ร้านธรรมลิขิต พุทธคุณจากอริยสงฆ์มากมาย เชิญแวะชม สัมผัสญาณบารมีได้ ณ บัดนี้

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ธรรมลิขิต, 27 พฤษภาคม 2013.

1. ธรรมลิขิต

ธรรมลิขิต เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องขออภัยจริงๆ นะครับ แพ็คแล้วเก็บไว้ดีเกินไป กลัวฝนจะตกใส่เอา
    สุดท้าย คลาดเคลื่อน หาไม่เจอ
    แต่ตอนนี้พบแล้ว
    พรุ่งนี้จะดำเนินการจัดส่งให้ทันทีครับ

ขอโทษอีกครั้งนะครับ

2. ธรรมลิขิต

สิวลี ชุด สิวลีหลวงปู่นาค วัดระฆังโฆษิตาราม

พิมพ์เล็กหน้าจีน ปี 2499

ได้มา 5 องค์ นะครับ

999 บาท

คุณ Tonyadam จองแล้ว 1 องค์ update ล่าสุด หมดแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มิถุนายน 2013
  3. ธรรมลิขิต

พิมพ์ใหญ่หน้าจีน ปี 2499

มี 1 องค์

ใครจองวันนี้ ให้ในราคาเดียวกับ พิมพ์เล็กนะครับ

999 บาท

คุณสยามนิพพาน จองแล้วนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มิถุนายน 2013
  4. สยามนิพพาน

สยามนิพพาน เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองบูชาครับ

5. ธรรมลิขิต

รับทราบครับ คุณสยามนิพพาน ได้ครอบครองราคาพิเศษนี้ครับ ไวจริง ๆ

6. ธรรมลิขิต

แถมอีกนะครับ สำหรับวันนี้ ใครที่พลาดรายการต่อไปนี้

มีให้ท่าน ดังนี้

ทรงใบมะขาม 1 องค์ ทรงใบมะรุม 1 องค์

699 บาท

คุณสยามนิพพาน จองแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มิถุนายน 2013
  7. สยามนิพพาน

สยามนิพพาน เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ศุขครับ....หลวงปู่เมตตา
    ชอบของแถมครับ..ขอจองทั้ง2องค์ครับพี่ศักดิ์

8. ธรรมลิขิต

รับทราบครับ ใครไว ก็ได้ไปนะครับ
    ของที่เก็บรักษามานาน และ ได้ถูกเปิดออกมาโดย อ.ก๋ง
    อนาคต จะเป็นตำนานอีก 1 สิ่งหละครับ
    พระร่วงครองเมือง ของหลวงปู่ศุข วัดมะขามเฒ่า

สาธุ ขอบารมีหลวงปู่ ได้ดูแลลูกหลาน ดูแลบ้าน แลเมือง อีกคราวเถิด

9. ธรรมลิขิต

หลวงปู่นาค สายตรง จาก หลวงปู่โต
    พุทธคุณ คาถาชินบัญชร อมตะแห่งการสวดบูชา

ในสมัยที่ท่านกำลังศึกษาเล่าเรียนพระปริยัติธรรมประโยค 4 - 5 ท่านได้ศึกษาทางวิปัสสนากรรมฐานกับท่านอาจารย์ที่วัดอรุณราชวราราม (วัดแจ้ง) และวัดพลับ (เจริญภาส) เพิ่มเติมอีกโดยได้ปฏิบัติอย่างเคร่งครัดซึ่งต้องใช้เวลาเพียรพยายามศึกษาเล่าเรียนอยู่ประมาณ 10 ปี ก็สามารถใช้เป็นมูลฐานกระทำชาญวิปัสสนาส่งกระแสจิตได้ ต่อมาได้เปิดสอนทางวิปัสสนากรรมฐานขึ้นในศาลาการเปรียญของวัดระฆังโฆษิตาราม เกี่ยวกับการสอนวิปัสสนานี้ได้เคยปรากฏว่า ครั้งหนึ่งผู้เข้าศึกษานั่งสมาธิจิตทางวิปัสสนา ได้นั่งทำจิตถอดวิญญาณไปดูนรกสวรรค์ และท่องเที่ยวไปในสถานที่ต่าง ๆ เป็นเวลา 2 วัน ก็ยังไม่คืนสติ คงนั่งสมาธิอยู่เช่นนั้น ท่านเจ้าคุณพระเทพสิทธินายก ในฐานะที่เป็นผู้อำนวยการฝึกสอนอยู่ ได้นั่งสมาธิส่งกระแสจิตไปติดตามวิญยาณของผู้นั่งสมาธิรายนี้ และไปพบในสุสานวัดดอน ตรอกจันทร์ ปรากกว่ากำลังเที่ยวเพลิดเพลินอยู่ ท่านจึงส่งกระแสจิตเตือนวิญญาณนั้นให้กลับคืนเข้าร่างเดิมเพราะล่วงมา 2 - 3 วันแล้ว หากล่าช้าไปจะคืนเข้าร่างเดิมไม่ได้ ร่างกายก็อาจจะเน่าเปื่อยไป วิญญาณของชายผู้นั้นจึงได้สติแล้วกลับคืนมาเข้าร่างเดิมที่นั่งสมาธิอยู่ในศาลาการเปรียญวัดระฆังโฆสิตาราม นอกจากนี้ได้เคยปรากฏว่าคุณโยมของท่านป่วยอยู่ทางจังหวัดนครราชสีมา โดยมิได้ส่งข่าวถึงท่าน แต่ท่านสามารถทราบได้และนำหยูกยาไปปฐมพยาบาลได้ถูก เพราะท่านใช้อำนาจกระแสสิตทางวิปัสสนา ดังนี้ การกำหนดจิตอันกระทำให้เกิดพลังจิตขึ้นได้จึงเป็นเหตุให้พระคุณเจ้าได้คิดสร้างพระสมเด็จขึ้น เมื่อปี พ.ศ.2484 โดยอาศัยตำราของท่านเจ้าประคุณสมเด็จพุฒาจารย์ (โต พรหมรังษี) ซึ่งขณะนั้นเป็นระยะเวลาที่ได้เกิดสงครามมหาเอเชียบูรพาขึ้น ทั้งนี้เพื่อจักได้แจกจ่ายให้ทหารได้ติดตัวไปในสมรภูมิ เป็นกำลังใจและบำรุงขวัญทหารอีกส่วนหนึ่งด้วย

พระเทพสิทธินายก (นาค โสภโณ) ในตอนที่ท่านมีอายุใกล้ 70 ใคร ๆ ก็เรียกท่านว่า "หลวงปู่นาค" แม้ว่าท่านจะมีร่างกายสมบูรณ์ชราภาพมากขึ้นตามวัยและสังขาร ท่านก็มิได้ละเลยทางศาสนกิจ ท่านเป็นพระอุปัชฌาย์ของกุลบุตรทุกชั้นวรรณะมากมาย ท่านเป็นผู้สร้างกรรมดีมีเมตตาอันเป็นยอดปรารถนาต่อศิษยานุศิษย์และประชาชนทั่วไปไว้มากมาย มิได้สะสมทรัพย์สินอันใดไว้ จนถึงกาลมรณภาพ เมื่อวันศุกร์ที่ 15 มกราคม พ.ศ.2514 เวลา 4.45 น. ณ โรงพยาบาลศิริราช จังหวัดธนบุรี ท่านก็จากไปอย่างสงบปราศจากความกระวนกระวายด้วยโรคชรา ขอวิญญาณของท่านจงบรรลุถึงฟากฟ้าสรวงสวรรค์ คงเหลือไว้แต่คุณงามความดีอันสูงส่ง สุดที่จะนำมาเขียนไว้ในที่นี้ รวมศิริอายุของท่านได้ 87 ปี อยู่ในสมณเพศถึง 75 ปี และเป็นเจ้าอาวาสมาแล้ว 47 พรรษา นับว่าท่านเป็นผู้ที่อยู่ในสมณเพศและเป็นเจ้าอาวาสที่นานที่สุดรูปหนึ่ง

คณะศิษยานุศิษย์ผู้บันทึกประวัติของท่าน "หลวงปู่นาค" ขอกราบนมัสการแทบเท้าของหลวงปู่นาค หากข้อความตอนหนึ่งตอนใดผิดพลาดหรือขาดตกบกพร่องโปรดเมตตาให้อภัยด้วยเถิด ...... คณะศิษยานุศิษย์

คัดลอกบทความมาจาก : หนังสือประวัติพระเทพสิทธินายก วัดระฆังโฆษิตาราม และ สมเด็จพระพุฒาจารย์ (โต พรหมรังสี) พิมพ์ในงานพระราชทานเพลิงศพ พระเทพสิทธินายก (นาค โสภณเถระ) อดีตเจ้าอาวาสวัดระฆังโฆสิตาราม ณ วัดระฆังโฆสิตาราม ธนบุรี 15 มิถุนายน 2514 จำนวนพิมพ์ 2000 เล่ม โดยเจ้าคุณเที่ยง คณะ๕

10. ธรรมลิขิต

จับคู่ไว้ พรุ่งนี้ ของจึงจะได้มา

สิวลีหลวงปู่นาค พิมพ์เล็ก + ทรงใบมะขาม ปกติ 999+699 = 1698 บาท
    สำหรับท่านที่สั่งจองไว้ วันนี้ จัดให้ในราคา 1600 บาท มีเพียง 2 ชุด

เชิญลงชื่อจองไว้ก่อนนะครับ

คุณ Sanguank จองแล้ว 1 ชุด คงเหลือ 1 ชุด ครับ

11. ธรรมลิขิต

12. ธรรมลิขิต

ทุกครั้งที่มีการสร้างพระขึ้น ไม่ใช่ว่า นึกจะสร้างขึ้นวันใด ปีใด ก็ได้
    บูรพาจารย์แต่โบราณ ล้วนมีวิชาความรู้ ทั้งศาสตร์ทางโลก และ ภูมิรู้ทางธรรม
    ดังนั้น สิ่งที่เกิดขึ้น ในปี 2499 จึงเหมือนการปิดท้าย ก่อนเปลี่ยนศตวรรษใหม่

สิวลีของหลวงปู่นาค หาได้ยากในท้องตลาด
    ไม่มีราคาค่างวดอะไร
    ไม่ใช่พระที่เซียนพระถามหา
    นับถึงวันนี้ 57 ปี
    เวลาที่ผู้มีบุญได้มาเกิด
    วาสนา บุญสัมพันธ์ กลับมาอีกครั้ง
    ท่านที่เคยสวดคาถาชินบัญชร สม่ำเสมอ จะได้รับพร
    ผ่านทางญาณบารมีที่ประจุไว้ในพระสิวลีของหลวงปู่นาคชุดนี้
    ไม่ว่า จะพิมพ์เล็ก หรือ พิมพ์ใหญ่ พุทธคุณไม่แตกต่างกัน

13. ธรรมลิขิต

พระสิวลีพิมพ์ใหญ่ หน้าจีน หลวงปู่นาค ปี 2499

จองวันนี้ ในราคา 999 บาท
    มีเพียง 5 ชุด คุณ kajit จอง 1 คุณ manasdome โอนเงินแล้ว คงเหลือ 3 ชุด ครับ

หากจองไม่ทัน พรุ่งนี้ ขออนุญาต ในราคา 1199 นะครับ

เสริมหนุนบุญจากชินบัญชร และ พรจากพระสิวลี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มิถุนายน 2013
  14. kajit

kajit เป็นที่รู้จักกันดี

จอง 1 ขุดครับ

15. ธรรมลิขิต

รับทราบครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ
    แปลกที่หลายคนไม่ได้เข้ามาในจังหวะนี้ แต่คุณคือ หนึ่งในคนที่เรียกว่า คู่บุญ
    พลังแห่งบุญจะเสริมหนุนบุญให้แน่นอนครับ สาธุ

16. Sanguank

Sanguank เป็นที่รู้จักกันดี

อยากได้ชุดนี้ 1 ชุดครับ แต่ขอเป็นพระสีวลี พิมพ์ใหญ่ จะได้ไหมครับ

17. ธรรมลิขิต

วันนี้ ความปรารถนาของท่าน ได้ตามที่หวังครับ

18. Sanguank

Sanguank เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ โอนเงินแล้วจะแจ้งอีกครั้งครับ

19. tuti

tuti เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ อาจารย์ศักดิ์

หนูว่าเวลาขายของแล้ว นึกคำว่า "นะชาลิติ" ไปเรื่อยๆ เหมือนมีพลังค่ะ

และขายดีมากกว่าปกติ

แล้วหนูจะรอวันที่หนูมีบุญสัมพันธ์กับพระสีวลีนะคะ

เพิ่มเติม หนูมีพระเศรษฐีนวโกฏิแต่ตั้งไว้ที่หิ้งเฉยๆหนูชอบประวัติของพระเศรษฐีนวโกฏิมากๆค่ะ เป็นการสร้างเพื่อระลึกถึงบุญบารมีของมหาเศรษฐีทั้ง9ท่านที่อุปถัมถ์บำรุงพระพุทธศาสนาในสมัยพุทธกาล

20. manasdome

manasdome เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง 1 ชุดครับ