วัตถุมงคลครูบาคำเป็งอิทธิมหาพลังดูดบูชาร่วมสร้างวัดมะค่างาม(ไว้อาลัย อ.โคมฉาย#324)

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 21 มกราคม 2008.

1. oat007

oat007 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2007
    คุณcafe d' mour โอนเงินเข้าบัญชีกฐิน 1,900 บาท

2. aeyjoy

aeyjoy Active Member

17 สิงหาคม 2006
    พรุ่งนี้ต้องอพยพออกจากเกาะบางใหญ่ครับ ถูกหน่วยงานบังคับต้องมาทำงานเพราะ เขาจะหาที่พักให้ เลยได้โอกาส มีรถกับเรือมารับถึงที่ ต้องไปอยู่ที่ อนุสาวรีย์ 2 เดือนหรือจนกว่าน้ำจะลด ไหนๆก็ได้ออกจากเกาะทั้งที่ ผมก็ขอยืนยันไปกฐิน 2 ที่เหมือนเดิมนะครับ
    เอกลักษณ์ กับกานต์พิชชา ครับ

3. ksriuta

ksriuta เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ขออนุญาตโอนพรุ่งนี้ช่วงเช้านะครับ

4. ..ปรเมศวร์

..ปรเมศวร์ เป็นที่รู้จักกันดี

-โอนเงิน ทำบุญกฐินหลวงปู่คำเป็ง
    เข้าบัญชี คุณกิตติวัฒน์
    729-2-37321-4
    วันนี้ 28 ต.ค.2554 เวลา 20.35 น.
    จำนวน 1,500.- บาท

- สำหรับการเดินทางร่วมงานกฐิน.. ขอสละสิทธิ์... คร้าบ :cool:

5. liontoto

liontoto เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพวกพี่ๆ ผมขอเนะนำตัวน่ะครับ ผมชื่อสิงห์ครับ มีโอกาสได้อ่านเว็บบอร์ดนี้มาสักพักนึงแล้ว รู้สึกศรัทธาหลวงปู่เป็งมากมายนัก และยิ่งไปกว่านั้นผมรู้สึกศรัทธาในตัวพวกพี่ๆมากครับที่พยายามช่วยเหลือช่วยทำนุบำรุงพระพุทธศาสนาและรู้สึกได้ถึงศรัทธาที่พวกพี่ๆมีต่อครูบาเป็งมากๆ เมื่อได้อ่านประสบการ์ณของพวกพี่ๆแล้วผมจึงไม่แปลกใจเลย ผมอยากจะสัมผัสบรรยากาศแบบนี้บ้างจังเลยครับเห็นพี่ๆไปทำบุญกฐินสร้างวัดกัน ผมอยากร่วมเดินทางไปด้วยมากแต่ที่นั่งก็เต็มเสียแล้ว วันนี้ผมเข้ามาดูเห็นคนสละสิทธิ์บ้างเราก็แอบดีใจที่โอกาสอาจจะเป็นของเรา แต่จะเป็นไรมั้ยครับคือตอนนี้ผมอยู่ที่จังหวัดกานจนบุรีเพิ่งอพยพหนีน้ำท่วมจากนครปฐม อยากจะร่วมทำบุญด้วยจังเลยครับคงได้แต่โอนเงินไปละมั้งครับเพราะเดินทางคงจะไม่สะดวกแล้ว แต่เดือนหน้าผมตั้งใจจะไปลงนะกับหลวงปู่แล้วจะหาของดีติดตัวไว้บ้างคงได้เจอกันน่ะครับ แต่ผมยังไม่รู้จะไปยังไงเลยครับเดือนหน้าน้ำจะลดหรือยังก็ไม่รู้ แต่ถึงผมจะพลาดกฐินครั้งนี้ไปแต่ครั้งหน้าผมคงไม่พลาดลงน่ะแน่ครับ ยังไงเดี๋ยวผมจะโอนเงินช่วยสร้างวัดให้พรุ่งนี้น่ะครับ เป็นจำนวนเงิน 700 บาทครับ แต่อยากไปด้วยจังเลยครับ 555
    เดี๋ยวผมจะโอนฝากในบัญชีพี่สามเหลี่ยมน่ะครับ ผมมีเบอร์พี่เค้าคนเดียวพรุ่งนี้ผมอยู่หน้า ATM เดี๋ยวผมโทรบอกว่าโอนไปให้แล้วฝากทำบุญสร้างวัดด้วย
    วันนี้ผมสมัครสมาชิกเว็บพลังจิตเป็นวันแรกครับเพื่ออยากจะบอกความในใจกับพวกพี่ๆ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยน่ะครับ อนุโมทนาครับ เดินทางโดนสวัสดิภาพทุกคนน่ะครับพวกพี่ๆครับ

เบอร์ผมครับ 0845113353

ขอชื่นชมศรัทธาของพวกพี่ๆครับ ขอชื่นชมบารมีของหลวงปู่ด้วย
    ขออนุโมธนาครับ

6. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาด้วยครับ หลวงปู่จะมากทม ประมาณวันที่ 10 พย.นี้ครับ จะมีพิธีลงนะ 2 ครั้ง วันที่ 13 พย ที่บ้านพุทธามหาเวทย์ วันที่ 20 พย ที่บ้านเจริญราษฎร์ 8 ครับ สะดวกไปที่ไหนก็เชิญได้เลยครับ หลังจากอาทิตย์หน้าไปแล้วน้ำก็เริ่มลดลงไปตามลำดับครับ

7. aeyjoy

อนุโมทนากับคุณ liontoto ด้วยครับ
    ผมเองก็เกือบจะไม่ได้ไปซะแล้ว หากจะไปก็น่าจะไปได้นะครับ เพราะมีหลายท่านสละสิทธ์ เพราะโดนน้ำประชิด ตัวผมเองมีหน่วยงานมาจัดสรรที่พักให้และอพยพให้ ทำให้ได้มีโอกาสย้ายจากเกาะบางใหญ่เข้าเมืองกรุงเทพได้

8. ksriuta

ksriuta เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    โอนเงินกฐินแล้วนะครับ จะ PM รายละเอียดไปหาอ.สามเหลี่ยมนะครับ

9. oat007

ประกาศด่วน

สำหรับท่านที่ไปร่วมงานกฐิน รบกวนเจอกัน จุดบ้านพี่สามเหลี่ยมไม่เกิน
    22.30-23.00 น.

10. Upz

Upz Active Member

12 พฤษภาคม 2009
    รับทราบครับ
    อาจไปตอนเย็นๆเลยครับ

11. aeyjoy

รับทราบครับ จะรีบไป ตอนนี้รอเรือมารับอยู่

โอ๊ตน้ำยังไม่เข้าบ้านเลย ไม่ต้องรอหรอก เดี่ยวกลับมอค่อยต้อนรับน้ำก้ได้ ยังงัยน้ำก็รอโอ๊ตเสมอ

12. triangle-w

ในกรณีย์ที่มาครบก่อนเวลา เราจะเดินทางให้เร็วขึ้นกว่าเวลาที่กำหนดไว้ครับ เนื่องจากต้องอ้อมไปทางนครปฐมครับ ทำให้ต้องใช้เวลามากชึ้นกว่าเดิม ถ้าเป็นไปได้กรุณามาก่อน22.00 น ครับ

13. aeyjoy

เรียนพี่สามเหลี่ยม

ต้องขอยกเลิก 2 คน ครับ เอกลักษณ์ กับกานต์พิชชา เพราะว่าเกิดอุบัติเหตุทำให้หน่วยกู้ชีพไม่สามารถมารับผมกับแฟนออกไปได้ ผมก็ยังคงติดเกาะบางใหญ่อยู่ต่อไป:':)':)'(

14. liontoto

liontoto เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินให้แล้วน่ะครับ 700.99 บาท ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพทุกท่านน่ะครับ ผมฝากกราบท่านครูบาด้วยน่ะครับ เอาไว้กฐินหรือมีทริปมีทัวร์บุญครั้งหน้าผมไม่พลาดแน่ครับ คงจะไปตอนนี้ไม่ทันเสียแล้ว 555 ตอนนี้ยังอยู่กาญอยู่เลย ถ้าผมอยากจะฝากทำบุญวัตถุมงคลนี่ฝากพี่สามเหลี่ยมได้ใช่มั้ยครับ อิอิ

15. deejaimark

deejaimark เป็นที่รู้จักกันดี

คุณปรเมศวร์ ฝากค่ารถ ร่วมเป็นค่ากฐินกับหลวงปู่ 700-ค่ะ

อนุโมทนาด้วยนะคะ

16. oat007

ขออนุโมทามิกับทุกท่านในการไปร่วมบุญกฐินในครั้งนี้ด้วยครับ.

17. เด็กฝั่งธนฯ

เด็กฝั่งธนฯ เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2006
    วันนี้เวลาเที่ยงกว่าๆ ผมได้โอนเงินทำบุญกฐิน 1000- เข้าบัญชีพี่สามเหลี่ยมครับ
    ผมไม่สามารถไปร่วมงานได้ ต้องกราบขออภัยมา ณ ที่นี้
    ขอให้ทุกท่านเดินทางปลอดภัย สุขกายสบายใจ และขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ
    ที่นั่งของผม พี่โคมฉายนั่งแทนครับ 555

18. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    โอนเข้าไปบัญชีพี่สามเหลี่ยม 2,000 ครับ แจ้งให้ท่านพี่ทราบแล้ว..
    สาธุ..:cool:

19. triangle-w

ตอนนี้เริ่มทยอยกันมาบ้างแล้ว......

อนุโมทนากับทุกท่านด้วยครับผม

20. triangle-w

คุณสุดเขต และคณะ สมทบบุญกฐินกับหลวงปู่...9,229 + 2,910 รวม 12,139 บาท

อนุโมทนาครับ