เพื่อการกุศล ล๊อกเก็ต อมตะเถราจารย์ เพื่องานบวงสรวงและมหาทาน หน้าสุดท้ายครับ

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย woottipon, 14 สิงหาคม 2014.

1. woottipon

woottipon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รับทราบการจองครับ พระพรหมเลือกสีเลยครับ

2. น้องฟาง

น้องฟาง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญบูชาสมเด็จหลังพระพรหมด้วยครับ 1 องค์

3. ทีฆา

ทีฆา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอด้วยอีกสักคนจะได้ไหมครับ

4. rt5038

rt5038 เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2008
    ขอร่วมบุญ 1 องค์ ได้ไหมครับ ?
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ.

5. woottipon

woottipon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สมเด็จหลังพระพรหม ขอเก็บไว้ก่อนนะครับ

6. woottipon

ขอที่จัดส่งด้วยครับ

7. woottipon

ท่านสมาชิกเก่าและใหม่ทุกท่านครับ เมื่อโอนแล้วลบกวนสละเวลานิดนึงครับพิมพ์ที่อยู่ให้ผมด้วยครับ เพื่อความรวดเร็วในการหาที่อยู่และจัดส่งครับ

8. สายครูบา

สายครูบา เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2007
    โอนพระพรหมเนื้อเขียว + ค่าจัดส่ง 350 บาทแล้วครับ

9. เบเบ้

เบเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

[FONT=&quot][​IMG][/FONT]
    [FONT=&quot][​IMG] พระท่านเดินทางมาถึงแล้วครับวันนี้ ยามบ่ายๆพรัอมองค์อื่นๆอีกครับ[/FONT]
    [FONT=&quot]ขอขอบคุณ และ อนุโมทนาสาธุการในทุกบุญกุศลด้วยครับ[/FONT]

10. supachaipnu

supachaipnu ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

โอนแล้วครับ 550.09
    20:38 9/11/57
    ที่อยู่ใน PM ครับ

11. woottipon

พลพัทร EL 685913574 TH
    ชนะ EL 685915459 TH
    เกียรติศักดิ์ EL 685915445 TH
    ศิระ EL 685915428 TH
    สุภชัย EL 685915388 TH
    สัญชาติ EL 685915414 TH
    พรหมคณินทร์ EL 685915405 TH
    ฐิติวัตน์ EL 685915431 TH
    พลสิทธิ์ EL 685915391 TH
    เกียรติศักดิ์ EL 645836642 TH
    ภูมิพัฒน์ EL 645836656 TH
    ณัฐกิตติ์ EL 645836639 TH

12. woottipon

พระสมเด็จ กดพิมพ์เองครับ เข้าพิธี วัดสันพระเจ้าแดง พร้อมพระพรหมรุ่น๑(ผงว่าน) และเข้าพิธีพร้อมพระพรหมรุ่น๒ (หลายสี) เคยแจกไปหลายท่าน มอบให้พระอาจารย์มหาปิยะ ไปแจก ท่านขอเพิ่มไปอีกเพราะคนนำไปบูชา แล้วค้าขายดี แบ่งมาให้ร่วมบุญ ๑ องค์ ๔๐๐ บาท ครับ สร้างประมาณ ๕๖ องค์
    ปิดแล้วครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 พฤศจิกายน 2014
  13. supachaipnu

supachaipnu ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ร่วมบุญองค์นี้ครับ ...พระสมเด็จ กดพิมพ์เองครับ เข้าพิธี วัดสันพระเจ้าแดง พร้อมพระพรหมรุ่น๑(ผงว่าน) และเข้าพิธีพร้อมพระพรหมรุ่น๒ (หลายสี) เคยแจกไปหลายท่าน มอบให้พระอาจารย์มหาปิยะ ไปแจก ท่านขอเพิ่มไปอีกเพราะคนนำไปบูชา แล้วค้าขายดี แบ่งมาให้ร่วมบุญ ๑ องค์ ๔๐๐ บาท ครับ สร้างประมาณ ๕๖ องค์

14. woottipon

อนุโมทนาสาธุครับ

15. มาใหม่ครับ

มาใหม่ครับ เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2008
    ผมจะย้ายบ้านวันที่ 13 นี้ ขอเสร็จเรื่องก่อนครับ

16. runkey

runkey เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ วันนี้เวลา 19.34 น. ผมได้โอนเงินร่วมบุญบูชาพระพรหมเนื้อสีเขียว ให้แล้วครับ จำนวน 350 บาท รวมค่าจัดส่ง ที่อยู่ pm ไปแจ้งครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

17. woottipon

วัตถุมงคลรุ่นเพื่อความสำเร็จ

พระอาจารย์ กล่าวว่า "การพุทธาภิเษกที่ วัดเขาวง พระพุทธเจ้า ท่านเสด็จมาครู่เดียว แล้วก็มอบให้ พระปัจเจกพุทธเจ้า เจ้าของพระคาถาเงินล้านท่านเป็นประธานของงานแทน คราวนี้ช่วงท้ายๆ ท่านเมตตาบอกว่า "วัตถุมงคลรุ่นนี้เป็นวัตถุมงคลเพื่อความสำเร็จ ใครจะทำงานเก่าก็ตาม งานใหม่ก็ตาม ถ้าต้องการความสำเร็จก็ให้บูชาวัตถุมงคลรุ่นนี้ไป"

คราวนี้การบูชา ถ้ามีเวลามาก ให้สวดอิติปิโสฯ ๓ ห้อง ตามกำลังวัน ถ้าเจอวันพฤหัสบดี (๑๙) หรือวันศุกร์ (๒๑) ก็เป็นลมพอดี แต่ถ้าเวลาไม่พอเอาสัก ๓ จบก็พอ อิติปิโสฯ ๓ ห้อง ๓ จบนี่ก็ไม่นานมาก หรือถ้าฉุกเฉินขึ้นมา มีวัตถุมงคลชิ้นเล็กติดตัวอยู่ ก็เอาแค่ "สัมปะติจฉามิ" ท่านบอกว่าให้อธิษฐานว่า "ในหลวงรัชกาลที่ ๑ ประสบความสำเร็จในการปราบดาภิเษกขึ้นครองราชย์ก็ดี การตั้งกรุงรัตนโกสินทร์เป็นปึกแผ่นมาตั้งแต่ต้นจนถึงปัจจุบันก็ดี พระองค์ท่านประสบความสำเร็จโดยง่ายอย่างไร ก็ขอให้เราประสบความสำเร็จอย่างนั้นด้วย" แล้วก็ภาวนาไปเถอะ

พอถึงเวลาพุทธาภิเษกเสร็จ ก็ไปสะกิด หลวงพ่อท่านเจ้าคุณอนันต์ บอกท่านว่า “เต็มแล้ว” ก็ให้ท่านถวายน้ำหอมเป็นพุทธบูชา คุณเฟิร์ส อยู่ใกล้ๆ ก็บอกว่า “ท่านยังต้องให้บอกอีกหรือ ?” เลยบอก “ท่านรอให้ข้าบอก” เรื่องนี้ในบรรดาพี่ๆ น้องๆ ทั้งหมด เขายกให้อาตมาหมด

ในบรรดาพระใหม่ ถึงเวลาเขานิมนต์ พระวัดท่าซุง เขาก็จะเอา หลวงพี่โอ หลวงพี่นันต์ หลวงพี่ทีป หลวงพี่สุรจิต ที่เหลือก็เป็นพระใหม่ อาตมาเป็นพระใหม่นั่งท้าย ส่วนใหญ่หลวงพี่โอท่านจะนั่งหน้า เพราะว่าท่านอาวุโสกว่าเพื่อน พอถึงเวลาท่านก็ “เอ้า..ท่านเล็กไปจัดการให้หน่อย” เซ็งสุดๆ บางทีเหนื่อยมาก พอเหนื่อยก็โวยใส่ “โธ่พี่..อยู่กับหลวงพ่อมานานขนาดนี้แล้ว ไม่เรียนอะไรไว้บ้างเลยหรือ ?” ท่านก็บอกหน้าตาเฉยว่า “เป็นแล้วมันเหนื่อย” อ้อ..เข้าท่านะ ท่านพี่เขาสารภาพ เพราะฉะนั้น..ไม่ต้องสงสัยหรอกว่าทำไมท่านยังต้องคอยรออยู่ พอถึงเวลาพุทธาภิเษกทีไร คนอื่นเขานั่งรอ เมื่อไรอาตมาจะให้สัญญาณจบเสียที

พี่ๆ น้องๆ เขาอยู่ด้วยกัน เขารู้ว่าใครเป็นอย่างไร มาระยะหลังนี่ไม่ใช่เฉพาะพี่น้องแล้ว คนอื่นเขาชักรู้เยอะแล้ว ไปพุทธาภิเษกที่วัดทองผาภูมิ เจ้าคณะอำเภอ พอถึงเวลาจะพรมน้ำมนต์ ก็เดินตักน้ำมนต์ของท่านนั้นท่านนี้ใส่ๆ รวมกันไป มาถึงของอาตมาคนสุดท้ายท่านตักทับหน้าแล้วไปพรม ใครบอกเจ้าคณะอำเภอไม่เป็นอะไรสักอย่าง ท่านรู้ยิ่งกว่ารู้เสียอีก พอถึงเวลาท่านถวายไทยธรรม ก็ถือมาถวายอาตมาอยู่คนเดียว ท่านอื่นให้โยมไปช่วยถวาย เออ..ต้องอย่างนี้ถึงเป็นเจ้านายอาตมาได้ เพราะท่านรู้จักใช้คน"

ถาม : ยังมีอะไรพิเศษอีกไหมครับ ?
    ตอบ : อันนั้นเป็นเรื่องปกติ ความสำเร็จยังไม่ถือว่าพิเศษอีกหรือ จริงๆ แล้วน้อยมากนะที่ท่านจะให้ลักษณะนี้ แต่อย่าลืมว่าทุกอย่างจะเป็นไปได้ก็ต่อเมื่อเราสร้างเหตุไว้ดี ถ้าสร้างเหตุไม่ดีผลก็ไม่เกิด ที่ท่านบังคับให้เราภาวนาตามกำลังวันก็ดี หรืออธิษฐานเสร็จแล้วให้ภาวนาคาถาก็ดี ก็คือการที่เราสร้างบุญของเราขึ้นมาเพื่อรองรับ ถ้ากำลังไม่พอ คนอื่นได้เราก็ไม่ได้ หรือไม่ก็คนอื่นได้เร็วเราอาจจะได้ช้า ไม่ใช่ว่าให้แล้วจะได้เหมือนๆ กันหมด ให้แล้วต้องขยันด้วย

ถามว่าบรรดาพี่ๆ ก่อนจะเข้าวัดท่าซุงได้ ต้องได้มโนมยิทธิแล้วทุกคน ทำไมต้องรอให้อาตมาบอก ? ก็คือส่วนใหญ่ท่านไปในลักษณะถึงเวลาก็พอใจแค่นั้น แต่อาตมาไม่ใช่ ต้องซ้อมแล้วซ้อมอีก ซ้อมจนโดนครูฝึกไล่ ในเมื่อซักซ้อมไม่เลิก ความคล่องตัวก็มีมากกว่าเขาหน่อยหนึ่ง

สนทนากับพระครูวิลาศกาญจนธรรม (พระอาจารย์เล็ก สุธมฺมปญฺโญ)
    ณ บ้านวิริยบารมี ต้นเดือนพฤษภาคม พุทธศักราช ๒๕๕๖

ร่วมบุญ ๒๐๐๐ บาท ครับ ชุบทองคำแท้ สวยครับ

จองแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 พฤศจิกายน 2014
  18. woottipon

ร่วมบุญชุดละ ๒๕๐๐ บาทครับ

พระอาจารย์กล่าวว่า "เหรียญพระนาคปรก วัดพระพุทธบาทถ้ำป่าไผ่ ตอนพุทธาภิเษกเห็นแสงสีม่วงคลุมวัตถุมงคล แล้วมีประกายเหมือนกับฟ้าแลบ อาตมาก็สงสัยว่าอะไร ? พระท่านบอกว่าทำให้เพื่อการป้องกันเป็นพิเศษ ถ้าใครคิดร้ายจะแพ้ภัยตนเอง ก็แปลว่ารุ่นนี้ดุมาก..!"

เก็บตกจากบ้านวิริยบารมี
    http://www.watthakhanun.com/webboard...110#post124110

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 พฤศจิกายน 2014
  19. อภิญญา8

อภิญญา8 เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2006
    ผมได้โอนเงิน สำหรับการร่วมบุญบูชาพระพรหม 1 ชุดแล้ว
    ยอดโอน 1050.08 บาท
    SCB 10/11/14 Time 20.22
    ที่อยู่ทางกล่องข้อความครับ

20. พ่อน้องหนุน

พ่อน้องหนุน เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระพรหมที่ส่งให้แล้วตอนช่วงบ่ายครับ ขอบคุณมากครับพี่วุฒิพงษ์./:cool: