ร่วมบุญบูชาด่วน!!!ยอดพุทธาคม!!!ตะกรุดมหาลาภเงินเรียกเงิน

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย smart7667, 22 กรกฎาคม 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. smart7667

smart7667 เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2009
    ผมรับยอดเรียบร้อยแต่ยังไม่ได้รับชื่อและที่อยู่ช่วยแจ้งมาทาง putthakom@gmail.com
    หรือโทร.081-9213208 ด้วยครับ

2. pasit_99

pasit_99 การเวียนว่ายตายเกิดนั้นน่ากลัว

ได้รับแล้วครับ catt13

3. smart7667

ประสบการณ์เรื่องเล่าพุทธคุณตะกรุดมหาลาภเงินเรียกเงิน พ่อท่านทวี วัดบ้านไร่

มีลูกศิษย์(อยู่ปัตตานี)มาเล่าให้ฟังว่า นำแขวนคอได้ไม่นาน จากที่เรื่องเงินติดขัด กลับมีเงินเข้ามาแบบไม่หน้าเชื่อ โดยที่เมื่อก่อนเจ้านายไม่ค่อยชอบหน้า กลับให้เงินช่วยเหลือค่าน้ำท่วม และยังให้เงินแบบไม่มีสาเหตุอีกต่างหาก.....

คุณลี เจ้าของร้านกาแฟที่สงขลา เล่าว่า..หนูใช้ตะกรุดมหาลาภของพ่อท่านวัดบ้านไร่ค้าขายดีขึ้นมาก ทั้งที่เมื่อก่อนเบื่อๆ ไม่มีลูกค้าก็ปิดร้านกลับบ้าน เดี๋ยวนี้ไม่อยากหยุดเลย

คุณลัง ร้านแก๊สปัตตานี บอกว่า..ผมใช้มา 2 วัน รายได้ที่ร้านเพิ่มขึ้นเท่าตัวทั้ง 2 วันเลย ด้านการเสี่งโชคยังไม่ได้ไปลองจริง ๆ จัง ๆ แต่ด้านค้าขายได้แบบนี้ผมว่าดีมากเลยครับ

คุณสมชาย ยะลา เผยว่า..ตะกรุดของพ่อท่านทวีวัดบ้านไร่พัฒนารามของผมใช้ก็มีประสบการณ์เงินทองเหมือนกันครับ ผมเลี่ยมห้อยคอติดตัวเพราะดอกไม่ใหญ่มาก..เรื่องเงินนี่ยอมรับเลยครับดีจริงๆ

คุณวิชัย ส่งน้ำแข็งที่ปัตตานี เล่าว่า..ผมบูชาตะกรุด ตามที่ทางศิษย์พ่อท่านแนะนำ เงินกับงานเข้ามาเยอะขึ้น เจ้านายหรือเพื่อนโยนงานมาให้บ้างมาแบบฟลุ๊กๆ เจรจางานราบรื่นกว่าเมื่อก่อนรู้สึกดีขึ้นครับ

4. smart7667

การรวมพลังศรัทธาสายศิษย์กรุงเทพมหานครนั้น จะนำปัจจัยจากทุกๆสายธารทุกๆกลุ่มทุกๆแหล่งข่าวมาร่วมบุญเข้าสมทบกองกฐินและสมทบงานบุญสร้างศาลาธรรมสังเวช(พ่อท่านทวีท่านจะกำหนดวันทอดกฐินอีกทีเมื่อระยะเวลาอันสมควร)ดังนั้นขอให้ชาวบุญกลุ่มพลังจิต..อธิษฐานจิตให้ดีครับขอให้บุญนี้ช่วยให้ประสบสุขทั้งทางโลกและทางธรรม เกิดความคล่องตัว ในการประกอบสัมมาชีพอันบริสุทธิ์และเกิดพลังคุ้มครองป้องกันผู้คิดร้าย ศัตรูมิให้มาทำอันตราย บุญนี้จะทำให้เจริญลาภเจริญรุ่งเรือง..ขออนุโมทนาบุญครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กรกฎาคม 2013
  5. smart7667

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ..สำหรับท่านที่อยู่ปัตตานี ยะลา ไปทำบุญที่วัดบ้านไร่พัฒนาราม อำเภอโคกโพธิ์ จังหวัดปัตตานีได้เลยครับ..บุญบริสุทธิ์ย่อมเป็นพลังสร้างสรรครับผม..

ขอบุญบารมีพ่อท่านคล้าย วาจาสิทธิ์ ครูบาอาจารย์ของพ่อท่านทวีวัดบ้านไร่พัฒนาราม อำนวยพรให้ทุกท่านที่มีจิตในบุญ ใสสะอาด เจริญลาภทุกคืนวันเทอญ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กรกฎาคม 2013
  6. ทีฆา

ทีฆา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองร่วมบุญ ตะกรุด 2 ดอก พระผง 1 องค์ครับ
    ขออนุโมทนาบุญทุกท่านด้วยครับ

7. smart7667

อนุโมทนาครับ

เมื่อโอนเรียบร้อย ช่วยแจ้งการโอน ชื่อ ที่อยู่ ทาง PM หรือทาง Putthakom@gmail.com ด้วยนะครับ

8. g_banman

g_banman เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2011
    ไม่ทราบว่าได้รับยอดขอผมรึยังครับ

9. smart7667

ช่วยแจ้งการโอนเงินที่ putthakom@gmail.com ระบุชื่อที่อยู่ และ User name ด้วยครับ

10. smart7667

เรียนชาวพลังจิตที่เคารพ..ตะกรุดนี้มุสลิมจะเรียกว่า..อาซีมัต นะครับ..
    ขออนุญาต เล่าความเป็นมาเป็นไปให้ทราบกันครับ..
    อาซีมัต คืออะไร...
    วิชาสายอิสลามนี้พ่อท่านทวีท่านเรียนมาจากหมอหวัง ทะเลหวันตก กระบี่ และหมออิสลามหรือหมอแขกอีกหลายท่านเพราะพ่อท่านเดินทางเรียนวิชามาตั้งแต่ยังเป็นพระนวกะ วิชาที่เรียนจะมีทั้งถอนคุณไสยทั้งแก้คนถูกผีเข้าเจ้าสิง มนต์ทำให้เกิดโชคลาภ มนต์ป้องกันผี ป้องกันคุณไสย เครื่องมงคลของท่านทุกรุ่นท่านจะเสกวิชาสายอิสลามไปด้วยทุกบททุกคาถาพร้อมกับอธิษฐานจิตด้วยวิชาสายคุณพระอาราธนาบารมีพระอรหันต์พ่อท่านคล้าย วาจาสิทธิ์ หลวงพ่อทวดวัดช้างให้ พระอาจารย์ทิมวัดช้างให้ พ่อท่านคิ้มวัดทุ่งพลา และอาจารย์ทุกอาจารย์ทั้งแขก ไทย พม่า เขมร มาแผ่บารมีเสกให้อย่างเต็มที่..
    สรุปได้ว่า...อาซีมัตก็คือตะกรุดที่เสกวิชาแขกเป็นความเชื่อที่มุสลิมรับมาจากลัทธิอื่น โดยมีความเชื่อว่า สิ่งเหล่านี้จะสามารถปกป้องคุ้มครองได้ บ้างเชื่อว่ามันเป็นสื่อไปถึงพระเจ้าของเขา มีหลายสูตร มัดปม 11 ปม บ้าง ผูกเอว ผูกคอ บ้าง ใส่อายะฮฺกุรอาน ยันต์ภาษาอาหรับ ไว้ข้างในหลอดแก้วบ้างในกระดาษบ้าง ในแผ่นทองแดงบ้าง แผ่นเงินบ้างแล้วม้วนแบบตะกรุดของไทยเรานี่เองบางหมอให้เช่าถึงชิ้นละห้าพันบาท...แถวยะลา ปัตตานี นราธิวาส สตูลยังปรากฏให้เห็นอยู่บ้าง บางหมอขลังแต่ราคาแพงเช่ามาติดตัวไม่ลง..ตะกรุดของพ่อท่านทวีวัดบ้านไร่พัฒนาราม ปัตตานีแถวปัตตานีจะดังมากเพราะท่านมีชื่อเสียงทางไล่ผีถอนของและดูดวงชะตา วัดท่านอยู่กลางดงมุสลิมแท้ๆแต่ด้วยคุณธรรมที่ท่านประพฤติ คุณศีลคุณธรรมจึงรักษาและบันดาลให้มุสลิมมาเคารพเลื่อมใสท่านได้...แม้แต่เครื่องมงคลเขายังแอบเอารูปเหมือนพ่อท่าน และตะกรุดดอกขนาดจ้อยๆไปติดตัวกันทั้งนั้น เรียกกันว่า อาซีมัตดาโต๊ะวัดบ้านไร่....
    พ่อท่านทวีรูปนี้แหละเคยถูกโจรก่อการร้ายสมัยปี2516(ประมาณ)จับเรียกค่าไถ่ไปเขาบูโดมาแล้วแต่ท่านก็ปลอดภัยด้วยเพราะศีลเป็นเครื่องคุ้มครองความดีเป็นเครื่องปกป้อง...ว่ากันว่าโจรเห็นท่านนิ่งเฉยไม่ตอบโต้แล้วจู่ๆรู้สึกศรัทธาจึงปล่อยตัวแล้วให้ลูกสมุนมาส่งท่านที่วัดบ้านไร่(ตอนนั้นเป็นสำนักสงฆ์)

11. smart7667

ขอแอบกระซิบเบาๆสักนิดว่า...
    ตอนถูกโจรจับไปเทือกเขาบูโด..พ่อท่านเคยแอบบอกกับศิษย์ใกล้ชิดว่า...ท่านเล่นมนต์เมตตากุมหัวใจโจรลงในขนมที่เอาไปฝากโจรพอมันกินเข้าไปเท่านั้นใจมันก็เกิดสงสารท่านจับใจทั้งที่ก่อนหน้านี้จะฆ่าจะแกงพ่อท่านทวีเสียให้ได้...ว่าแล้วก็กราบขอขมาท่านแล้วพามาส่งวัดบ้านไร่..นี่เรื่องจริงๆที่ออกจากวาจาของพ่อท่านครับ..

12. smart7667

ชาวพลังจิตท่านใดมีคำถามเกียวกับ ตะกรุดมหาลาภเงินเรียกเงิน(อาซีมัต)และพระผงทวีลาภพ่อท่านคล้าย วาจาสิทธิ์..ท่านสามารถสอบถามการบูชาสักการะเพื่อความเข้าถึง...พลังธรรมอันบริสุทธิ์ของครูบาอาจารย์สายใต้ตอนล่างได้..หรือหากท่านใดประพฤติอยู่ในศีลธรรมอย่างเคร่งครัดอยู่แล้ว..ก็ขออนุโมทนาบุญและขอให้ความมั่นใจกับท่านว่า..พุทธคุณของวัตถุมงคลจะแผ่อานุภาพบันดาลให้ท่านสมปรารถนาได้จริงๆตามที่ท่านตั้งจิตอธิษฐานไว้ในใจครับ..

13. coolsunny

coolsunny เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2007
    ขอบูชาตะกรุด 2 ดอกครับ

14. smart7667

โปรดติดตาม..ปกิณกะเรื่องราวของ พ่อท่านทวี วัดบ้านไร่พัฒนาราม ให้ติดนะครับ..ทุกสิ่งอย่างนั้นคือเรื่องจริงๆของพระเกจิอาจารย์ท้องถิ่นแดนลังกาสุกะ.....เนื้อนาบุญ..เพชรแท้แดนธรรมด้ามขวานเมืองใต้..
    ...ผู้เป็นศิษย์พ่อท่านคล้าย วาจาสิทธิ์(เรียนกรรมฐานและพุทธาคม)
    ...อีกหนึ่งศิษย์ของพระครูวิสัยโสภณ..พระอาจารย์ทิม วัดช้างให้ ปัตตานี (เคยอยู่รับใช้พระอาจารย์ทิม อย่างใกล้ชิด..)
    ...ศึกษาวิชาสายเขาอ้อ จากสายเวทย์วิทยาเกจิอาจารย์เมืองตรังหลายรูป
    ..ครับ

15. coolsunny

coolsunny เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2007
    โอนให้แล้วครับ ที่อยู่ใน G-Mail ครับ

16. smart7667

ขออนุโมทนาบุญนะครับ..พลังจิตพลังใจและความบริสุทธิ์ ความเมตตา เสียสละ จะทำให้พระพุทธศาสนายั่งยืนอยู่ได้..โดยเฉพาะแดนใต้สามจังหวัด ชาวพุทธเหลือน้อย หวังเพียงให้พุทธบริษัทร่วมกันเป็นสายธารบุญธารธรรมอย่างจริงใจต่อกัน ความเย็นใจชุ่มชื้นก็จะเกิดครับ..

17. ทีฆา

ทีฆา เป็นที่รู้จักกันดี

โอนร่วมบุญแล้วนะครับ จำนวน 561.11 บาท เวลา 18.27น.
    ที่อยู่จัดส่งทาง e-mail ครับ
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

18. คนยโสธร

คนยโสธร เป็นที่รู้จักกันดี

มีวัตถุมงคลอย่างอื่นอีกไหมครับ

19. smart7667

ยังพอมีเป็นพระสมเด็จพุทธกวักแจกกฐินปีที่แล้วครับ..พ่อท่านทวีอัญเชิญคุณพระทั้งห้าอธิษฐานไปทางมหาลาภซึ่งมีน้อยมากครับเพราะเป็นพระที่ลูกศิษย์เอามาถวายไม่มาก ท่านอาราธนาบารมีหลวงพ่อเชียงแสนพระศักดิ์สิทธิ์คู่วัด..มาสถิตด้วยอำนาจของความดี ความมีสัจจะ ความศรัทธาใครมีไว้บูชาแล้วสวดมนต์พุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณ ทำบุญด้วยการเจริญสมาธิปฏิบัติภาวนาก็จะสัมผัสพลังพิเศษของพระสมเด็จพุทธกวักได้ แล้วจะมีลาภบังเกิดให้เป็นอัศจรรย์ ขอมอบแก่ผู้ร่วมกุศลตามศรัทธาไม่มีการกำหนดแต่อย่างไรครับ..จะลงภาพให้ชมและสัมผัสถึงความลึกซึ้งของเนื้อหามวลสารในอันดับต่อไปครับ.ใครอยากมีไว้บูชาจองไว้เถอะครับร่วมบุญตามศรัทธาท่านละ1องค์เท่านั้น..จะได้นำพลังบุญนี้ถวายในวันที่12สิงหาคม วันแม่แห่งชาติถวายเป็นพระราชกุศลแด่แม่หลวงของปวงชนชาวไทยด้วย..แจ้งชื่อและระบุยอดบุญบวกค่าส่ง60บาทได้ทางอีเมลเลยครับ..ขออนุโมทนาบุญการบูชารูปพระพุทธเจ้านั้นเป็นพุทธานุสติครับ..

20. smart7667

แจ้งรหัส EMS

EJ805439277TH คุณบุณณรัตน์
    EJ805439285TH คุณศุภกิจ
    EJ805439294TH คุณกมล
    EJ805439303TH คุณศุภกฤษ
    EJ803197343TH คุณกังวาน

เช็คสถานะได้ที่ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx

อนุโมทนา สาธุ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้