หมดแล้ว ร่วมบุญพระชำระหนี้สงฆ์ วัดหนองบ้านเก่า Kbank 751-2-30585-3

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย ญ.ผู้หญิง, 10 กุมภาพันธ์ 2014.

1. putsudsoi

putsudsoi เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2008
    พี่ชายของผม นายอภิชาต ปภาณภูวงศ์ และครอบครัว

ได้โอนเงินทำบุญยอด2000บาท เพื่อร่วมบุญสร้างพระชำระหนี้สงฆ์ทั้ง14องค์ ถวายวัดหนองบ้านเก่า

ขอโมทนาสาธุในทุกอานิสงค์ผลบุญด้วยครับ

2. บรรณ

บรรณ เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมสร้างพระชำระหนี้สงฆ์ครับ บูชาพระไพรีพินาศเนื้อชุบทองหน้าตัก ๑ ซ.ม. ๑ องค์ครับ โอนเงินแล้วจะแจ้งให้ทราบ ขอรับพระด้วยตัวเองที่งานบวชเนกขัมมะเดือนเม.ย. หรือที่บ้านวิริยบารมีก็ได้ครับ แล้วแต่พี่หญิงสะดวก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มีนาคม 2014
  3. บรรณ

บรรณ เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งโอนเงินร่วมสร้างพระชำระหนี้สงฆ์ วัดหนองบ้านเก่า บูชาพระไพรีพินาศ

วันที่ ๒ มี.ค. เวลา ๑๘.๔๓ น. ได้โอนเงิน ๑,๕๐๐ บาท ขอรับพระที่บ้านวิริยบารมีวันที่ ๓๐ มี.ค. ครับ (ถ้าพี่หญิงจะสะดวกนำมาให้)

4. ก้านมะยม

ก้านมะยม เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญสร้างพระชำระหนี้สงฆ์ พระปิดตามหาเศรษฐี กสิณแดง
    วัดท่าขนุน จ. กาญจนบุรี ขอร่วมบุญ 1 องค์

5. MEW

MEW เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2005
    วันที่ 3/3/57 เวลา 8.43 น.
    ผมและญาติมิตรได้โอนเงิน 250 บาท
    ร่วมบุญสร้างพระชำระหนี้สงฆ์ครับ

6. ก้านมะยม

โอนร่วมบุญแล้วครับ 6,100 บาท 04/03/14 14.13
    ขอโมทนาบุญครั้งนี้กับทุกท่านครับสาธุ

7. chananat

chananat Active Member

27 กันยายน 2007
    ร่วมบุญสร้างพระชำระหนี้สงฆ์พร้อมปิดทอง วัดหนองบ้านเก่า

โอนเงินแล้ววันนี้ ๓๐๐ บาท ค่ะ

8. Kasm

Kasm เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2011
    ได้รับพระเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณครับ

9. ญ.ผู้หญิง

ญ.ผู้หญิง ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

รับทราบทุกการร่วมบุญ และร่วมเดินทางในทุกธรรมสัญจร วันที่ ๘ - ๑๐ มี.ค. ๕๗ ผู้จัดติดภารกิจเดินทางไปร่วมพิธีหล่อพระพุทธเจ้าปางเปิดโลก ที่วัดพระธาตุแสงรุ้ง ทำให้ไม่สะดวกต่อการปรับปรุงข้อมูลในกระทู้ และรวมถึงไม่สะดวกต่อการรับโทรศัพท์ กัลยาณธรรมท่านใดประสงค์จะร่วมบุญ ร่วมเดินทาง สามารถโพสต์แจ้งได้ทางหน้ากระทู้ หรือส่ง PM ถึง คุณ ญ. ผู้หญิง หรือส่ง Line แจ้งได้ที่หมายเลข ๐๘๑-๗๓๕๙๒๖๑ ID Line nyada_sarapaiwanich กลับมาผู้จัดจะได้ทำการปรับปรุงข้อมูลให้ทั้งหมดค่ะ

10. ก้านมะยม

ได้รับพระแล้วครับโมทนาบุญครั้งนี้กับทุกท่านครับ

11. พี่ซุ่น

พี่ซุ่น Active Member

10 สิงหาคม 2012
    ขอร่วมทำบุญสร้างพระชำระหนี้สงฆ์วัดหนองบ้านเก่า จ.กาญจนบุรี
    น.ส.พรพิไล ปาลีกุล 100 บาท
    น.ส.ชุตินันต์ ปาลีกุล 100 บาท
    ได้โอนแล้ววันนี้ 8 มีค.57 เวลา 17.30 น.ที่ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาโลตัส-บางบัวทอง

ขออนุโมทนาในบุญกุศลนี้

12. Kasm

ขอร่วมบุญ บูชาพระไพรีพินาศเนื้อชุบทองหน้าตัก ๑ ซ.ม. ๑ องค์ครับ โอนเงินแล้วจะแจ้งให้ทราบ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มีนาคม 2014
  13. gingaor

gingaor เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญสร้างพระชำระหนี้สงฆ์พร้อมปิดทอง วัดหนองบ้านเก่า จำนวน 100 บาทค่ะ
    โอนเมื่อวันที่ 10/03/57 เวลา 00.14 ค่ะ

โมทนาทุกท่านที่ร่วมบุญค่ะ

14. Kasm

โอนแล้วครับ 1,550 บาท
    12/03/14 S1A5973 เวลา 10.57
    sms จากหมายเลข 081-889-****

ที่อยู่จัดส่ง
    นายกษม สัตยาหุรักษ์
    431 สุขุมวิท 50 ซอยสามทหาร
    พระโขนง คลองเตย
    กทม 10260

ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มีนาคม 2014
  15. wiraphat1

wiraphat1 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2005
    ร่วมบุญสร้างพระชำระหนี้สงฆ์พร้อมปิดทอง วัดหนองบ้านเก่า

โอนเงินแล้ววันนี้ 125 บาท ครับ

16. marine24

marine24 เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2005
    ขอร่วมทำบุญชำระหนี้สงฆ์ จำนวน 300 บาทโอนไปจาก ธ.กรุงไทย สาขาประดิพัทธ์ วันที่ 17/03/87 เวลา 07.47 น. อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้
    ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด หากท่านทั้งหลายยังไม่มีโอกาสได้อนุโมทนาเพียงใด ขอเทพเจ้าทั้งหลายและพระยายมราชจงเป็นสักขีพยานให้แก่ข้าพเจ้าด้วย เจอเธอเมื่อใด ขอให้เธอได้อนุโมทนาส่วนกุศลนี้ด้วยเถิด
    ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาตินี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่าไม่รู้ ไม่มี ในสิ่งที่ดี จงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าเลย ขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้า ได้กระทำแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

17. ญ.ผู้หญิง

ญ.ผู้หญิง ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

:cool: รับทราบทุกการร่วมบุญ พอดีตอนนี้ติดภารกิจบุญที่ต่างจังหวัด ไม่สะดวกเข้าเว็บ กลับมาจะรีบทำการปรับปรุงข้อมูลทั้งหมดให้ทราบ

อนึ่ง! เบื้องต้นได้ทำการโอนเงินถวายวัดหนองบ้านเก่าครั้งที่ ๑ จำนวน ๑๐๐,๐๐๐ บาทเป็นที่เรียบร้อยแล้ว จำนวนเงินที่ร่วมบุญเข้ามาอีกเท่าไรก็แล้วแต่จนถึงวันที่ประกาศปิดรับ ๓๑ มี.ค. ๕๗ จะดำเนินการโอนถวายเป็นครั้งที่ ๒

จึงแจ้งมาเพื่อทราบ และขออนุโมทนากับทุกท่านเป็นอย่างสูงค่ะ

18. pinpost

pinpost เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2009
    ร่วมบุญสร้างพระชำระหนี้สงฆ์ด้วยนะครับ 108 บาท
    โมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ

19. gaiban

gaiban เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2009
    ข้าพเจ้าศุภชัย กิติศุภวัฒนา และพรทิพย์ ภูมิสุนทรธรรม ขอร่วมบุญเป็นเจ้าภาพสร้างพระชำระหนี้สงฆ์ 4 ศอกพร้อมปิดทอง วัดหนองบ้านเก่า ได้โอนเงินแล้วในวันนี้ (19/03/14) เวลา 8.14 AM. จำนวน 1,050 บาท และไม่ขอรับวัตถุมงคลตอบแทน
    ด้วยอานิสงค์ผลบุญใดๆ ที่ข้าพเจ้าได้กระทำแล้วโดยชอบในครั้งนี้ ขอคำอฐิษฐานของข้าพเจ้าจงบังเกิดผลสำเร็จดังนี้ เพื่อเป็นการชำระหนี้สงฆ์ที่ข้าพเจ้าได้เคยติดค้างสงฆ์ นับแต่อดีตชาติจวบจนปัจจุบันกาลนี้ ข้าพเจ้าขอชำระหนี้สงฆ์เหล่านั้นทั้งหมดทั้งสิ้น สาธุ สาธุ สาธุ

20. lenghoo

lenghoo Active Member

14 พฤศจิกายน 2005
    ครอบครัว ชลสุวรรณ ร่วมทำบุญสร้างพระชำระหนี้สงฆ์4ศอก 500.99 บาท
    โอนแล้ววันนี้ เวลา 12.56 น. อนุโมทนากับทุกๆท่านครับ