ฤกษ์พรหมประสิทธิ์และฤกษ์หลวงปู่ปาน

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย เฮียปอ ตำมะลัง, 12 กรกฎาคม 2010.

แท็ก: แก้ไข
  1. toptenstriker

toptenstriker Active Member

12 สิงหาคม 2012
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    รบกวนหน่อยครับ
    จะคลอดลูกสาวคนแรกนะครับคือหมอให้ทำการผ่าออก หมอนัด 6-12 ตุลาคม 2555 ช่วยดูภกษ์ในการผ่าคลอดให้หน่อยครับ มีคนบอกว่าผ่าคลอดกับคลอดเองการดูถกษ์ไม่เหมือนกันผมไม่แน่ใจว่าจริงไหม สาเหตุที่ผ่าคลอดคือภรรยาผมสุขภาไม่ค่อยดีอายุเยอะด้วยไม่สะดวกที่จะคลอดเอง รบกวนด้วยนะครับ

พ่อ เกิด 2 พ.ค 2519 ปีมะโรง วันอาทิตย์
    แม่ เกิด 26 เม.ย 2519 ปีมะโรง วันจันทร์
    ลูกเกิดตุลาคม ปีมะโรงเหมือนกัน

ช่วยดูวันเวลาให้ด้วยครับจะได้นัดคุณหมอล่วงหน้าครับ ถามอีกนิดพ่อแม่ลูกเกิดปีมะโรงเหมือนกันดีหรือไม่ดีครับ ขอบคุณล่วงหน้ามากๆๆครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กันยายน 2012
  2. boy_spoon

boy_spoon สมาชิกใหม่

20 กันยายน 2012
    รบกวนขอฤกษ์ครับ

สวัสดีครับผม

อยากจะรบกวนขอฤกษ์ทำบุญขึ้นบ้านใหม่ครับ
    เป็นบ้านใหม่ ตั้งเจ้าที่และอยู่มาได้ซักพักใหญ่แล้วครับ แต่ยังไม่ได้ทำบุญบ้านครับ

วันเกิดเจ้าบ้านคือ วันพุธที่ 23 เมษายน2529 เวลา11.15ครับ
    ใจอยากจะทำบุญช่วงหลังกลางเดือนหน้าไปแล้วน่ะครับ
    ไม่ทราบว่าพอจะมีฤกษ์วันดีมั้ยครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้านะครับ

3. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

2
    ช่วงเวลานั้นจะมีอยู่ 2 วัน คือ

* วันอังคารที่ ๙ ตุลาคม ๒๕๕๕ แรม ๙ ค่ำเดือน ๑๐ ได้ฤกษ์อมฤตโชค (งานด้านต่างประเทศ)

** วันพุธที่ ๑๐ ตุลาคม ๒๕๕๕ แรม ๑๐ ค่ำเดือน ๑๐ ได้ฤกษ์สิทธิโชค (ดีเด่นด้านช่าง)

ลองเลือกดูครับ ได้วันที่ต้องการแล้ว เดี๋ยวผมหาเวลาให้อีกทีครับ

4. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

2
    ขึ้นบ้านใหม่ตำราเขาให้ใช้วันศุกร์ ห้ามวันอาทิตย์ และ ควรจะเป็นวันที่หลังออกพรรษาไปแล้ว

ขอแนะนำวันศุกร์ที่ ๙ พฤศจิกายน ๒๕๕๕ แรม ๑๐ ค่ำเดือน ๑๑ ได้มหาสิทธิโชค :cool:

.

5. toptenstriker

1
    ช่วงเวลานั้นจะมีอยู่ 2 วัน คือ

* วันอังคารที่ ๙ ตุลาคม ๒๕๕๕ แรม ๙ ค่ำเดือน ๑๐ ได้ฤกษ์อมฤตโชค (งานด้านต่างประเทศ)

** วันพุธที่ ๑๐ ตุลาคม ๒๕๕๕ แรม ๑๐ ค่ำเดือน ๑๐ ได้ฤกษ์สิทธิโชค (ดีเด่นด้านช่าง)

เฮียปอครับ สองวันนี้ใช้ได้หมดทั้งคลอดธรรมชาติและผ่าคลอดใช่ไหมครับ เพราะมีญาติด้วยกันบอกว่าผ่าคลอดกับคลอดธรรมชาติดูคนละถกษ์ ขอบคุณครับ

6. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    ผมก็ศึกษาโหราศาสตร์มาพอสมควร ที่เรียนมาและฟังมา

ใช้ได้ทั้งคลอดธรรมชาติและแบบผ่าคลอดครับ

.

7. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    ถาม : ตั้งศาลพระภูมิเจ้าที่จำเป็นไหม ?
    ตอบ : ถามว่าจำเป็นไหม ? จำเป็นจ้ะ แต่ถ้าเป็นหมู่บ้านจัดสรรส่วนใหญ่จะมีศาลรวมอยู่แล้ว เราไปไหว้บูชาท่านตรงนั้นก็ได้

ถาม : ถ้าเป็นอาคารพาณิชย์ ?
    ตอบ : ถ้าเป็นอาคารพาณิชย์ก็ตั้งศาลที่ดาดฟ้า หรือไม่ก็ระเบียงเลย เพราะว่าที่ ๆ เหมาะสมกว่านั้นคงไม่มี การตั้งศาลเป็นการแสดงซึ่งความเคารพของเรา ถ้าเราทำด้วยตัวเองได้จะดี โดยเฉพาะบางแห่งซึ่งน้อยที่นักจะมีเจ้าที่เป็นอากาศเทวดา
    อากาศเทวดาท่านจะสงเคราะห์แค่ ๒ ปี ถ้าเรายังไม่ตั้งศาลแสดงซึ่งการยอมรับ ท่านก็จะปล่อยเรา ถึงเวลาก็ตัวใครตัวมัน แต่ถ้าเราตั้งศาลแสดงซึ่งการยอมรับท่าน เวลามีอะไรที่ไม่ดีมา ท่านก็จะช่วยผ่อนหนักเป็นเบาให้

ถาม : ตั้งสี่เสาหรือคะ ?
    ตอบ : ตั้งเสาเดียวก็พอจ้ะ สี่เสานั้นเป็นอากาศเทวดา ถ้าเรารู้ว่าท่านอยู่ตรงนั้นจริง ๆ แล้วค่อยตั้ง ถ้าไม่รู้ก็เอาเสาเดียวเป็นหลักไว้ก่อน อย่างน้อยก็ให้รู้ว่าเราแสดงซึ่งความเคารพท่าน

ถาม : วันเวลาตั้งศาล ?
    ตอบ : เวลาตั้งศาลส่วนใหญ่เขาใช้วันพฤหัสบดีข้างขึ้นเดือนคู่ ก็คือเดือนยี่ เดือนสี่ เดือนหก เดือนแปดข้างขึ้น และเดือนสิบสองไปเลย เดือนแปดข้างแรมกับเดือนสิบ ซึ่งอยู่ในช่วงพรรษาเขาไม่นิยมกัน ฤกษ์ตั้งศาลกับฤกษ์ลงเสาเอกเกือบจะเหมือนกัน ยกเว้นฤกษ์ลงเสาเอกซึ่งใช้วันศุกร์ แต่ก็เป็นข้างขึ้นเดือนคู่เหมือนกัน

เสาเอกบ้านวิริยบารมีมีของเพียบเลย อาตมาสละเสือหลวงปู่ปาน วัดบางเหี้ยไป ๑ ตัว พระรอดลำพูนเนื้อดำ ๑ องค์ เห็นมีโยมเอาเสือหลวงพ่อเพี้ยน วัดเกริ่นกฐิน ใส่ไปอีกตัวหนึ่ง นอกนั้นอะไรบ้างก็ไม่รู้ มะรุมมะตุ้มใส่กัน สรุปว่าพระเบญจภาคีของอาตมาปัจจุบันนี้ขาดพระรอดไปองค์หนึ่ง

เก็บตกจากบ้านวิริยบารมี ต้นเดือนกันยายน ๒๕๕๕

.

8. yee8232

yee8232 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสด่่ีครับ ผมขอถามฤกษ์ออกรถ คือจะจ่ายเงินดาวน์อาทิตย์ที่23กย.55 เเล้วไปรับรถวันพฤหัส27กย.จะได้มั้ยครับ? และออกเวลาไหนดีครับผม. ขอบคุณครับ

9. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    สวัสดีครับ

การจ่ายเงินไม่นับวันนะครับ

ถ้าออกรถวันพฤหัสบดีที่ 27 ก.ย. ให้ขับมาจอดที่บ้านหรือที่คิดว่าจอดได้สามวัน ให้นำรถออกมาใช้วันอาทิตย์ที่ 30 ก.ย. เป็นวันแรกครับ

เวลาเช้าอย่าให้เกินเพลครับ

.

10. yee8232

yee8232 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับเฮียปอครับ

11. comboy011

comboy011 เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2008
    เฮียปอครับ
    ฤกษ์ยกเสาเอก เดือนตุลาคม มีไหมครับ

12. เฮียปอ ตำมะลัง

2

ตามตำราฤกษ์ลงเสาเอกใช้วันศุกร์ และข้างขึ้นเดือนคู่

ดังนั้น เดือนตุลาคม ไม่มีครับ

จะมีวันศุกร์ที่ ๙ และ ๒๓ พฤศจิกายน เท่านั้นครับที่มีฤกษืยกเสาเอก

.

13. shesun

shesun เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2005
    ขอคำแนะนำด้วยค่ะ จะได้รับรถเดือนตุลานี้ แต่วันเกิดไม่แน่นอนว่าเกิดวันไหนระหว่าง เสาร์ อาทิต์ย จันทร์ กรณีอย่างนี้จะดูฤกษ์อย่างไรคะ หรือควรเลือกวันออกรถวันไหนดี

ขอบคุณค่ะ

14. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    ตำราฤกษ์พรหมประสิทธิ์ จะไม่สนใจวันเดือนปีเกิดของผู้ที่ขับ แต่จะให้ความสำคัญต่อวันที่ออกรถครับ

โดยออกรถวันพฤหัสบดี แล้วนำมาจอดเก็บที่บ้านและให้ประเดิมใช้วันแรกคือ วันอาทิตย์

หรือ ออกรถวันอาทิตย์ แล้วนำมาจอดเก็บที่บ้านและให้ประเดิมใช้วันแรกคือ วันพฤหัสบดี ครับ

.

15. toptenstriker

1
    อ้างอิง:
    <table border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"> <tbody><tr> <td class="alt2" style="border:1px inset"> ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ toptenstriker [​IMG]
    รบกวนหน่อยครับ
    จะคลอดลูกสาวคนแรกนะครับคือหมอให้ทำการผ่าออก หมอนัด 6-12 ตุลาคม 2555 ช่วยดูภกษ์ในการผ่าคลอดให้หน่อยครับ มีคนบอกว่าผ่าคลอดกับคลอดเองการดูถกษ์ไม่เหมือนกันผมไม่แน่ใจว่าจริงไหม สาเหตุที่ผ่าคลอดคือภรรยาผมสุขภาไม่ค่อยดีอายุเยอะด้วยไม่สะดวกที่จะคลอดเอง รบกวนด้วยนะครับ

พ่อ เกิด 2 พ.ค 2519 ปีมะโรง วันอาทิตย์
    แม่ เกิด 26 เม.ย 2519 ปีมะโรง วันจันทร์
    ลูกเกิดตุลาคม ปีมะโรงเหมือนกัน

ช่วยดูวันเวลาให้ด้วยครับจะได้นัดคุณหมอล่วงหน้าครับ ถามอีกนิดพ่อแม่ลูกเกิดปีมะโรงเหมือนกันดีหรือไม่ดีครับ ขอบคุณล่วงหน้ามากๆๆครับ
    </td> </tr> </tbody></table>

จากที่เฮียปอดูให้นะครับ ตอนนี้ล่าสุดหมอกำหนดวันที่ 11 ตุลาคม 2555 วันพถหัสบดี ในการผ่าคลอด ด้วยเหตุผลหลายประการนะครับ คุณหมอไม่สะดวกที่เฮียปอหามาให้นะ ถ้าจะออกวันที่ 11 พอได้ไหมครับ ได้ไม่ได้ทำไรไม่ได้แล้วครับ หาช่วงเวลาให้ผมด้วยนะครับ ขอบพระคุณมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 ตุลาคม 2012
  16. เฮียปอ ตำมะลัง

2

วันพฤหัสบดีที่ ๑๑ ตุลาคม ๒๕๕๕ แรม ๑๑ ค่ำ เดือน ๑๐

วันปลอดโปร่ง ฤกษ์/ดีถี ปลอดโปร่ง

ช่วงเวลา 09.40 - 10.40 น. ได้ราชาฤกษ์ ลัคนาราศีพิจิก

17. toptenstriker

1
    ขอบพระคุณมากครับ เฮียปอ ตอบไวมากเลย ขอให้บุญกุศลทำให้เฮียปอและครอบครัวจงมีแต่ความสุขความเจริญครับ

ถามอีกนิด วันที่11 ตุลาคม 2555 ถือว่าเป็นวันดีใช่ไหมครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 ตุลาคม 2012
  18. เฮียปอ ตำมะลัง

2

พอดีช่วงจังหวะว่าง ๆ ก็เลยตอบเลยครับ

วันที่ 11 ตุลาคม 2555 ถือว่าเป็นวันกลางครับ ไม่ดีไม่เสีย

ขอบคุณครับ :cool:

19. toptenstriker

1
    รบกวนเฮียปออีกครั้งครับ ผมขอความช่วยเหลือจากญาติผู้ใหญ่ที่สนิทหมอนะ หมอยอมที่จะผ่าคลอดวันที่ 9 ตุลาคม 2555 ให้นะครับ แต่จะให้แค่ช่วงเวลา9.00-11.00 นี่พอได้ไหมครับ ลูกคนแรกนะผมพยายามดินร้นเท่าที่จะทำได้นะเพื่อให้ลูกออกมาดีที่สุด เฮียปออย่าเพิ่งรำคาญนะครับ

แต่มันติดปัญหาตรงที่แม่แฟนบอกว่า ลูกที่เกิดวันอังคารจะดื้อ เลี้ยงยากเอาแต่ใจนะ...อันนี้มันจริงไหมช่วยตอบให้ด้วยนะครับ

พรุ่งนี้จะต้องแจ้งทางคุณหมอแล้วละครับ หมอให้โอกาสครั้งสุดท้ายแล้ว ขอบคุณอีกครั้งครับ

20. พลอยไพริน

พลอยไพริน เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2010
    เกิดวันอาทิตย์ ขอรบกวนดูฤกษ์ออกรถใหม่ป้ายแดง วันพฤหัส วันครู ออกรถได้มั้ยค๊ะ
    ขอบพระคุณมากค่ะ