หมดแล้ว ร่วมบุญ ณ วัดมะนาวหวาน

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย sridoi, 25 ธันวาคม 2012.

1. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ลืมแจ้งว่าได้รับแล้วครับ
    ขอบคุณครับ

2. COFFEEMAX

COFFEEMAX เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2009
    พระุปางลีลาของท่านพระครูรุ่นนี้ต้องใช้ความระมัดระวังอย่างที่สุดครับ ถ้าเผลออาจกลายเป็นพระครึ่งองค์ได้ แหะ ๆ

3. sridoi

sridoi เป็นที่รู้จักกันดี

อาจจะต้องรอฤกษ์จันทร์เพ็ญครับ
    อีกเก้าเดือนเท่านั้น

4. hanada9

hanada9 เป็นที่รู้จักกันดี

เอ้า..ได้เวลาเคาท์ดาว์นกันละพี่น้อง :cool:

5. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    ทำไมผมยังไม่ได้รับพระกริ่งเลยครับ ส่งกันแล้วหรือครับ

6. a191

a191 เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤษภาคม 2012
    ขอขอบคุณ คุณเมืองสมุทร ที่เป็นธุระจัดการให้จนเรียบร้อยทุกประการ

ขอบคุณมากครับ

7. อภิญญา8

อภิญญา8 เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2006
    ผมได้รับพระที่ส่งมาให้แล้ว และขอบคุณมงคลที่ระลึกที่ส่งมาให้ด้วย
    พยายามหาอยู่นานตั้งแต่รู้ว่ามีการสร้าง เพราะทราบว่าสามารถใช้อธิษฐานสำหรับช่วยรักษาการเจ็บป่วยได้ พึ่งมีโอกาศได้รับ

ขอบคุณครับ

ขอบคุณมากครับ

8. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    วันนี้ผมได้รับพระกริ่งแล้วครับ

อนุโมทนาบุญ ทั้งหมด ทั้งมวล

9. jaturong_tae

jaturong_tae เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2009
    ได้รับพระกริ่งแล้วครับ

ขอบคุณครับ

10. sridoi

วันนี้มาร่วมงานบุญมุงหลังคาวิหารกับท่านพระครูปลัดฯ กันครับ

ท่านพระครูฯ ได้เคยมอบพระชุดนี้มาช่วยงานบุญขุดบ่อบาดาลถวายสำนักสงฆ์ทางอิสาน
    พระชุดนี้ยังมีเหลืออยู่ ผมจึงนำมาเชิญทุกท่านร่วมบุญกันครับ

สมเด็จปรกโพธิ์หลังยันต์จินดามณี

- สร้างจากผงมวลสารของหลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน
    - ได้นำเข้าพิธีเททองรูปหล่อหลวงพ่อเสียน ที่วัดมะนาวหวานเมื่อวันที่ ๒๕ ก.พ. ๕๖ ซึ่งมีพระเกจินั่งปรกในพิธีดังนี้
    . ๑. หลวงปู่ท่านเจ้าคุณเสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์ จ.พระนครศรีอยุธยา
    . ๒. พระครูสิริบุญเขต (หลวงพ่อมี จิตฺตธโม) วัดม่วงคัน จ.อ่างทอง
    . ๓. พระอธิการทองหยิบ ปชฺโชโต วัดบ้านกลาง จ.อ่างทอง
    . ๔. พระครูโสภณสิริธรรม (หลวงพ่อสม สุชีโว) วัดโพธิ์ทอง จ.อ่างทอง
    . ๕. พระครูวุฒิธรรมาทร (หลวงพ่ออาบ) วัดโบสถ์วรดิตถ์ จ.อ่างทอง
    . ๖. พระครูปัญญาลังการ (หลวงพ่อแป้น) วัดเกษทอง จ.อ่างทอง
    . พิธีครั้งนี้ได้ตั้งอาสนะวางรูปหลวงพ่อเสียนไว้ด้วย ซึ่งหลวงพ่อสมและหลวงพ่อทองหยิบกล่าวตรงกันว่า
    . หลวงพ่อเสียนท่านก็มาเสกด้วย
    - พิธีพุทธาภิเษก เสาร์ ๕ วัดท่าขนุน ๑๖ มี.ค. ๕๖
    - จะได้นำเข้าพิธีพุทธาภิเษกพระพิชัยสงคราม ณ วัดโพธิผักไห่ วันที่ ๒๕-๒๖ มี.ค. นี้ด้วย
    - ออกงานบุญนี้จำนวน ๑๕ องค์ ร่วมบุญมุงหลังคาวิหาร ๕๐๐ บาทรับพระปรกโพธิ์ ๑ องค์
    - ค่าจัดส่งลงทะเบียนครั้งละ ๓๐ บาท EMS ครั้งละ ๕๐ บาท
    - โอนปัจจัยร่วมบุญได้ถึงวันที่ ๓๐ เม.ย. ๕๖ ครับ (ผมอาจจะทยอยนำปัจจัยไปถวายท่านพระครูฯ หรือถวายรวมครั้งเดียว ขึ้นอยู่กับกำหดการทำบุญของท่านพระครูฯ)

โอนปัจจัยร่วมบุญเข้าบัญชี

นริศ ชวนะปราณี
    ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเดอะมอลล์บางกะปิ
    ออมทรัพย์ 160-2-39248-5

ขออนุโมทนาล่วงหน้าครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      612.5 KB
      เปิดดู:
      55
      ขนาดไฟล์:
      642.9 KB
      เปิดดู:
      56
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 มีนาคม 2013
  11. sridoi

พ่อหนุ่มลูกน้ำเค็มนายหนึ่ง มีความเคารพศรัทธาในองค์หลวงพ่อกุ่ม วัดฝาง
    จึงได้ทำล็อคเก็ตหลวงพ่อกุ่มขึ้นมาจำนวนไม่เกินสิบองค์เพื่อหวังแจกจ่ายในกลุ่มเพื่อนพ้อง

เมื่อทำเสร็จได้ตระเวนนำให้ครูบาอาจารย์เสกอย่างจุใจ มี หลวงปู่อั๊บ หลวงปู่นาม หลวงปู่เสียน หลวงปู่สม หลวงพ่อใจ ท่านมหาสุรศักดิ์ หลวงปู่เกลี้ยง หลวงปู่เพิ่ม หลวงปู่เช้า ท่านเจ้าคุณเสงี่ยม หลวงพ่อทองหยิบ หลวงปู่มี หลวงพ่อเพี้ยน หลวงปู่ตี๋ หลวงพ่อเสน่ห์ หลวงพ่อวิชา หลวงพ่อเดช หลวงพ่อสมบูรณ์ ท่านพระครูปลัดมานิตย์ และท่านอาจารย์สุริยัน

ด้านหลังอุดด้วยผงมวลสารหลายอย่าง มีผงสมเด็จผงกระดูก ผงสมเด็จกล้วยหอมหลวงปู่อั๊บ ผงไตรมาสหลวงปู่เสียน ผงนะหน้าทองหลวงปู่ดี ผงหัวเชื้อเข้มข้นหลวงปู่ทิม ผงลบหลวงปู่ทิม ผงอิทธิเจหลวงพ่อแก้ว ยาจินดากลวงปู่อั๊บ ผงดอกรักซ้อนหลวงปู่ทรง ผงจันทร์ลอยผงขุนแผนหลวงปู่ทรง ผงว่าน108 หลวงปู่ทรง ผงยาผีเสื้อทองครูบาปัณฑิตะ ผงหลวงพ่อสงวน สีผึ้งนารายณ์กลืนจิตของญาท่านสวน สีผึ้งหลวงพ่อทาบ สีผึ้งหลวงปู่ทิม สีผึ้งสีสัชนาลัยหลวงพ่อฉาบ สีผึ้งเจ็ดเศรษฐีวัดพระธาตุดอยยน น้ำมันหลวงพ่อสงวน น้ำมันว่านไก่แดง และมวลสารหลวงพ่อกุ่ม

ฝังตะกรุดไก่เถื่อนเนื้อเงินแท้ และ ท้องล้นเบ้ารูปหล่อหลวงปู่เสียน (เทที่วัดมะนาวหวานเมื่อวันที่ ๒๕ ก.พ. ๕๖ ที่ผ่านมา)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 มีนาคม 2013
  12. sridoi

เจ้าภาพมอบล็อคเก็ตให้นำมาออกงานบุญจำนวน ๑ องค์
    ขอนำมาเปิดให้ร่วมบุญด้วยวิธีลุ้นเลขนะครับ
    ปัจจัยที่ได้จะนำถวายท่านพระครูปลัดมานิตย์ เพื่อนำไปทำการบุญตามอัธยาศัยของท่านต่อไป

ขอเชิญทุกท่านร่วมบุญถวายท่านพระครูฯ กองละ ๕๐ บาท
    - เลือกเลขประจำกองหนึ่งเลข ๐๐ - ๙๙
    - หากเลขกองบุญของท่านใดบังเอิญตรงกับประกาศของกองสลากฯ วันที่ ๑๖ เม.ย. ๕๖
    . ตรงกับเลขสองตัวท้ายของรางวัลที่ ๑ รับล็อคเก็ตหลวงพ่อกุ่ม ๑ องค์
    . ตรงกับเลขท้ายสองตัวล่าง รับสมเด็จปรกโพธิ์หลังยันต์จินดามณี ๑ องค์
    - โอนร่วมบุญภายในวันที่ ๑๕ เม.ย. ๕๖
    - จัดส่งฟรีครับ

โอนร่วมบุญเข้าบัญชี

นริศ ชวนะปราณี
    ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเดอะมอลล์บางกะปิ
    ออมทรัพย์ 160-2-39248-5

ขออนุโมทนาล่วงหน้าครับ -/\-

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 มีนาคม 2013
  13. victorvee

victorvee เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2010
    ขอร่วมบุญซัก 2 กองครับพี่นริศ
    ขอเลือกเลข 14 กับ 47 ครับ

14. อภิญญา8

ขอร่วมบุญ 2 กอง โดยเลือกเบอร์ 56 และ 88 นะครับ

15. อภิญญา8

ผม และ ครอบครัว ขอร่วมบุญ มุงหลังคาวิหารกับท่านพระครูปลัดฯ 2 กองบุญ

และขออนุญาต รับมงคลที่ระลึก 2 องค์ครับ

โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบนะครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มีนาคม 2013
  16. COFFEEMAX

ผมขอร่วมบุญมุงหลังคาวิหารกับท่านพระครูปลัดมานิตย์ 1,000 บาท โดยขอรับพระสมเด็จปรกโพธิ์หลังยันต์ิจินดามณีเป็นที่ระลึกการร่วมบุญ 2 องค์ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มีนาคม 2013
  17. COFFEEMAX

ขอร่วมบุญถวายท่านพระครูปลัดมานิตย์ 4 กองครับ
    โดยขอเลือกเลข 16, 32, 43, 65 ครับ

18. romegat

romegat เป็นที่รู้จักกันดี

มาร่วมบุญด้วยครับ 27,48,61,84

19. ผาแดง

ผาแดง เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมมุงหลังคาด้วย ๕๐๐ บาทครับและร่วมลุ้นล๊อคเกต ดังนี้ครับ

๐๕, ๑๘, ๒๒, ๒๔, ๓๙, ๔๑, ๔๙, ๘๙, ๙๕

โมทนาด้วยครับ

20. COFFEEMAX

ผมได้รับพระกริ่งบางพรหมจินดามณีเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณมากครับ

ขนาดไฟล์:
      203.5 KB
      เปิดดู:
      239
      ขนาดไฟล์:
      202 KB
      เปิดดู:
      238
      ขนาดไฟล์:
      93.4 KB
      เปิดดู:
      242
      ขนาดไฟล์:
      203.6 KB
      เปิดดู:
      241
      ขนาดไฟล์:
      200.2 KB
      เปิดดู:
      235
      ขนาดไฟล์:
      183.8 KB
      เปิดดู:
      252
      ขนาดไฟล์:
      231.3 KB
      เปิดดู:
      240
      ขนาดไฟล์:
      209.4 KB
      เปิดดู:
      245
      ขนาดไฟล์:
      134.8 KB
      เปิดดู:
      236
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มีนาคม 2013