วัตถุมงคลครูบาคำเป็งอิทธิมหาพลังดูดบูชาร่วมสร้างวัดมะค่างาม(ไว้อาลัย อ.โคมฉาย#324)

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 21 มกราคม 2008.

1. kali

kali เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2012
    คนแรกประเดิม. สิ้นสุดวันไหนคับ
    567.89

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กรกฎาคม 2012
  2. omoshiroi

omoshiroi เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2010
    ขอบพระคุณท่านkali ที่เข้ามาประเดิม 567.89
    เลขสวย เข้าใจคิดนะท่านนะ

ท่านใดจะมาร่วมบุญด้วยการเรียงเลขสวยๆต่อจากท่านkaliก็ไม่ต้องเกรงใจนะคร้าบบ

ทำบุญกับหลวงปู่ช่วยค้ำชูพระศาสนา
    เอาปู่ชูไปบูชาชาติดบ้านร้านค้าดึงดูดคน
    หากินเจริญไวสะดวกสบายไม่ขัดสน
    มีปู่ชูไว้สักตนช่วยดูแลคนทั้งครอบครัว

บ๊ะ..มันลงกลอนพอดีเลยแฮะ

มาเลยจ้ามาไวไว(เหมือนหนังขายยายังไงไม่รู้เนอะ ฮี่ๆ)
    .
    .

3. kali

รบกวนระบุวันสิ้นสุดด้วยครับ ไม่ได้เข้ามาดูบ่อยๆ

4. omoshiroi

น่าจะปิดวันพฤหัสฯที่2 สิงหาคม เพราะพรุ่งนี้เย็นผมอาจไปต่างจังหวัดหลายวันคงจะกลับมาประมาณนั้นหรือหลังวันเข้าพรรษาครับ

5. เจ๊๊ยบ

เจ๊๊ยบ Active Member

28 มิถุนายน 2011
    ขอร่วมด้วยค่ะ599.99บาทค่ะ

6. omoshiroi

ขอบพระคุณมากครับ ท่านwarakan ที่ตามมาร่วมบุญกันอีก เจตนาที่จะสร้างบารมีกับหลวงปู่มั่นคงดีแท้ ครั้งนี้ถ้าท่านชนะประมูลได้บุญใหญ่(**วิหารทาน)กองนี้ไปครอบครองพร้อมปู่ชู ผมจะสมนาคุณท่านเป็นกรณีพิเศษ

บุญหรือกุศลกรรมเท่านั้นแหละหนอที่จะเป็นที่พึ่งของเราทั้งปัจจุบันและในภาคหน้า สาธุ

** http://www.sil5.net/index.asp?catid=4&contentID=10000004&getarticle=57&title=%CD%D2%B9%D4%CA%A7%CA%EC%E3%B9%A1%D2%C3%CA%C3%E9%D2%A7%C7%D4%CB%D2%C3%B7%D2%B9
    .
    .
    ท่านที่ชนะประมูลให้โอนเงินไปที่
    พระเป็ง โชย ฐิตปัญโญ

บัญชี ออมทรัพย์
    ธ.กสิกรไทย สาขาคลองลาน กำแพงเพชร
    หมายเลขบัญชี 284-2-62625-3

แล้วส่งหลักฐานพร้อมที่อยู่มาให้ผมเพื่อจัดส่งให้ต่อไป ส่งEMSให้ฟรีทุกที่ทั่วไทย
    --------------------------------------------------------------------------------------------
    ถ้ามันจะตายเพราะสร้างบุญสร้างกุศลก็ให้มันตาย
    แต่ถ้ามันยังไม่ตายก็ขอให้ได้สร้างบุญในทุกขณะทุกเมื่อที่ปรารถนาจะทำ
    --------------------------------------------------------------------------------------------
    .
    .

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กรกฎาคม 2012
  7. omoshiroi

อัพเดท ณ เวลานี้ท่านwarakan เสนอไว้ 599.99

ถ้ายอดประมูลถึง 999.99 มีของแถมอีก2รายการครับ
    1.ขอขึ้นไปค้นดูก่อน
    2.เหมือนข้างบน

**ปู่ชูรุ่นนี้สร้างน้อยนะตะเอง แกะจากไม้มงคลคือไม้ขนุนยังไงล่ะ(ขนุนพันธุ์ทองประเสริฐด้วยหรือเปล่าอันนี้ไม่รู้แฮะ อิอิ) ศิษย์ปู่เป็งคนไหนถ้าไม่มีรุ่นนี้ไว้บูชานะ.....ขอบอกว่า........ก็ยังไม่มีน่ะแหละ(ชักเริ่มปวดหัวกับตัวเองแล้วล่ะ)

สร้างไม่มากจะให้มีครบทุกคนได้ยังไงเล่า ฮ่าๆ

.......................................................................................
    ท่านที่ชนะประมูลให้โอนเงินไปที่
    พระเป็ง โชย ฐิตปัญโญ
    บัญชี ออมทรัพย์
    ธ.กสิกรไทย สาขาคลองลาน กำแพงเพชร
    หมายเลขบัญชี 284-2-62625-3

แล้วส่งหลักฐานพร้อมที่อยู่มาให้ผมเพื่อจัดส่งให้ต่อไป ส่งEMSให้ฟรีทุกที่ทั่วไทย
    ถ้ามันจะตายเพราะสร้างบุญสร้างกุศลก็ให้มันตาย
    แต่ถ้ามันยังไม่ตายก็ขอให้ได้สร้างบุญในทุกขณะทุกเมื่อที่ปรารถนาจะทำ
    .
    .

8. kali

เริ่มวันใหม่

678.90

9. omoshiroi

ยอดใกล้เคียงกับเงื่อนไขของแถมเข้ามาเรื่อยๆ อีกนิดเดียววเอง
    ท่านkali สู้ไม่ถอยตั้งแต่ครั้งที่ผ่านมา หลวงปู่รู้คงชื่นชมชื่นใจ ข้าน้อยขอคาระวะคุกเข่าให้ท่านผู้มีใจใฝ่ในบุญ นับถือ นับถือ

ท่านwarakan อยู่ไหนรีบมาไวไวนะผมยังเชียร์อยู่จ้า....ท่านwarakan ซู่....ซู่

อนุโมทนาด้วยครับผม
    .
    .

10. บุษกร19

บุษกร19 เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    จำนวนไม่ทราบครับ แต่เป็นการแกะด้วยมือและศิลปะตามรูปที่เห็นมีทั้งตามรูปและยืนอยู่ไม้เท้ามีประมาณ2-3ไม้เท้าที่แกะมีชูชกอยู่ ไม้หนึ่งอยู่กับผมและไม้ที่มา
    แกะเป็นชูชกที่เห็นมีไม้มะขาม ไม้ขนุน ไม้ยอป่าที่ลอยนำ้มาที่ผมมีเป็นไม้ยอป่าขนานเท่าเด็ก2-3ขวบเป็นองค์ใหญ่สุดที่เห็นมาของหลวงปู่(องค์ครู). ตามรูปที่คุณตุ้ยลงนี้เป็นเนื้อไม้ขนุน เอ้าใครประมูลคุณกิ้มท้งอั๊ปจะร่วมให้ในรายการประมูลเป็นพระพิฆเนตรสีแดงถ้าเข้ามาดูร่วมสนุกได้เลย และผมขอร่วมสนุกด้วยใครถึง1200ผมให้คนประมูลคนแรกที่ถึง1200บาทเป็นพระของหลวงปู่3องค์ พอถึงประมูล1500คนแรกที่ถึงคนนั้นได้4องค์ ถ้าถึง2000คนแรกที่ถึงคนนั้นได้5องค์ ถ้ามากกว่านั้นจะมาเขียนเพิ่มให้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กรกฎาคม 2012
  11. บุษกร19

ตามรายการที่ผมจะแจกเป็นพระของหลวงปู่ พระที่หลวงปู่ในหลายๆปีที่ท่านได้เสกมาจัดเตรียมรอแล้วครับ

12. กิมทง_Up

กิมทง_Up เป็นที่รู้จักกันดี

คาถาพระพิฆเนศ(หลวงปู่เป็ง)

พระพิฆเนศเทพเเห่งทรัพย์ เทพแห่งความสำเร็จ นะหยิน นะหยาง นะเงินเรียกเงิน นะทองเรียกทอง นะมามีมา มานิมามา หยินหยางพาเงินทองมานะ หนึ่งเดียวเดียวหนึ่งจะโตโลโฆโสโน ซึมซับวิชามนต์ดึงดูดเงินทองเข้ามาสู่กาย

คาถาทั่วไป
    โอม ศรี คเณศายะ นะมะฮา ( ๙จบ )

13. กิมทง_Up

กิมทง_Up เป็นที่รู้จักกันดี

พระพิฆเนศสีแดง เป็นสีที่มีฤทธิ์มากครับ คิดดูครับเสกจากสีขาวไปเป็นแดงได้แสดงว่าไม่
    ธรรมดา
    องค์นี้ครับที่นำมาให้ร่วมประมูล
    จะประมูลกี่บาทก็ได้ครับ ผู้ชนะได้ไป ทุกบาททุกสตางค์นำไปสร้างวัดกับได้ของดีคุ้มครองตนครับ ขอให้ผู้ร่วมประมูลทุกท่านได้รับผลบุญจากการสร้างวัด สำเร็จสมประสงค์ทุกประการ
    รวมทั้งบารมีของผมที่ทำไว้แล้วในอดีตจนถึงปัจจุบัน ขอให้ท่านที่ร่วมทำบุญกับหลวงปู่มีส่วนร่วมในบุญของกระผมด้วยนะครับ

14. ktopas999

ktopas999 เป็นที่รู้จักกันดี

ต้นไม้ที่ตรัสรู้

"ต้นไม้ที่ตรัสรู้ของพระพุทธเจ้า ๒๙ พระองค์"
    ต้นไม้ ตรัสรู้ของพระพุทธเจ้าทั้งหลาย ที่สามารถนำมาประมวลไว้ ณ ที่นี้ มีต้นไม้ที่ตรัสรู้ของพระพุทธเจ้า ๒๙ พระองค์ โดยต้นไม้ตรัสรู้ของพระพุทธเจ้าองค์ที่ ๑ ถึงองค์ที่ ๓ พบในชินกาลมาลีปกรณ์
    และต้นได้ตรัสรู้ของพระพุทธเจ้าองค์ที่ ๔ ถึงองค์ที่ ๒๙ พบในพุทธวงศ์อันมีความดังต่อไปนี้

๑. พระตัณหังกร ไม้สัตตปัณณะ (ตีนเป็ดขาว)
    ๒. พระเมธังกร ไม้กิงสุกะ (ทองกวาว)
    ๓. พระสรณังกร ไม้ปาตลี (แคฝอย)
    ๔. พระที่ปังกร ไม้ปิปผลิ (เลียบ)
    ๕. พระโกณฑ์ญญะ ไม้สาลกัลยาณี (ขานาง)
    ๖. พระมังคละ ไม้นาคะ (กากะทิง)
    ๗. พระสุมนะไม้นาคะ (กากะทิง)
    ๘. พระเรวตะ ไม้นาคะ (กากะทิง)
    ๙. พระโสภิตะ ไม้นาคะ (กากะทิง)
    ๑๐. พระอโนมทัสสี ไม้อัชชุนะ (รกฟ้าขาว)
    ๑๑. พระปทุมะ ไม้มหาโสณะ (อ้อยช้าง, คำมอก)
    ๑๒. พระนารทะ ไม้มหาโสณะ (อ้อยช้าง, คำมอก)
    ๑๓. พระปทุมุทตระ ไม้สลฬะ (สน)
    ๑๔. พระสุเมธะ ไม้มหานิมพะ (สะเดาป่า)
    ๑๕. พระสุชาตะ ไม้มหาเวฬุ (ไผ่ใหญ่)
    ๑๖. พระปิยทัสสี ไม้กกุธะ (กุ่ม)
    ๑๗. พระอัตถทัสสี ไม้จัมปกะ (จำปาป่า)
    ๑๘. พระธัมมทัสสี ไม้พิมพชาละ หรือกุรวกะ (มะพลับ,ซ้องแมว)
    ๑๙. พระสิทธัตถะ ไม้กัณณิการะ (กรรณิการ์)
    ๒๐. พระติสสะ ไม้อสนะ (ประดู่ลาย)
    ๒๑. พระปุสสะ ไม้อาลมกะ (มะขามป้อม)
    ๒๒. พระวิปัสสี ไม้ปาตลิ (แคฝอย)
    ๒๓. พระสิขี ไม้ปุณฑริกะ (มะม่วงป่า)
    ๒๔. พระเวสสภู ไม้มหาสาละ (สาละใหญ่)
    ๒๕. พระกะกุสันธะ ไม้มหาสิริสะ (ซึกใหญ่)
    ๒๖. พระโกนาคมนะ ไม้อุทุมพระ (มะเดื่อ)
    ๒๗. พระกัสสปะ ไม้นิโครธ (ไทร,กร่าง)

๒๘. พระโคตมะ คือ พระพุทธเจ้าพระองค์ปัจจุบัน พระพุทธเจ้าพระบรมศาสดาของเราทั้งหลาย ไม้อัสสตถะ (พระศรีมหาโพธิ)
    ๒๙. พระเมตไตรย คือ พระพุทธเจ้าในอนาคตกาลข้างหน้า ไม้นาคะ (กากะทิง)

15. ktopas999

ไม่ทราบว่า มีใครปลูกต้นกากะทิงไว้้บ้าง
    ถ้ามี ถ่ายรูปมาให้ดูกันบ้าง

16. ktopas999

ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วย

ประมูล 999.99 บาท

17. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุ กับ ทุกท่าน ขอรับ
    มาสร้างบารมี สะสมบุญ ช่วยหลวงปู่สร้างวัดกันครับ

18. บุษกร19

ผู้ใดถวายกัณฑ์ชูชกจะเป็นเศรษฐีในชาติหน้า
    [​IMG]แต่ถ้าผู้ใดบูชาชูชก หลวงปู่ครูบาคำเป็ง จะเป็นเศรษฐีในชาตินี้

ไฟล์ที่แนบมา:

19. เจ๊๊ยบ

เจ๊๊ยบ Active Member

28 มิถุนายน 2011

ขอร่วมโมทนานะค่ะ

1,199 บาท

20. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุ กับ ทุกท่าน ขอรับ
    มาสร้างบารมี สะสมบุญ ช่วยหลวงปู่สร้างวัดกันครับ