ลำดับเกรดพลังของ ชาวพลังจิต

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย The Third Eyes, 23 สิงหาคม 2007.

1. bazcifer

bazcifer Active Member

30 กรกฎาคม 2008
    ถ้ารุสึกเหนื่อยอ่อน มีวิธีไหนให้มีพลังกลับมาเร็วๆมั้งครับ

ผมไม่มีอะพลัง ถ้าฝึกได้เหมือนกันทุกคน ช่วยบอกเคล็ดหน่อยนะครับ

เออ มีวิธีไหนทำให้หายขี้เกียจมั้ยครับ อาจาร์ย

2. สันโดษ

สันโดษ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1

สำหรับคนธรรมดาที่ศึกษา พลังออร่า แต่มองไม่เห็นเป็นเเสง ให้ดู สิ่งที่ดูได้ง่ายๆ จาก ผิวพรรณ

คนไหนที่มีพลังและรัศมีในตัวมาก จะมีคนอยากเป็นมิตรด้วยเสมอ

เพื่อนมาก และ เป็นคนที่มีเสน่ห์ต่อ เพศชายเเละหญิง

พลังออร่า สามารถดูได้จากผิวพรรณ ที่ดี ถึงจะไม่ใช่คนผิวขาวเเต่จะผิวดี

ผิวละเอียด หรือ หน้าใสนั้นเองคะ คนที่จิตใจดีและมีบุญมาก

จะเป็นคนที่มองโลกในเเง่ดี มีรอยยิ้มเสมอ และ ใครอยู่ใกล้ก็อบอุ่นใจ

บารมี ดูได้จากคนที่ คุณนับถือใกล้ๆ ให้ ลองสังเกตุนะคะ

ว่าคนที่เราชื่นชอบ จะมีชีวิตที่เต็มไปด้วยความสุข

3. สันโดษ

1

ทำสมาธิให้ จิตอยู่นิ่งๆ ไม่คิดเรื่องคนอื่น เพ่งคนอื่น หรือ ฟุ้งซ่าน

เวลาที่ ท้อมากๆ หรือ เหนื่อยใจมากๆ ให้ พยายามอยู่ใกล้ธรรมชาติให้มาก

เช่น ต้นไม้, สนามหญ้า ให้นอนบนดินมองท้องฟ้าจะได้พลังเพิ่มรวดเร็วมากคะ

ลองสังเกตุเวลาไปเที่ยวป่า หรือ ทะเล เเทนที่จะเหนื่อย กลับมีเเรงเริ่มต้นชีวิต

เป็นการชาร์ต พลังความคิดสร้างสรรค์ และ พลังชีวิตนั้นเองคะ

4. สันโดษ

1
    พลังจิต ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้ ผู้คนหลุดพ้น

เเต่ เป็น สิ่งนึงที่เกิดขึ้นเองกับ ผู้ปฏิบัติและสะสมมาจากอดีต

อย่าคิดว่า สัมผัสที่หก เป็นเรื่องไร้สาระ เพราะคนที่มี ก็ไม่ได้อยากมีหรือ ตั้งใจมี

แต่มันเป็นของมันเอง เมื่อปฏิบัติถึง ณ จุดนึง

ให้ลองสังเกตุตามตำราที่อ่านกันมา

สำหรับตัวเองไม่ได้อยากมี และ เฉยๆ เพราะไม่ได้คิดอะไร

ส่วนใครจะพูดยังไงก็คงเปลี่ยนแปลงไม่ได้ เพราะ ถ้าให้อธิบายว่า เกลือ กับ น้ำปลา เค็มต่างกันอย่างไร?

ต้องให้ ลอง ชิมเองถึงจะรู้นะเอย นะเอย

5. Siamese Wizard

Siamese Wizard Active Member

15 กรกฎาคม 2008
    เพื่อนน้อยมาก-*-

งั้นผมก็ไม่มีออร่าเลยอ่ะดิ

สนใจ อยากเรียนด้านนี้บ้างครับ

6. หล่อลากดิน

หล่อลากดิน เป็นที่รู้จักกันดี

เกรดที่ได้ มันทำให้พ้นวัฏฏสังสาร ได้หรือไม่?
    ไม่ควรที่จะสนใจ เรื่องเหล่านี้จนเกินควร ครับ

7. visnu

visnu เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2008
    แค่เถียงกันไปเถียงกันมาก็ไม่พ้นวัฏฏสังสารแล้วครับอะไร เป็นอย่างไรพิสูจณ์กันไม่ได้ในทางวิทยาศาสตร์ แต่ท่าอยากรู้หรืออยากลุดพ้นจริงต้องปฏิบัติครับและรู้จักปล่อยวาง ปฏิบัติให้มากกว่าพูด

8. momogo

momogo เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    ขอบคุณนะคะ สำหรับข้อความดี ๆ

หากเราเคยล่วงเกินอันใด หรือทำให้ไม่พอใจท่านผู้ใด

ก็ขอขมากรรมด้วย เพราะปัญญายังบอด ยังเสียอยู่มาก

พยายามที่จะไม่ให้ผิด มันก็ยิ่งผิด ขอโทษที่รบกวนค่ะ

พลังจิตเป็นยังไง ใช้ยังไง ก็ยังไม่รู้อะไร อาจจะส่งอะไรรบกวน

ก็ขอโทษด้วยค่ะ เพราะไม่รู้จริง ๆ ว่ามันไปถึงไหน ๆ

ขอบคุณสำหรับรูปและข้อความนะคะ ที่ทำให้เข้าใจตัวเองดียิ่งขึ้น

ขอบคุณ ๆ ๆ และขอบคุณค่ะ

(เคยคิดว่า เราจะดีขึ้นบ้างในสักวัน วันนี้รู้แล้ว คงไม่มีวันนั้นสำหรับเรา)

9. topsivachan

topsivachan เป็นที่รู้จักกันดี

congratulation for everyone who has a power to help make a better world.

10. littleweb

littleweb เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2005
    อย่ายึดติด

11. gordberk

gordberk สมาชิก

17 กรกฎาคม 2008
    อยากรู้จังว่าตัวเองได้เกรดอะไร ทำไงเหรอครับ

12. นายฉิม

นายฉิม เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    ของผมเอ+ครับ

13. เต๊ะจุ๊ย

เต๊ะจุ๊ย เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2008
    คนเรา แรกนั้นไม่รู้ จึงอยากรู้ จึงแสวงหาความรู้
    เมื่อรู้แล้ว บ้างรู้ยังไม่จริง กลับแสดงว่าตนนั้นรู้นัก
    แต่ผู้รู้ที่รู้จริงแล้ว กลับนิยมไม่แสดงออกว่าตนนั้นรู้
    มักแสดงว่าตนนั้นไม่รู้ สังวรณ์ว่าตนนั้นไม่รู้..ทำอย่างเดียว
    เพราะรู้ว่าทุกสิ่งนั้นว่างเปล่า

สรุปแล้ว เรา รู้เพื่ออะไร?
    รู้เพื่อ รู้.. หรือ
    รู้เพื่อ ไม่รู้..?
    แล้วคนที่คิดว่าตัวรู้ นั้นแท้จริงรู้ หรือ ไม่รู้ ?
    แล้ว รู้ เพื่อทับถมคนอื่น หรือ รู้ เพื่อช่วยคนอื่น?
    ส่วนตัวผม เป็นเพียงคนขี้สงสัย ที่ไม่รู้อะไรเลย และขอไม่รู้ต่อไปอย่างนี้แหละ

14. ศิริพัฒน์

ศิริพัฒน์ Active Member