ลดราคาพิเศษ ระดมทุน /พระผงอ.สง่า วิหารเซียน เกศาเยอะ/หลวงพ่อมนัส/แม่ชีปทุมฯลฯ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย gaara99, 21 กุมภาพันธ์ 2016.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. อั่งฮวย

อั่งฮวย Active Member

14 กันยายน 2013
    ขอจองบูชารายการที่ 23 พระมหาฤาษี ครับ

2. gaara99

gaara99 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

30 ธันวาคม 2010
    รับทราบการจองครับผม

3. gaara99

gaara99 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ลืมแจ้งรายละเอียดว่าสำหรับ รายการที่ 23 พระมหาฤษีแก้วสารพัดนึก เนื้อสัมฤทธิ์พิเศษ
    เนื้อพระที่เห็นเป็นคราบนี้เกิดจากที่อาจารย์เบิ้มได้นำพระใส่บาตรน้ำมนต์ไว้นานแล้ว และก็บูชาสวดมนต์ไหว้พระมาโดยตลอด ซึ่งภายในบาตรน้ำมนต์ได้บรรจุน้ำมัน 9 กลิ่นที่อาจารย์ได้นำเข้าพิธีเสกมาแล้วมากมายครับ ก็เป็นเมตตามหานิยมอีกด้วย

4. gaara99

***ปิดรายการให้คุณeng_wil***
    รายการที่ 24 รูปเหมือนลอยองค์พระยาภิเภก วัดเขากรวด ต.ห้วยกระเจา อ.ห้วยกระเจา จ.กาญจนบุรี

ครูภิเภกมหาลาภโหราธิบดี ผู้กุมชะตาโลก
    ศาสตร์ที่มีผลต่อมนุษย์มากที่สุดคือ " โหราศาสตร์ " ที่ว่าด้วยดวงดาวฤกษ์ผานาที กำหนดให้มนุษย์คนนั้นร่ำรวยยากจน สำเร็จสิ้นหวังล้มเหลวหรือก้าวหน้า แต่ถ้าถามว่า ใครเป็นใหญ่ของศาสตร์นี้ ต้องตอบว่า " องค์พระภิเภก " เป็นเทพเจ้าแห่งโหราศาสตร์ ผู้กุมดวงชะตาโลกและเป็นทั้งมหาราชโหราธิบดี พร้อมทั้งมหาลาภโหราธิบดี ในองค์เดียวกัน

ในตำรา " มธุรสจินดาภาคอสูร " กล่าวถึงองค์พระภิเภกว่า เป็นภาคหนึ่งของท้าวเวสสุวรรณ ท้าวจตุมหาราชิกา แห่งทิศอุดร เป็นภาคเดียวที่ได้รับการถ่ายทอดวิชาตำราจากมหามุนีฤษีทั้ง 108 ตน ทั่วจักรวาล พระภิเภกเป็นโหราธิบดีคู่องค์พระศิวเทพ เมื่อใดที่องค์พระภิเภกอยู่ด้วย จะชนะตลอดแพ้ไม่เป็น แม้ศัตรูที่มีฤทธิ์มากอย่างทศกัณฑ์มี 10 หน้า 10 มือ ก็ชนะมาแล้ว พระภิเภกเป็นผู้วางฤกษ์ยามผูกดวงจนอยู่ " เหนือลิขิตฟ้า" จึงได้ชื่อว่า เทพเจ้าแห่งฤกษ์ยาม

ในเมื่อองค์พระภิเภกเป็นภาคหนึ่งของท้าวเวสสุวรรณ หรืออีกชื่อหนึ่งว่า "ท้าวธนบดี" เจ้าแห่งทรัพย์ราชาแห่งสมบัติ ชาวจีนเรียกว่า "ไฉ่ซิงเอี้ยเทพเจ้าแห่งโชคลาภ" องค์พระภิเภกจึงเป็น "เทพเจ้าแห่งทรัพย์สมบัติด้วย" เป็นผลให้พระภิเภกอยู่ที่ใด ทรัพย์สินเงินทองไหลมาเทมา จับอะไรขึ้นเป็นเงินเป็นทองทำมาค้าขายมีกำไรงอกงามร่ำรวยเป็นมหาเศรษฐีได้โดยง่าย

รูปลักษณ์ขององค์พระภิเภก ตามตำราว่า "พระพักตร์เขียวดังผลตำลึง ส่วนมงกุฏยอดน้ำเต้ายอดแห่งโชคลาภ, ดวงตาจระเข้เผือกสีขาวปนเลือดฝาด แสดงกำลังของปัญญาล้ำลึกสงบนิ่งจมูกราชสีห์มีอำนาจดุจเจ้าป่า เขี้ยวโค้งดุจเขี้ยวหมูดันกันคุณไสย และสิ่งชั่วร้าย องค์พระภิเภกเป็นยักษ์ใจดีมีน้ำใจมีความอดทนซื่อสัตย์ถือสัจจะวาจาศาสตร์ขององค์พระภิเภก เปรียบเหมือนเพชรยอดมงกุฏที่สว่างกว่าศาสตร์ใดๆ มีอิทธิพลต่อทุกคนมากที่สุดไม่เลือกยากดีมีจน ผู้บริหารระดับวีไอพีพ่อค้าประชาชนตลอดจนยาจกเข็ญใจก็หนีไม่พ้นศาสตร์นี้ มนุษย์ในโลกมีความพลิกผันเปลี่ยนดวงชะตาทุกเวลาทุกนาทีส่งผลให้
    สำเร็จบ้างสิ้นหวังมีเคราะห์กรรมล้มเหลว เสวยอายุ ดวงตกขาดทุน แม้แต่เรียนหนังสือก็ไม่สำเร็จ ปัญหาเหล่านี้เกิดจากขาดมงคลแห่งฤกษ์ผานาทีและดวงชะตาสนับสนุน

เมื่อมีองค์พระภิเภกอยู่ก็เหมือนมีผู้รู้มีผู้ที่กำหนดดวงชะตาฤกษ์ผานาทีอยู่ด้วยท่านย่อมกำหนดกุมหางเสือให้คนที่มีท่านอยู่สัมฤทธิ์ผล สำเร็จสมหวังไม่มีคำว่าสิ้นหวังล้มเหลวพ่ายแพ้ไม่มีทรัพย์ไม่สำเร็จ เกิดขึ้นได้ หรือแม้แต่มีองค์พระภิเภกไว้จะรบทัพจับศึกรับราชการเข้าหาเจ้านายทำธุรกิจการค้าก็จะปรากฏชื่อเสียงขจรขจายปรากฏเกียรติยศทั่วหล้า องค์พระภิเภกเป็นผู้กุมฤกษ์จึงไม่ยอมให้ใครที่มีท่านอยู่พ่ายแพ้ในฤกษ์นั้นอย่างเด็ดขาดหรือพูดง่ายๆ ว่า ใครมีท่านอยู่ต้องชนะสถานเดียว เพราะท่านคอยดูแลย้ำเท้าก้าวไปพร้อมเรา

***ในวันพิธีหล่อที่วัดเขากรวด ก่อนพิธีจะเริ่มขึ้นมีลมพายุพัดเอาเต้นท์ลอยขึ้นไปบนอากาศเลยครับ
    จากคำบอกเล่าของช่างที่ไปหล่อพระครับ

รุ่นนี้เททองหล่อโดย โรงหล่อช่างโป้ง นครปฐม ที่หล่อพระกริ่งให้วัดสุทัศน์หลายรุ่น รวมถึงพระของครูบากฤษดาหลายรุ่นเช่นกัน หล่อแบบโบราณครับ ขนาดสูง 2.5ซม.

ร่วมบุญ 300 บาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กรกฎาคม 2016
  5. gaara99

***ปิดรายการแล้วครับ***
    รายการที่ 25 เหรียญจตุคามรามเทพ รุ่น บุญญฤทธิ์ ประสิทธิพรชัย

สร้างโดย อ.ศุภรัตน์ แสงจันทร์

วัตถุประสงค์ในการจัดสร้าง
    1. เพื่อเป็นอาจาริยบูชาในวาระที่หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ อายุครบรอบ 111ปี
    2. เพื่อนำรายได้ไปเป็นค่าใช้จ่ายส่วนกลางของสถานธรรมม่อนแก้วจอมมณี และบ้านพุทธฉัตร

ชนวนพระหลวงปู่ดู่รุ่นต่างๆมากมาย และ เหล็กไหลแกนกลางโลก เป็นธาตุกายสิทธิ์ มีเทวดารักษา
    พุทธคุณ: ป้องกันคุณไสย์ และใช้ปรับพลังสนามแม่เหล็กโลกให้สมดุลกับตัวผู้ใส่
    เหล็กไหลที่นำมาเป็นมวลสารนี้เป็นของพระฤาษีซึ่งเป็นอาจารย์ของพระรามโพธิสัตว์

ด้านหน้า:สมเด็จองค์ปฐมประทับอยู่เหนือศีรษะองค์จตุคามรามเทพ องค์จุตคามฯประทับเหนือพระราหู
    ฉากหลังเป็นดาวเดวิด หรือดาวประทุมรัตนจักร

ด้านหลัง: เป็นบทสวดที่เกี่ยวกับพระนารายณ์ และคาถาประจำวันแต่ละวัน

ร่วมบุญ 350 บาท
    งานออกแบบสวยงามปราณีตมากครับรุ่นนี้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กรกฎาคม 2016
  6. gaara99

ปิดรายการที่25ให้สมาชิกทางหลังไมค์แล้วครับ

7. rt5038

rt5038 เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2008
    สนใจรุ่นนี้มีอีกไหมครับ ?
    ขอบคุณครับ.

8. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้ามีเพิ่ม ขอบูชา ๑องค์ ขอบคุณครับ...

9. gaara99

ยังมีครับ คุณ rt5038 และคุณอาณัติ
    จองท่านละ1เหรียญนะครับ

10. นว

นว เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2006
    รายการ 25 ถ้ามีขอจอง 1 ครับ

11. gaara99

รับทราบการจองครับ

12. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอจองเพิ่มเป็น ๒ เหรียญครับ....

13. gaara99

ได้ครับ

14. พ่อน้องหนุน

พ่อน้องหนุน เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองด้วย ๑ เหรียญครับ./

15. rt5038

rt5038 เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2008
    แจ้งโอนเงินบูชาเหรียญจตุคามรามเทพ รุ่น บุญญฤทธิ์ ประสิทธิพรชัย
    จำนวน 1 องค์
    - จำนวนเงินโอน 350.09 บาท
    - วันที่ 03/07/16 เวลา 14:44 น.
    - โอนเข้าบัญชี นายปีเตอร์ แสงมงคลเลิศสิริ ธ.กรุงเทพฯ
    เลขที่บัญชี 171-4-150032
    - ส่ง PM แจ้งที่อยู่ในการจัดส่งไปที่ : gaara99
    ขอบคุณครับ.

16. gaara99

รับทราบการจองครับพ่อน้องหนุน
    :cool:

17. rang551

rang551 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2009
    รายการ 25 ถ้ามีอีกขอจองด้วย 2 องค์ครับ

18. gaara99

เดี๋ยวขอไปเช็คให้ชัวร์ๆก่อนนะครับคุณrang551
    พร่งนี้แจ้งให้ทราบครับ

19. พ่อน้องหนุน

พ่อน้องหนุน เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินร่วมบุญแล้วครับวันที่ ๔ ก.ค. ๕๙ เวลา ๐๐.๐๕ น. ยอด ๓๕๐ บาท จากเคทีบีออนไลน์ครับ ที่อยู่นายสัญชาติ เชียงการ ๑๕๐ หมู่ ๘ บ้านสันมะนะ ต.ป่าอ้อดอนชัย อ.เมือง จ.เชียงราย ๕๗๐๐๐ ขอบคุณมากครับ./

20. runkey

runkey เป็นที่รู้จักกันดี

ยังมีพระฤาษีแก้วสารพัดนึกอีกไหมครับ ถ้ามีขอจองเช่าบูชาครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้