เพื่อการกุศล วัตถุมงคลเพื่อชำระหนี้สงฆ์วัดสันพระเจ้าแดง อ.บ้านธิ จ.ลำพูน

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย ฐนกร, 30 กรกฎาคม 2013.

1. ฐนกร

ฐนกร เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2010
    อนุโมทนาสาธุด้วยครับ พี่ thanasade45 หาได้ยากยิ่งครับผู้ที่ยอมสละสิ่งอันเป็นที่รักเพื่อส่วนรวม ครูบาอาจารย์ท่านว่าได้บุญประมาณมิได้ครับ ผมจะดำเนินงานตามความประสงค์ของพี่ thanasade45 นะครับ สำหรับผู้ที่สนใจจะร่วมบุญสามารถติดตามได้ในกระทู้นี้นะครับ

2. jimmyuro

jimmyuro เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโมทนาด้วยครับ

3. jimmyuro

jimmyuro เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ผมได้ร่วมทำบุญด้วยแล้วนะครับ ขอโมทนาเเด่ทุกท่านด้วยนะครับ

4. ยอดธาตุ

ยอดธาตุ เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2013
    .
    อนุโมทนามากๆครับ มีพระกริ่งเสด็จด้วยบุญเกิดความประเสริฐแห่งจิตย่อมตามมา น้องชายรักษาความดีนี้ไว้สาธุ. แหมขนาดคุณยายอายุปานนี้ยังแข็งแรงน่ะครับ ลงทุนแบกถังน้ำมาอนุโมทนาตามน้องเลย เอาสาธุตามคุณยายดังๆครับ โอ้้ววววว คุณยายระวังถังน้ำจะครอบน่ะครับ สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      89.3 KB
      เปิดดู:
      67
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 สิงหาคม 2013
  5. ยอดธาตุ

เก็บตกครูบาเจ้าศีลธรรม(พระสะหลี๋วิจัยยาภิกขุ) จอมเจ้ามิ่งหน่อโปธา
    เอกังสะมะยัง ยังมีในกาละคาบหนึ่ง. ครูบาเจ้าศรีวิชัยถูกเจ้าคณะแขวงเมืองลี้ตลอดถึงฝ่ายบ้านเมืองกลั่นแกล้งจนน้ำตาแทบไหล แต่ครูบาเจ้า ท่านยังทรงขันติอยู่ได้ด้วยความความดีอันมีในใจตน ครั้งนั้นในเวลายามเย็นหลังจากที่ท่านทำกิจแล้วโยมมารดา คือ แม่อุสา ได้เข้ามาหาพระลูกชาย แม่อุสา กล่าวว่า. พระลูกเหยเป๋นตุ๊เป๋นพระอะหยั่งมาลำบากตุกยากหนักหนา ตามตี้แม่หันมาก็มาตุ๊กอกตั๋นใจ๋น้ำต๋าปออาบย้อยหยาดลงปัง ทำดีเหแล้วสังบ่ได้ดีแม่ว่าพระลูกเจ้าสึกออกมาเหกาบ่ดีกาเจ้าลูก (พูดไปเช็ดน้ำตาไป ระหว่าง แม่-ลูก) ครูบาเจ้าศรีวิชัยพระหน่อแก้วบุญผาย เมื่อได้ฟังคำอุสาแม่เจ้า. น้ำต๋าแห่งเจ้าครูบาก็หยาดย้อยลงปังอาบหน้าโอ้พระหลี๋บุญเกล้าจอมไตร พุทโธเมนาโถ ขอเอาพระปุทโธเป๋นตี้ตั้งส่วนพระธรรมพระสงฆ์เจ้านั้นเป๋นสรณะก่อนสิ่งใดนา มธุปบุปผามาลาดอกไม้ม่อนข้าขาบไหว้ยอดพระสัตถาตังจอมโป๋ธาต๋นเป๋นปิ่นเกล้ารัตนะตังสาม สามดวงแก้วเจ้าพร่ำพร้อมหมู่เจดีย์นำสองศอกต้าวนบน้าวสัตถาอะหังวันตาขาบนบก้มเกล้าแล้วเหลียวแลต๋าหาพุทธาตี้ไหว้ ขอเป๋นไม้ไต้ส่องมรรคตาง ยังตนคิงบางม่อนข้า มาปกห่มเกล้าเกศแก้วเกษีจุฬามณีเจดีย์ต่านเจ้ามาเป็นเกล้าเหง้าปกห่มเจ้าคิงบางม่อนข้า

ครูบาเจ้าฮู้แล้วได้กล่าวถ้อยวาจ๋า ว่าข้าแด่พระมารดาอุสาแม่เจ้าเเลเหย กัมมุนาวัตตติโลโก สัตว์โลกตังหลายเกิดมาตามกรรมย่อมจักเปปังเหมือนผาเเตกม้างเพราะป๋าป๊ะกรรมแต่ป๋างหลังก่อนอั้นเข้ามาขีดขั้นได้ตุกโศกภัยมารเฮาเกิดป๋างนี้เกิดมาส้ายกรรมขอใช้เป็นธรรมสัจจิ๋งแน่แจ้งเอาเป๋นขันตี๋ป๋าระมีเตี่ยงมั่นขออดสอดดั้นยาวไปอดสะอดสาพระมาต๋าแห่งข้าอุสาแม่เจ้าแลนายเฮย

กำผาถนา ครูบาหลวงศีลธรรมสะหลี๋วิจัยยาเถรเจ้า. ผาถนาใคร่กองเถิงถรัสผญ๋าสัปปัญญูตั๋ณญาณเจ้า ในอนาคตะก๋าลอันจักมาปายแต้ดีหลีจิ่มเตอะ
    รูปขนาดเล็ก

ขนาดไฟล์:
      220.8 KB
      เปิดดู:
      43
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 สิงหาคม 2013
  6. Toon22

Toon22 เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ....ครับ

7. ฐนกร

เมื่อวานผมได้เข้าไปกราบครูบา และท่านได้มอบพระที่พี่ thanasade45 มอบให้เพื่อให้พี่น้องเราได้ร่วมบุญงานกฐินปีนี้ครับ เป็นพระที่สำคัญมากครับ รบกวนศิษย์พี่ที่มีข้อมูลช่วยนำมาเล่าเพื่อเป็นวิทยาทานให้น้องๆ หน่อยนะครับ ชมภาพไปก่อนนะครับช่วงนี้กำลังวางแผนว่าจะให้ร่วมบุญกันอย่างไงดีครับ น่าช่วงต้นเดือนหน้าครับ เพื่อบางท่านจะได้เตรียมตัวเตรียมปัจจัยในการร่วมบุญในครั้งนี้ ท้ายนี้ต้องขออนุโมทนาบุญกับพี่ thanasade45 ที่มอบพระที่สำคัญและหายาก มาร่วมบุญในกฐินปีนี้นะครับ
    ปล.ของดหลังไมค์นะครับ เพื่อความบริสุทธิ์ยุติธรรมครับ

ขนาดไฟล์:
      78.7 KB
      เปิดดู:
      530
  8. Chart 123

Chart 123 เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2011
    ขออนุโมนาทั้งหมดทั้งมวล สาธุ

9. Toon22

รับทราบครับ

10. ยอดธาตุ

สาธุครับพี่กวางคำและท่านพี่ๆน้องๆทุกท่าน ก๊อกๆ ก๊อกๆ มีใครอยู่บ้างครับ เงียบเลย ชักมิได้การหรือว่าแต่ละคนเตรียมอาวุธชนิดหนักหน่วงเตรียมถล่มบ้านพี่กวางคำกันอยู่ล่ะครับ อิอิ งั้นข้าน้อยขอหลบแต่มิได้หนีน่ะก็จะไปหาเตรียมตัวเหมือนกัน. เราก็เจอกันเมื่อถึงวันนั้น อิอิอิ. ย๊ากกกกกกกกกก อิหริ อิหริ งิิิงิงิงุงุงุ สะลิดดดดดดดดแต้้้้ๆๆๆๆ

ขนาดไฟล์:
      49.6 KB
      เปิดดู:
      42
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 สิงหาคม 2013
  11. แฝงจันทร์

แฝงจันทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

ศึกนัดนี้ช่างใหญ่หลวงนักแท้ เห็นทีข้าน้อยต้องเตรียมตัวเหมือนกัน อิอิ ต้องกระจายข่าวบอกบุญเพื่อนๆด้วยแล้วอิอิ

12. ฐนกร

วันนี้นำรูปชัดมาลงเรียกน้ำย่อยกันก่อนครับ พอดีวันนี้เพิ่งได้เข้าเชียงใหม่ไปถ่ายรูปพระมาครับ

13. amnartk73

amnartk73 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2007
    คม ชัด ลึก
    สวยงาม เข้มขลัง

14. Nattawut8899

Nattawut8899 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญครับ............กับเจ้าของวัตถุมงคลทุกท่านครับ

15. Chart 123

ชอบองค์นี้อะครับ ถูกใจสุดๆๆๆๆ

16. ฐนกร

ชอบก็เตรียมปัจจัยไว้ร่วมบุญนะครับคุณ Chart 123

17. bayonet

bayonet เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2006
    ตอนนี้ได้ข่าวว่าหลายท่านเตรียมอาวุธหนักไว้ถล่มกันวันประมูลแล้วนะครับ อย่านิ่งนอนใจกันไป เท่าที่เช็คข่าวดู เตรียมกันหลายท่านเลยครับ
    ขอโมทนากับคุณ thanasade45 ด้วยครับที่เสียสละวัตถุมงคลมา รวมถึงคุณกวางคำที่รับหน้าที่เป็นกรรมการกลางและผู้ตั้งประมูลนะครับ สาธุ
    ไม่รู้ผมจะมีบุญได้ไว้สักองค์ไหม น้อง chart สู้ๆนะครับ พระชุดนี้คนชอบเยอะ

18. bayonet

bayonet เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2006
    พิมพ์ที่คุณ chart123 ชอบ (พิมพ์ทรงเครื่อง) ทำไมมี 2 เนื้อครับ มีท่านใดพอทราบไหมครับ ขอความรู้หน่อยครับ

19. Toon22

นับเวลาถอยหลังรอแล้วครับ

20. Chart 123

แล้วแต่บุญครับ งานนี้ถึงมีปัจจัยพร้อมก็ใช่ว่าจะได้บูชาครับ ขึ้นอยู่กับบุญวาสนาและโชคชะตาของแต่ละคนครับ แต่อย่างไรก็ขออนุโมทนาบุญกับท่านเจ้าของพระและผู้ที่เกี่ยวข้องกับงานประมูลนี้ทุกท่านครับผม