ร่วมสร้างพระพุทธรูปทองคำทั้งองค์ หนัก 59 ก.ก. วัดสังฆทาน

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย ขจรศรี, 19 เมษายน 2012.

1. ขจรศรี

ขจรศรี เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2011
    อนุโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ ด้วยค่ะ [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

2. ขจรศรี

ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ได้ร่วมบุญแล้วและกำลังจะไปร่วมบุญค่ะ
    ใครมีทอง เศษทอง ก็นำไปถวายในวันวิสาขบูชาเลยก็ได้นะคะ

และขอให้บุญกุศลที่ทุกๆท่านได้ร่วมทั้งปัจจัยและร่วมโมทนาบุญในการสร้างพระพุทธรูปปางดีดน้ำมนต์ในครั้งนี้
    เป็นปัจจัยตามส่งให้ทุกท่านและครอบครัว ประสบสุข เจริญทั้งทางโลกและทางธรรม ปลอดภัย
    แคล้วคลาดจากภัยพิบัติทั้งปวง ให้เข้าถึงมรรค ผล นิพพานได้โดยเร็วพล้นเทอญ...

ภัยพิบัติทั้งปวง..ขอจงทุเลาเบาบางลงด้วยบุญบารมีแห่งองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระสยามเทวาธิราช พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว และคนในแผ่นดินไทย ที่สร้างสมบุญให้แผ่นดินไทยเป็นแผ่นดินทอง ดินแดนแห่งผู้มีบุญ...

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]<!-- google_ad_section_end -->

3. SunnySoCute

SunnySoCute เป็นที่รู้จักกันดี

28/9/55
    กระผมขอร่วมสร้างพระพุทธรูปทองคำทั้งองค์ หนัก 59 ก.ก.
    ณ วัดสังฆทานด้วย จำนวน108 บาท

ธนาคารได้ดำเนินการตามคำสั่งโอนเงินของท่านเรียบร้อยแล้ว
    บริการโอนเงิน [​IMG]
    หมายเลขอ้างอิงธนาคาร 36182650
    วันที่ 29 พ.ค. 2555
    เวลา 15:01:25 Bangkok, Thailand (GMT +7:00)
    โอนเงินจาก:
    บัญชีผู้โอน BBL 480-0-303366 BBL 480-0-xxx366
    ชื่อบัญชี+++++++++++++++++++++++
    วันที่หักบัญชี 29 พ.ค. 2555
    โอนเงินไป:
    บัญชีผู้รับโอน SCB 1632130510 SCB 1632130510
    ชื่อบัญชี WATSANGKATAN / พระพุทธรูปทองคำวัดสังฆทาน WATSANGKATAN
    วันที่เงินเข้าบัญชี 29 พ.ค. 2555
    จำนวนเงิน 108.00
    ค่าธรรมเนียม 25.00

โมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยน่ะครับ เชิญทุกๆท่านร่วมโมทนาด้วยน่ะครับสาธุ
    พุทธบูชามหาเตชะวันโต+++

4. zaf

zaf เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอร่วมสร้างพระพุทธรูปทองคำทั้งองค์ หนัก 59 ก.ก.
    ณ วัดสังฆทานด้วยค่ะ
    โอนวันนี้ เวลา 13.09 จำนวน 300 บาท
    อนุโมทนาค่ะ

5. ขจรศรี

อนุโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ ด้วยค่ะ [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

6. โยมฝน

โยมฝน เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2008

ร่วมถวายทองคำหลวงพ่อสนอง กตปุญฺโญ เพื่อสร้างพระพุทธรูปทองคำ

วันที่ไปถวาย ในวันเสาร์ที่ ๒ มิถุนายน ๒๕๕๕ มีผู้บริจาคทองคำรวมแล้วกว่า ๓๐ กิโลกรัม
    ไม่ทราบว่าในวันงานวิสาขบูชา จะได้ครบตามจำนวนหรือยัง

พระผู้ดูแล ท่านเรียนให้ทราบว่าหลวงพ่อสนอง ท่านอาพาธ ตั้งแต่กลับจากการเดินธรรมยาตรา
    แต่ท่านก็ยังเมตตาอนุญาตให้นำทองคำเข้าไปถวายได้
    กราบขอบพระคุณในเมตตาจิตของหลวงพ่อด้วยค่ะ

ก่อนกลับได้ทำสมาธิจิตถวายหลวงพ่อสนอง ๑ ชั่วโมง
    ปรารถนาให้ธาตุขันธ์หลวงพ่อแข็งแรงดังเดิม.

ขอโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะคะ

ไฟล์ที่แนบมา:

7. ขจรศรี

ขออนุโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ ด้วยค่ะ
    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    ดีจังเลย ถ่ายรูปมาให้ดูด้วย งามแต๊ๆ เลยค่ะ
    เพิ่งมีบุญ
    ...ได้เห็น"ก้อนทองจีน" จริงๆ ก็ที่นี่เอง หนักกี่บาทเหรอค่ะ
    วันวิสาขบูชา
    ท่านยังได้ทองไม่ครบจำนวนเลยค่ะ คุณฝน๒ ชักชวนญาติพี่น้องและครอบครัว นำไปถวายอีกได้นะคะ

8. ขจรศรี

กลับมารายงานความเคลื่อนไหวต่อนะคะ ช่วงวันวิสาขบูชา มีคนไปบวชเป็นพัน
    และญาติโยมที่ไปทำบุญอีก ไม่รู้มาจากไหน เยอะจริงๆ
    อนุโมทนา สาธุ ด้วยค่ะ
    คนไทยเข้าวัด คนพุทธ ที่บ่มจิตให้เป็นพุทธแท้ น่าสรรเสริญ น่ายินดีมากๆเลยค่ะ

(ต้องขออภัยนะคะ ไม่ได้ถ่ายรูปมาให้ดู ไปบวชที่นั่นมาค่ะ ใจมันรู้สึกอยากสำรวมกายใจน่ะคะ)

ขอแก้ไขข้อมูลนิดนึงนะคะ พระพุทธรูปทองคำปางดีดน้ำมนต์ หน้าตัก 39 นิ้ว ค่ะ
    ตอนนี้ยังได้ไม่ครบจำนวนค่ะ หลวงพ่อบอกขอทองคำอีกประมาณ 10 กิโลค่ะ

ท่านมุ่งมั่นที่จะขอสร้างพระพุทธรูปนี้ให้สำเร็จก่อนงานบุญอื่นๆที่ยังคงมีอีกมากมาย
    ไม่ว่าจะเป็นโรงพยาบาลแพทย์แผนไทย ซื้อที่ดิน สร้างศาลาปฏิบัติธรรม สร้างสถานีวิทยุ โทรทัศน์พุทธภูมิ999 ฯลฯ

ใครมีกำลังทรัพย์ ทองคำ ก็นำไปร่วมบุญกันอีกนะคะ
    นำไปถวายหลวงพ่อที่วัดได้เลยค่ะ
    ทองเป็นของมีค่า รีบนำไปถวายให้กลายเป็นบุญ!รักษาเรา
    ก่อนที่น้ำและหรือภัยพิบัติต่างๆจะมาขโมยไปฝังโคลน ฝังดิน นะคะ
    บุญรักษาทุกคนค่ะ

**ผู้ที่เข้ามาอ่านไม่ว่าจะได้มีโอกาสร่วมบุญมากหรือน้อยก็ตาม บุญอีกทางที่บังเกิดได้ คือ บุญจากการชักชวนผู้อื่นให้มีโอกาสในบุญนี้ และหรือ ร่วมแชร์ลิงค์ต่อ บุญก็บังเอิญเพิ่มอีกทางค่ะ(บุญชวนผู้อื่นทำบุญ)

และขออนุโมทนากับทุกท่านที่ได้ร่วมปัจจัย ทองคำ กันด้วยค่ะ
    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กรกฎาคม 2012
  9. ขจรศรี

10. Lek2010

Lek2010 เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2010
    ร่วมทำบุญสร้างพระพุทธรูปทองคำทั้งองค์ พระพุทธรูปทองคำปางดีดน้ำมนต์ หน้าตัก 39 นิ้ว . วัดสังฆทาน

<table border="0" cellpadding="0" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr><td align="left" valign="top"><table border="0" cellpadding="2" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr><td align="left">บัญชีผู้รับเงิน</td> <td class="bd_en_blk11" align="left">
    </td> </tr> <tr> <td>
    </td> <td class="bd_th_blk_11_rtlt_10" align="left"> เลขที่บัญชี</td> <td class="bd_th_blk_11" align="left"> 3482021060 - วัดสังฆทาน</td> </tr> </tbody></table> </td> </tr> <tr> <td align="left" height="15" valign="middle">[​IMG]</td> </tr> <tr> <td align="left" valign="top"> <table border="0" cellpadding="2" cellspacing="0" width="100%"> <tbody><tr> <td width="30">
    </td> <td class="hd_th_blk11_bld" align="left" width="189"> จำนวนเงิน</td> <td class="bd_en_blk11" align="left" width="355">
    </td> </tr> <tr> <td>
    </td> <td class="bd_th_blk_11_rtlt_10" align="left"> จำนวนเงินที่ต้องการโอน</td> <td class="bd_th_blk_11" align="left"> 25.00 บาท</td> </tr> <tr> <td>
    </td> <td class="bd_th_blk_11_rtlt_10" align="left"> ค่าธรรมเนียม</td> <td class="bd_th_blk_11" align="left"> 0.00 บาท</td> </tr> <tr> <td>
    </td> <td class="bd_th_blk_11_rtlt_10" align="left"> วันที่ทำรายการ</td> <td class="bd_th_blk_11" align="left"> 12/06/2555 - 09:53:01</td></tr></tbody></table></td></tr></tbody></table>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มิถุนายน 2012
  11. ปักธงชัย

ปักธงชัย เป็นที่รู้จักกันดี

คุณณพล เลิศสุมิตรกุล และ ครอบครัว ขอร่วมบุญสร้างพระพุทธรูปทองคำ จำนวนเงิน 500 บาท โอน 13/6/55
    นะโมเมสัพพะพุทธานัง นะโมเมสัพพะสัจจะธัมมานัง นะโมเมสัพพะสังฆานัง
    ขอพระแม่ธรณี และ พระยายมราช จงเป็นสักขีพยานในการทำบุญของข้าพเจ้าทั้งหลาย เพื่อน้อมบูชาพระรัตนตรัย พระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระธรรมทุกพระธรรมขันธ์ พระอริยสงฆ์ พระอริยเจ้าทุกๆรพะองค์ และ ข้าพเจ้าทั้งหลาย ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกบุญกุศลที่ท่านทั้งหลายได้ทำมาในทุกชาติภพ
    ด้วอนิสงฆ์ผลบุญนี้ กราบขอพระบารมีพระพุทธเจ้าทรงเป็นประธาน ข้าพเจ้าทั้งหลาย ขอชำระหนี้สงฆ์ นับตั้งแต่อดีตชาติจวบจนปัจจุบัน, ขอชำระหนี้กรรมให้กับเจ้ากรรมนายเวรทั้ง 3 ภพ คือ โลก สวรรค์ นรก เจ้ากรรมนายเวรจะอยู่ภพใด ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายโมทนาบุญครั้งนี้ของข้าพเจ้าทั้งหลาย เมื่อท่านได้รับแล้ว โปรดอโหสิกรรม และตัดขาดจากข้าพเจ้าทั้งหลาย ณ บัดนี้ และ ขอขมาต่อพระรัตนตรัย บิดา มารดา ญาติพี่น้องทั้งหลายตลอดจนผู้มีพระคุณทุกท่าน ที่ข้าพเจ้าทั้งหลายได้เคยล่วงเกิน จาบจ้วง ด้วยกาย,วาจา,ใจ ทั้งต่อหน้าและหลับหลัง จะโดยเจตนาก็ดี ไม่เจตนาก็ดี ระลึกได้ก็ดีระลึกไม่ได้ก็ดี จะเป็นชาติใดภพใดก็ตาม ขอจงอโหสิกรรม อย่าได้ขวางกั้นทางพระนิพพานของข้าพเจ้าทั้งหลาย

ข้าพเจ้าทั้งหลาย ขออุทิศส่วนกุศลผลบุญทั้งหลายที่ได้ทำแล้วแก่บิดามารดา ญาติพี่น้อง ทุกภพทุกชาติ อุปัชฌาย์ครูบาอาจารย์ทุกภพทุกชาติ เทพพรหมเทวดา 16 ชั้นฟ้า 15 ชั้นดินที่ได้ปกปักรักษาข้าพเจ้าทั้งหลาย เจ้าบุญนายคุณทุกภพทุกชาติ และ ท่านทั้งหลายที่ตกทุกข์ได้ยากอยู่ในภูมิอบายทั้ง 4 อันได้แก่ ภูมินรก ภูมิเปรต ภูมิอสูรกาย และภูมิสัตว์เดรัจฉาน ขอจงโมทนาบุญนี้ด้วยเทอญ
    ด้วยอนิสงฆ์แห่งบุญนี้ ขอให้ข้าพเจ้าทั้งหลายเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ และ ขอให้ข้าพเจ้าทั้งหลายได้มี มนุษย์สมบัติ สวรรค์สมบัติ นิพพานสมบัติ ขอให้มีสมบัติเกิด ในทุกที่ทุกสถาน ในทุกกาลทุกเมื่อ ทุกภพ ทุกชาติ ตราบเข้าสู่พระนิพพาน สัมมาอะระหัง สัมมาอะระหัง สัมมาอะระหัง<!-- google_ad_section_end --> <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

12. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    ร่วมทำบุญสร้างพระทองคำ และร่วมทำบุญทุกอย่างกับ วัดสังฆทาน
    จำนวน 20 บาท ธ.ไทยพาณิชย์ 348-2-02106-0 วันที่ 14 มิย.55

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ สาธุ สาธุ

13. ขจรศรี

14. ขจรศรี

ทองที่นำไปถวายหลวงพ่อในวันวิสาขบูชาค่ะ
    เก็บภาพมาให้ร่วมโมทนาบุญด้วยกันค่ะ

15. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    82
    ร่วมทำบุญ สร้างพระพุทธรูปทองคำทั้งองค์ หนัก 59 ก.ก. วัดสังฆทาน จ.นนทบุรี
    จำนวน 20 บาท ธ.ไทยพาณิชย์ โอนแล้ว 25 มิย.55

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ สาธุ สาธุ

16. ขจรศรี

17. id_idea

id_idea เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2009
    27/06/55 เวลา 13.02 น. พรรณรวี-พิณวิไล ปริปุณณะ
    โอนเงินร่วมบุญ จำนวน 200 บาท โมทนาด้วยนะคะ

18. cawaii_mj

cawaii_mj เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2006
    สามารถร่วมทำบุญได้ถึงเมื่อไหร่คะ

19. wirotp

wirotp เป็นที่รู้จักกันดี

ผมและครอบครัวขอร่วมบุญสร้างพระพุทธรูปทองคำ ในครั้งนี้ด้วยจำนวน 1,000 บาท
    โอนปัจจัยแล้วครับ
    วิโรจน์ ผาณิตพจมาน และครอบครัว
    ______

บัญชีโอนออก  
    เลขที่บัญชี XXXX
    ยอดเงินคงเหลือในบัญชี xxxxxx บาท
    บัญชีผู้รับเงิน  
    เลขที่บัญชี 3482021060 - วัดสังฆทาน

จำนวนเงิน  
    จำนวนเงินที่ต้องการโอน 1,000.00 บาท
    ค่าธรรมเนียม 0.00 บาท
    วัน-เวลาที่ทำรายการ 27/06/2555 - 22:44:11
    วัน-เวลาที่หักเงินจากบัญชี 27/06/2555 - 22:44:11

บริการแจ้งเตือนผู้รับเงินปลายทาง  
    วิธีการแจ้งเตือน -
    หมายเลขโทรศัพท์ของผู้โอน -

20. titapoonyo

titapoonyo เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2009
    1
    เมื่อประมาณ 3 วันก่อนผมดูช่อง DDTV รู้สึกว่าจะยังขาดทองอยู่อีกประมาณ 10 กิโลกรัมนะครับ..

ผมและครอบครัวร่วมทำบุญสร้างพระพุทธรูปทองคำ 150 บาทครับ..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มิถุนายน 2012