ร้านพรอริยะ...ให้บูชาพระเครื่องและวัตถุมงคล ของดีจากวัดครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย พรอริยะ, 16 มกราคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. พรอริยะ

พรอริยะ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีปีใหม่ทุกท่านครับ
    พอดีผมเพิ่งกลับจากตระเวนทำบุญปีใหม่
    เดี๋ยวจะรีบจัดของแล้วส่งให้ภายในวันศุกร์นะครับผม
    ขอบพระคุณมากๆ ครับ ^^

2. แดงแก่น

แดงแก่น เป็นที่รู้จักกันดี

โอนแล้วนะครับพี่วันนี้

โอนแล้วนะครับพี่วันนี้ แจ้ง SMS การโอนจากเบอร์ 0812066855 ครับ Bonus ออกก็โอนเลยครับพี่ ขอโทษที่ช้าครับ รบกวนส่งที่อยู่ที่

นายขจรศักดิ์ ดิลกกัลยากุล
    เลขที่ 89/8 ม.8 ซอยติวานนท์ 27 ถนนติวานนท์ตำบลบางกระสอ อำเภอเมืองนนทบุรี จังหวัด นนทบุรี 11000 ครับ

3. พรอริยะ

รับทราบครับ จัดส่งให้พรุ่งนี้ครับ ขอบคุณมากครับผม ^^

4. พรอริยะ

รายการที่ ๕๕

ล็อตเก็ตจักรพรรดิ์รุ่นฉลองอายุ ๖๐ ปี (รุ่นแรก) พิมพ์ลต.ม้า-ลป.ดู่

ภายในบรรจุ ผงจักรพรรดิ์ ลป. ดู่ อัฐิธาตุ ลป.ดู่ เส้นเกศา ลต.ม้า ล็อกเก็ตชุดนี้ลต.ม้า บรรจุมวลสารด้วยองค์ท่านเอง และอฐิษฐานจิต อยู่ที่หัวนอนของหลวงตาเกือบ ๔ ปี
    หายากครับ ใครหาล๊อกเกตหลวงปู่ดู่ หรือพระหลวงปู่ดู่มาบูชาไม่ได้ บูชาล๊อกเกตรุ่นนี้แทนได้เลยครับ เพราะมีผงของท่านและอัฐิธาตุ แถมลต.ม้าอฐิษฐานจิต ลป.ดู่ท่านต้องมาอฐิาฐานจิตให้อยู่แล้ว ตามที่ท่านเคยบอกลต.ม้าไม้ว่า "แกไปไหน ข้าไปด้วย"

ลต.บอกศิษย์ใกล้ชิดของท่านว่า "ล็อตเก็ตที่จะทำนั้น หลวงตาทำได้เพียงวันละ ๒-๓ องค์เท่านั้น " เพราะในล็อกเกตต้องหยดเทียนชัย พร้อมใส่ของที่เป็นมงคลอันสูงสุดสำหรับเราที่ถือว่าเป็นตัวแทนของหลวงปู่ไว้ข้างใน (พระอัฐิธาตุ) และมีเกศาหลวงตาม้าด้วย

ผู้บูชาท่านหนึ่งมีล็อคเก็ตชุดนี้อยู่ และใช้ในการอฐิษฐานเป็นประจำ ถึงแม้ตัวล็อคเก็ตจะทำจากแผ่นโลหะ สกรีนรูปหลวงปู่ และหลวงตา ก็สามารถอฐิษฐานขอพระธาตุเสด็จมาบนองค์พระได้ เพราะผู้บูชาท่านนั้น พระธรรมธาตุขึ้นคลุมรูปหลวงปู่เป็นเกร็ดแก้ว และเพิ่มจำนวนขึ้นเรื่อย ๆ

ปิดรายการครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      237.9 KB
      เปิดดู:
      88
      ขนาดไฟล์:
      203.9 KB
      เปิดดู:
      92
      ขนาดไฟล์:
      170.8 KB
      เปิดดู:
      38
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มกราคม 2013
  5. พรอริยะ

รายการที่ ๕๖

ผ้ายันต์อิ่นแก้ว (กิ่งแก้ว) หรือ ผ้ายันต์ยมบาลใจอ่อน ลป.ฤทธิ์ วัดชลประทานราชดำริ อ.กะสัง จ.บุรีรัมย์

คนทั่วไปเรียกผ้ายันต์อิ่นแก้ว แต่หลวงปู่ท่านเรียกอย่างนี้จริง ๆ ว่า กิ่งแก้ว
    เมตตามหานิยม มหาเสน่ห์ เป็นยอด คนใช้กันจนกล่าวขวัญถึงประสบการณ์ไม่รู้จักจบจักสิ้น พกติดตัวใส่กระเป๋าตังก็ได้ครับ
    ผืนนี้รับกับมือหลวงปู่ ท่านเจิมสีผึ้งเมตตาและพับให้ด้วย ถ้าอ่านตามหนังสือที่นักเขียนท่านหนึ่งเขียน จะบอกว่าพับได้หลายแบบ แต่ผมถามหลวงปู่ท่านว่าให้พับแบบนี้แบบเดียว ท่านว่า "มันไปพับกันไม่ถูก แล้วก็มาหาว่าของกูไม่ดี"

ผ้ายันต์หลวงปู่มีปลอมมานานแล้วครับ แต่ผืนนี้ที่มาชัดเจน เพราะผมไปวัดมาเอง
    ใครชอบของเมตตามหาเสน่ห์ โชคลาภ เชิญครับ (ขออนุญาตไม่คลี่ให้ดู เพราะลป.ท่านพับมา)

ปิดรายการครับ

ขนาดไฟล์:
      284.4 KB
      เปิดดู:
      122
      ขนาดไฟล์:
      170.8 KB
      เปิดดู:
      37
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มกราคม 2013
  6. กลมกิ๊ก

กลมกิ๊ก Active Member

ขอจองขุนแผนรุ่นแรก ลป.นาค,ผ้ายันต์อิ่นแก้ว ลป.ฤทธิ์ ครับ

7. พรอริยะ

รับทราบการจองครับ ขอบคุณมากๆ ครับ

8. พรอริยะ

รายการจัดส่ง EMS ครับ

คุณขจรศักดิ์ EX406936124TH
    คุณสองเมือง EX046936138TH
    คุณไพบูลย์ EX046936141TH
    คุณการุณ EX046936155TH

ขอบคุณมากๆ ครับ

9. พรอริยะ

จองทาง PM แล้วครับ

10. พรอริยะ

ขอเชิญร่วมพิธีสมโภช"พระพุทธมงคลนิมิตวิทยมหิดลญาณ" พระประธานคณะวิทยาศาสตร์ ม.มหิดล และทำบุญร่วมกันนะครับ

พิธีนี้ มีครูบาอาจารย์ที่ได้รับนิมนต์มา ดังนี้

๑. ลป.อินทร์ วัดกลางคลองสี่
    ๒. ลป.ชาญ วัดบางบ่อ
    ๓. ลพ.รวย วัดตะโก
    ๔. ลพ.พูน วัดบ้านแพน

มีเหรียญพระพุทธมงคลนิมิตวิทยมหิดลญาณ รุ่นแรก แจกเป็นที่ระลึกด้วยครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้