วัตถุมงคลยอดขลัง พลังเวทสุดมหัศจรรย์"หลวงพ่อผินะ ปิยธโร"

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 18 พฤษภาคม 2006.

1. sksontisuk

sksontisuk เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2006
    เหรียญที่ออกวัดเกาะสวรรค์สวยมากครับคุณ apanuwat

2. หนึ่งเมืองมีน

หนึ่งเมืองมีน Active Member

15 กันยายน 2008
    แบ่งๆกันชมครับ กัวเหงา

ไฟล์ที่แนบมา:

3. urma

urma เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2007
    พระแบบนี้เค้าเล่นกันหรือเปล่าครับ..............;aa37

ขนาดไฟล์:
      245.1 KB
      เปิดดู:
      154
      ขนาดไฟล์:
      236.8 KB
      เปิดดู:
      146
      ขนาดไฟล์:
      275.5 KB
      เปิดดู:
      169
      ขนาดไฟล์:
      272.4 KB
      เปิดดู:
      166
      ขนาดไฟล์:
      237.1 KB
      เปิดดู:
      139
      ขนาดไฟล์:
      241.6 KB
      เปิดดู:
      161
  4. ท่าเกย

ท่าเกย เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2007

มีบล็อคส่วนตัวด้วยเหรอครับ......แล้วทำไมยังกดไม่ชัดอีกล่ะ.......ไม่เข้าใจว่าจะสื่อ อะไร จะโชว์ว่ามีบล็อค.....ก็คงไม่บ้องตื้น ขนาดนั้น....หรือจะโชว์ว่าไปเอาจากในตู้วัดมากดได้........ไม่เข้าใจ..งง...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กุมภาพันธ์ 2009
  5. thao

thao เป็นที่รู้จักกันดี

(sing)เอ้าใจเย็นกันก่อนครับ...คุณหนึ่งเมืองมีน น่าจะเป็นคนตอบได้ดีที่สุดนะครับสำหรับเรื่องนี้...:z3

6. thao

ช๊อกวงการ

ขอบคุณครับสำหรับคำชม... ผสมคำด่า... บวกคำแนะนำ.... สำหรับข่าวที่ผมได้เสนอไปทำให้ เพื่อนสมาชิกหลายๆท่าน และกลุ่มนักผลิตหลายกลุ่มถึงกับนิ่งอึ้ง ตะลึงงันกันไปเลย...ข้อมูลนั้นมีส่วนจริง 100% แต่เป็นเมื่อตอนที่หลวงพ่อท่านมรณภาพ ใหม่ๆ ที่ 100 กว่านั้น ก็เป็นหลายรุ่น หลายพิมพ์ ไม่ใช่รุ่นเดียว 100 กว่าดวง... นะจ๊ะ... อย่าเพิ่งตกใจ
    เดี๋ยวพี่ที่ว่าท่านจะอยู่ไม่เป็นสุข..กลัวถูกปล้นแบบที่คุณนารยชนว่า...555555
    พี่แกฝากบอกมาว่าถ้าปล้นตอนนี้ คงต้องผิดหวังเล็กน้อย...เพราะว่าแกได้ถูกปล้นไปเรื่อยๆ จนตอนนี้เหลือไม่มากแล้ว(แบบของดีมีน้อย...ของไม่ดีมีเยอะมันกดกันออกมาเรื่อย) หนึ่งในนั้น..คือผมเอง..5555555

7. นารายชน

นารายชน Active Member

เสริมสักนิดสะกิดสักหน่อย ครับผมไปหาพี่แก ผมเตรียมน้ำใจไปเพียบเลย แต่พี่แกบอกว่าตอนนี้เก็บน้ำใจไว้เพียบแล้ว แกบอกผมเอาไปแลกคนอื่นดีกว่า แกบอกมาว่าดาวอาถรรพ์รุ่นแรกที่รับจากหลวงพ่อนี้แกจะเก็บไว้ให้ลูกหลานญาติพี่น้องแก แกเหลือไม่กี่ดวงแล้ว และยังบอกให้ผม ไปลองขอแลกหลวงพี่ที่เป็นพระ ปากหวาน (เจ้าของวลี.. เห็นอย่างไรพูดอย่างนั้น) ดูซิ เผื่อ ท่านจะมีเหลือบ้าง จบซะทีนะครับ นิยายรักขาดตอน..........!

8. นารายชน

อุ๊ย เกือบลืม พี่แกบอกฝากขอบคุณ พี่เฒ่าครับ ทีเข้ามาชี้แจงเรื่องราวให้กระจ่างยิ่งขึ้น....สำหรับใครอยากได้ ดาวอาถรรพ์ รุ่นแรกๆ ก็ตามหาพระปากหวานให้เจอนะครับ แต่อย่าไปหลงคารมณ์ ท่านล่ะ เพราะท่าน ปากหวาน เหลือเกิน ฮิ.. ฮิ...ปากหวาน....

9. thao

:z16ได้ครับถ้าอย่างนั้น ผมคงจะต้องออกตามหาสัจธรรมของชีวิตอีกสักครั้ง....rabbit_run_awayตามหาพระปากหวานที่ว่า."เห็นอย่างไรพูดอย่างนั้น." ซึ่งน่าจะเป็นพระที่บวชอยู่กับหลวงพ่อท่าน...:z5แต่ชักสงสัยเสียแล้วซิครับ...ว่าเห็นเขาทำปลอมวัตถุมงคล ของอาจารย์ตัวเอง....กันให้เกลื่อน....แล้วทำไมไม่เห็นพูดอะไรออกมาเลย....หรือมีอะไรที่ทำให้พูดไม่ออก...หรือเปล่าครับ....:z1(แล้วเขาจะให้ดูวัตถุมงคลมั้ยเนี่ย....??)

10. kosabunyo

kosabunyo เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2005
    อยากมีส่วนร่วมจังต้องทามงัยนี้ครับ

11. หนึ่งเมืองมีน

หนึ่งเมืองมีน Active Member

15 กันยายน 2008
    086-3284667

12. พระวรากรณ์

พระวรากรณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2008
    ชมกันเล่นๆ..อย่าคิดมาก..

ขนาดไฟล์:
      22.8 KB
      เปิดดู:
      124
      ขนาดไฟล์:
      22.8 KB
      เปิดดู:
      128
  13. phasu

phasu สมาชิก

12 กุมภาพันธ์ 2009
    น้องใหม่ครับ

ได้อ่านความรู้ดีๆที่สมาชิกแบ่งบันให้ครับ
    สนใจวัตถุมงคลของหลวงพ่อ เลยไปแสวงหา
    มาไว้คุ้มครองตัวเองและครอบครัวบ้าง
    แต่ไม่แน่ใจจะ 100 % หรือไม่
    รบกวนพี่ๆช่วยพิจารณาให้ด้วยครับ
    บางอย่างราคาเกินความสามารถเหมือนกัน
    คงต้องค่อยๆสะสมไปเรื่อยๆครับ.

14. สนมลาว

สนมลาว Active Member

ยังจำกระทู้นี้ได้หรือเปล่าครับ ที่ผมเคยโพสท์เอาไว้ ความจริงก็จะค่อยๆเปิดเผยออกมา เรื่อยๆ ไม่ทราบว่าเพื่อนสมาชิกเคยเห็นกันหรือเปล่า เห็นใช้ชื่อ เอก(ท่อนใหญ่)หรืออะไรทำนองนี้แหละ ตอนนี้โดนลบออกไปแล้ว ไม่ทราบว่าลบเอง หรือโดนเว็บมาสเตอร์ลบเลยไม่ได้เอารูปมาให้ชม แต่ก็เป็นตระกูลเดียวกับที่ คุณท่าเกยเคยโพสท์ไว้
    http://palungjit.org/showthread.php?t=38726&page=52

ขออนุญาตินำรูปมาให้ชมอีกครั้ง มีดวงตาด้วยแต่เซฟรูปไว้ไม่ทัน

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 กุมภาพันธ์ 2009
  15. นารายชน

ช่วยตอบคุณPHASU ผมไม่ทราบว่าท่านได้มาจากใครนะครับ มันสมองดูง่ายตอบยาก เพราะมีสองขนาด ดาวแม่เนื้อหอม สวย ดูดี ดาวมงคล ดูดีมาก ดวงตามองทีความเก่าดูดีมาก ความเห็นของผมไม่ใช่ฟังเป็นยุตินะครับ คนอื่นอาจเห็นเป็นอย่างอื่นได้ เพื่อนสมาชิกสองคนที่กระทบกระทั่งกัน ก็รักกันไว้ครับ คนทำไม่ได้ปล่อย คนปล่อยไม่ได้ทำ คนทำบางคนทำอย่างเดียว เขาไม่ได้เล่นอินเตอร์หรอกครับ ทำอย่างเดียว หรอกขาย อ้างความน่าเชื่อถือ หากินบนความทุกข์ ยากของคนอื่น จับได้ไล่ทันก็โยนให้คนอื่น ในวงการน่ะเขารู้กันทั้งนั้น...แต่ยังมีอีกหลายประเด็นเผ็ด ร้อน โหดมันฮา รอเพื่อนๆช่วยออกความเห็นช่วยตัดสินอยู่นะครับ......

16. thao

555555 สุดยอดเลยครับ 55555 ชักอยากจะรู้จัก คุณมนัส123 เสียแล้วซิ ข้อมูลเยี่ยมเลยครับ...กล้าหาญชาญชัย...มากๆๆ ....ที่คุณบอกว่าเว๊ปที่ว่านั้นผมก็มีโอกาสได้ดู เหมือนกันแต่อย่างว่า ถูกลบออกไปแล้วจริงๆ ไม่รู้ว่าใครเป็นคนลบ สงสัยเจอใบสั่ง 55555 แต่ชื่อเขาแปลกจริงๆ เอก ท่อนใหญ่ 555555

17. นารายชน

ขอโทษคุณphaSu ครับดาวที่เลี่ยมกรอบพลาสติกน่าจะเป็นดาวมงคลนะครับแต่ดูเหมือนมีช่อชัยพฤกษ์(เขียนผิดขออภัย)อยู๋ด้านบนหรือแม่เนื้อหอม ไม่กล้าฟันธงครับ คุณPhaSuช่วยบอกให้ทราบจะขอบพระคุณยิ่ง ส่วนสมาชิกท่านใดมีความคิดเห็นอย่างไรก็ช่วยชี้แนะท่านphasu ด้วย ครับถึงวินาทีนี้ เล่นยากแล้วครับ

18. นารายชน

ถึง คุณ เอก ท่อนใหญ่ ไม่ทราบว่ารู้จักและได้ดาว ดวงตามาจากแถวหน้าวัดท่าเกย หรือจากแถววัดสนมลาวหรือ จากลูกศิษย์คนไหน อย่าไปอ้างว่ารู้จักนักจัดรายการล่ะเขาจะเสียหาย นะจะบอกให้ เอก กระล่อน .......

19. Youri_

Youri_ เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ได้เข้านาน เผลอแปปเดียว
    โพสเพียบเลยครับ มีทั้งเรื่องดี ทั้งเรื่องร้าย เลยนะเนีย

เริ่มจากพี่ URMA ครับ สชร มีปลาด้วย สวยจังครับ ผมขอพูดแบบลูกผู้ชายเลยนะพี่ urma

"ขอ" 555+

พี่ท่าเกยและพี่มนัสครับ เร็วมากครับพี่ สุดยอดครับ (ใครที่มันทำผิดโดนตอนแน่) เอ้ย..!โหดไปไหมเนีย อุอุๆๆ

ส่วน พี่เอก ท่อนใหญ่ เป็นใครหรือครับ สงสัยจังไม่ได้สงใสคำว่าเอกนะสงสัยคำว่าท่อนใหญ่ (สงสัยจะชอบ) อุ๋ยตัวเอง

สุดท้ายหวานไหมจ๊ะ

20. Youri_

Youri_ เป็นที่รู้จักกันดี

ส่วนพระของหลวงปู่ที่เกียวกับโชคลาภ ก็มีพระสิวลี ดาวทุกรุ่น เว้น..!ดาว รุ่นท่อนใหญ่นะ 555

ถ้าคุณไม่อยากได้สิงได คุณก็จะได้สิ่งนั้น โภคทรัพย์ต้องปลุกเสกด้วยใจที่ว่างและไม่ต้องการสิ่งใด ไม่มีความโลภนั้นเอง

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 กุมภาพันธ์ 2009