วัตถุมงคลยอดขลัง พลังเวทสุดมหัศจรรย์"หลวงพ่อผินะ ปิยธโร"

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 18 พฤษภาคม 2006.

1. orga

orga Active Member

20 กรกฎาคม 2008
    ด้วยความเคารพครับ
    ตัวผมเองมีความนับถือหลวงพ่อผินะท่านมากครับ มีวัตถุมงคลของท่านไช้ไม่มากครับ
    และผมก็ได้ติดตามอ่านเรื่องราวของหลวงพ่อท่านในเวปนี้มาเรื่อยๆ
    มาบัดนี้ผมมีความสงสัยอยากขอความกรุณาพี่ๆทุกท่านครับ

คือผมอ่านดูบางกระทู้มีพี่บางท่านได้นำบางส่วนของหนังสือประวัติท่านมาเผยแพร่
    แต่ก็เป็นแค่บางส่วน
    ผมจึงอยากขอความกรุณาพี่ๆลูกศิษย์หลวงพ่อที่มีประวัติที่ละเอียดมากๆของท่าน คือ ผมอยากจะได้เพื่อนำมาอ่าน ผมจะต้องทำยังไงครับ

ผมพอจะเข้าใจตามที่พี่บางท่านบอกว่าการที่จะนำประวัติไปเผยแพร่นั้นกลัวว่าจะเป็นดาบสองคม

แต่ก็อยากขอความกรุณาพี่ๆได้โปรดเมตตาผมเหอะครับ ตัวผมเองอยู่จ.ขอนแก่นครับเคยขับรถไปกราบสังขารท่าน รวมทั้งไปแก้บนท่าน(เคยบนขอไห้ท่านช่วยเรื่องสุขภาพ)มาประมาณ หกครั้ง ทุกครั้งที่เข้าวัดท่านก็รู้สึกดีครับ

และประวัติหรือหนังสือที่มีเรื่องราวของท่านผมจะซื้อมาดูทุกเล่ม แต่ก็ผิดหวังทุกเล่มครับผมจึงอยากขอความกรุณาพี่ๆลูกศิษย์ของหลวงพ่อท่าน

พอจะเมตตาแบ่งไห้ผมบ้างได้ไหมครับ ทุกวันนี้ผมติดงานอยู่คับเลยไม่ค่อยได้ถวายกระทิงแดงกับบุหรี่กรุงทองไห้ท่าน แต่ก็อาศัยสวดมนต์ก่อนนอนแล้วอุทิศบุญไห้ท่าน

ด้วยความเคารพครับ ผมขอความกรุณาพี่ๆได้โปรดบอกผมทีนะครับว่าผมต้องทำอย่างไรถึงจะได้ประวัติโดยละเอียดของหลวงพ่อผินะท่าน ขอความกรุณาพี่ๆเมตตาผมด้วยนะครับ

2. orga

และผมขอเล่าประสบการณ์นิดหน่อยครับ
    วัตถุมงคลชิ้นแรกของหลวงพ่อผินะที่ผมได้มาคือดาวมหามงคลครับไช้มาเกือบปีผมก็เริ่มหารูปท่านมาตั้งถวายบุหรี่กับกระทิงแดง(ช่วงนั้นยังไม่เป็นที่โปรดปรานที่ทำงานครับ)แล้วก็ขอท่านว่าถ้าพอจะมีบุญวาสนาขอไห้ได้ดาวอาถรรพ์ของท่านมาไช้
    บังเอิญหมาฝรั่งที่บ้านตกลูกมาคนมาขอแบ่งถึงบ้าน และขอแบ่งในราคาที่พอดีกับดาวหยดน้ำเล็กเลยครับ

พอผมได้เงินแล้วก็กลัวของปลอมซิครับเพราะของปลอมเยอะมากๆครับ
    ผมเลยจุดธูปบอกหลวงพ่อท่านหากว่าดาวหยดน้ำเล็กที่ผมกำลังจะไปเอาเป็นของแท้ของหลวงพ่อมีวัตถุอาถรรพ์ผสม มีฤทธิ์ สามารถบนบอกได้ ขอไห้มีนิมิตรบางอย่างมาบอกลูกด้วย

พอผมอธิษฐานจบ มีลมพัดมาวูบหนึ่ง พัดมาแบบไม่เป็นธรรมชาติ มันพัดมาเหมือนกับเป็นลูกกลมๆ ไม่ไหญ่มากอัดเข้าที่หน้าผากผม ทั้งที่ห้องผมไม่ได้เปิดหน้าต่างกับประตูไม่ได้เปิดพัดลม ผมขนลุกแล้วรีบปักธูป ควบรถไปสระบุรีอย่างเร็วครับ

วันแรกที่ได้มากลับมาถึงบ้านลูกน้องของคนที่ทำธุรกิจด้วยกันแต่ไม่ถูกกับผม ประมานว่าเคืองกันมากครับ มันเข้ามาคุยกับผมแบบว่าพูดดีมากๆครับ งงเลย

จากนั้ชีวิตก็เริ่มเปลี่ยนไปในทางที่ดีมากขึ้น ดาวดวงนี้ผมเอาไปจับขอบทองแล้วครับ

ด้วยความเคารพครับที่เล่ามาทั้งหมดนี้เรื่องจริงไม่มีเสริมแต่งไดๆทั้งสิ้น ถ้าเป็นพี่ๆที่มีดาวอาถรรพ์ไช้จะรู้ได้เองจริงๆครับ ว่าไม่ได้กล่าวเกินจริง

ด้วยความเคารพครับ ผมขอความกรุณาพี่ๆที่มีประวัติหลวงพ่อท่านได้โปรดบอกผมทีนะครับว่าผมต้องทำอย่างไรถึงจะได้มาครับ เมตตาผมทีนะครับ สาธุ สาธุ

3. orga

ฮือๆๆ เงียบเลย

ไปไหนกันหมดแล่ว

พี่ๆครับ แบ่งผมเถิดครับ ได้โปรดๆ

แล้วอีกข้อหนึ่งผมขอความกรุณาพี่ๆที่มีความรู้ช่วยเมตตาตอบข้อสงสัยไห้ผมทีนะครับเพราะผมคิดว่ามีคนที่ต้องมีคนที่คิดมาก...แบบผมแน่ๆครับ จะได้เป็นวิทยาทานด้วยครับ จะเป็นพระคุณอย่างสูง

ผมอยากถามว่าผมไช้เครื่งรางของหลวงพ่อ ผินะ แต่ไส่กระเป๋าสะพายไว้ และที่คอก็ไช้พระของเกจิท่านอื่น ผมอยากจะถามว่าจะไช้ร่วมกันได้ไหมครับ

เพราะบางทีผมก็ได้ยิน+ได้อ่านมาว่าเครื่องรางของหลวงพ่อ ห้ามเข้าไกล้พระเครื่องอะครับ

ตอนนี้เลยแบ่งไช้ครับ บางทีแขวนพระ
    บางทีไช้เครื่องราง

แต่มีบางวันผมอาราธนาไปคู่กัน ก็เมตตาแรงดีมากครับ(พระที่ผมไช้คู่กันเป็นของหลวงพ่อ สงวน วัดไผ่พันมือครับ)

ผมขอความกรุณาพี่ๆที่มีความรู้ เมตตาตอบผมทีนะครับ

และด้วยความเคารพครับ ผมอยากอานอยากศึกษาประวัติท่านจริงๆครับ

4. อารยชน

อารยชน Active Member

ตอบคุณยูริว่า....ถ้าคุณอยากได้เนื้อผงค่าบูชาคงฟรีครับเพราะถือว่าคุณศรัทธาแต่ค่าส่ง20000บาทคุณจะOK.หรือเปล่า...(ล้อเล่น..นะครับ..ไปคุยกับพี่เขาเอาเองแล้วกันถ้าดูเป็นการค้าขายเกินไปก็จะดูไม่ดี...ใช่ใหมครับเพื่อนๆ)จริงแล้วก็เป็นเนื้อดินเนื้อว่านราคาคงอยู่ที่ความพอใจนะครับคุณ...แหมได้ข่าวว่าคุณก็มีของดีเยอะนี่ครับ
    .....คุณเกอมอง(เรียกผิดขออภัย)หลวงพี่สมกับหลวงพี่ยศเป็นคนคนเดียว....ตอนนี้ท่านคงแอบจำพรรษาปลีกวิเวกอยู่ที่ไหนสักแห่ง....ท่านชอบธรรมชาติและชอบหลบเซียน...ทำไมถึงต้องเอาของคืนท่านด้วยล่ะครับ!...สงสัย..!
    คุณออก้า....คงต้องติดต่อพี่บางคนที่เขามีเป็นการส่วนตัว....ถ้าเหตุผลเพราะศรัทธาก็ได้แน่หรือว่าอย่างไรล่ะเพื่อนๆ...ความศรัทธาดีกว่าการทำลายเยอะ......เดี๋ยวเพื่อนๆเขาคงจัดให้ครับ
    วันนี้มีตะกรุดให้ชม4ดอกทำขึ้นที่วัดสนมลาว...คนทำเป็นพระเป็นไม้ใกล้ฝั่งแล้ว(คือหลวงพ่อผินะท่านสั่งให้ทำนะครับ...ไม่ใช่ทำขึ้นเอง....ส่วนหลวงพ่อจะให้ใครทำอีกบ้างไม่ทราบ)....ถัดมาเป็นดอกไม้...ก็ขอมอบความสดชื่นให้เพื่อนๆทุกคนครับ!

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      210.4 KB
      เปิดดู:
      382
      ขนาดไฟล์:
      501 KB
      เปิดดู:
      180
  5. urma

urma เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2007
    ผ้าแบบนี้น่าจะหายาก....ติชมได้ครับ
    จาสวดก้อไม่ว่ากัน..เพราะชินแล้ว...

ขนาดไฟล์:
      762.2 KB
      เปิดดู:
      322
  6. sembay

sembay เป็นที่รู้จักกันดี

ดวงตาเพิ่งได้มาไม่รู้จะโดนหรือเปล่า

ขนาดไฟล์:
      57 KB
      เปิดดู:
      219
      ขนาดไฟล์:
      57.5 KB
      เปิดดู:
      202
  7. orga

ขอบคุณมากๆครับ พี่ ชน

คิดว่าจะไม่มีคนตอบซะแล่ว

ขอบคุณครับผม

8. apanuwat

apanuwat เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2007
    รูปงาน

รูปวันงานทอดผ้าป่าครับ ช่วงเช้าๆ พอดีอยู่ไม่ได้จบงาน

ขนาดไฟล์:
      93.6 KB
      เปิดดู:
      227
      ขนาดไฟล์:
      111.2 KB
      เปิดดู:
      259
      ขนาดไฟล์:
      106.9 KB
      เปิดดู:
      222
      ขนาดไฟล์:
      99.5 KB
      เปิดดู:
      203
      ขนาดไฟล์:
      95 KB
      เปิดดู:
      210
      ขนาดไฟล์:
      93.1 KB
      เปิดดู:
      199
      ขนาดไฟล์:
      103.4 KB
      เปิดดู:
      188
      ขนาดไฟล์:
      75 KB
      เปิดดู:
      197
  9. apanuwat

apanuwat เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2007
    เพิ่มเติมครับ ง่วงมากครับ ไว้มาเล่าสู่กันฟังอีกทีครับ วันนี้ชมรูปกันไปก่อน:z12

ขนาดไฟล์:
      106.7 KB
      เปิดดู:
      196
      ขนาดไฟล์:
      94.3 KB
      เปิดดู:
      188
  10. thao

thao เป็นที่รู้จักกันดี

:z13:z1เสียดายมากเลยครับ.........กะว่าจะไปร่วมทำบุญด้วยดันมาป่วยซะได้.......ไข้หวัดเล่นงานเอาแย่เลย..ท่านใดที่ได้ไปร่วมงานช่วยเล่าให้ฟังหน่อยครับ....แบบว่าอยากรู้ง่ะ..;17;17

11. หนุ่มภาชี

หนุ่มภาชี สมาชิกใหม่

24 กรกฎาคม 2008
    ผมมีอยู่สองชิ้นครับ เป็นเหรียญปางประทานพร ปลายเหรียญแหลม ขอบเหรียญยัก ๆๆ เป็นพระพุทธเจ้ายืนบนดอกบัว ปางประทานพร บริเวณด้านล่างของฐานบัว มีอักษรพิมพ์คำว่า รุ่น ๑ (เลขไทย) ด้านข้างเป็นพญานาค 2 ตัว ส่วนด้านหลัง เป็นรูปเจ้าแม่กวนอิมยืนแบบอ่อนช้อย บนดอกบัว ใต้ดอกบัว มีผลส้ม 1 ลูก มีใบส้ม 2 ใบ ด้านข้างของเจ้าแม่กวนอิม ซ้ายมือของเจ้าแม่กวนอิม เป็นพญานาค ขวามือของเจ้าแม่กวนอิม เป็นมังกร (ไม่ได้ขด) โดยส่วนหัวของมังกร และพญานาค อยู่ด้านล่างเหรียญตรงฐานดอกบัว โดยเหรียญดังกล่าว ผมมี 2 เหรียญนะครับ เป็นเนื้อทองแดงรมดำ 1 เหรียญ เนื้อเงิน 1 เหรียญ โดยผมได้มาสมัยที่ผมยังเรียนมัทธยมอยู่ (ได้โดยบังเอิญ) ตอนที่ติดตามคนข้างบ้านไปหาท่าน (คนส่วนมากสมัยนั้นไปหา เพื่อของเลขเด็ดอะครับ) ตอนที่ไปพบท่าน ท่านน่าเคารพมาก ใจดี ตอนนั้นวัดยังเป็นสำนักสงฆ์อยู่ ผู้คนที่เข้ามา มีน้อยมาก สิ่งปลูกสร้าง ยังไม่ค่อยมี มีแต่ที่ท่านอยู่เป็นไม้ ผมเห็นท่านทำพระ แล้วใส่กระด้งแบน แล้วตากผึ่งลมแดดอยู่บนแท้งน้ำ แยะมาก แต่ก็ไม่ได้สนใจ จนท่านบอกว่า เชื่อไหมว่าทรายไม่เข้าตาถ้าใส่หรือเท หรือโปรยไปในตา ผมไม่เชื่อ แต่ท่านบอกว่า ท่านจะทำให้ดู แต่ต้องร่วมบุญซื้อปูนสร้างเสนาสนะ ผมโอเค ท่านทำให้ดู ก็เป็นจริงอย่างท่านบอกทุกอย่าง ผมจึงแพ้ท่าน โดยยอมร่วมบุญซื้อปูนไป แต่จำไม่ได้ว่า เท่าไหร่? เพราะ 20 กว่า ปีมาแล้วนะ ขาจะกลับ ท่านจึงให้พระอย่างที่เล่าให้ฟังตอนต้นนะครับ มา 2 องค์ โดยเฉพาะองค์เนื้อเงิน ท่านเลี่ยมพลาสติเรียบร้อยแล้ว เห็นท่านหยิบมาจากในย่ามอะครับ แล้วว่าคาถาส่งให้กับมือเลย
    ส่วนประสบการณ์ก็มีนะครับ เพราะตอนไปเที่ยวที่เกาะสมุย ผมเกิดอุบัติเหตุ มอเตอร์ไซค์ แหกโค้งตอนลงจากเขา ชนที่กั้นเหล็กที่โค้งไปกับถนน แล้วรถก็ล้มทับที่ขา ตรงที่ทับ บอกได้เลยว่า เป็นท่อไอเสีย ซึ่งรถวิ่งมาเป็นชั่วโมง ๆ ขึ้นเขา ลงเขา บอกได้เลยว่า ท่อไอเสีย ร้อนมาก ๆๆๆ แต่บริเวณขาของผม ไม่เป็นไรเลย ได้ยินเสียแต่ ฉี่ ๆ ๆๆๆๆ อะไรโดนของร้อนสักอย่าง บาดแผลไม่มีสักกะนิด
    อีกนิดนะครับอยากเล่าให้ฟัง ตอนสมัยนั้น คนถูกหวยกันมาก ที่แน่ ๆ ท่านไม่ค่อยให้หรอก แต่บางครั้ง ก็เหมือนกับให้เป็นปริศนา เช่นท่านจะพูดคำว่าอยากได้นักหรืออ้าว "นกกระจาบคาบปฏิทิน" อย่างนี้เป็นต้น แต่อย่าเอาไปตีเป็นเลขล่ะ เพราะนั้น มัน 20 กว่าปีมาแล้วนะ ผมไปมาหลายครั้ง ส่วนใหญ่ตอนเด็ก ๆ ก็จะติดรถเขาไปครับ (เที่ยวมากกว่า) ถามผู้รู้อีกสักนิด จริง ๆ ผมก็อ่านหนังสือประวัติท่านมากนะครับ เพราะบังเอิญเห็นขาที่พันทิพย์พอดี อ่านไป อ่านมา ผมยังไม่เคยเห็นเหรียญที่ว่า ที่หนังสือเล่มไหน ๆๆ ลงให้เห็นสักที เหรียญแบบที่ผมมีนะครับ ยังไม่เคยเห็นเล่มไหน หรือเวป ไหนลงให้เป็นเลยจริง ๆ แต่พอเอาให้เซียน หรือคนที่เล่นสายนี้โดยตรง เขาจะรู้ ขอเช่าหลายหมื่น เหมือนกัน แต่ก็ไม่ได้ตัดสินใจนะครับ เพราะว่า ยังมีทรัพย์พอที่จะทำบุญอยู่ ส่วนมาก ปัจจัยที่ได้จากการปล่อยพระ ผมไม่ค่อยได้ใช้หรอก ทำบุญหมด ก้อขออนุโททนาบุญกับทุกคนด้วยนะครับ

12. เด็กบึง

เด็กบึง Active Member

สวัสดีครับ เข้ามาทักทายศิษย์ อ.นะ ทุกท่านครับ

13. เด็กบึง

ลงรูปไม่ได้ครับช่วยบอกด้วยครับ

14. เบบี้บอย

เบบี้บอย Active Member

3 มิถุนายน 2008
    ..

ขนาดไฟล์:
      985.1 KB
      เปิดดู:
      188
      ขนาดไฟล์:
      973.1 KB
      เปิดดู:
      195
  15. urma

urma เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2007
    แบบนี้ยังโดนสวดเก๊....แล้วจะให้เล่นแบบไหน.......ครับเจ้านาย.....;36

ขนาดไฟล์:
      103.6 KB
      เปิดดู:
      205
      ขนาดไฟล์:
      102.5 KB
      เปิดดู:
      203
  16. เด็กบึง

รูปหลวงพ่อครับ

ขนาดไฟล์:
      188.5 KB
      เปิดดู:
      294
      ขนาดไฟล์:
      142 KB
      เปิดดู:
      247
  17. das999

das999 เป็นที่รู้จักกันดี

มีรูปผมอยู่ด้วย ;aa17

18. เด็กบึง

ผมมีหนังสือที่หลวงพ่อนะได้ทำตอนที่ท่านอยู่ท่าเกยจึงนำมาๆห้ทุกท่านได้อ่านกันครับ

ขนาดไฟล์:
      4.3 MB
      เปิดดู:
      888
      ขนาดไฟล์:
      10.3 MB
      เปิดดู:
      765
  19. thao

(good)ดีจังเลยครับ...หนังสือเล่มนี้น่ะ....ถ้าจะกรุณาโพสท์หลายๆหน้าหน่อยจะเป็นบุญกุศลต่อเพื่อนสมาชิกมากๆเลยว่าไหมครับ....;ปรบมือ;ปรบมือ;ปรบมือ

แต่ว่าเด็กบึงไหนเนี่ย....บึงสามพันหรือบึงพระลานชัย...5555555 อ่ะล้อเล่งๆ...;17;16:z3

20. thao

;14(one-eye) รูปคุณอยู่ตรงไหนครับ......อย่าบอกนะว่าที่ห่มจีวรอยู่น่ะ....555555555;2;2;2