เพื่อการกุศล ร่วมบุญเพื่อสมทบทุนกองทุนสงฆ์อาพาธโรงพยาบาลฝาง-โรงพยาบาลแม่อาย จ.เชียงใหม่

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย pkchalerm, 15 กุมภาพันธ์ 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. pkchalerm

pkchalerm เป็นที่รู้จักกันดี

มีความคืบหน้าของการจัดซื้อของใช้สำหรับพระสงฆ์มารายงานให้ทราบครับ รายการที่1-3 ได้ดำเนินการแล้วครับ จำนวน20ชุด จัดไว้4แผนก อายุรกรรม ศัลยกรรม กระดูกและข้อ พิเศษ6 ครับ ที่ละ5ชุด สำหรับรายการ4-5เป็นผ้าห่มพร้อมปลอกดูแล้วราคาสูงไปผืนละ1400บาท เป็นผ้าห่มชนิดมีแกนเป็นฟองน้ำดูแล้วการดูแลซักล้างอาจจะยากเลยจะไปขอดูที่อื่นครับ ชนิดผ้ามี2ชนิด พระเดชพระคุณหลวงพ่อครูบาสิทธิเลือกแบบซันฟลอไรท์ครับ ครูบาเป็นเกจิอาจารย์ชื่อดังของวัดดอยลางอำเภอแม่อายครับ พอดีหลวงพ่อมานอนรักษาที่พิเศษ6เลยขอให้ท่านเลือกชนิดผ้าให้ครับ....

ไฟล์ที่แนบมา:

2. pkchalerm

เช้านี้ไปเยี่ยมดูอาการพระสงฆ์ตามตึกต่างๆมีพระมานอนรักษาทั้งหมด5รูป แผนกอายุรกรรม 2 รูป แผนกศัลยกรรม1รูป พิเศษ6มี2รูป ตอนบ่ายไปดูแลหลวงพ่ออีกครั้ง แพทย์อนุญาติให้กลับได้2รูปเป็นแผนกพิเศษ6ทั้ง2รูป

3. pkchalerm

มีโครงการที่ตั้งใจจะทำอยู่3เรื่องใหญ่ๆ..1. รักษาพยาบาลพระภิกษุเจ็บป่วยที่มารักษาที่โรงพยาบาลโดยไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น 2.รักษาพระภิกษุที่เจ็บป่วยตามวัดต่างๆที่ห่างไกลไม่สามารถมาตรวจรักษาที่โรงพยาบาลได้ 3.ดูแลเฝ้าระวังพระสงฆ์ที่ยังไม่เจ็บป่วยโดยการตรวจสุขภาพ ตรวจน้ำตาลและไขมันให้ได้ปีละครั้ง ตอนนี้1. ทำไปแล้ว 2.กำลังเตรียมข้อมูลและเตรียมการ 3.อาจจะยากหน่อยเพราะต้องใช้งบประมาณและกำลังคนมาก แต่อย่างไรก็ตั้งใจจะทำให้ได้ตามที่ตั้งใจถึงจะเหนื่อยหน่อยแต่งานนี้เดินหน้าเต็มที่ครับ

4. pkchalerm

ตอนนี้ขอรับบริจาค จากผู้มีจิตศรัทธาอยู่เรื่อยๆ สามารถบริจาคได้ 3 แบบตามความสะดวกครับ...โอนเข้าบัญชีกองทุน..หรือจะเข้าไปบริจาคได้ที่โรงพยาบาลทุกเวลา...ใครมาเที่ยวเชียงใหม่แวะไปบริจาคได้ที่ต้นผ้าป่าที่ผมตั้งไว้ที่ ร้านหมูกะทะสุคนธา ร้านหมูกะทะที่ใหญ่ที่สุดในเชียงใหม่...อนุโมทนาบุญทุกท่านครับ

5. Jopaa

Jopaa เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่งเข้ามาเห็นในเวบครับ..ขออนุโมทนากับคุณหมอใจดีทุกๆท่าน

ผมขอร่วมทำบุญด้วย 3,000 บาท (พรุ่งนี้เช้าจะโอนให้ครับ)

และขออนุญาติ Link แบ่งบุญไปยังกลุ่มศิษย์หลวงปู่ดู่ วัดสะแก ทางภาคกลางบ้างครับ

6. อิฐมอญ

อิฐมอญ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอร่วมทำบุญด้วยครับ 2000 บาท (พรุ่งนี้โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ)
    ขออนุโมทนากับคุณหมอ.และผู้มีจิตกุศลทุกท่านด้วยครับ _/I\_

7. Jopaa

คุณแบงค์มาแล้ว..เร็วจัง..Link ปั๊บ มาปุ๊บ..ขออนุโมทนาบุญกับน้องด้วยครับ..แม้พวกเราเหมือนมดตัวน้อยๆ..ช่วยกันคนละไม้คนละมือ..ก็ยังดีน่ะครับ..สาธุ..สาธุ..

8. pkchalerm

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ อิฐมอญ และ คุณ jopaa ด้วยครับ โรงพยาบาลฝางเป็นโรงพยาบาลขนาดใหญ่มีศักยภาพสูงมีแพทย์เฉพาะทางเกือบครบทุกสาขาวิชาบางสาขามีหลายคน แต่ก็ดูแลพระภิกษุสงฆ์ได้ไม่เต็มที่เท่าที่ควร เจ้าหน้าที่ก็ดูแลพระท่านเหมือนคนป่วยทั่วไปซึ่งในความเป็นจริงไม่ใช่...ขอขอบคุณกุศลจิตที่ทุกท่านมีให้ครับ และจะมุ่งมั่นอุปัฎฐากพระภิกษุสงฆ์อาพาธตามเจตนารมณ์ของทุกท่านอย่างเต็มที่ ขอกุศลผลบุญจงดลบันดาลให้ทุกท่านสุขภาพแข็งแรงประสบความสำเร็จในหน้าที่การงานมีโชคมีลาภตลอดไปครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มีนาคม 2012
  9. Magicbunny

Magicbunny เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2009
    ขอร่วมทำบุญ เพื่อเป็นค่ารักษาพยาบาลพระภิกษุที่อาพาธ และอื่นๆ ในกองทุนสงฆ์อาพาธโรงพยาบาลฝาง

รายละเอียดดังนี้ครับ

วันที่ทำรายการ: 20/03/2012 13:18:47
    เลขที่รายการ: 120320131838075
    โอนเงินจากบัญชี: XXX-2-13759-X
    ธนาคารผู้รับเงิน: Krung Thai Bank
    เพื่อเข้าบัญชี: 532-0-28110-2
    ชื่อบัญชี: กองทุนสงฆ์อาพาธ โรงพ
    จำนวนเงิน (บาท): 500.88
    ค่าธรรมเนียม (บาท): 25.00

อนุโมทนา สาธุ กับทุกท่านที่ได้ร่วมบุญด้วยครับ

10. อิฐมอญ

อิฐมอญ เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินเข้าไปแล้วครับผม

ขนาดไฟล์:
      264.5 KB
      เปิดดู:
      30
  11. pkchalerm

ขออนุโมทนาบุญทั้งสองท่านครับ สุขภาพแข็งแรงไม่เจ็บไม่ไข้ร่ำรวยเงินทอง การบริจาคทรัพย์รักษาพยาบาลภิกษุอาพาธเป็นบุญยิ่งใหญ่เหนือบุญทั้งปวงครับ

12. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เรียนคุณหมอเฉลิม รพ.ฝาง ครับ
    วันนี้ช่วงบ่ายๆ ผมและเพื่อนๆสมาชิกได้ร่วมกันบริจาคเงินเข้ากองทุนสงฆ์อาพาธเป็นครั้งที่2 อีกจำนวน 80,000.-บาท(แปดหมื่นบาทถ้วน) เพื่อจะได้นำไปใช้ในกิจการของโรงพยาบาลตามวัตถุประสงค์ครับ ขอบคุณมากครับ

13. jaturong_tae

jaturong_tae เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2009
    อนุโมทนาบุญด้วยครับ

ผมจะชักชวนและแนะนำคนรู้จัก มาร่วมช่วยด้วยครับ^^

14. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ :cool:

15. pkchalerm

ขอบคุณทุกๆท่านที่รวมบริจาคเข้ามาในกองทุนสงฆ์อาพาธนะค่ะ ช่วงนี้ท่านรองผู้อำนวยการติดภาระกิจ ไม่สามารถเข้ามาขอบคุณเอง ดิชั่นนางสาวชนัญธิดา รอบคอบ ในนามของคณะกรรมการและเจ้าหน้าที่ฝ่ายประชาสัมพันธ์ขอเป็นตัวแทนในการขอขอบคุณทุกท่านที่รวมกันบริจาคธารน้ำใจเข้ามาค่ะ เพราะทุกวันนี้มีพระสงฆ์จำนวนมากเข้ารับการรักษา อย่างวันนี้ก็มีพระที่เข้ารับการรักษารากฟันและมีค่าใช้จ่ายนอกเหนือจากที่รัฐออกให้ทางโรงพยาบาลก็ใช้เงินในกองทุนนี้เข้าช่วยเหลือค่ะ และตอนนี้ิดิชั่นกำลังดำเนินการเรื่องของชุดสังฆทานยาเพื่อให้พระสงฆ์ที่มานอนรักษาตัวอยู่ในโรงพยาบาลได้นำชุดสังฆทานไปใช้ระหว่างกลับไปพักฟื้นที่วัด และทางรองผู้อำนวยการคุณหมอเฉลิมให้เพิ่มผ้าปิดจมูกเข้าไปร่วมในชุดด้วยเพราะช่วงนี้ปัญหาหมอกควันทางเหนือมีเยอะมากและพระสงฆ์ที่เข้ามารับการรักษาส่วนมากอายุเยอะและก็มีปัญหาในเรื่องของระบบทางเดินหายใจค่ะ...
    นางสาวชนัญธิดา รอบคอบ นักประชาสัมพันธ์ โรงพยาบาลฝาง

16. pkchalerm

ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญ คุณหนุ่ม เมืองแกลง เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆสมาชิกเวปพลังจิตทุกท่าน ที่ร่วมแรงร่วมใจกันบริจาคเงินเพื่อเป็นค่ารักษาพยาบาลพระภิกษุสงฆ์อาพาธ ขอกุศลผลบุญครั้งนี้และบารมีหลวงพ่ออภิชิโต พระอาจารย์ในดงทุกรูปบันดาลให้ทุกท่านอยู่เย็นเป็นสุข มีโชคมีลาภ ผ่านพ้นเภทภัยทั้งปวง ผมและคณะกรรมการกองทุนสงฆ์อาพาธทุกท่านจะใช้เงินทุกบาททุกสตางค์เพื่อรักษาอาการเจ็บป่วยดูแลสุขภาพของพระทุกรูปไม่เฉพาะอำเภอฝางเท่านั้น เพื่อให้เป็นกุศลผลบุญกับทุกท่านให้มากที่สุด

17. Jopaa

โอนให้แล้วครับ 3,000 บาท
    20/03/12 เวลา 15.49
    Locat : 5651
    SEQ : 5523
    To A/C : KTBA 532 0 28110 2

18. pkchalerm

ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญ คุณJopaa ด้วยครับ ความคืบหน้าของกองทุนจะแจ้งให้ทราบเป็นระยะๆครับ

19. mtee

mtee เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2010
    น่าจะไปขอตั้งที่กาดธานิน บ้างนะครับเพราะคนเยอะมาก หลังบ้านผมเองครับ

20. pkchalerm

เป็นการสนิทส่วนตัวกับเจ้าของร้านครับ จริงๆผมก็เกรงใจเพราะเขาก็ค้าขายจะไปขอตั้งก็ดูจะไม่งาม เรื่องของเรื่องผมเล่าเรื่องที่จะตั้งกองทุนกำลังระดมเงินอยู่ก็เลยขอคำปรึกษาทางเจ้าของร้านก็แนะนำให้หาต้นมาไว้ที่ร้านเพราะจำนวนคนต่อวันร้อยปลายๆถึงพัน ผมก็เลยว่าจะลองตั้งดูสัก1เดือน แล้วค่อยประเมินใหม่ ว่างๆก็ไปอุดหนุนด้วยนะครับถือโอกาสโฆษณาให้เพื่อนด้วย ขอบคุณครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้