วัตถุมงคลยอดขลัง พลังเวทสุดมหัศจรรย์"หลวงพ่อผินะ ปิยธโร"

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 18 พฤษภาคม 2006.

1. ปืนใหญ่

ปืนใหญ่ สมาชิก

30 กรกฎาคม 2008
    ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ คนเรานะ มันก็เป็นซะอย่างนี้ เจตนาคุณมานฟ้องครับ ว่าคุณinnocenti หมายความว่าอะไร อยากรู้จังเรย ว่าตัวตนที่แท้จริงคุณเป็นเช่นไร ออกมาแต่ละครั้งไม่สร้างสรรค์เลยนะครับ หวังว่าผมคงไม่เข้าใจคุณผิดๆจนเกินไปนะครับ ตอนออกมาครั้งก่อนก็แสดงตัวตน...ออกมาครั้งหนึ่งแล้ว ตอนนั้นผมมองว่าความคิดคุณไม่สูงเท่าไหร่นะ
    แต่มาวันนี้ผมกลับได้เห็นได้รู้ว่าความคิดคุณนั้น เตี้ยกว่าที่ผมคิดเยอะมากๆ ฮ่าๆ อย่าดูถูกสติปัญญาคนอื่น....อย่าคิดว่าคนอื่นจะมีสติปัญญาเหมือนตัวเอง และอย่าเที่ยวบอกใครๆนะว่าคุณยอดรักไม่เป็นมะเร็ง......ฮ่าๆๆๆๆ(คนละเรื่องหรือป่าวนี่ แต่มานฟ้องความคิดคนพูดนะครับ)
    แต่ก็ต้องขอบคุณด้วยนะที่ออกมาโพสแบบนี้ เลยทำให้รู้ว่ามีคนเฝ้าคอยดูอยู่ และพร้อมเสมอที่จะชี้แนะคนที่ไม่สร้างสรรค์แบบนี้อีกว่าอย่าทำครับ อย่าทำ หากคุณไม่ได้มีเจตนาประสงค์ร้ายก็รีบออกมาชี้แจงซะด้วยนะครับ ที่นี่มีแต่คนรักหลวงพ่อท่านจริงๆนะจ้า

2. Youri_

Youri_ เป็นที่รู้จักกันดี

เกิดเป็นคนนั้นดีจังเลย จะดีจะเลยเลือกได้สบายเลย คนดีๆต่อไป

คนชั่วก็ชั่วต่อไปนะครับ รถยังกลับได้แต่คนแม่งไม่ยอมกลับ ชั่วเยอะๆเลย จะได้มีคนชื่นชมว่า ตัวเงินตัวทองเยอะๆ(รู้หน่าว่าไงก็ไม่รู้สึกถือว่าดุเป็นทำเนียมแล้วกัน) 555+

3. สนมลาว

สนมลาว Active Member

อ๋อเล่นแบบในหนังสือนี้ชัวร์ไช่ไหมครับ...ผมไม่รู้ว่าคุณไปเอาหนังสือมาจากไหน...แล้วคุณรู้ได้อย่างไรว่าชัวร์...ในเมื่อคุณยังไม่เห็นของเลย....มันจะเชียร์กันจนออกนอกหน้าเกินไปหรือเปล่าครับ....เพราะเคยได้ยินเพื่อนสมาชิกในเว๊ปเล่าให้ฟังว่าก็ไอ้กลุ่มที่ทำหนังสือนี้ออกมาเป็นกลุ่มเดียวกันกับที่แอบไปขนวัตถุมงคลมาจากเจ้าอาวาส จนต้องไปทวงคืนมา แต่ก็ไม่รู้ว่าคืนหมดหรือครบ หรือเปล่า......ในเมื่อเขายังกล้าแอบขนของหนีเจ้าอาวาสไป แล้วเขาจะไม่กล้ารีบทำปลอมออกมารอไว้เชียวหรือ........
    ผมก็ยอมรับว่ารูปที่เอามาให้ดูนั้นเป็นรูปแบบ ทรง พิมพ์ ที่เป็นวัตถุมงคลที่หลวงพ่อผินะท่าน เคยสร้างไว้ แต่การที่จะออกมาบอกว่าของที่ทำออกมาคล้ายกับในรูปที่ให้ดู ชัวร์หรือไม่นั้น......มันไม่มีใครตอบไม่ได้หรอกคุณ....นอกจากเป็นกลุ่มแก๊งเดียวกันที่รู้กันอยู่ว่าเป็นของที่พวกกันทำขึ้นมา.....เลยรีบเชียร์กันใหญ่
    <O:pเรื่องวัตถุมงคลที่คุณออกมาแทงกั๊กนั้น เหมือนกับมีเพื่อนสมาชิกเคยออกมาคุยกันไปแล้วครั้งหนึ่งที่ว่าหลวงพ่อท่านอยู่ที่ท่าเกยมานานย่อมจะมีวัตถุมงคลที่ท่านสร้างไว้แน่นอน แต่เท่าที่ทราบกันดีอยู่คือมีกลุ่มนายทุนที่ชื่อเสียงไม่ค่อยเป็นที่ยอมรับกันเท่าไหร่เข้าไป แล้วเริ่มมีของแปลกๆออกมาอาละวาด เลยทำให้เป็นปัญหากันซึ่งของแท้ ของจริงย่อมมีแน่นอนอยู่แล้ว.....หากคุณสงสัยทำไมไม่ถามศิษย์ แถวนั้นดูถ้ามีตังค์ก็ขับรถไปดูให้ชัวร์เลยหรือในเว๊ปก็ยังมีสมาชิกที่ใช้ชื่อว่าอยู่แถวนั้น เช่น คุณท่าเกย หรือคุณเด็กบึง หรืออื่นๆทีเขาไม่เปิดเผยสถานที่ ซึ่งถ้าคุณออกมาถามแบบสุภาพ ผมเชื่อว่าจะมีคนตอบคำถามคุณอย่างชัดเจนแน่นอน ไม่ไช่แทงกั๊กแบบนี้ เพราะถ้าคนที่ไม่เข้าใจตีความไปในทางที่ไม่ดี มันจะเสียหายนะครับคุณ อย่าไร้เดียงสาเหมือนชื่อเลย หัดมีน้ำใจนักกีฬาหน่อย ไม่ใช่จะเชียร์เฉพาะของที่กลุ่มตัวเองมีอย่างเดียวของกลุ่มอื่นเล่นแทงกั๊กไว้ใครเข้าใจอย่างไรชั่งมัน.....<O:p
    สงสัยจะโดนล้างสมองไปแล้ว.......<O:p

4. อารยชน

อารยชน Active Member

คือจะเป็นอย่างนี้หรือเปล่าครับคุณเซนตุคือกลัวคนอื่นเขาจะได้ดีแล้วทนไม่ได้...ไม่อยากเชื่อนะครับว่าจะมีคนอย่างคุณอยู่ในเว๊ปนี้ด้วยก็ไม่ทราบนะครับคนที่เขาคบกับคุณเขาจะมีนิสัยเหมือนกันหรือเปล่าแสดงว่าพวกคุณเองก็ไว้ใจกันไม่ได้หรอกครับ....เขาถึงให้ความจริงใจคุณขนาดนี้หรือว่าคุณเห็นเขากำลังจะได้ดีแล้วคุณจึงโชว์พาวเว่อร์...เชื่อผมเถอะถ้าเขารู้ว่าคูณนิสัยแบบนี้เขาไม่คบคุณหรอก...นอกจากคนนิสัยเหมือนคุณ..คุณแคบศักดิ์

5. จีวอน

จีวอน สมาชิกใหม่

13 สิงหาคม 2008
    น้องใหม่ครับ เพิ่งมาศึกษาหลวงพ่อผินะ รู้สึกชอบครับ เพิ่งไปเช่ามาที่อยุธยา แต่ลงรูปไม่เป็น แต่คิดว่าน่าจะเป็นของปลอมครับ

6. จีวอน

เท่าที่ได้อ่ามาในบอดตั้งแต่หน้า 1 เห็นพี่ ๆ ว่าที่พันทิพย์งามวงศ์วานเป็นแหล่งปลอมวัตถุ ฯ หลวงพ่อผินะ ผมไปเดินดูมีอยู่ร้านหนึ่งที่ชั้น 6 มีวัตถุมงคลหลวงพ่อผินะ มีหลายรายการ ประมาณ 7 - 8 รายการ กระผมขอทราบหน่อยครับว่า ท่านใดเคยไปเยี่ยมชมบ้าง
    ร้านดังกล่าวอยู่ในกลุ่มที่เรียกว่าปลอมพระหรือเปล่าครับ ขอให้ผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ

7. อารยชน

แคบ...คือส่วนที่ไม่กว้าง...เป็นลักษณะนาม...ศักดิ์...คือศักดิ์ศรี...แคบศักดิ์คือศักดิ์ศรีแทบไม่มีเลย..ถ้าไปรวมกับคำนามคำว่าใจ..ก็จะเป็นใจแคบ...ถ้ารวมกับคำว่าคนก็จะเป็นคนใจแคบ..จริงแล้วถ้าคูณแน่ใจว่าเป็นของปลอมก็พาตำรวจไปจับเลยจะดีกว่าบอกท่านว่าทำให้ของปลอมอย่างคุณเสียหาย..เขาจะได้รู้ว่าของปลอมแจ้งจับของจริง...มีของปลอมเยอะซิ..!....คุณแคบศักดิ์

8. จีวอน

ผมไม่คิดว่าคุณอารยชนเข้าใจอะไรผิดหรือเปล่า คุณหน้าจะเปลี่ยนชื่อเสียใหม่ดีกว่าครับ คุณอารยชน ผมว่าผมได้ได้กวนใคร คำตอบของคุณทำให้กระผมกระจ่างมากกับคำว่าอารยชน

9. สนมลาว

สนมลาว Active Member

โอ้โฮ มาแรงแซงทางโค้ง เลย เข้ามา 3 โพสท์ชน แหลกเลยนะครับ สงสัยเปลี่ยนชื่อมาชนโดยเฉพาะ อดลนทนไม่ไหวกลัวสะต๊อกจะเสีย.....อุตส่าห์ปั๊มไว้ตั้งเยอะ.....5555555555555555555
    ถ้าจะชนก็ไม่ต้องวางฟร์อมถามเรื่องโน้นเรื่องนี้ไปดึงคนอื่นเขาให้จมไปด้วยหรอก.........เขาเดานายออก....อีวอน.....55555555<O:p</O:p

10. thao

thao เป็นที่รู้จักกันดี

:z3:z3:z3สงสัยจะเล่นไม่เลิกตอบก็ไม่มีคนตอบแยกร่างไปเรื่อย:z1:z1นอนรอก่อนดีกว่าเดี๋ยวโดนลูกหลง..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 สิงหาคม 2008
  11. อารยชน

พี่คงไม่ได้ว่าน้องจีวอนหรอก...แต่น้องคิดผิดนะ...แคบศักดิ์หมายถึงอินโนเซนตุ...พี่ไม่ได้อ้างอิงข้อความเดิมจ๊ะ..น้องต้องอ่านหน้าที่54ให้เข้าใจก่อนเป็นเรื่องวัตถุมงคลที่ออกจากท่าเกยจ๊ะ....ถ้าแคบศักดิ์เขาคิดว่าพระเนื้อดินเผาและลูกตาปลอมก็ให้เขาพาตำรวจไปจับเลยไม่ได้หมายถึงน้องหรอกจ๊ะ...อย่างนี้แคบศักดิ์หัวเราะตายเลย...พี่จะไปกัดน้องที่ให้ข้อมูลข่าวสารได้อย่างไรล่ะครับ

12. Youri_

Youri_ เป็นที่รู้จักกันดี

ใจเย็นๆครับ ค่อยๆพูดค่อยจากันดีกว่าครับเพราะบางครังบางโพสกำลังถามอยู่อีกโพสกำลังจะตอบ และอีกคนก็เข้ามาถามพอดีและดันเข้าเรื่องเดียวกันแล้วมันก็อาจมีการเข้าใจผิดกันได้

ใจเย็นนะ P'จีวอน

แต่ผมมีความลับบอกอย่างนึงนะครับ

ผมรักจีวอน 555+ดาราหน่ะ อย่าตกใจไปครับ

ไม่มีอะไรในกอไผ่ อย่าเพิงวู่วามครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 สิงหาคม 2008
  13. sembay

sembay เป็นที่รู้จักกันดี

ฮ่า ฮ่า ฮ๋า ถามตอบกันไป ขึ้นหน้าใหม่งงซะงั้น จีวอนครับคุณชนเค้าไม่ได้ว่าคุณเลยนะครับ เค้าพูดถึงคุณแคบอยู่ ลองกลับไปอ่านกระทู้ดีๆครับ อยากได้ของหลวงพ่อต้องทำดีเยอะๆครับ ศรัทธาหลวงพ่อให้มาก ท่องคาถานะเตฯเป็นประจำเดี๋ยวหลวงพ่อมาหาเอง วันนี้ก็เพิ่งได้เหรียญรุ่นแรกพิมพ์เล็กมาครับราคาเหมือนได้เปล่าแค่ 2บาท เจ้าของไม่รู้ว่าเป็นพระอะไร ฟลุกครับ วันหยุดนี้ต้องไปทำบุญที่วัดซะแล้ว

14. เบบี้บอย

เบบี้บอย Active Member

3 มิถุนายน 2008
    .

ขนาดไฟล์:
      784.3 KB
      เปิดดู:
      113
      ขนาดไฟล์:
      655.9 KB
      เปิดดู:
      87
  15. จีวอน

ต้องกราบขออภัยอย่างงาม ๆ ที่เข้าใจผิดพี่อารยชนที่เข้าใจผิด ก็พี่เล่นไม่บอกนิครับว่าตอบใคร ขอโทษอีกครั้งครับ

16. เด็กบึง

เด็กบึง Active Member

24 กรกฎาคม 2008
    สงบลงแล้วนะครับมาพูดคุยและมาชมพระของหลวงพ่อต่อกันดีกว่าครับ

ขนาดไฟล์:
      81 KB
      เปิดดู:
      143
      ขนาดไฟล์:
      80.8 KB
      เปิดดู:
      143
  17. ตาเล็ก

ตาเล็ก Active Member

ผมเป็นอีกคนนึงที่สัตธาหลวงพ่อผินะ เห็นมี Web นึงลงประกาศขายพระปิดตาเนื้อปรอท ระบุว่าหลวงพ่อท่านสร้าง อยากทราบว่าท่านสร้างด้วยหรือครับ ลองดูกัน http://www.bbznet.com/scripts2/view.php?user=kaoaor&board=12&id=339&c=1&order=numtopic อยากรู้ครับ

18. thao

thao เป็นที่รู้จักกันดี

;aa43น่าจะปลอดภัยแล้ว เลยเอามาโชว์มั่ง..แฮะๆ;hi2

19. เด็กบึง

เด็กบึง Active Member

24 กรกฎาคม 2008
    พระคุณthaoสวยครับพิมพ์ชัดดี

20. เบบี้บอย

เบบี้บอย Active Member

3 มิถุนายน 2008
    กะลาตาเดียวแกะราหู ๓ ด้าน ภายในบรรจุผงไม้มงคล ๙ ชนิดที่เหลือจากการทำดาวมงคลรุ่นสุดท้ายผสมแร่อาถรรพ์ที่แม่เหล็กดูดติด..

ขนาดไฟล์:
      978 KB
      เปิดดู:
      165
      ขนาดไฟล์:
      980.3 KB
      เปิดดู:
      189
      ขนาดไฟล์:
      960.3 KB
      เปิดดู: