ร่วมบุญบูรณะวัดร้างเพื่อเผยแพร่พระพุทธศาสนา กับ พระอาจารย์ จาตุรงค์ ผู้มีญาณอภิญญา

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย รักไร้พ่าย, 20 ตุลาคม 2009.

1. จุฑาภัทร

จุฑาภัทร เป็นที่รู้จักกันดี

มีข่าวบุญมาบอกค่ะ...
    เนื่องจากในขณะนี้ทางวัดได้สร้างกุฏิสงฆ์และศาลาเทพขึ้นมาใหม่..ทางวัดมีความประสงค์จะบอกบุญมายังญาติธรรมและผู้มีจิตศรัทธาที่จะร่วมบริจาคกระติกน้ำร้อนเพื่อไว้ประจำกุฏิสงฆ์และศาลาเทพจำนวน 3อัน

ใคร่ขอบอกบุญมายังผู้มีจิตศรัทธาญาติธรรมที่ประสงค์จะร่วมบุญในครั้งนี้...
    สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่
    พระอาจารย์ 089-846-9598
    จุฑาภัทร 081-284-1337

อนุโมทนาบุญกับดวงจิตทุกดวง
    จุฑาภัทร

2. Ni Cha

Ni Cha เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG][​IMG]ร่วมบุญบูรณะวัดร้างเพื่อเผยแพร่พระพุทธศาสนา กับ พระอาจารย์ จาตุรงค์ ผู้มีญาณอภิญญา (74 คน กำลังดูอยู่) ([​IMG] 1234567891011121314151617181920 ... หน้าสุดท้าย)
    [​IMG] รักไร้พ่าย

สวัสดีจ๊า...เปิดเข้ามาดู โอ้โห วันนี้มีคนเข้ามาชมกระทู้พร้อมกัน ตั้ง 74 คน
    อนุโมทนาสาธุนะค่ะ

ท่านที่ต้องการร่วมบุญเพื่อสร้างศาลาโรงทาน โทรมาสอบถามกันได้ค่ะ ตามหมายเลขที่ระบุกันไว้ โทรหาท่านใดก็ได้จ๊า ทั้ง ณิชา หรือพี่จุฑาภัทร หรือหากท่านใดต้องการโทรไปนมัสการพระอาจารย์เพื่อสนทนาธรรม ก็ลองโทรดูจ๊า ช่วงนี้มีญาติโยมโทรไปนมัสการกันหลายคน
    โมทนาสาธุนะจ๊ะ[.234/SIZE]

3. Ni Cha

ร่วมบุญบูรณะวัดร้างเพื่อเผยแพร่พระพุทธศาสนา กับ พระอาจารย์ จาตุรงค์ ผู้มีญาณอภิญญา (86 คน กำลังดูอยู่) ([​IMG] 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 ... หน้าสุดท้าย)
    [​IMG] รักไร้พ่าย

อนุโมทนากับทุกท่านค่ะ

ภายในเวลา 5 นาที เพิ่มจาก 74 คนเป็น 86 คน

สาธุ[.234/B]

4. Ni Cha

ขออนุญาตบอกบุญนะค่ะ

สำหรับผู้ร่วมบุญที่เปิดกระทู้เข้ามาติดตามข่าวการบูรณะวัดร้าง (วัดถ้ำดงเข) ซึ่งตอนนี้ วัดร้างที่ทุกท่านได้ร่วมแรงร่วมใจ ร่วมศรัทธาและปัจจัย ช่วยกันบูรณะตั้งแต่ปี 52 จนถึงปัจจุบัน เป็นเวลาร่วม 2 ปี ที่เราได้ร่วมบุญกันมา ซึ่งตอนนี้ พระอาจารย์ท่านกำลังจะออกธุดงค์ ในเดือนเมษายน ปี 2555 (กลางปีหน้า) ....และสำหรับบุญกฐินวัดถ้ำดงเขที่จะบอกบุญนั้น ก็จะจัดขึ้นในวันที่ 30 ตุลาคม 2554 ซึ่งตรงกับวันอาทิตย์ และการจัดกฐินในครั้งนี้ ก่อนท่านออกธุดงค์

กฐินปีนี้ ท่านจะจัดสร้างศาลาโรงทาน เพื่อเป็นอานิสงส์ให้แก่ญาติโยมทั้งหลาย มีกิน มีใช้ ไม่หมด ไม่อด ต่อบุญ สร้างบารมี

ก็ขอเชิญชวนพี่น้องญาติโยมทั้งหลาย ร่วมกันสร้างอานิสงส์ใหญ่ ร่วมทอดกฐินสามัคคี ในวันที่ 30 ตุลาคม 2554 นี้ด้วยกัน

ท่านที่ประสงค์จะขอรับซองบอกบุญสามารถติดต่อมาได้ตามเบอร์โทร หรือฝากชื่อที่อยู่ และจำนวนซองที่จะขอรับไปเป็นสะพานบุญไว้ที่หน้ากระทู้ ทางวัดจะจัดส่งไปให้ค่ะ

โมทนาสาธุ

วันนี้ยินดีค่ะ ที่มีผู้เข้ามาชมกันคับคั่งเช่นนี้

อนุโมทนาสาธุค่ะ

ร่วมบุญบูรณะวัดร้างเพื่อเผยแพร่พระพุทธศาสนา กับ พระอาจารย์ จาตุรงค์ ผู้มีญาณอภิญญา (86 คน กำลังดูอยู่) ([​IMG] 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 ... หน้าสุดท้าย)
    [​IMG] รักไร้พ่าย [.234/B]

5. จุฑาภัทร

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

รูปภาพศาลาธรรมสังเวชวัดถ้ำดงเขที่พระอาจารย์มีประสงค์จะสร้างต่อให้แล้วเร็จก่อนที่พระอาจารย์จะออกธุดงค์ในปีหน้าค่ะ...
    ศิษย์...ขอฝากบอกบุญมายังญาติธรรมและผู้มีจิตศรัทธาศิษยานุศิษย์ที่จะร่วมบุญในครั้งนี้
    สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่

จุฑาภัทร

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มิถุนายน 2011
  6. จุฑาภัทร

พระพิฆเนศวร องค์เล็ก
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

พระกริ่งบัวเข็ม องค์เล็ก
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    ,มีข่าวดีมาบอกค่ะ....
    สำหรับผู่มีจิตศรัทธาที่พลาดการจองพระพิฆเณศวรและพระกริ่งบัวเข็มที่ทำจากไม้กลายเป็นหินนั้น...
    ตอนนี้ยังคงมีเหลือให้สั่งจองกันอีกค่ะ...
    โดยให้บูชาองค์ละ 599 บาทค่ะ...

จุฑาภัทร

7. จุฑาภัทร

-ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับน้องอังคนาที่ร่วมบูชาพระพิฆเณศวรที่ทำจากไม้กลายเป็นหิน
    พี่จุจัดส่งให้บ่ายนี้ค่ะ....สาธุ
    ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับอัง..ที่ร่วมบุญกับวัดถ้ำดงเขขอให้บุญกุศลนี้จงดลบันดาลให้อัง..และครอบครัวเจริญรุ่งเรืองยิ่งๆขึ้นไปด้วยเทอญ....สาธุ
    จุฑาภัทร

8. จุฑาภัทร

นำข้อมูลมาอัพเดทให้ชมกันอีกครั้งค่ะ...
    [​IMG] [​IMG]
    มีดหมอเทพศาสตราเล่มใหญ่...วัตถุที่นำมาหลอมมีดหมอเทพศาสตรา

รปนี้..เป็นรูปวัตถุมงคลที่มีญาติธรรม ผู้มีจิตศรัทธาและศิษยานุศิษย์ที่ร่วมกันนำมาถวายเพื่อหลอมเป็นมีดหมอเทพศาสตราเจ้าค่ะ......
    และในส่วนหนึ่งเป็นของส่วนตัวของพระอาจารย์ที่เก็บสะสมไว้นำมารวมหลอมด้วยค่ะ..
    1. เหรียญหลวงพ่อเปิ่นรุ่นแรก ปี19 จำนวน 1องค์
    2. เหรียญอาจารย์นำวัดดอนศาลารุ่นแรกปี 19 จำนวน 1 องค์
    3. วัตถุมงคลของหลวงพ่อเปิ่นตั้งแต่ปี 30-40 จำนวนเกือบ 30 องค์ (ซึ่งเป็นช่วงที่หลวงพ่อเปิ่นยังไม่มรณะภาพ)
    4. เหรียญหลวงพ่อคูณวัดบ้านไร่ตั้งแต่ปี 22 ถึงปี 44 จำนวน 30 องค์
    5. เหรียญปล้องอ้อยหลวงปู่เพิ่มวัดกลางบางแก้วปี 18 จำนวน 2 องค์
    6. มีดหมอหลวงพ่อกันวัดเขาแก้ว
    7. มีดหมอหลวงพ่อเพี้ยนวัดเกริ่นกฐิน
    8.มีดหมอหลวงพ่อเปิ่นวัดบางพระ
    9. ตะกรุดหลวงพ่อเปิ่นวัดบางพระ อีกเกือบ 30 ดอก
    10. พระกริ่ง กว่า 10 องค์
    11. พระบูชาอยุธยา 5 นิ้ว 1 องค์ และพระอื่นๆ
    12. ตะกรุดหลวงพ่อจง
    13. พระบูชาเนื้อสัมฤทธิ์
    14. แผ่นปั๊มหลวงพ่อโสธร
    15. พระบูชารัชกาลจำนวนหลายองค์
    16. เข็มขัดนากอีก 1 เส้น
    17. เข็มขัดเงิน 1 เส้น
    18. กำไลเงิน ต่างหูเงิน
    19. พานทองเหลืองเก่า
    20. ทองคำหนัก 1 บาท

ตอนนี้ยังคงมีมีดหมอเทพศาสตราเล่มใหญ่ให้ผู้มีจิตศรัทธาร่วมบุญอีก 2 เล่ม
    โดยร่วมบุญเล่มละ 5,999 บาท

จุฑาภัทร

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มิถุนายน 2011
  9. จุฑาภัทร

มาแล้วค่ะ....
    เหรียญเจริญพรพระจาตุรงค์ พร้อมกล่องชุดกรรมการและกล่องเดี่ยว(บรรจุเหรียญนวะลงยาค่ะ)

ชุดกรรมการประกอบด้วย
    เหรียญเนื้อเงินลงยา
    เหรียญเนี้อนวะโลหะลงยา
    เหรียญทองแดง
    เหรียญเนื้อตะกั่ว

1.เหรียญเนื้อเงินลงยา...ร่วมบุญเหรียญละ 2,500 บาท
    3.เหรียญเนื้อนวะโลหะลงยา....ร่วมบุญเหรียญละ 1,000 บาท
    4.เหรียญเนื้อทองแดง...ร่วมบุญเหรียญละ 200 บาท
    5.เหรียญเนื้อตะกั่ว..ร่วมบุญเหรียญละ 100 บาท
    สำหรับเหรียญเนื้อเงินลงยาหมดแล้วค่ะ....
    เหรียญนวะลงยาคงเหลือ 45 เหรียญค่ะ....
    และชุดกรรมการคงเหลือ 12 ชุดค่ะ...

จุฑาภัทร
    <!-- google_ad_section_end --><!-- / message --><!-- sig -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มิถุนายน 2011
  10. จุฑาภัทร

มีข่าวบุญมาบอกค่ะ...
    เนื่องจากในขณะนี้ทางวัดได้สร้างกุฏิสงฆ์และศาลาเทพขึ้นมาใหม่..ทางวัดมีความประสงค์จะบอกบุญมายังญาติธรรมและผู้มีจิตศรัทธาที่จะร่วมบริจาคกระติกน้ำร้อนเพื่อไว้ประจำกุฏิสงฆ์และศาลาเทพจำนวน 3อัน

ใคร่ขอบอกบุญมายังผู้มีจิตศรัทธาญาติธรรมที่ประสงค์จะร่วมบุญในครั้งนี้...

จุฑาภัทร

11. รักเลย

รักเลย เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2009
    มาร่วมอนุโมทนาบุญครับผม
    ขอฝากกระทู้ด้วยครับผม ท่านที่ต้องการร่วมบุญกับพระอาจารย์ด้วยบูชาพระเครื่องและวัตถุมงคลดีๆ ทั่วประเทศ ลองเข้าไปติดตามกระทู้นี้ครับ
    ผมเปิดไว้เพื่อร่วมบุญกับวัดด้วยอีกแรงครับผม
    http://
    █ █ █ █ ۞หลวงพ่อฤาษีลิงดำ۞ลป.สี อรหันต์ 7 แผ่นดิน۞มาใหม่!! เม็ดผงวาสนาจินดามณี ลป.เพิ่ม

12. รักเลย

ตอนหัวค่ำผมได้สนทนากับพระอาจารย์ก็ได้ทราบว่าตอนนี้ท่านกังวลในเรื่องของหนี้สงฆ์ที่เป็นอยู่ในตอนนี้เนื่องจากวัตถุมงคลในชุดกรรมการยังเหลืออีก 12 ชุด จึงอยากเชิญชวนร่วมกันทำบุญและยังได้วัตถุมงคลที่ดีๆ อีกด้วยโดยเฉพาะชุดนี้เน้นที่เรื่องความสำเร็จสมหวัง โชคลาภ เงินทอง ปลดหนี้ปลดสิน โดยในวันที่ 28 เดือนนี้จะนำวัตถุมงคลทั้งหมดไปปลุกเสกที่วัดบางกุฏีทอง และในวันที่ 2 กรกฏาคม จะนำไปปลุกเสกต่อที่วัดเกริ่นกฐิน และในวันที่ 6 จึงจะนำกลับไปปลุกเสกต่อที่วัดถ้ำดงเขตลอดพรรษาครับ จึงจะนำออกมาให้ผู้ที่จองในวันที่ 30 ตุลาคมครับ อยากให้ร่วมจองกันนะครับเพื่อช่วยกันชำระหนี้สงฆ์ เหมือนได้ปลดหนี้ ให้ตัวเองสำหรับผู้ที่เป็นหนี้สินอยู่ครับ
    <!-- google_ad_section_end --><!-- / message --><!-- sig -->__________________
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->

13. Ni Cha

ขอเรียนทุกท่านสำหรับท่านที่โทรไปนมัสการพระอาจารย์ในวันนี้แล้วท่านไม่ได้รับสายค่ะ
    คือ พระอาจารย์ท่านให้พี่ปุ่นโทรมาบอกพี่ณิชาว่า วันนี้ท่านอาพาธ เป็นต่อมทอลซิล อักเสบ เจ็บคอ จึงไม่สามารถพูดได้ พี่ปุ่นบอกว่า ขนาดท่านกลืนน้ำลายท่านยังเจ็บคอเลย เมื่อเช้าท่านฉันเช้าไปได้แค่ 2-3 คำ เพราะเจ็บคอมาก ด้วยเหตุนี้ ท่านจึงไม่สามารถสนทนากับญาติโยมที่โทรไปได้ค่ะ ก็เลยมาเรียนให้ทุกท่านเข้าใจด้วยจ๊า

อย่างไรหากท่านหายดีแล้ว เมื่อพี่ปุ่นส่งข่าวมาบอก พี่ณิชาจะรีบบอกทุกๆท่านเลยค่ะ
    โมทนาสาธุ

14. Ni Cha

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 14 คน ( เป็นสมาชิก 1 คน และ บุคคลทั่วไป 13 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>Ni Cha* </TD></TR></TBODY></TABLE>

โมทนาสาธุกับทุกท่านจร้า

เชิญร่วมบุญมหากฐินใหญ่กันนะจ๊ะ

สามารถติดต่อรับซองร่วมบุญได้เลยค่ะ

15. Ni Cha

ครั้งนี้ ท่านจะนำปัจจัยมาสร้างศาลา โรงทาน และร่วมชำระหนี้สงฆ์

การสร้างศาลา ร่มเย็นเป็นสุข สุขกายสุขใจ มีที่ทำกินมีที่อาศัย
    การสร้างโรงทาน มีกินมีใช้ ไม่หมดไม่อด ร่ำรวยเงินทอง
    การร่วมชำระหนี้สงฆ์ ไม่มีหนี้สิน หนี้สินบรรเทาเบาบาง

เชิญร่วมบุญกันค่ะ
    โมทนาสาธุ

16. Ni Cha

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 14 คน ( เป็นสมาชิก 1 คน และ บุคคลทั่วไป 13 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>Ni Cha* </TD></TR></TBODY></TABLE>

สำหรับท่านที่ไม่ได้เป็นสมาชิกเวปพลังจิต สามารถโทรสอบถามรายละเอียดต่างๆได้ค่ะ ตามเบอร์โทรใต้ลายเซ็นต์ และหากต้องการร่วมบุญ หรือเช่าบูชาวัตถุมงคล หรือสอบถามเรื่องต่างๆ ที่วัดจัดกิจกรรม ขอรับซองกฐินเพื่อเป็นสะพานบุญต่อ หรืองานบุญของวัด ก็ยินดีมากๆค่ะ

ส่วนท่านที่เป็นสมาชิก สามารถโพสต์หน้ากระทู้ หรือจะ pm หาพี่ณิชา หรือจะโทรมาสอบถามก็ได้จ๊า ยินดีมากๆค่ะ

โมทนาสาธุ

17. Ni Cha

ขอเรียนทุกท่านสำหรับท่านที่โทรไปนมัสการพระอาจารย์ในวันนี้แล้วท่านไม่ได้รับสายค่ะ

คือ พระอาจารย์ท่านให้พี่ปุ่นโทรมาบอกพี่ณิชาว่า วันนี้ท่านอาพาธ เป็นต่อมทอลซิล อักเสบ เจ็บคอ จึงไม่สามารถพูดได้ พี่ปุ่นบอกว่า ขนาดท่านกลืนน้ำลายท่านยังเจ็บคอเลย เมื่อเช้าท่านฉันเช้าไปได้แค่ 2-3 คำ เพราะเจ็บคอมาก ด้วยเหตุนี้ ท่านจึงไม่สามารถสนทนากับญาติโยมที่โทรไปได้ค่ะ ก็เลยมาเรียนให้ทุกท่านเข้าใจด้วยจ๊า

อย่างไรหากท่านหายดีแล้ว เมื่อพี่ปุ่นส่งข่าวมาบอก พี่ณิชาจะรีบบอกทุกๆท่านเลยค่ะ
    โมทนาสาธุ

18. Ni Cha

<table class="tborder" border="0" cellpadding="6" cellspacing="1" width="100%"><tbody><tr><td class="thead">ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 10 คน ( เป็นสมาชิก 1 คน และ บุคคลทั่วไป 9 คน ) </td> <td class="thead" width="14%"> [ แนะนำเรื่องเด่น ] </td> </tr> <tr> <td class="alt1" colspan="2" width="100%"> Ni Cha*</td></tr></tbody></table>
    สวัสดีทุกท่านจร้า....

ลองเข้าไปตามลิงค์นี้ดูค่ะ ณิชาขอนำกระทู้มาบอกต่อ เป็นกระทู้บอกบุญอีกกระทู้ที่ให้ร่วมบูชาพระเครื่องดีๆ และวัตถุมงคลดีๆ จากคุณต่อยอดบุญ เพื่อนำปัจจัยมาร่วมบุญกับวัดถ้ำดงเขทั้งหมดไม่หักค่าใช้จ่ายค่ะ

โมทนาสาธุ

http://
    █ █ █ █ ۞หลวงพ่อฤาษีลิงดำ۞ลป.สี อรหันต์ 7 แผ่นดิน۞มาใหม่!! เม็ดผงวาสนาจินดามณี ลป.เพิ่ม

ลองกดคลิกเข้าไปดูนะค่ะ

สาธุค่ะ

19. จุฑาภัทร

เรียนญาติธรรมและผู้มีจิตศรัทธาที่ต้องการโทรศัพท์ไปกราบนมัสการพระอาจารย์ขอเรียนแจ้งเวลานมัสการพระอาจารย์ให้ทราบค่ะ....
    เวลา 10.00-16.00 น.

และในกรณีที่พระอาจารย์ไม่ได้รับสายนั้นเป็นเพราะช่วงนี้มีญาติธรรมและผู้มีจิตศรัทธาโทรเข้ามามากค่ะ....
    จึงเรียนชี้แจงให้ทราบค่ะ....
    อนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยค่ะ.....สาธุ.....<!-- google_ad_section_end -->

20. รักเลย

<TABLE id=pid208362 cellSpacing=0 summary=pid208362 cellPadding=0><TBODY><TR><TD class=postcontent>

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0><TBODY><TR><TD id=postmessage_208362 class=t_msgfont>ครับ โทรจองกันได้เลยนะครับ ช่วยเหลือพระอาจารย์กัน ท่านมีเรื่องต้องคิดและต้องทำอีกเยอะครับ อย่างเหรียญในชุดกรรมการก็ทำออกมาไม่กี่ชุดครับ แต่ตอนนี้ยังเหลืออีก 12 ชุด ท่านทำเพื่อชำระหนี้สงฆ์ ครับ ใน 1 ชุดก็มีเหรียญเนื้อเงินลงยา หนัก 1 บาท เนื้อนวะโลหะลงยา เนื้อทองแดง เนื้อตะกั่ว ในกล่องกำมะหยี่อย่างดี และในชุดกรรมการนี้มีการตอกโค๊ดทุกเหรียญ ครับ ปลุกเสกโดยหลวงพ่อชำนาญ วัดบางกุฏีทอง หลวงพ่อเพี้ยน วัดเกริ่นกฐิน และมาปลุกเสกต่อที่วัดถ้ำดงเขอีก ตลอดพรรษา พุทธคุณเน้นในเรื่องโชคลาภ คู่ครอง ความสำเร็จ เมตตา ค้าขาย อยากให้หลาย ๆ ท่านช่วยท่านกันนะครับ เพราะในปีหน้านี้ท่านก็จะธุดงค์แล้ว เก็บไว้เป็นที่ระลึก ต่อไปหาอยากแน่ ใครที่มีครบชุดแบบนี้ โดยเฉพาะเนื้อเงินก็มีค่าอยู่ในตัวแล้วด้วย ยิ่งดูเกจิอาจารย์ที่ปลุกเสกก็ไม่ธรรมดา เหมือนเป็นการช่วยท่านปลดหนี้ ใครที่มีหนี้สินอยู่ก็จะได้ปลดหนี้จากการทำบุญในครั้งนี้ด้วยครับ อนุโมทนาบุญล่วงหน้าครับ ขอให้ผู้ที่เช่าไป จงไร้โรคา พยาธิทั้งปวง มีความสำเร็จในเรื่องการงาน คู่ครอง ความรักครับ</TD></TR></TBODY></TABLE>

</TD></TR><TR><TD class=postcontent vAlign=bottom>เชิญบูชาเหรียญพระจาตุรงค์
    </TD></TR></TBODY></TABLE><TABLE id=pid208362 cellSpacing=0 summary=pid208362 cellPadding=0><TBODY><TR><TD class=postcontent>

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0><TBODY><TR><TD id=postmessage_208362 class=t_msgfont>ครับ โทรจองกันได้เลยนะครับ ช่วยเหลือพระอาจารย์กัน ท่านมีเรื่องต้องคิดและต้องทำอีกเยอะครับ อย่างเหรียญในชุดกรรมการก็ทำออกมาไม่กี่ชุดครับ แต่ตอนนี้ยังเหลืออีก 12 ชุด ท่านทำเพื่อชำระหนี้สงฆ์ ครับ ใน 1 ชุดก็มีเหรียญเนื้อเงินลงยา หนัก 1 บาท เนื้อนวะโลหะลงยา เนื้อทองแดง เนื้อตะกั่ว ในกล่องกำมะหยี่อย่างดี และในชุดกรรมการนี้มีการตอกโค๊ดทุกเหรียญ ครับ ปลุกเสกโดยหลวงพ่อชำนาญ วัดบางกุฏีทอง หลวงพ่อเพี้ยน วัดเกริ่นกฐิน และมาปลุกเสกต่อที่วัดถ้ำดงเขอีก ตลอดพรรษา พุทธคุณเน้นในเรื่องโชคลาภ คู่ครอง ความสำเร็จ เมตตา ค้าขาย อยากให้หลาย ๆ ท่านช่วยท่านกันนะครับ เพราะในปีหน้านี้ท่านก็จะธุดงค์แล้ว เก็บไว้เป็นที่ระลึก ต่อไปหาอยากแน่ ใครที่มีครบชุดแบบนี้ โดยเฉพาะเนื้อเงินก็มีค่าอยู่ในตัวแล้วด้วย ยิ่งดูเกจิอาจารย์ที่ปลุกเสกก็ไม่ธรรมดา เหมือนเป็นการช่วยท่านปลดหนี้ ใครที่มีหนี้สินอยู่ก็จะได้ปลดหนี้จากการทำบุญในครั้งนี้ด้วยครับ อนุโมทนาบุญล่วงหน้าครับ ขอให้ผู้ที่เช่าไป จงไร้โรคา พยาธิทั้งปวง มีความสำเร็จในเรื่องการงาน คู่ครอง ความรักครับ</TD></TR></TBODY></TABLE>

</TD></TR><TR><TD class=postcontent vAlign=bottom>เชิญบูชาเหรียญพระจาตุรงค์
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ครับตอนนี้เหรียญชุดกรรมการที่พระอาจารย์ท่านสร้างเพื่อชำระหนี้สงฆ์ยังเหลืออีก 12 ชุุด อยากให้ช่วยกันนะครับ เพราะในปีหน้าท่านก็จะธุดงค์แล้ว ซึ่งท่านยังเป็นหนี้สงฆ์อีกมากจากการสร้างศาลาเทพ และค่าใช้จ่่ายอื่นๆ อีก แล้วในตอนนี้ท่านก็กำลังจะสร้างศาลาธรรมสังเวชด้วย จึงอยากให้ร่วมกันบูชาเหรียญชุดกรรมการใน 1 ชุดประกอบด้วยเหรียญเนื้อเงินลงยา หนัก 1 บาท เหรียญนวะโลหะลงยา เนื้อทองแดง เนื้อตะกั่ว ซึ่งในชุดกรรมการนี้จะมีการตอกโค๊ด ด้วย น่าเก็บรักษาไว้ครับเพราะครบชุดอย่างนี้ และพิธีการปลุกเสกก็ดีด้วย โดยมีเกจิที่ร่วมปลุกเสกคือหลวงพ่อเพี้ยน วัดเกริ่นกฐิน หลวงพ่อชำนาญ วัดบางกุฏีทอง และยังมาปลุกเสกต่อที่วัดถ้ำดงเขอีกตลอดพรรษา เหรียญที่สร้างในครั้งนี้เน้น ที่เมตตา ค้าขาย คู่ครอง โชคลาภ รูปแบบก็สวย เหมือนเป็นการปลดหนี้ให้พระสงฆ์ ท่านที่มีหนี้สินอยู่จะได้หมดหนี้กันครับขออนุโมทนาบุญล่วงหน้าครับ ก็ให้ผู้ที่บูชาไร้โรคา พยาธิทั้งปวง สำเร็จสมหวังในเรื่องของการงาน คู่ครอง การเงิน ตลอดไปครับ