ฤกษ์พรหมประสิทธิ์และฤกษ์หลวงปู่ปาน

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย เฮียปอ ตำมะลัง, 12 กรกฎาคม 2010.

แท็ก: แก้ไข
  1. พลอยไพริน

พลอยไพริน เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอความอนุเคราะห์ดูฤกษ์ออกรถใหม่ป้ายแดง วันพฤหัส วันครู ได้ไหมค๊
    เกิดวันอาทิตย์ค่ะ รบกวนด้วยนะคะ

2. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ฤกษ์ผ่าคลอด 9.55 - 11.00 ได้ราชาฤกษ์

"ลูกที่เกิดวันอังคารจะดื้อ เลี้ยงยากเอาแต่ใจนะ" ... ถ้าเกิดในกาลโยคดาวอังคารอยู่ในต่ำแหน่งที่เสีย ใช่ครับ

แต่เด็กวันอังคาร ถ้าเกิดในฤกษ์อมฤตโชค ที่ผมแนะนำ การพูดการจาเขาจะตรงไปตรงมา เป็นคนที่ฉลาดเฉลียว เขาทำผิดอะไรต้องบอกเขาดีดี ให้เหตุและผลกับเขา จะตีจะว่าจะดุ ต้องบอกเหตุผลที่เขาทำผิด เขาจะไม่ดื้อครับ
    .

"เลี้ยงยากไหม" ... อันนี้พูดยาก

"เอาแต่ใจ" ... เกิดดาวอังคาร จะเป็นใหญ่เป็นโต ก็เลยต้องทำอะไรตามใจตัวเอง

3. พลอยไพริน

เกิดวันอาทิตย์ ขอรบกวนดูฤกษ์ออกรถใหม่วันพฤหัสที่ 8 พ.ย. หรือ วันพฤหัสที่ 22 พ.ย. ดีค๊ะอ่านดูท่านบอกให้ซื้อวันพฤหัส เริ่มขับวันอาทิตย์ใช่มั้ยค๊ะขอบพระคุณมากค่ะ

4. toptenstriker

toptenstriker Active Member

12 สิงหาคม 2012
    1
    ขอบพระคุณมากครับเฮียปอ

5. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

2
    ยินดีครับ

การตั้งชื่อ ก็มีผลในการที่จะทำให้เด็กดื้อหรือไม่ดื้อ ดีหรือไม่ดี ด้วยเช่นกัน :cool:

6. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    ตำราต่าง ๆ ที่ผมศึกษา เขาบอกว่าข้างขึ้นได้เปรียบกว่าข้างแรม

ดังนั้นออกรถ วันอาทิตย์ที่ ๑๘ พฤศจิกายน มาจอดแล้วประเดิมใช้วันแรก วันพฤหัสบดีที่ ๒๒ พฤศจิกายน

หรือ

ออกรถ วันพฤหัสบดีที่ ๒๒ พฤศจิกายน มาจอดแล้วประเดิมใช้วันแรก วันอาทิตย์ที่ ๒๕ พฤศจิกายน

7. bobo522

bobo522 สมาชิกใหม่

รบกวนเฮียปอ ดูฤกษ์คลอดให้หน่อยสิคะ อยากคลอดเองแต่หมอบอกให้ผ่า เลยพยายามดูฤกษ์ดูวันดีๆจากตามปฏิทินต่างๆ แต่ก็สรุปไม่ได้สักที แต่ละปฏิทินวันฤกษ์ดีก็ขัดแย้งกันเอง สับสนไปหมดแล้วค่ะ ไม่รู้จะเลือกวันไหนดี
    อยากได้ฤกษ์คลอดเดือน ต.ค. ไม่เกิน 20 ต.ค. ลูกสาวคนแรกค่ะ

แม่เกิด พฤหัสที่ 6 มี.ค.23 เวลา 20.50 จ.พิจิตร
    พ่อเกิด พฤหัสที่ 16 ส.ค. 22 เวลา 19.52 จ.ตาก

ขอบคุณมากนะคะ
    รบกวนหน่อยค่ะ

8. เฮียปอ ตำมะลัง

2

วันพุธที่ ๑๗ ตุลาคม ๒๕๕๕ ขึ้น ๒ ค่ำ เดือน ๑๑ ปีมะโรง

ฤกษ์เศรษฐีอมฤตโชค

ถ้าโอเคตามนี้แจ้งมาครับ เดี่ยวดูเวลาผ่าคลอดให้ครับ :cool:

9. bobo522

แต่ฤกษ์นี้เป็นฤกษ์เศรษฐีดีเลยใช่ไหมคะ ขอเวลาไว้เผื่อได้ไหมคะ

แล้วถ้าก่อนหน้านี้มีฤกษ์หรือเปล่าคะ กลัวตัวเล็กในพุง รอไม่ไหว >*<

10. เฮียปอ ตำมะลัง

2

วันพุธ ขึ้น/แรม ๒ ค่ำ คือ ฤกษ์เศรษฐี+ฤกษ์อมฤตโชค

เวลา 13.50 - 14.10 น. ฤกษ์ภูมิปาโล

ถ้าก่อนหน้านั้นก็จะเป็น วันพุธที่ ๑๐ ตุลาคม ๒๕๕๕ ฤกษ์สิทธิโชค

เวลา 14.20 - 14.40 น. ฤกษ์ภูมิปาโล

:cool:

11. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    สมทบทุนร่วมสร้างพระอุโบสถ ศิริเชียงทองและองค์สมเด็จองค์ปฐมบรมศาสดาหน้าตักเจ็ดศอก

ณ ธุดงคสถานป่าศิริสมบูรณ์
    บ้านไร่สมบูรณ์ ตำบลโนนสุวรรณ อำเภอโนนสุวรรณ จังหวัดบุรีรัมย์ 31110

ทางสำนักปฏิบัติธรรมธุดงค์สถานป่าศิริสมบูรณ์ ได้ทำการก่อสร้างพระอุโบสถศิริเชียงทองไปเมื่อเดือนพฤษภาคม 54 ที่ผ่านมา ยังขาดงบประมาณในการก่อสร้างอยู่มาก

จำนวน 9,963 กอง กองละ 100 บาท

ทอด ณ ธุดงคสถานป่าศิริสมบูรณ์
    บ้านไร่สมบูรณ์ ตำบลโนนสุวรรณ อำเภอโนนสวรรณ จังหวัดบุรีรัมย์ 31110

ท่านใดอยากร่วมบุญ ไม่ว่าจะเป็นเจ้าภาพร่วมกองบญ กองละ 100 บาท จำนวน 9,963 กอง หรือ จะร่วมแจกซองกฐินช่วยทางสำนักปฏิบัติธรรมธุดงค์สถานป่าศิริสมบูรณ์ ก็สามารถช่วยได้เน้อ

หมายกำหนดงาน มีดังนี้
    วันเสาร์ ที่ 24 พฤศจิกายน 2555 เป็นวันรวม

เวลา 18.00 น. สัญญาณระฆัง นั่งสมาธิ
    เวลา 19.00 น. ทำวัตรสวดมนต์เย็น พระสงฆ์เจริญพระพุทธมนต์
    เวลา 20.00 น. ฟังธรรมจากครูบาอาจารย์สายพระป่ากรรมฐาน

วันอาทิตย์ ที่ 25 พฤศจิกายน 2555 เป็นวันทอดถวายผ้าพระกฐิน

เวลา 03.00 น. สัญญาณระฆัง นั่งสมาธิ
    เวลา 04.00น. ทำวัตรสวดมนต์เช้า
    เวลา 05.30 น. รับข้าวต้มอาหารว่าง
    เวลา 07.30 น. ตักบาตรพระสงฆ์ที่มาร่วมงาน
    เวลา 08.00 น. ทำพิธีทางศาสนา ถวายผ้าพระกฐิน ฟังธรรมโอวาทจากพระมหาเถระ ฝ่ายวิปัสนาธุระ
    เวลา 09.30 น. แผ่เมตตากรวดน้ำให้กับสรรพสัตว์เจ้ากรรมนายเวรทั้งปวง แล้วกราบพระไหว้ พระแยกย้ายกัน รับประทานอาหารเช้า เสร็จพิธี
    หลังจากงานเสร็จ ใครใคร่สนทนาธรรมต่อ ก็มากราบเรียนถามปัญหาต่างๆได้ ในธรรมศาลา

ขอแจ้งบอกบุญแก่ทุกๆท่านเอาไว้แต่เพียงเท่านี้

ขอความสุขความสวัสดิและโสตถิผลอันไพบูรณ์จงมีแก่ท่านทุกเมื่อเทอญ

เจริญธรรม
    คณะสงฆ์และศิษย์วัดป่าศิริสมบูรณ์

.<!-- google_ad_section_end -->

ร่วมทำบุญได้ที่

ธนาคารกรุงไทย สาขานางรอง
    ชื่อบัญชี พระพรมมา ปภสฺสโร(ชื่อเก่าของท่านพระใบฎีกาวิศวาธาร ก่อนได้รับการแต่งตั้งสมณศักดิ์)
    เลขที่บัญชี 373-0-11953-2

หรือ

ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขา นางรอง
    ชื่อบัญชีพระ วิศวาธาร ปภัสสโร
    หมายเลขบัญชี 773-217628-4

........................................................................

เบอร์โทร พระเมธชนัน อเนชากุล 0844118852<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

[​IMG] เชิญร่วมทอดผ้าป่าปูนซีเมนต์สร้างพระอุโบสถและปฏิบัติธรรมวันอาสาฬหบูชาวันเข้าพรรษา ([​IMG] 123)
    ศิริสมบูรณ - กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด

[​IMG] งานกฐินสมทบทุนร่วมสร้างพระอุโบสถศิริเชียงทองและสมเด็จองค์ปฐมหน้าตัก ๗ ศอก ([​IMG] 12345)<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

12. bobo522

ขอบคุณมากเลยค่ะ เฮียปอ เดี๋ยวขอไปเลือกก่อนนะคะ

13. shesun

shesun เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2005
    ขอบคุณมากค่ะ สบายใจขึ้นเยอะเลย

14. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    Test

ทาง PM แจ้งมาว่าเข้ากระทู้ไม่ได้

15. Khumkhim

Khumkhim สมาชิกใหม่

26 มิถุนายน 2012
    รบกวนเฮียปอด้วยค่ะ
    เกิดวันอาทิตย์ 25 พ.ย. 2522 ปีมะแม จะออกรถสีขาวเดือนธันวาคม 2555
    รบกวนขอฤกษ์ดีๆเดือนธันวาคม และเวลาออกรถด้วยค่ะ ขอบพระคุณมากคะ

16. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    ออกรถวันพฤหัสบดีที่ 6 ธันวาคม 2555 แล้วนำมาจอดเก็บให้ประเดิมใช้วันอาทิตย์ที่ 9 ธันวาคม 2555 (ฤกษ์สิทธิโชค)

ออกรถวันพฤหัสบดีที่ 20 ธันวาคม 2555 (ฤกษ์มหาสิทธิโชค) แล้วนำมาจอดเก็บให้ประเดิมใช้วันอาทิตย์ที่ 23 ธันวาคม 2555

ดีทั้งวัน แต่ควรจะทำอะไรตอนเช้าดีกว่า :cool:

17. Amatayan

Amatayan เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญกับเฮียด้วยครับ ขอให้รวยๆนะครับเฮีย สาธุๆ

18. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    <TABLE style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR><TD class=thead colSpan=2>วันนี้ 12:26 AM</TD></TR><TR title="Post 6901577" vAlign=top><TD class=alt2 width=125 align=middle>Amatayan</TD><TD class=alt1>อนุโมทนาบุญกับเฮียด้วยครับ ขอให้รวยๆนะครับเฮีย สาธุๆ </TD></TR></TBODY></TABLE>

ขอบคุณครับ คุณAmatayan ขอให้รวย มหารวย เช่นกันนะครับ :cool:

19. พลอยไพริน

Code:
    [CODE][CODE][CODE]
    [/CODE][/CODE][/CODE]
    ขอบคุณค่ะที่กรุณา
    ตกลงตามที่เฮียแนะนำนะค๊ะ จะออกวันพฤหัสที่22 พ.ย. ไม่ทราบว่าเป็นฤกษ์อะไรค๊ะและจะออกรถช่วงกี่โมงดีค๊ะ รบกวนอีกครั้งค่ะ

20. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    วันพฤหัสบดี ที่ ๒๒ พฤศจิกายน ๒๕๕๕ ขึ้น ๙ ค่ำเดือน ๑๒ ได้ฤกษ์สิทธิโชค(มีสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครอง)

ดีทั้งวันครับ แต่ ช่วงเช้าเทวดาเขาอยู่กันเยอะ เป็นมงคลดีครับ :cool: