ร่วมบุญบูชาด่วน!!!ยอดพุทธาคม!!!ตะกรุดมหาลาภเงินเรียกเงิน

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย smart7667, 22 กรกฎาคม 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. smart7667

smart7667 เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2009
    เรื่องราวของพระเมืองนครมีมากนะครับ ค่อยเป็นค่อยไป หากพระมีศีลสะอาดศีลบริสุทธิ์ก็จะขลังนะครับ ขลังและดีเองครับเวลาไปกราบพระดูง่ายมากๆครับ....

2. smart7667

ท่านใดมีประสบการณ์ดีๆเรื่องพระใต้นะครับแชร์กันได้หรือบอกส่วนตัวก็ได้แลกเปลี่ยนกันแต่เมื่อการตั้งศาลหลักเมืองยะลา พ่อท่านคล้ายเป็นหนึ่งในพระเกจิอาจารย์มานั่งอธิษฐานดูทางในหาจุดที่จะตั้งศาลหลักเมืองครับ ท่านนั่งดับขันธ์ห้า เอ้ย ผมนึกถึงคุณดับขันธ์5มากไปหน่อย ท่านนั่งทางในส่องดูโลกวิญญาณที่สถิตในบริเวณได้อย่างแม่นยำ คนที่อยู่ในเหตุการณ์ต่างงงันครับ....ท่านที่ได้ตะกรุดพ่อท่านทวีนะครับนี่ท่านศิษย์พ่อท่านคล้ายนะครับ วันนี้ไปกราบท่านๆท่านเมตตาทุกคนอย่างใครไม่มีปัจจัยขอท่านท่านให้ทันทีครับ....

3. smart7667

พระเกจิอาจารย์ท่านที่มานั่งตรวจทางในเพื่อหาหลักเมืองนั้นต้องมีสภาวะจิตที่ดีและเหมือนกับเป็นอภินิหารจริงๆครับ....คุณcoolsunnyครับและทุกท่านครับ....พ่อท่านคล้าย หลวงพ่อเงินวัดดอนยายหอม และหลวงพ่อสำเนียง อยู่สถาพร ท่านบอกจุดที่ควรสร้างเป็นศาลหลักเมืองยะลาตรงจุดเดียวกันอย่างแม่นยำครับ....

4. smart7667

บารมีทิพย์ของพ่อท่านคล้ายเลื่องลือไกลยิ่งนักและท่านมีจิตตานุภาพที่สูงและมีเมตตาล้นเหลืออย่างที่จะบันทึกไม่มีทางหมดท่านเชื่อไม่หรือหากยังไม่เชื่อก็ไม่ว่ากันสบายๆครับพ่อท่านคล้ายมีสังขารที่แข็งแกร่งเป็นหินไปเสียแล้ว ท่านดับขันธ์ห้าแน่นิ่ง ท่านดับขันธ์ห้าแบบผู้มีบุญ ท่านดับขันธ์ห้าแบบพระอริยะ คือ นิ่งสงบที่สุด ท่านดับขันธ์ห้าแบบสงบสงัดเรื่องนี้พระท่านเก่งๆจะกระทำได้โดยอาจไม่ต้องปรุงแต่งใดๆเลยครับ...พระเครื่องของพ่อท่านคล้ายจึงมีพลังทิพย์และมีประสบการณ์สูงมากๆครับ....และไม่ว่าท่านจะเสกหรือและแม้นดับขันธ์ห้าแนบสนิทกับพื้นปฐพีแดนดินนิพพานแล้ว พลังงานท่านก็คงอยู่และนิรันดรที่สุดแบบคนตายใจถึงไม่ยอมใครง่ายก็พากันมานับถือเพราะความดีที่ท่านให้ทุกคน....และด้วยเหตุนี้ที่เราคนรุ่นหลังอยากดีเหมือนท่านนะครับ...จึงอยากจะบำเพ็ญท่านสร้างสิ่งมงคลและช่วยงานสาธารณะอย่างเอาเป็นเอาตายอย่างไม่กลัวดับขันธ์ห้าเลยเชียวครับ....และความดีนี้และศัตรูหรืออุปสรรคย่อมหายนะและดับขันธ์ห้าไปเสียเองครับ.....พ่อท่านคล้ายจึงเป็นพระที่ประเสริฐแม้ท่านดับขันธ์ห้าแล้วท่านก็ยังมีจิตทิพยสภาวะรักษาเราๆได้จริงๆแท้ครับ....แม้นพระที่พ่อท่านทวีสร้างจะไม่ทันท่านเสกเองคือพระผงทวีลาภพ่อท่านคล้าย..พระรุ่นน้ก็มีพลังปราบศัตรูปราบพวกบ้าใบ้ผีสางนางไม้ อุบาทจัญไร เสนียดสนัดเคราะห์ร้ายธรณีสารเสยสิ้นครับ ดังนั้นแขวนพระพ่อท่านคล้ายรุ่นไหนก็ไม่ต้องกลัวว่าจะกลัวเจอโลง ฉะนั้นท่านที่ได้พระท่านไปพ่อท่านคล้ายทุกรุ่นทุกวัดจึงเป็นมหาพุทธคุณขั้นปราบมารปราบธรณีขั้นปราบอุปสรรคทุกประการและที่สำคัญก็พระท่านกันเวรกรรมไม่ได้นะครับ และยังกันตายโหง...ได้หากเราเป็นลูกผู้ชายและใจมั่นคงไม่บ้าบอ นี่พระท่านเมืองใต้อย่างที่คนใต้รู้ว่าบ้านเราพระขลังแท้ครับ ด้วยรักนะครับ....

5. smart7667

อนุโมทนาบุญครับ พรุ่งนี้มาอ่านกันว่า อ่านแบบสบายๆนะครับวาระที่ท่านดับขันธ์ห้าเป็นเยี่ยงไร และหลังการดับขันธ์ห้าท่านได้แสดงอะไรให้ลูกศิษย์ประจักบ้างนี่คนยะลา ปัตตานี ได้เหรียญพ่อท่านคล้ายเราๆจะอุ่นใจมากนะครับ แต่อย่างไรก็ผมแหย่น้องๆที่เป็นตำรวจแถวบ้างว่า เอ็ง(ความจริงผมเรียกเขาว่ามึง)กลัวเสือไหมวะเวลาสืบข่าวน่ะ...โอ้พี่ผมไม่กลัวเสือหรอกจะมาจากป่าลึกดงไหนแต่...กลัวเสือครัวจากมือเมียนะคร้าบบ....ว่าไปนั่นคุยเล่นกันสนุกๆนะครับ ไม่มีอะไรสบายสบายครับ....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 ตุลาคม 2013
  6. smart7667

สาธุอนุโมทนาบุญครับ....การดับขันธ์5ของพ่อท่านคล้าย

พ่อท่านคล้ายหรือพระครูพิศิษฐ์อรรถการ เมื่อครั้นถึงวันที่ 22 พฤศจิกายน 2513 ตรงกับแรม 9ค่ำ เดือน12 ปีจอ พ่อท่านจะต้องเดินทางไปจังหวัดสุรินทร์ เนื่องในงานพุทธาภิเษกที่คณะพุทธบริษัท จังหวัดนั้นนิมนต์ใว้ เวลา 16.00 น. ของวันเดินทาง คณะศิษย์เป็นว่าพ่อท่านอาพาธกระทันหัน จึงนิมนต์พ่อท่านขึ้นรถด่วนเข้ากรุงเทพ ถึงวันรุ่งขึ้นได้นำพ่อท่านเข้าโรงพยาบาลพระมงกุฎในวันนั้น แพทยืได้พยายามรักษาจนเต็มความสามารถ เป็นเวลา14วัน อาการมีแต่ทรงกับทรุด ครั้งถึงวันที่ 5 ธันวาคม 2513 เวลา23.05 น. พ่อท่านคล้าย มรณะภาพด้วยอาการสงบ รวมอายุได้ ๙๖ ปี เมื่อบำเพ็ญกุศลครบ ๑๐๐ วัน จึงได้บรรจุสรีระของท่านไว้ในโลงแก้ว ประดิษฐานอยู่ในองค์พระเจดีย์ในวัดพระธาตุน้อยจนถึงปัจจุบัน ได้คัดมาและขออนุญาตนำมาขยายน่ะครับ.....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 ตุลาคม 2013
  7. smart7667

คุณดับขันธ์5 ครับ ทางเราๆพี่ๆน้องๆเป็นห่วงคุณอยากส่งพระให้ติดต่อกลับด่วนตามเบอร์โทรนะครับ หากอยู่ยะลาปัตตานีก็มาคุยกันเนาะครับ..คุยกันนะครับเดี๋ยวให้ไปแจกต่อด้วยพิเศษๆๆมากๆๆยินดีเป็นบุญนะครับ ห้าห้าห้า งวดนี้อาจออกได้...นี่เรื่องหวยสมัยก่อนพ่อท่านคล้ายท่านเก่งมากครับ ท่านแค่เปรยนะครับ...แต่ก็ออกจนได้ครับ...ครับคุณ

8. smart7667

ขออนุโมทนาบุญกับคุณsoonone2นะครับ...สาธุครับยามเช้าและคุณcoolsunnyด้วยนะครับ ทุกๆคน น้องๆธารบุญธารธรรม กองกำลังเหนียวแน่นโทรหากันประจำครับ...

9. smart7667

เราๆใช้เวปเป็นที่บันทึกข้อความแต่การปฏิบัติแล้วเราใช้การคุยโทรศัพท์กันเสมอเราสบายเป็นกันเองและขอให้พีเอ็มนะครับ....ในกรณีเป็นสาระสามารถส่งกระทู้ได้และหากยังไงท่านใดปัจจัยไม่พร้อมเมื่อติดต่อมาแล้วเงียบนั่นแสดงว่าจิตใจเริ่มเคว้งไม่นิ่งและคงไม่อยู่ในปกติวิสัยได้เราจะติดต่อคุณให้ได้ซึ่งไม่ยากเราเป็นห่วงคุณมากนะครับเราแจกเป็นบุญมากค่าส่งหากอัตคัตเราจะส่งให้เลยครับ....

10. smart7667

การมาเยือนเมืองนครศรีธรรมราชของ “ธารบุญธารธรรม ตะลอนเที่ยว” ทุกครั้งล้วนเป็นความทรงจำที่น่าประทับใจ เพราะเมืองนครฯ นอกจากจะอุดมไปด้วยแหล่งท่องเที่ยวธรรมชาติอันสมบูรณ์ ก็ยังมีแหล่งท่องเที่ยวทางวัฒนธรรม โดยเฉพาะวัดวาอารามที่ล้วนแต่เก่าแก่งดงามและมีความเป็นมาที่น่าสนใจ นั่นเพราะเมืองนครศรีมีรากเหง้าของพุทธศาสนาที่หยั่งลึกมาเป็นเวลานาน และได้รับการทำนุบำรุงสืบทอดมาโดยตลอด

ในครั้งนี้ “ธารบุญธารธรรม ตะลอนเที่ยว” ได้เดินทางมา “เยือนเมืองนคร เสริมสิริมงคล ตามรอยธรรม น้อมนำพระธาตุสู่มรดกโลก” ที่ทางจังหวัดนครศรีธรรมราช ได้จัดขึ้น ในครั้งนี้นอกจากจะได้มากราบพระมหาธาตุเมืองนคร ที่วัดพระมหาธาตุวรวิหารแล้ว ยังได้มากราบพระเกจิดังแห่งเมืองนคร เป็นสิริมงคลแก่ตัวเองอีกด้วย

11. smart7667

เมืองนครฯ ยังมีพระเกจิอาจารย์ซึ่งเป็นที่เคารพนับถือศรัทธาของชาวเมืองหลายองค์ด้วยกัน โดยทางภาคใต้จะเรียกพระสงฆ์อันเป็นที่เคารพนับถือว่า “พ่อท่าน” ซึ่งก็คล้ายกับคำเรียก หลวงพ่อ หรือหลวงปู่ นั่นเอง โดยพระเกจิเหล่านั้นต่างกระจายกันอยู่ในอำเภอต่างๆ ของเมืองนครฯ

12. smart7667

แม้นพ่อท่านคล้ายจะดับขันธ์ห้าแล้วก็ตามแต่ท่านก็ยังเป็นเบอร์หนึ่งของนคร...วาจาสิทธิ์ของพ่อท่านคล้ายเป็นที่เลื่องลือในหมู่ศิษย์ยานุศิษย์และประชาชนที่เคารพนับถือ หากท่านพูดสิ่งใดก็จะเป็นไปตามนั้น มีเรื่องเล่าหลายต่อหลายเรื่องเกี่ยวกับวาจาสิทธิ์ของท่าน เช่นว่า พ่อท่านคล้ายพบพวกชาวบ้านที่จะนำเหล้าขาวเข้าไปดื่มในวัด เมื่อท่านถามว่า “นั่นถืออะไรกันมา” ชาวบ้านเกรงกลัวพ่อท่านจึงตอบว่า “น้ำครับพ่อท่าน” พ่อท่านคล้ายจึงเอ่ยว่า “เออ น้ำก็น้ำ” แล้วเดินจากไป พวกขี้เหล้าเมื่อลับสายตาพ่อท่านคล้ายจึงตั้งวงกินเหล้ากัน แต่เหล้าขาวก็กลับกลายเป็นน้ำเปล่าตามที่ท่านเอ่ย

13. smart7667

วัดพระธาตุน้อยนี้เป็นวัดที่พ่อท่านคล้ายเป็นเจ้าอาวาสเมื่อปี 2500 พ่อท่านและชาวบ้านได้ร่วมกันสร้างเจดีย์องค์ใหญ่ขึ้นเพื่อบรรจุพระบรมสารีริกธาตุ โดยองค์เจดีย์ยึดรูปแบบมาจากวัดพระมหาธาตุเมืองนครฯ ทั้งหมด เมื่อพ่อท่านคล้ายมรณภาพเมื่ออายุได้ 96 ปี เจดีย์องค์นี้ก็ใช้เป็นสถานที่บรรจุสรีระของพ่อท่านที่ไม่เน่าเปื่อยไว้ให้ประชาชนที่เคารพนับถือได้กราบไหว้ระลึกถึงท่านอยู่จนทุกวันนี้

14. smart7667

ชานหมากพ่อท่านคล้ายที่ท่านเคี้ยว มีเรื่องเล่าว่าได้กลายเป็นเหล็ก แตกต่างจากชานหมากทั่วไป

ชานหมาก รุ่นว่าน(สมัยนั้นใครโดนสัตว์มีพิษ ขบ กัด ใช้ ฝนว่านในรูปพระ ผสมกับปูน และน้ำมะนาว ทาที่แผล คืนเดียวหาย)ฯลฯ

เดี้ยวนี้ชานหมากของพ่อท่านคล้ายจริงๆหลายคนได้รับแต่สูญหายไปเสียมาก คงมีแต่ชานหมากที่ปลุกเสกภายหลังพ่อท่านคล้ายมรณภาพแล้ว

15. smart7667

สมัยนายอำเภอ ระบิน มีการสร้างสะพานข้ามแม่น้ำตาปี เชื่อม ต.ฉวาง กับ ต.ไม้เรียง

บังเอิญมีกอไผ่สีสุก ขวางทางและ รถแมคโฮเข้าขุด แต่ขุดทุกครั้ง เครื่องต้องดับทุกครั้ง

การสร้างจึงไม่สามารถดำเนินต่อไปได้ ชาวบ้านจึงสงสัยว่าในกอไผ่มีอะไร จึงถางไม้ไผ่เข้าไปดูจึงพบว่า

ตรงกลางก่อไผ่มีงูบองหลา(จงอาง)กำลังนอนกกไข่อยู่ และดุร้ายมากจนชาวบ้านไม่กล้าเข้าไปถางต่อ

จึงทำให้งานสร้างสะพานต้องหยุดชะงัก ไปโดยปริยาย

ผู้รับเหมาเจ้าของงานเครียดมากกลัวส่งงานไม่ทันและกำลังจะเข้าฤดูฝนซึ่งจะทำงานยากกว่าเดิม

เมื่อไม่มีทางออกจึงระลึกถึงพ่อท่านคล้าย

นายช่างจึงไปแจ้งความลำบากใจที่ตนประสพอยู่กับพ่อท่าน

และพ่อท่านคล้ายเห็นว่าการสร้างสะพานเป็นการพัฒนา

ท้องถิ่นจึงรับนิมนต์ไปดูรังงูบองหลา เมื่อไปถึงพ่อท่านก็ตรงเข้าไปในกอใผ่

และทำการกอบ ใข่ของงูทั้งรัง แล้วเดินนำไปวางไว้ที่กอไผ่กอข้างๆ

โดยที่มีแม่งูบองหลาเลื้อยตามหลังมาแบบ สงบเสงี่ยม

และหลังจากนั้นรถแมคโฮ ก็เข้าไปทำงานได้ราบรื่นจนงานเสร็จโดยไม่มีอะไรเกิด

16. smart7667

ชานหมากนั้นกลับกลายเป็นเหล็ก ได้อย่างน่าอัศจรรย์ ทั้งยังมีความแข็งแกร่งมาก จนสามารถขีดหินเป็นร่องรอยได้อย่างน่าอัศจรรย์ยิ่ง เพราะตามธรรมดาแล้วชานหมากนั้น หากทิ้งไว้นานก็จะแห้งกรอบและอ่อน ไม่น่าจะแข็งและกลายสี กลายสภาพเป็นธาตุเหล็กได้เลย นับว่าเป็นสิ่งที่แปลกประหลาดเหนือธรรมชาติอย่างหนึ่ง จากเหตุการณ์ต่างๆ เหล่านี้ ทำให้ใครๆก็ศรัทธาหลวงพ่อคล้ายเรื่อยมาเพราะท่านเป็นพระที่สมพระ...จิตท่านสะอาดมากๆ....

17. smart7667

เรื่องชานหมากนี่พระใจสะอาดท่านมีอภินิหารเสมอ ทางเราไม่โม้เล่านิทานนะครับ ...นี่ของจริงไม่โมเมนะครับเป็นเรื่องที่บันทึกโดย...ผู้ศรัทธาหลวงปู่ทิมวัดพระขาว นี่พระแท้มากๆและท่านดับขันธ์ห้าไปแล้ว...
    ความศรัทธาที่เกิดขึ้นกับตัวเรา ที่มีต่อหลวงปู่ ได้เริ่มก่อตัวขึ้นมาตั้งแต่ปี พ.ศ. ๒๕๔๐ เราพอที่จะจำได้ดี ในวันที่เรากับหลวงปู่ ได้พบเจอกันเป็นครั้งแรก หลังวันขึ้นปีใหม่ ปี ๔๐ มาได้สิบกว่าวันได้ เป็นเวลาช่วงบ่ายแล้ว เราได้เดินทางไปดูงานที่แถวบางปะอิน เสร็จเราก็จะเดินทางกลับทางบางไทร เป็นอย่างนี้ทุกครั้งที่เราได้ไปดูงาน แต่มาวันนั้น ไม่รู้ทำไม เราถึงได้อยากที่จะเดินทางไปกราบ หลวงปู่ทิม วัดพระขาว ทั้งๆ ที่เราก็ไม่เคยได้เจอกันมาก่อน ได้แต่เคยอ่านประวัติของท่าน มาบ้างในหนังสือประวัติหลวงปู่.........ไม่รอช้าเราก็เดินทางไปวัดพระขาว โดยที่ไม่ได้ถามใครเลย มาถึงวัดก็เวลาบ่ายแล้วอย่างที่บอก ของวันนั้น รถเยอะมาก เราไม่รอช้า ขึ้นไปข้างบนชั้นสองทันที และแล้วภาพที่เราได้เห็นก็คือ หลวงปู่ทิม อยู่ท่ามกลางบรรดาลูกศิษย์ทั้งหลาย มากมายเลยทีเดียว ทั้งๆ ที่เป็นวันธรรมดา แท้ๆ เราคิดว่าวันนี้คงเข้าไม่ถึงแน่ๆ ก็เลยเข้าไม่กราบพระที่โต๊ะหมู่บูชาของหลวงปู่เสียก่อน แล้วก็ยกมือไหว้หลวงปู่ แล้วเราก็ไม่พ้นตู้วัตถุมงคลของทางวัด ที่อยู่ใกล้ๆ กับที่หลวงปู่รับแขก เช่นกัน ดูแล้วอบอุ่นใจเป็นที่สุด ณ วันนั้นที่ตู้มีวัตถุมงคลอยู่หลายอย่างเหมือนกัน ไม่ว่าจะเป็นพระเครื่อง ที่เป็นเหรียญ รูปหล่อ พระผง พระบูชาขนาดเล็กขนาดใหญ่ ผ้ายันต์หลากหลายขนาด เป็นต้น และเราก็ไปสะดุดตาตรง รูปหล่อบูชาขนาด ๒ นิ้ว ที่เป็นเนื้อชานหมาก ดูแล้วเหมือนหลวงปู่มากๆ เลย เราก็เลยบูชามาได้ ๒ องค์ ใส่อยู่ในกรอบครอบอย่างดี สวยงามมาก.........เราดูวัตถุมงคลได้พักใหญ่ ทีแรกก็คิดว่าจะกลับแล้ว หันกับไปทางหลวงปู่เพื่อที่จะได้กราบลาหลวงปู่ แต่แล้วเราก็ต้องชะงักอยู่ครู่หนึ่ง ภาพที่เห็นก็คือ บรรดาลูกศิษย์ที่มากราบหลวงปู่ ได้กลับกันไปหมดแล้ว เห็นอยู่ก็แต่หลวงปู่นั่งอยู่องค์เดียว ณ ตอนนี้ เป็นโอกาสของเราแล้ว เราคิดอยู่ในใจ และแล้วก็ได้ยินเสียงเรียกจากหลวงปู่ "เข้ามาสิ ยืนอยู่ทำไม" ได้ยินเราไม่รอช้าเช่นเคย รีบเข้าไปหาหลวงปู่ทันที คราวนี้เราได้สัมผัสแล้วซึ่งความเมตตา ของหลวงปู่ที่มีต่อเรา หลวงปู่ถาม "มาจากไหน ทำงานอะไร มาคนเดียวหรือ" เราตอบ "มาคนเดียวครับ เสร็จงานก็เข้ามาหาหลวงปู่เลย ผมมาจากกรุงเทพฯ ครับ ผมทำงานเกี่ยวกับก่อสร้างครับ พอดีมาดูงานบ้านลูกค้า เสร็จก็เลยได้เข้ามากราบหลวงปู่ครับ" คุยกันได้อยู่ครู่หนึ่ง หลวงปู่เห็นเราถือรูปหล่อบูชา ๒ นิ้ว เนื้อชานหมาก อยู่ในมือ หลวงปู่ว่า "มาเอามา เดียวจะเสกให้" เราก็ยื่นให้หลวงปู่ทันที หลวงปู่พิจารณาอยู่ครู่หนึ่ง แล้วก็หยิบเหล็กจารขึ้นมา พร้อมทั้งได้ทำการลงอักขระลงบนรูปหล่อนั้น ลงเสร็จหลวงปู่ก็ได้เสกกำกับ ให้อีกครั้ง แล้วก็มอบคืนให้กับเรา พร้อมลูกอมชานหมาก ๓ ลูก แล้วหลวงปู่บอกว่า "เอาไปฝากคนที่บ้านด้วยนะ" เหมือนกับหลวงปู่จะรู้ว่าที่บ้านเรานั้น อยู่กันสามคนได้อย่างไร ถึงได้ให้ลูกอมมา ๓ ลูกได้ และนี้คือ วัตถุมงคลชิ้นแรกของเราที่ได้จากหลวงปู่ พร้อมเครื่องรางลูกอมชานหมาก ของหลวงปู่ ที่เป็นที่ต้องการของบรรดาลูกศิษย์ทั้งหลาย ที่มากราบขอพรหลวงปู่...จากนั้นเราจะขอหลวงปู่ลากลับ เพราะเป็นเวลาเกือบจะเย็นแล้ว หลวงปู่เรียกอีก "เข้ามาใกล้ๆ" จากนั้นหลวงปู่ก็ทำการลงกระหม่อม พร้อมเป่าหัวให้ แล้วก็พรมน้ำมนต์เคาะหัว เป็นอันเสร็จพิธีของหลวงปู่ ถึงตอนนี้ก็ได้เวลาที่จะกลับได้แล้ว เรากราบลาหลวงปู่ หลวงปู่ให้พร "โชคดี มีความสุขนะ" พร้อมทั้งหยิบลูกอมชานหมากมาให้เราอีก ๑ ลูก พร้อมทั้งได้บอกกับเราว่า "ลูกนี้เก็บไว้ ภายภาคหน้า มีประโยชน์แน่" ในตอนนั้นเราก็รับมา แต่ก็ยังไม่รู้ว่าที่หลวงปู่ บอกไว้นั้น ก็คือลูกสาวของเราอีกคน ที่เขาได้เกิดมาในภายหลัง (พ.ศ. ๒๕๔๒) และหลังจากวันนั้น อีกหลายๆ วัน เรามีโอกาสเมื่อใด เราก็จะต้องเข้าไปกราบ หลวงปู่ทุกครั้งไป และตลอดมา ไม่เคยขาด จนถึง ณ ปัจจุบัน วันศุกร์ที่ ๒๗ กุมภาพันธ์ พ.ศ. ๒๕๕๒ (ขึ้น ๔ ค่ำ เดือน ๔) เวลาประมาณเที่ยงได้ เราก็ได้มีโอกาสได้เข้าไปกราบ หลวงปู่อีกครั้ง ในรอบหลายๆ ปี ที่ผ่านมา.....๑๒ ปี ที่ผ่านมา หลวงปู่มีความเมตตาเช่นไร ณ ปัจจุบัน หลวงปู่ก็ยังเป็นเช่นนั้น ไม่เคยเปลี่ยนไม่จากเดิม ด้วยวัย ๘ รอบ ๙๖ ปี ของหลวงปู่ ที่เป็นที่รักของศิษย์ทุกคน เสมอมา และในครั้งนี้ เราได้รับความเมตตาจากหลวงปู่ ให้ถ่ายรูปเป็นที่ระลึก ดังรูปข้างบนนี้...และสุดท้ายนี้ เราในนามของลูกศิษย์ทั้งหลาย ก็ขออำนวยอวยพร ให้หลวงปู่ของพวกเรา มีสุขภาพที่แข็งแรง สมบูรณ์ ตลอดไป.........

18. smart7667

นมัสการพระคุณเจ้าครับ!!!! สบายๆนะครับอ่านเล่นๆแต่ก็อาจจะเป็นสิ่งดีประจำใจได้ครับ!!!

19. smart7667

ขอขอบพระคุณศิษย์หลวงปู่ทิมวัดพระขาวด้วยครับ

20. smart7667

พ่อท่านทวี ท่านเจิมรถให้วิทยาลัยชุมชนยะลาเมื่อวานนี้คณะอาจารย์พากันให้ท่านตรวจดวงให้ ปรากฏว่าแม่นมากครับ...ผมก็เป็นปลื้มพอควรช่วงเย็นก็ไปดูงานก่อสร้างที่วัดหลักห้า ยะลาก็ค่ำแล้ว ท่านอ๊อดเจ้าอาวาสช่วยดูให้น่ะครับ นี่คืออุดมการณ์ของธารบุญธารธรรมครับ มาให้กำลังใจเรานะครับ...สาธุครับ..

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้