วัตถุมงคลครูบาคำเป็งอิทธิมหาพลังดูดบูชาร่วมสร้างวัดมะค่างาม(ไว้อาลัย อ.โคมฉาย#324)

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 21 มกราคม 2008.

1. บุษกร19

บุษกร19 เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    หลวงปู่จะมาลงนะประมาณเดือนกรกฎาก่อนจะเข้าพรรษา ผมขอแจ้งผู้ที่พลาดวิชาเวทย์สวรรค์ครั้งที่แล้ว อยากได้วิชานี้ และไม่เป็นการอัดมากไปในวันลงนะจะมาลงก่อนวันงาน แจ้งมาที่ผมครับ ร่ายได้ร่วมถวายหลวงปู่และมีของแถมชูชกตามรูป แจ้งนัดเวลาได้ในกระทู้หรือโทร081-4522-019 และผู้เคยได้วิชานี้ไปแล้วไม่ว่าจะได้ที่บ้านคุณสามเหลี่ยม บ้านพุทธามหาเวทย์ ที่วัด และที่อื่นๆ ติดขัดส่งสัยโทรมาปรึกษาผมได้ครับ

2. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุ กับ ทุกท่าน ขอรับ
    มาช่วยหลวงปู่สร้างวัดกันครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

3. oOKongkehaOo

oOKongkehaOo เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับหลังจากหายไปนาขอเล่าประสบการณ์เกี่ยวกับพระเครื่องของหลวงปู่ เรื่องมีอยู่ว่าผมไปสมัครงานพาททามที่ชาบูชิ เมื่อวันที่27เป็นวันเริ่มงานของผมครับ ทำไปสักพัก ก้มีคนให้ติ๊บ เรื่อยนะครับ แล้วพอเลิกงานพี่ที่ร้านเดินเข้ามาแซวบอกว่า "เนี่ยคนในร้านอะมาทำงานวันแรกไม่เคยได้ติ๊บเยอะเท่าเรามาก่อนเลยนะ" ผมทำมา2วันผมได้ติ๊บมา200แล้วครับ :cool:

4. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    รวยๆๆๆ ครับ
    ขอให้ได้ติ๊บวันละ 500 ขึ้นนะคร้าบพี่น้อง...
    ของเค้าดีจิงๆๆๆๆ

5. อุทิศ ทองทวี

อุทิศ ทองทวี เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2008
    อนุโมทนา สาธุๆ ครับ

ผมได้รับพระแล้วครับ
    ขอให้ท่าน รวยๆๆ รวยๆๆ ครับ:cool::cool::cool:

ขอบพระคุณครับ

6. ครึ่งชีวิต

อนุโมทนา สาธุ กับ ทุกท่าน ขอรับ
    มาช่วยหลวงปู่สร้างวัดกันครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

7. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    พระของหลวงปู่สุดยอดเมตตา แถมโชคลาภและแคล้วคลาดปลอดภัย
    ขออนุโมทนากับคุณoOKongkehaOo ด้วยครับ

หลวงปู่มาลงนะก่อนเข้าพรรษา เที่ยวนี้ คุณ bobby zhang จะมีตะกรุดมาแจกไหมหนอ อิอิ

คุณ bobby zhang เป็นผู้ที่ได้รับวิชาจากปู่ไปอย่างมากมาย
    ปู่ไว้วางใจมาก และเป็นผู้ที่ใช้วิชาของปู่ได้ผลดียิ่ง
    แต่เสียดาย คุณbobby zhang ไม่ค่อยมีเวลาว่าง
    เวลาปู่มา จะแวะมากราบปู่เสมอ แต่อยู่ไม่นาน ใครบังเอิญพบเจอ
    ก็ทักทายสนทนาได้ นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 เมษายน 2010
  8. บุษกร19

บุษกร19 เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    เห็นด้วยครับ ผมได้รับความเมตตาจากคุณbobby zhangเสมอมา ผมขอขอบคุณbobby zhangตามกระทู้นี้ครับ

9. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    รวยๆๆๆๆๆ ครับพี่น้อง....

10. nut1663

nut1663 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระแล้วครับ สมบูรณ์ สวยงาม ขอให้ รวย ๆๆๆๆๆ ครับ:cool:

11. ครึ่งชีวิต

ของจริงนิ่งใบ้ครับพี่เม้าท์
    มาช่วยหลวงปู่สร้างวัดกันครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->
    มาช่วยหลวงปู่สร้างวัดกันครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 พฤษภาคม 2010
  12. ครึ่งชีวิต

13. bobby zhang

bobby zhang เป็นที่รู้จักกันดี

เรียน พี่เม้าท์ ท่านครึ่งชีวิต ท่านบุษกร19

ทุกท่านก็ว่าซะผมจะลอยลมได้แล้วนี่ ฮิฮิ

พึ่งจะเสร็จศึกกับตำหนักร่างทรง 2 แห่งครับ ยังไม่รู้ว่าจะมียกต่อไปหรือเปล่านี่ ใช้วิชาจนหมดก้นหีบแล้วครับ ฮิฮิ อาจต้องพึ่งท่านโคม ถ้ายังมียกต่อไป ฮิฮิ (ห้ามปฏิเสธ) เป็นพวกมารที่แอบอ้่างเบื้องสูงทั้งนั้น มีทั้งพระศรีฯ พระพุทธเจ้าหลวง ฤษี

เหนื่อยครับ เพราะผมศึกษาแต่วิชาแก้ ไม่ได้ศึกษาทางด้านกระทำ เลยต้องตั้งรับซะเป็นส่วนใหญ่ ฮิฮิ.

แล้วพบกันวันที่หลวงปู่มา กทม ครับผม

14. MOUNTAIN

งานเข้าแล้วครับท่านพี่โคม

ขออนุโมทนากับท่านbobby zhang ที่ต่อต้านการแอบอ้างสิ่งศักดิ์สิทธิ์ครั้งนี้ด้วยครับ

ในสังคมบ้านเรา หาใช่มีพวกแอบอ้างเพียงเท่านี้ ยังมีอีกมากมาย
    ที่เอาความทุกข์ของชาวบ้านเป็นเครื่องหากินเลี้ยงปากท้องตนเอง
    พวกนี้ไม่กลัวบาป ภพภูมิหน้าหลับตาก็เห็นแล้วว่า ไม่พ้น เปรต ขอส่วนบุญ

15. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

อีกแล้วเหรอนี่ มารพวกนี้มีมากจนไปที่ไหนๆก็ได้ยิน ผมว่าเป็นเพราะมีคนลำบากเรื่องทำมาหากิน เลยเสาะแสวงหาคนช่วยเลยกลายเป็นเข้าทาง(เหยื่อ)ของมารพวกนี้ไปเสียแล้ว

16. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

น้าไม่เข้าใจ
    ของจริงนะครับ
    ไม่ใช่พวกหลอกหลวง
    แต่เป็นพวกที่ไม่ใช่เทพ (อสูร) แต่มีฤทธิ์พอๆกับเทพ
    เพราะบำเพ็ญตบะมานาน
    ลองไปอ่านดู
    เมื่อข้าพเจ้าเจอหมอผีที่ไม่ธรรมดา

17. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

แบบนี้เด๋วให้ตาฉายจัดการน่าจะดีนะ

18. bobby zhang

bobby zhang เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านโคม กล่าวได้โดยชอบขอรับ

19. MOUNTAIN

พวกนี้ชอบแอบอ้างพระนามขององค์เทพ ดังๆเป็นที่นิยม อินเทรน
    หากไม่แอบอ้างองค์ดังๆ ก็จะทำให้หากินลำบาก

อย่างเช่น ถ้าใช้ชื่อว่า พระแม่เรืองรัศมี ก็ไม่มีใครรู้จัก
    หรือเจ้าพ่องาเผือก ก็เช่นกัน รับรองตำหนักร้างแน่

ใครไม่เชื่อก็ลองดูนะครับ แล้วแจ้งผลมาให้ทราบด้วยก็จักเป็นพระคุณยิ่ง

20. MOUNTAIN

วันนี้พี่สามเหลี่ยม นำพระสิวลี เนื้อผงขาว กับเนื้อผงแดง
    มาฝากไว้ที่ร้านแพท โปสเตอร์ พรานนก

เผื่อมีท่านใดสนใจก็สามารถแวะมาบูชาร่วมบุญสร้างโบสถ์ กับหลวงปู่ได้ (องค์ขาว ๓๐๐/องค์แดง ๕๐๐)

เมื่อรับพระสิวลีมาแล้ว ก็เลยอาราธนา
    ขอพลังบารมีที่หลวงปู่ประจุอัญเชิญลงในองค์พระสิวลี
    ให้บังเกิดเป็นเมตตา ให้ค้าขายคล่อง
    ปรากฏว่าวันนี้ การค้าที่ร้าน คึกคักขายดีเป็นพิเศษ
    ต้องบันทึกไว้เป็นประวัติการขายที่ได้ผลดีเกินคาดคิด

ขอกราบในคุณแห่งพลังขององค์พระสิวลี ที่หลวงปู่บรรจงประจุพลัง
    อย่างตั้งใจไม่ให้ลูกศิษย์ลูกหาผู้ศรัทธาต้องผิดหวังแต่อย่างใด

ลงบันทึกเป็นหลักฐาน เพื่อแจ้งให้ทราบครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 พฤษภาคม 2010