เพื่อการกุศล ร่วมเช่าวัตถุมงคลหลวงพ่อพระราชพรหมยาน <เพื่อวิหารทานวัดโพธิ์เมืองปักษ์>

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย พงศ์กฤต, 29 มีนาคม 2010.

1. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    [​IMG] [​IMG]
    สมเด็จองค์ปฐมรุ่นนี้ สร้างโดยพระอาจารย์สุทิน(มรณะภาพแล้ว) ซึ่งเป็นลูกศิษย์ของหลวงปู่ดู่ (ถ้าเป็นสายนี้ส่วนใหญ่จะผสมผงจักรพรรดิ์อยู่ด้วย) ได้นำมาถวายหลวงพ่อฯที่วัดท่าซุง(ปัจจุบันยังมีอยู่ที่ตึกวัตถุมงคลแต่ยังไม่ได้นำออกมาให้บูชาซึ่งยังมีหลายรายการ ส่วนรายการที่วัดนำออกมาให้บูชาแล้วคือเหรียญพัดยศ)และนำมาถวายพระมหาถวัลย์(มรณะภาพแล้ว)ที่วัดโพธิ์เมืองปักด้วยเช่นกัน ในช่วงเวลาประมาณปี 2530 หรืออาจจะก่อนนั้น จากนั้นก็ได้นำเข้าพิธีฯที่วัดท่าซุงเรื่อยมาทุกครั้งที่วัดท่าซุงจัดขึ้น จนกระทั่งปี 34 ซึ่งเป็นปีที่หลวงพี่ติงลี่ได้ย้ายมาอยู่ที่วัดท่าซุง ก็ไม่ได้มีการนำมาเข้าพิธีฯ อีกเลย
    ผู้ที่นำมาเข้าพิธีฯที่วัดท่าซุงเรื่อยมาทุกครั้งคือหลวงพี่ติงลี่ ตั้งแต่ท่านยังไม่ได้บวชจนกระทั่งท่านได้บวชและย้ายมาอยู่ที่วัดท่าซุงในปี 34 ซึ่งหากนับรวมภายในเวลา 3 ปีแล้วก็หลายพิธีฯทีเดียว

ส่วนเรื่องราคาให้ร่วมทำบุญนั้น หลวงพี่ติงลี่ท่านแนะนำว่าไม่ควรต่ำกว่าองค์ละ 500 บาท

*** ตามข้อมูลที่ได้รับมา วัตถุมงคลที่หลวงน้าสุทิน สร้างมาถวายนั้นมีหลายรายการ รวมทั้งผ้ายันต์ต่าง ๆ ด้วยโดยท่านได้ถวายทั้งหลวงพ่อฯวัดท่าซุงและพระมหาถวัลย์วัดโพธิ์เมืองปัก ในส่วนของที่วัดท่าซุงนั้นก็ยังคงมีอยู่ที่ตึกวัตถุมงคลเพียงแต่ยังไม่ได้นำออกมาให้บูชา ส่วนรายการที่ได้นำออกมาให้บูชาแล้วก็คือเหรียญพัดยศ (ซึ่งผมเข้าใจว่าเป็นเหรียญฉลองสมณศักดิ์)

*** ข้อมูลทั้งหมดนี้ได้รับความเมตตาจากหลวงพี่ติ่งลี่และได้อนุญาตให้นำลงเวปนี้ได้

2. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

กราบ กราบ กราบ งามแท้ๆ ครับ

3. ศิษย์ปลายแถว

ศิษย์ปลายแถว เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2006
    กราบๆๆ น่าขโมย แท้ๆๆ ครับ

4. พงศ์กฤต

พงศ์กฤต เป็นที่รู้จักกันดี

แค่ไหนมะสำคัญ อยู่ที่ว่าเราใช้ใจกราบพระทุกครั้งหรือปล่าว กราบครั้งแรกนึกถึง พระพุทธเจ้า กราบครั้งที่2นึกถึงพระธรรม กราบครั้งที่สามพระอริยสงฆ์ ไม่มีรูปแทนแต่นึกถึงพระพี่ว่าก็ใช้ได้นะ

5. Pattana

สามารถร่วมทำบุญในกระทู้นี้ได้เลยครับ องค์ละ 500 บาท ของเดิมไม่มีกล่อง ผมได้ทำกล่องมาให้ใส่เรียบร้อยแล้ว เงินที่ได้ทั้งหมดใช้ในการก่อสร้างมณฑปพระพลังแผ่นดินครับ

6. พงศ์กฤต

พี่หายไปไหนมา ครับ ไปวัดท่าซุงแล้วได้พระมามากี่องค์ครับ ขอเช่าบ้างสิครับสมเด็จองค์ปฐมรุ่น4 หลังไมค์ครับพี่อิอิ

7. r_alongkorn

r_alongkorn เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2007
    ขออนุโมทนาครับ..ผมก็ยังรอร่วมทำบุญองค์นี้เหมือนกันครับ..

8. noi

noi เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2005
    รุ่นนี้ ขอร่วมประมูลด้วยได้ไหมจ๊ะ อิอิ

9. noi

555๋๋๋55555

10. panchita

panchita เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2009
    สาธุ สวยงามมากเจ้าค่ะคุณพงศ์

11. r_alongkorn

r_alongkorn เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2007
    ผมขอร่วมบุญ1องค์ครับ..โอนแล้วจะแจ้งนะครับ

12. พงศ์กฤต

ง่า เอางั้นหรอคุณหมอครับ ขอเก็บไว้ ให้ สบายใจก่อนครับผมอิอิ
    คุณหมอไปบ้านสายลมวันศุกร์นี้หรอครับ ที่จะเอาเงินธรรมทานไปถวาย ผมเข้าวันเสาร์อะครับ ถ้าไม่ติดธุระก็อยากไปร่วมด้วย แต่ไง ผมขอร่วมอนุโมทนา กับคุนหมอพี่หมาหินตรงนี้เลยครับ ที่ได้นำปัจจัยไปถวาย หลวงพ่ออนันต์ ครับ กราบอนุโมทนาอย่างสูงครับ ที่ได้ร่วมบุญกันครั้งนี้ครับ สาธุสาธุสาธุ

อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน
    และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด
    และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด หากท่านทั้งหลายยังไม่มีโอกาสได้อนุโมทนาเพียงใด ขอเทพเจ้าทั้งหลายและพระยายมราชจงเป็นสักขีพยานให้แก่ข้าพเจ้าด้วย เจอเธอเมื่อใด ขอให้เธอได้อนุโมทนาส่วนกุศลนี้ด้วยเถิด
    ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาตินี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่าไม่รู้ ไม่มี จงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าเลย ขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้า ได้กระทำแล้ว จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

13. noi

สาธุกับนักบุญทุกท่านครั.....บบบ............บ

14. ณ แปดริ้ว

ณ แปดริ้ว เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2009
    ของน๊อต น๊อตก็ขอโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยคร้าบ.บ.บ... สาธุจ้า น๊อตไปสายลมวันเสาร์เหมือนกันคับ เห็นพี่ต้นก็ไปวันเสาร์เหมือนกัน ยังไงพี่ต้น คอนเฟริมด้วยเด้อ....หุหุ

15. ณ แปดริ้ว

งานนี้คุณเล็ก lextantan ได้เสียสละสมบัติพ่อให้มา กระผมจึงคิดว่าสิ่งมงคลนี้ ยังมีอีกหลายท่านที่ยังไม่ได้ จึงขอ แนะนำ ให้เป็นการประมูล
    1.ไม่กำหนดขั้นต่ำ การประมูล

2.เริ่มขั้นต้ำ99บาท
    3.เวปล่ม ก็ให้ผู้ประมูลที่สูงสุด
    4.ปิดประมูลวันพฤหัสบดี ที่ 1เมษายน 2553เวลา 21.00 ตามเวลาเวปครับผม วันหวยออก

กราบอนุโมทนาทุกท่านครับ
    พร้อมรับสมเด็จองค์ปฐมรุ่นเนื้อชุบทองชุบเงินทั้ง2องค์เลยครับ

เนื้อชุบทอง สมเด็จองค์ปฐมรุ่น4 วัดท่าซุง มอบให้โดยคุณ lextantan

<fieldset class="fieldset"><legend>รูปขนาดเล็ก</legend>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG]</fieldset>

เนื้อชุบเงิน สมเด็จองค์ปฐมรุ่น4 วัดท่าซุง มอบให้โดยคุณ lextantan

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG]<!-- google_ad_section_end -->

โอนเงินประมูลทำบุญที่บัญชี นายปรีชา ตีคิยานันท์
    ธนาคารกรุงไทย สาขานครราชสีมา เลขที่บัญชี 301-0-92520-4

สำหรับผู้ที่ประมูลได้นั้น
    ผมให้ระยะเวลาในการโอนเงินได้ถึงสิ้นเดือนเมษายนครับ

ขอบคุณมาก ๆ ครับ

ขณะนี้ผู้มีร่วมบุญสูงสุดคือคุณ
    Pjmmc22 ในราคาสูงสุดที่ 4,000 บาทครับ

ปิดประมูลวันพฤหัสบดี ที่ 1 เมษายน 2553 เวลา 21.00 ตามเวลาเวปครับผม

16. พงศ์กฤต

17. Pattana

ยังอยู่ครับ เข้ามาบ้างบางครั้ง
    ส่วนรุ่น 4 ถ้าพูดไปแล้วอายคนเขาครับ เพราะไม่ได้มีมากมายอย่างที่ใคร ๆ คิดไว้เลยครับ ......เศร้าครับ
    ว่าแต่น้องพงศ์กฤตจะแบ่งให้พี่บ้างหรือเปล่าล่ะ

18. Pattana

ขอโมทนาด้วยนะครับ โอนเข้าบัญชีคุณปรีชา แล้วแจ้งชื่อที่อยู่ที่จะจัดส่งไปที่คุณปรีชา(ศิษย์ปลายแถว)ได้เลย ตอนนี้พระอยู่ที่คุณปรีชาแล้วครับ

19. pucca2101

pucca2101 เป็นที่รู้จักกันดี

พี่พงศ์ประมูลเองหยอ ^__^

20. ณ แปดริ้ว

'ธุคร้าบ.บ.บ.... พี่พัฒนา วันนั้นพี่ท่านกลับออกจากวัดตอนกี่โมงอ่ะคับ น๊อตตื่น นอนมานี่ตกใจเลยเหลือคนอยู่บนศาลาน้อยมากๆเลยครับท่านพี่พัฒนา....