการสร้างรวมทั้งสิ้น 100000 องค์
    **แยกเป็นเนื้อต่างๆดังนี้**
    1.เนื้อผงใบลาน ทุกพิมพ์รวมกัน จำนวน 20000 องค์
    2.เนื้อผงพุทธคุณ ทุกพิมพ์รวมกัน จำนวน 30000 องค์
    3.เนื้อดินเผา ทุกพิมพ์รวมกัน จำนวน 50000 องค์
    **และมีหลังยันต์พิเศษ เพียง 3000 องค์**
    ***จัดแบ่งตามพิมพ์และยันต์ต่างๆได้ดังนี้ครับ***
    1.พระพุทโธน้อยพิมพ์ใหญ่
    1.1 พระพุทโธพิมพ์ใหญ่จัมโบ้หลังยันต์พุทโธ
    1.2 พระพุทโธพิมพ์ใหญ่หลังยันต์พุทโธ
    1.3 พระพุทโธพิมพ์ใหญ่หลังยันต์นะอะระหัง
    1.4 พระพุทโธพิมพ์ใหญ่หลังยันต์เฑาะว์
    1.5 พระพุทโธพิมพ์ใหญ่หลังยันต์เฑาะว์ดอกบัว
    1.6 พระพุทโธพิมพ์ใหญ่หลังเรียบ
    2.พระพุทโธน้อยพิมพ์กลาง
    2.1 พระพุทโธพิมพ์กลางหลังยันต์พุทโธ
    2.2 พระพุทโธพิมพ์กลางหลังยันต์นะอะระหัง
    2.3 พระพุทโธพิมพ์กลางหลังยันต์พุทโธบัวติดขอบ
    3.พระพุทโธน้อยพิมพ์เล็ก
    3.1 พระพุทโธพิมพ์เล็กหลังยันต์พุทโธ
    3.2 พระพุทโธพิมพ์เล็กหลังยันต์นะอะระหัง
    3.3 พระพุทโธพิมพ์เล็กหลังยันต์เฑาะว์ดอกบัว
    **พระพุทโธน้อยเป็นพระเครื่องที่เก่าแก่และน่าสะสมมากพิมพ์หนึ่ง ด้วยพุทธคุณหลายด้าน เช่น เมตามหานิยม แคล้วคลาดจากอันตรายสิ่งชั่วร้ายและเจริญด้วยโภคทรัพย์

ขนาดไฟล์:
      73.3 KB
      เปิดดู:
      333
  8. ญาณวโร นามะ

รายการที่9 รูปปรอทคุณแม่บุญเรือน หลังยันต์พุทโธสีดำ (ยันต์พุทโธสีดำ คุณแม่บอกว่าใช้แทนถุงได้ครับ) ยุคแรก หายาก แท้และทันคุณแม่ รูปคุณแม่นี้ทันแท้ทุกสนาม รับประกันความแท้100%ครับ ให้บูชาพีเอมหรือโทรถาม ครับ รายการนี้ผมจะแถมพลอยเสกให้1องค์ครับ ปิดรายการนี้ครับ

ขนาดไฟล์:
      58.7 KB
      เปิดดู:
      185
  9. ญาณวโร นามะ

พระมงคลมหาลาภ พ.ศ.2499 ของวัดสัมพันธวงศ์ กรุงเทพมหานครเป็น พระสมเด็จแบบสมเด็จพระพุฒาจารย์ พระแบบสมเด็จพระพุฒาจารย์ พระพุทโธเล็ก พระวัดตะไกร และพระแบบวัดนางพระยา ฯลฯ (และพระแบบอื่นๆอีกมาก)พระ เครื่องเหล่านี้สร้างเป็นที่ระลึกในงานสมโภชพระพุทโธภาสชินราชจอมมุนี ซึ่งสร้างที่ วัดสัมพันธวงศ์ พระนคร แล้วอัญเชิญไปประดิษฐานเป็นพระประธาน ณ วัดสารนาถธรรมราม อ.แกลง จ.ระยอง พร้อมด้วยพระอัครสาวกซ้ายขวา เมื่อวันที่ 5-31 มีนาคม 2499
    พระ รุ่นนี้
    ปลุกเสกโดยคุณแม่บุญเรือน วัดอาวุธ และ คณาจารย์หลายท่านเช่น
    หลวงปู่ฝั้น อาจาโร
    หลวงปู่ขาว วัดถ้ำกลองเพล
    หลวงปู่ดุลย์ อตุโล วัดบูรพาราม
    หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี
    หลวงพ่อสด วัดปากน้ำ
    หลวง พ่อเงินวัดดอนยายหอม เป็นต้น
    ทั้ง นี้ ได้รับการปลุกเสก ซ้ำที่วัดสารนาถธรรมาราม จ.ระยองอีกครั้ง
    โดยนิมนต์พระสายระยอง และสายกรรมฐานลป.มั่น อีกกว่าร้อยรูป เช่น
    หลวงพ่อโต วัดเขาบ่อทอง
    หลวง ปู่ทิม วัดละหารไร่
    หลวงพ่อลี วัดป่าคลองกุ้ง
    อาจารย์สิงห์ ขันตยาคโม
    โดย ทั้งหมดเพื่อจัดสร้างและสมโภชน์พระพุทโธภาสชิน ราชจอมมุนี ในขณะที่แม่ชีบุญเรือน เป็นประธาน
    จัด สร้างและคุมงานเอง
    <!-- google_ad_section_end -->

10. ญาณวโร นามะ

ให้บูชาพระเครื่อง วัตถุมงคล หลากหลายรายการ ค่าจัดส่ง50บาททั่วประเทศครับรับประกันแท้ยินดีคืนเงินเต็มจำนวน โดยไม่มีเงื่อนไขครับ (พระต้องกลับมาสภาพเดิมครับ)
    ท่านที่สนใจโอนเงินได้ที่รายละเอียดที่อยู่ด้านล่าง หลังจากโอนแล้ว รบกวนโทร.หรืออีเมล์มาบอกชื่อที่อยู่สำหรับจัดส่งด้วยครับ
    ติดต่อสอบถามได้ที่
    - Pm
    - เบอร์โทร 0817933946
    ชำระเงินได้ที่
    ธ.กรุงไทย สาขา ศรีย่าน
    ชื่อบัญชี นายพรราวินท์ เล้ารัตนอารีย์
    เลขที่บัญชี 012-0-14398-4<!-- google_ad_section_end -->

11. pongtempo

pongtempo ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

รบกวนสอบถามรายการที่2 กับ 8 ขอบคุณครับ

12. ญาณวโร นามะ

ตอบทางพีเอมแล้วครับบบบบบบบบบ

13. ญาณวโร นามะ

รายการที่4 รูปถ่ายคุณแม่บุญเรือนหลังหวายปิดทอง ปี2506 เลี่ยมเดิม แท้และทันคุณแม่ รูปคุณแม่นี้ทันแท้ทุกสนาม รับประกันความแท้100%ครับ ให้บูชาพีเอมหรือโทรถาม ครับ รายการนี้ผมจะแถมพลอยเสกให้1องค์ครับ <fieldset class="fieldset"><legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG]
    มีผู้รับนิมนต์แล้วครับบบบบบบ

</fieldset>

14. ญาณวโร นามะ

รายการที่3พระสมเด็จมงคลมหาลาภ คุณแม่บุญเรือนปี 2499 พิมพ์สมเด็จ 3ชั้น หลังเรียบ พิมพ์เล็ก วงการให้บูชาอยู่ที่ประมาณ1000-1500บาทครับ แต่ผมให้บูชาองค์ละ 800 ครับ พระองค์นี้ทันแท้ทุกสนาม รับประกันความแท้100%ครับ จองแล้วครับ

พระมงคลมหาลาภ พ.ศ.2499 ของวัดสัมพันธวงศ์ กรุงเทพมหานครเป็นพระสมเด็จ
    แบบสมเด็จพระพุฒาจารย์ พระพุทโธเล็ก พระวัดตะไกร และพระแบบวัดนางพระยา ฯลฯ
    (และแบบอื่นๆอีกมาก)
    พระเครื่องเหล่านี้สร้างเป็นที่ระลึก
    ในงานสมโภชพระพุทโธภาสชินราชจอมมุนี ซึ่งสร้างที่ วัดสัมพันธวงศ์ พระนคร แล้วอัญเชิญไปประดิษฐานเป็นพระประธาน ณ วัดสารนาถธรรมราม อ.แกลง จ.ระยอง พร้อมด้วยพระอัครสาวกซ้ายขวา เมื่อวันที่ 5-31 มีนาคม 2499 ***พระ รุ่นนี้ ปลุกเสกโดยคุณแม่บุญเรือน วัดอาวุธ และ คณาจารย์หลายท่านเช่น
    หลวงปู่ฝั้น อาจาโร
    หลวงปู่ขาว วัดถ้ำกลองเพล
    หลวงปู่ดุลย์ อตุโล วัดบูรพาราม
    หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี
    หลวงพ่อสด วัดปากน้ำ
    หลวง พ่อเงินวัดดอนยายหอม เป็นต้น
    ****ทั้ง นี้ ได้รับการปลุกเสก ซ้ำที่วัดสารนาถธรรมาราม จ.ระยองอีกครั้ง
    <fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG]
    มีผู้รับนิมนต์แล้วครับบบบบบบบบบบ

</fieldset>

15. ญาณวโร นามะ

รายการที่9 รูปปรอทคุณแม่บุญเรือน หลังยันต์พุทโธสีดำ (ยันต์พุทโธสีดำ คุณแม่บอกว่าใช้แทนถุงได้ครับ) ยุคแรก หายาก แท้และทันคุณแม่ รูปคุณแม่นี้ทันแท้ทุกสนาม รับประกันความแท้100%ครับ ให้บูชาพีเอมหรือโทรถาม ครับ รายการนี้ผมจะแถมพลอยเสกให้1องค์ครับ<!-- google_ad_section_end -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG]
    </FIELDSET>
    มีผู้รับนิมนต์แล้วครับบบบบบบบบ

16. ญาณวโร นามะ

รายการที่6พระสมเด็จมงคลมหาลาภ คุณแม่บุญเรือนปี 2499 พิมพ์สมเด็จ 3ชั้น หลังเรียบ พิมพ์เล็ก วงการให้บูชาอยู่ที่ประมาณ1000-1500บาทครับ แต่ผมให้บูชาองค์ละ 700 ครับ พระองค์นี้ทันแท้ทุกสนาม รับประกันความแท้100%ครับ <fieldset class="fieldset"><legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG]
    มีผู้รับนิมนต์แล้วครับบบบบบบบบบ

</fieldset>

17. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    ขอจองครับ:cool:

18. ญาณวโร นามะ

รับทราบการจองครับบบบบบบ

19. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    ได้โอนเงิน ๖๐๐ บาทเมื่อ ๒๙ ธค. เวลา ๑๐.๕๖ น. เป็นค่าพระ ๑.รายการ ที่อยู่ดูในpmครับ

20. i_perk

i_perk Active Member

รายการที่5พระสมเด็จมงคลมหาลาภ คุณแม่บุญเรือนปี 2499 พิมพ์สมเด็จ 3ชั้น หลังเรียบ พิมพ์เล็ก วงการให้บูชาอยู่ที่ประมาณ1000-1500บาทครับ แต่ผมให้บูชาองค์ละ 700 ครับ พระองค์นี้ทันแท้ทุกสนาม รับประกันความแท้100%ครับ<!-- google_ad_section_end -->

มีคนจองยังครับ ถ้ายังผมจองนะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้