ร่วมทำบุญสร้างมณทป วัดพระพุทธบาทถ้ำป่าไผ่ รับสมเด็จองค์ปฐมต้นพุทธวงศ์ไปบูชาครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย woottipon, 29 กันยายน 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. jay

jay เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้(5/10/2550) 14.28 ผมได้โอนเงินเข้าบัญชีเป็นเงิน 400 บาท เพื่อร่วมทำบุญทอดกฐินวัดถ้ำป่าไผ่ ที่อยู่ PM ไปบอกครับ
    ขออนุโมทนากับทุกท่านด้วยนะครับ

2. ratsung

ratsung เป็นที่รู้จักกันดี

เรียน คุณวุฒิพงษ์
    ผมขอร่วมบุญกฐิน 2 กองครับ
    โอนเงินแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกที

อนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลครับ
    <!-- / message --><!-- edit note -->

3. woottipon

woottipon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

นำรูปพระสมเด็จองค์ปฐมที่จะไปถวายที่พุทธสถานพระพุทธบาทเขากะลา มาให้ชมกันก่อนครับ เมื่อเช้าได้โทรไปกราบเรียนถามหลวงพ่อพระมหาสิงห์แล้ว อาทิตย์หน้าไปรับพระจัดส่งครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      82.2 KB
      เปิดดู:
      121
  4. woottipon

woottipon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

พระพุทธสถานพระพุทธบาทเขากะลา เป็นสถานที่สำคัญอีกแห่งของพระพุทธศาสนา พึ่งเปิดให้ชาวโลกได้รับรู้กันมาไม่นานนี้ ครูบาอาจารย์หลายท่านเห็นแจ้งตรงกันว่าเป็นรอยพระพุทธของจริง และหลายท่านกล่าวว่า สมเด็จองค์ปฐมบรมศาสดาได้มาประทับรอยไว้ที่น่ด้วย หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ ท่านเห็นข้างกล่องพระว่า พระพุทธสถานพระพุทธบาทเขากะลา ตอนที่ผมนำพระไปขอความเมตตาท่านอธิฐานจิต ได้กล่าวว่า โอ้...ที่นี่มีรอยพระพุทธบาทเต็มไปหมด มีทั้งของพระพุทธเจ้า พระปัจเจก พระอรหันต์ และพระโพธิสัตย์ ท่านเคยไปมา ขณะนี้ได้ทำการก่อสร้างรุดหน้าไปมาก วิหารหลวงปู่ปานก็ใกล้เสร็จแล้ว ขณะนี้กำลังทำการก่อสร้างฐานพระสมเด็จองค์ปฐมองค์ใหญ่ ยังต้องการปัจจัยอีกจำนวนมากครับ หากท่านใดประสงค์จะร่วมบุญก็เชิญไปนมัสการและทำบุญได้ที่พระพุทธสถานครับ ทางไป มาจากกรุงเทพถึง 4 แยก อ.พยุหะคีรี นครสวรรค์ เลี้ยวขวาไปทางอำเภอท่าตะโก ประมาณ 20 กว่ากิโล จะเห็นป้ายใหญ่สีแดงทางซ้ายมือเลี้ยวเข้าไป 300 เมตร ก็ถึงครับ ที่นี่เป็นแหล่งที่สร้างบารมีของเหล่าพุทธภูมิมาช้านาน หินก้อนนี้ท่านบอกมีประมาณ 5 ไร่ ต่อไปจะเป็นสถานที่หลบภัยพิบัติที่กำลังจะเกิดในไม่ช้าครับ มีผู้ปฏิบัติธรรมกำหนดดูเห็นแสงสีขาวใส ครอบคลุมบริเวณนั้นอยู่
    หากท่านใดต้องการร่วมบุญ ในที่นี้ไม่สะดวกไปก็ฝากทำบุญผ่านผมก็ได้ครับ ผมจะนำไปถวายให้ครับ

ขนาดไฟล์:
      60.5 KB
      เปิดดู:
      42
      ขนาดไฟล์:
      61 KB
      เปิดดู:
      39
      ขนาดไฟล์:
      60.2 KB
      เปิดดู:
      67
      ขนาดไฟล์:
      60.9 KB
      เปิดดู:
      43
      ขนาดไฟล์:
      59.5 KB
      เปิดดู:
      55
      ขนาดไฟล์:
      60.5 KB
      เปิดดู:
      39
  5. theexcaribur

theexcaribur เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2007
    พี่วุฒิพงษ์ครับ ผมขอจองกฐินเพิ่ม 1 กอง และขอรับพระสมเด็จองค์ปฐมและพระผงจักรพรรดิฝังพระธาตุ เพิ่มอีก อย่างละ 1 องค์ครับ

รวมทั้งหมด กฐิน 2 กอง ครับ โอนเงินเพิ่มอีก 300 บาทแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ
    ปล.ส่งมาพร้อมกันเลยนะครับ

6. Aspn

Aspn เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2005
    พี่Woottiponครับ ขอจองกฐินเพิ่มอีก1กองครับ รวมเป็น 2 กอง

7. woottipon

อนุโมทนาครับ หากท่านได้รับพระแล้วคงถูกใจและอยากจองเพิ่มครับ เพราะพระชุดที่ถวายวัดถ้ำฯ ผมคัดพระสวยครับ ส่วนสภาพพอสวยถวายพระพุทธสถานเพื่อแจก

8. curio

curio เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2006
    ผมได้โอนเงินให้เรียบร้อยแล้วครับ ช่วยส่งให้ผมที่
    นายนฤพนธ์ กาญจนภุชค์
    56/19 หมู่ 14 ต.บางม่วง อ.บางใหญ่ จ.นนทบุรี 11140
    ขอบพระคุณมาก[b-wai] ครับ

ขนาดไฟล์:
      78.3 KB
      เปิดดู:
      40
  9. yingsakul_wut

yingsakul_wut Active Member

25 กันยายน 2007
    เรียนพี่วุฒิพงษ์
    ผมชำระเงินร่วมทำบุญกฐิน 1 กองแล้ว จำนวนเงิน 300 บาทครับ ได้บุญแล้ว
    ก็อนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลครับ

10. woottipon

รับทราบครับ อนุโมทนาบุญทุกประการ

11. theexcaribur

theexcaribur เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2007
    โอนเงินแล้วครับ

พี่วุฒิพงษ์ ครับ วันนี้ผมโอนเงินเพิ่มแล้ว 300 บาท เวลา 16.14 น.

รวมทั้งหมดก็เป็น กฐิน 2 กอง จำนวน 600 บาท (ขอรับพระผงจักรพรรดิ ฝังพระธาตุ 2 องค์ครับ)

ถ้าพี่ส่งให้ถึงผมก่อนวันที่ 13 ก็ส่งมาที่ภูเก็ต แต่ถ้าไม่ทันก็ส่งไปที่ ตรัง ครับ

โมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

12. ครูเซียน

ครูเซียน เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

18 สิงหาคม 2005
    ร่วมทำบุญ โอนเงินให้แล้วครับ

- วันนี้ โอนเงินให้แล้วครับ 08/10/50 เวลา 14:48 น.
    - ทำบุญกฐิน ๑ กอง 350 บาท
    - ที่อยู่เคยแจ้งให้ทาง PM แล้วนะครับ

ครูเซียน

13. อายุมั่น

อายุมั่น เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองทำบุญ 3 กองนะคะ เที่ยงนี้จะโอนเงินค่ะ

อนุโมทนาค่ะ

14. อายุมั่น

โอนเงินแล้วค่ะ ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะคะ

15. อายุมั่น

slip การโอนค่ะ

16. deawpayu

deawpayu เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2005
    ขอร่วมทำบุญ 400 บาทครับ วันที่ 09/10/07 ,15:37 น.

17. ธรรมจักร

ธรรมจักร เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้โอนเงินเป็นเจ้าภาพทอดกฐินแล้วนะครับ 1 กอง
    ที่อยู่ผมส่งให้ทาง pM นะครับ

18. woottipon

รายการมวลสารที่บรรจุใต้ฐาน ที่ผู้หมวดอรรถ ส่งมาร่วมบุญ
    <O:p</O:p
    1. ผงจักรพรรดิที่มีพระรุ่นแรก ๆของหลวงตาม้าและพระพร้อมลูกแก้วที่หลวงปู่ดู่สร้าง คลุกเคล้าแช่ในผงจักรพรรดิ
    2.ผงยันต์เกราะเพชรจากพิธีรับยันต์เกราะเพชร วัดท่าขนุนจ.กาญจนบุรี เมื่อปี 2549 โดยมีหลวงพี่เล็กท่านจัดพิธี (อันนี้ถ้าหลายคนรู้สึกเหมือนกันในพิธีนี้ จะมี 2 วาระ วาระแรก พระท่านจะเป่ายันต์เกราะเพชรให้เต็ม ๆ และวาระที่ 2 ไกล้หมดกำหนดเวลา พระท่านให้อธิษฐานพิเศษ ผมเองก็อธิษฐาน อัญเชิญบารมีพระท่านให้ลงให้ครอบคลุมเรื่องต่าง ๆ เพื่อใช้ในการสร้างพระเครื่องยับยั้งสงครามนี้ตรงส่วนนี้จึงประกอบด้วยความสงบร่มเย็น และความคลาดแคล้วปลอดภัยด้วย)
    3. ผงไตรรัตน์อันนี้ก็เป็นปัจจัตตังมากผงไตรรัตน์ก็คือผงที่เกิดจากการโน้มนำพุทธบารมี พุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณและอิทธิคุณ ในพระธาตุก็ดี พระเครื่องก็ดี เครื่องรางก็ดี มวลสารต่าง ๆก็ดีให้มาบรรจุลงในผงเพื่อเก็บไว้สร้างพระ ก็คล้าย ๆการแช่พระทำน้ำมนต์หรือการสรงน้ำพระธาตุเพื่อนำน้ำนั้นมาสร้างพระครับ หลายท่านอาจมองว่าเกินจริงแต่อีกไม่นานครับ วิชาแบบนี้จะเป็นเรื่องธรรมดา (มีสูตรและวิธีการเฉพาะครับผมคงไม่กล่าวในเชิงลึก) ก็พูดง่าย ๆ ก็คือ มวลสารทั้งมวลที่เพื่อนสมาชิกส่งมาผมอาราธนาพุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณ และอิทธิคุณ มาไว้ทั้งสิ้นแล้วแม้นมิได้บดใส่ไว้ก็ตาม พระเครื่องชุดนี้จึงใช้ได้หลายประการตามกำลังจะขอและอธิษฐานใช้ครับ(ฝอยท่วมหลังช้าง) ยิ่งพี่ชายผมก็เซียนพระมีพระเบญจภาคีครบ สมเด็จแท้กว่า 10 องค์ในระหว่างพิธีมีประจักษ์พยานที่ที่สัมผัสพลังได้หลายคนครับ ก็เกือบหน้ามืดทีเดียว
    4. ผงเปลือกหุ้มเพชรนาคราช หรือ แก้วกายสิทธิ์บารมีเทพและพญานาค ช่วยหนุน
    5. ผงไม้พญางิ้วดำราชาแห่งไม่ทั้งปวง แม้ช้างสารยังไม่ลงปักงาเคล็ดแห่งความยิ่งใหญ่
    6. ผงตะไบโลหะที่เหลือจากพิธีหล่อพระนเรศศวรพระเจ้าตาก ทรงสมาธิ โดยหลวงตาม้า วัดถ้ำพรหมปัญโญอัญเชิญบารมีของพระสยามเทวาธิราชทุก ๆพระองค์ คอยปกป้องคนดี และผืนแผ่นดินสยาม ทั้งคอยสั่งสอนเหนี่ยวนำมิจฉาทิฐิ ให้เข้าสู่สัมมาทิฐิ
    7. ทรายทับทิม (พระธาตุทับทิมแดง) เพื่อบูชาคุณ แห่งพระพุทธเจ้า พระปัจเจกพุทธเจ้า พระธรรม และพระอริยะสงค์ทั้ง 4 คู่ ตั้งแต่อดีต ปัจจุบัน และอนาคต หวังผลให้ภายภาคหน้า ให้บ้านเมืองจะเจริญด้วยทรัพย์ในดิน เพื่อจะได้นำมาบูชาพระพุทธศาสนาในทุก ๆ ครั้งต่อไปอีก เฉกเช่นดังที่หลวงพ่อฤาษีลิงดำครูอาจารย์ ท่านได้กระทำมาแล้วในกาลก่อน อีกทั้งยังเป็นเคล็ดแห่งโภคทรัพย์ทั้งปวง
    8. ขวานฟ้าฟาด หรือแร่ขวานฟ้า เป็นผงจากขวานฟ้าหลายชิ้นด้วยกัน พร้อมทั้งได้คลุกเคล้าขวานฟ้าที่ยังมิได้บดอีกหลายชิ้นให้ซับพลังงาน ซับกระแสเอาไว้ในถังผงจักรพรรดิระยะเวลาหนึ่ง นำมาสร้างพระด้วยหวังกระแสการปัดเป่าสิ่งอวมงคล โดยเฉพาะอบายมุขทั้ง 4 ประการมิให้เข้ามากล้ำกราย ผลในการรักษาโรคและคุณไสยทั้งปวง และเคล็ดแห่งความเป็นปึกแผ่นแห่งแผ่นดินด้ามขวานทองของไทย
    9. ผงพระแตกหักและผงเหลือจากการสร้างพระกำลังพระจักรพรรดิรุ่นที่ 2เป็นคติในการต่อกระแส เหมือนการสืบเผ่าพันธุ์ ทำให้พลังงานไม่ขาดสาย เป็นกระแสต่อสัมพันธ์กัน ผู้ถือคล้องติดตัว จึงได้กระแสพี่น้อง กระแสความสามัคคี เป็นคติในการรวมกำลังความสามัคคีของคนในชาติ (เรื่องนี้ละเอียดมาก จะขอละไว้ไม่กล่าวรายละเอียดในที่นี้)
    10. ผงพระธาตุเขาสามร้อยยอด
    คิดนานมากตอนแรกไม่กล้าใส่ลงไป เพราะเกรงการปรามาสโดยมิตั้งใจ โดยเฉพาะช่วงระหว่างการสร้าง จะสังเกตว่ารุ่น ที่ 1 ผมไม่กล้าผสมลงไปด้วย แต่พอไปไดเรียนรู้เพิ่มจากหลวงตาจึงพอเข้าใจและกล้าผสมลงไป แต่ขั้นตอนการทำพระผมระวังมาก แทบมิให้เศษใดตกลงพื้น เมื่อใดที่ตกลงแล้วทั้งขอขมาทั้งอาราธนา ให้ทั้งสิ่งศักดิ์สิทธ์ แม่พระคงคา แม่พระธรณีช่วยนำพาไปในที่อันควร การล้างน้ำทิ้งก็ต้องกล่าวฝากแม่พระคงคา-แม่พระธรณีให้นำพาไปในที่อันควรตลอด ไม่ทิ้งปัดกวาดสุ่มสี่สุ่มห้า <?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 ตุลาคม 2007
  19. woottipon

11. ผงมวลสารรวมที่ทางเพื่อน ๆ พี่ๆ และน้อง ๆ สมาชิกเว็บพลังจิตส่งมาให้ ได้แก่ ผงมวลสาร ผงเก่า ผงพระแตกหัก แร่มณีฟ้าแร่เพชรหน้าทั่ง แร่เกาะล้าน (โคตรเหล็กไหลจากเกาะล้านใช้ทางคุ้มครอง และโชคลาภ)แร่เหล็กน้ำพี้ และอื่นเป็นมวลสารรวมที่ผสมและบดแล้วใช้สร้างพระได้เลย คาดว่ามีมวลสารผสมไม่น่าจะต่ำกว่า 100 รายการ
    12. ผงพระธรรมธาตุที่หล่นเหลือ จากการสร้างพระรุ่นที่ 1 และจากพระของหลวงตาม้าท่าน ที่ทางผมขอท่านนำมาแจก
    13. ผงไม้กลายเป็นหินซึ่งแก่นเหล็กหรือไม้กลายเป็นหินนั้น ตามความเชื่อ นับว่าเป็นหนึ่งในธาตุตระกูลเหล็กไหล เคล็ดแห่งความมั่นคง
    14. ผงดินพระปัจเจกพุทธเจ้าจากถ้ำแห่งหนึ่ง ที่เชื่อว่าเป็นที่อาศัยของพระปัจเจกพุทธเจ้าในอดีต จากครูบาหวานเย็น ศิษย์หลวงตาม้าท่านมอบให้
    15. ผงมวลสารรวมที่เหลือจากการสร้างหลวงปู่ทวดรุ่นรวมโพธิญาณบารมี 30 ทัศของคณะกองทุนหลวงพ่อปาน มีมวลสารผสมไม่ต่ำกว่า 3,000 รายการ (ข้อมูลรายการยังตามอยู่ครับ) กองทุนนี้เขามีบารมีมากครับต้องยกให้เขาเลยเรื่องการรวบรวมมวลสาร
    16. ผงมวลสารรวมของพี่เอก ศิษย์วัดเขาอ้อสายฆราวาส มีส่วนผสมไม่ต่ำกว่า 800 รายการ (เท่าที่เช็คได้ ซึ่งน่าจะเกิน 1,000 รายการ)และมีส่วนผสมของว่าน

20. woottipon

14. ผงตำราคู่มือใบฝอยพระกำลังพระจักรพรรดิ รุ่นพอเพียงที่ได้ทำการลบภาพต่าง ๆออก เพื่อป้องกันการปรามาส โดยเผาเพื่อให้เป็นผง เป็นคติแห่งการฝังคำอธิษฐานเป็นการฝากกระแสพลังงาน(นาม)เอาไว้ในผง(รูป)นั่นเอง
    15. ผงภาพรอยเท้าและฝ่ามือของหลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา
    16. ผงดินอิทธิเจ จากวัดถ้ำพระธรรมาสน์ เป็นผงที่พระฤาษี และผู้ทรงคุณทิ้งเอาไว้ให้เป็นของขวัญแก่มนุษย์เพื่อไว้สร้างพระ ว่ากันว่าพระที่สร้างด้วยดินนี้แม้ไม่ปลุกเศกก็มีความศักดิ์สิทธิ์แล้ว
    17. ปรมัตถมวลสาร สุดยอดมวลสารที่ค้นพบที่ภูเขาพระปัจเจกพุทธเจ้าเมื่อทริปจาริกบุญตามรอยพระพุทธบาท เมื่อ 28-30 กรกฎาคม 2550มวลสารที่ทางกระผมเองเรียกว่าสุดยอดมวลสารแห่งมวลสารทั้งปวง จึงขอเรียกว่า

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้