เพื่อการกุศล ร่วมถวายเทียน ๑๐๘ เล่ม-ร่วมปล่อยปลา ๑๐๘ ตัวทุกสัปดาห์ และบุญอื่น ๆ หน้า ๑๒๐ ค่ะ..

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย Numsai, 17 มีนาคม 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    ร่วมทำบุญกับกองทุนฯ 100 บาท โอนแล้ว 30 เมย.54
    อนุโมทนาบุญกับ พี่น้ำใส และทุกท่านด้วยครับ สาธุ

2. ขุนพิฆาต

ขุนพิฆาต เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวานตอนเย็นได้โอนเงินเข้ากองทุนฯเรียบร้อยแล้วนะครับ จำนวน ๒,๔๙๐ บาท บังเอิญว่าช่วงกลางคืนสาม-สี่ทุ่ม กะจะเข้ามาโพส เจอเวบฯมีปัญหาปิดปรังปรุง ก็เลยยังไม่ได้โพสสลิปการโอน แจ้งมาเพื่อทราบขอรับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 เมษายน 2011
  3. เอทัศน์

เอทัศน์ เป็นที่รู้จักกันดี

คุณตาลคะ..เอสงสารทหารและประชาชนที่เคยอยู่อย่างสงบแล้วต้องมาเดือดร้อนเพราะความเห็นแก่ตัวของคนบางคนน่ะค่ะ..ถ้าเอเป็นผู้ชายเอคงไปสมัตรเป็นอาสาสมัครทหารพรานไปแล้วค่ะ..เวลาที่มีการรบแบบนี้ทีไรอารมณ์ทหารมันขึ้นมาครองทุกที..เฮ้อ..ชีวิตคนเรามันก็แค่นี้นะคะ..อยู่บนกองทุกข์ทั้งนั้นเลย เว้นแต่จะรู้ตัวหรือไม่เนอะ..

ห่วงแบบเพื่อนๆพี่ในกระทู้นี้คงไม่หนักคอหหรอกค่ะ..แต่อาจจะหนักใจบ้างเพราะต้องหยิก ต้องแซวกันบ้างเล็กน้อยจ้า

เอสวดคาถาเงินล้านเท่าอายุ(นับเกือบไม่ไหวเลยจ้า) ต่อด้วยคาถาของพระพุทธเรวตะจ้ะ..ขายแซนวิชตอนเช้าก็ได้ดีนะคะ..แถมได้ขึ้นเงินเดือนด้วยตั้ง 1 %แน่ะนึกว่าจะไม่ได้ขึ้นแล้วน๊า 5 5

4. winaiwon

winaiwon เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2009
    เย๊.....ยินดีด้วยน่ะครับ...... ค้าขายร่ำรวย หน้าที่การงานก้อเจริญรุ่งเรือง.....

5. ขุนพิฆาต

หากท่านปรารถนาพระสัมมาสัมโพธิญาณ คู่บารมีพระโพธิสัตว์ พระพุทธบิดา พระพุทธมารดา พระอัครสาวก พระอัครสาวิกา พระอิติมหาสาวกก็ตาม

ขอให้เกิดมาในตระกูลสัมมาทิฐิ พร้อมด้วยสมบัติจักรพรรดิตักไม่พร่องให้ได้สร้างบุญบารมีอย่างไม่รู้หมดสิ้น เกิดมาแล้วให้ระลึกชาติได้ทันที รู้เป้าหมายของการมาเกิด ขอให้สร้างบารมีได้โดยง่ายโดยสะดวก ปราศจากการก่อกรรมใหม่ เทอญ.สาธุ..

ชอบข้อความนี้ครับ.....ขออนุโมทนาฯ

6. winaiwon

ขออนุโมทนาบุญ นะครับ ....ชอบ ๆ ๆ ....

7. เอทัศน์

เอทัศน์ เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญกับคุณธรรมวิวัฒน์ด้วยนะคะ

8. Fuangfah

Fuangfah เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญทั้งหมดทุกประการกับคุณน้ำใส และทุกๆท่านด้วยค่ะ

ขอร่วมทำบุญและเป็นส่วนหนึ่งของกองบุญแก้วบรมจักรพรรดิ์(กองบุญสมเด็จพระพุทธวิปัสสีโภคมหาบพิตร)

วันนี้เวลา 16.58 น. ได้โอนเงินจำนวน 200 บาท เข้าบัญชีกองบุญค่ะ

9. winaiwon

ขออนุโมทนาบุญด้วยน่ะครับ....

10. ขุนพิฆาต

เอาสลิปมาลงเป็นหลักฐานในการส่งมอบวัตถุกายสิทธิ์ของคุณเจษฎาที่กรุณามอบให้ผู้ร่วมบุญกับกองบุญแก้วบรมจักรพรรดิ ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

11. Ton_PB

Ton_PB เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2009

<!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:ApplyBreakingRules/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:UseFELayout/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:ตารางปกติ; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0cm 5.4pt 0cm 5.4pt; mso-para-margin:0cm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:Times; mso-bidi-font-family:"Times New Roman";} </style> <![endif]--> [FONT=&quot]ผมโอนเงินร่วมบุญแล้วนะครับ[/FONT]

[FONT=&quot]วันนี้ [/FONT]03/05 [FONT=&quot]เวลา [/FONT]10.14 [FONT=&quot]น. [/FONT]

[FONT=&quot]ด้วยอำนาจบารมีแห่งองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า[/FONT] [FONT=&quot]ด้วยพระธรรมคำสั่งสอน[/FONT] [FONT=&quot]ด้วยบารมีแห่งพระอริยสงฆ์เจ้า[/FONT] [FONT=&quot]ข้าพเจ้าขอเบิกบุญกุศลที่ทำในครั้งนี้ ให้กับเหล่า เทวดาอารักษ์ องค์เทพวา[/FONT] [FONT=&quot]สิ่งศักศิทธิ์ทั้งหลาย ครูบาอาจาย์[/FONT] [FONT=&quot]ที่ดูแลคุ้มครองช่วยเหลือครอบครัวของข้าพเจ้า บิดามารดาของข้าเจ้า[/FONT] [FONT=&quot]และที่สำคัญบุตรของข้าเจ้าให้เขามีอาการดีขึ้นค่อย ๆ[/FONT] [FONT=&quot]หายและดีขึ้นเรื่อย ๆ[/FONT] [FONT=&quot]ขอเบิกบุญให้ เทวดา องค์เทพเทวา ปู่ฤษีร้อยแปด[/FONT] [FONT=&quot]องค์พญานาคราช[/FONT] [FONT=&quot]องค์ปู่ศรีสุทโทที่ดูแลธาตุกายสิทธิที่ข้าพเจ้านำมาบูชา[/FONT]
    [FONT=&quot]ขออุทิศบุญให้กับเจ้ากรรมนายเวรที่ครอบครัวของข้าพเจ้าเคยก่อเวรกับท่าน[/FONT]ทั้งใน[FONT=&quot]อดีตชาติและชาติปัจจุบัน ขอให้ท่านมาร่วมอนุโมทนาบุญในครั้งนี้[/FONT] [FONT=&quot]และอโหสิกรรมให้กับครอบครัวข้าพเจ้าด้วยเทอญ. สาธุ[/FONT]

[FONT=&quot]และอนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ[/FONT]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 พฤษภาคม 2011
  12. winaiwon

ขออนุโมทนาบุญด้วยน่ะครับ.....

13. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    ขออนุโมทนาบุญกับน้องน้ำตาลอีกครั้งค่ะ พี่สวด ๑๐๘ จบแล้วจะหลับ อิอิ..

อ่านเรื่องตลกของคนโคราชแล้ว นึกถึงเมื่อครั้งที่พี่ทำงานที่พนมเปญ ประมาณปี ๑๙๙๗ ที่มีสงครามกลางเมืองสู้กันระหว่างฝ่ายสมเด็จฮุนเซ็น และเจ้าสีหนุ เป็นสงครามที่ดุเดือดพอสมควร มีปืนใหญ่ถล่มทลาย บ้านเมืองเหมือนในหนังเลย

พี่มีลางสังหรณ์ก่อน ๓ วัน แรก ๆ บอกใครก็ไม่มีใครเชื่อ พี่เลยเก็บเสื้อผ้าเอาของที่จำเป็น มีรูปหลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะเฒ่า เป็นต้น

พอวันที่ ๓ เขาเริ่มเปิดฉากรบ จากนั้นเราก็ต้องอพยพออกจากพนมเปญ โดยเครื่องบิน C430 ในชีวิตได้นั่งเครื่องบินทหาร ๒ ครั้ง ขนของได้เท่าที่จำเป็นพี่เลยรอดตัวไป บางท่านอุตส่าห์ขนของไปกระเป๋าใบใหญ่ ทหารให้ทิ้งหมด เพราะเขาต้องการขนคนเท่านั้น

มีจะเล่าให้ฟัง ปกติเวลารบกัน จะเริ่ม ๗ โมงเช้า หยุดยิงประมาณ ๑๑ โมง(พักเที่ยง) ถึงบ่ายสองโมง จากนั้นบ่ายสองโมงตรงยิงกันต่อ แล้วหยุดเวลา ๑๗ น. เป็นอย่างนี้ ๒ วัน เหมือนเวลาทำงานราชการเลย อิอิ ท่านผู้บริหารที่บริษัทของพี่ท่านพูดติดตลกว่า..

"ตกลง มันรบกัน หรือเปิดเทปกันเนี่ย"

พอวันที่ ๓ ขณะที่บริษัทสร้างขวัญและกำลังใจแก่พนักงาน ทุกคนก็สังสรรค์กันอย่างสนุกสนานที่ดาดฟ้าของบริษัท ฯ ทหารเขมรคงไม่สบอารมณ์ เลยยิงเข้ามาในบริษัท ทุกคนต่างวิ่งหนีกัน ท่านผู้บริหารท่านหนึ่งบอก...

"คลานต่ำคลานต่ำ เฮ้ย..หนุ่ม ๆ แล้ว ใครเห็นน้องผู้หญิงกันบ้าง โห..หนีเอาตัวรอดหมดเลย " (ฮา...) แล้วก็พูดต่อไปว่า..

"พี่ครับ ผมว่ามันไม่ได้เปิดเทปหรอก นี่ของจริง เป็นรูเลย" (55++)

นิทานเรื่องนี้ สอนให้รู้ว่า "ขอจงอย่าไว้ใจมนุษย์ มันสุดลึกล้ำเหลือกำหนด " จะเกี่ยวมั๊ยคะเนี่ย ก็พวกพี่ ๆ เคยบอกว่า ไม่เป็นไร พี่จะดูแลน้องเอง ถึงเวลา ไม่เห็นใครเลย เปิดไปก่อนเราซะนี่ อิอิ..

เล่าพอหอมปากหอมคอ ประสบการณ์ในกัมพูชานี่มีเยอะค่ะ โดยเฉพาะเรื่องผี ๆ บรือสส์...

ขออนุโมทนาบุญกับน้องน้ำตาลอีกครั้งค่ะ

P'Numsai

14. Numsai

ยินดีกับน้องเอด้วยค่ะ น้องนำน้ำดื่มมาตั้งไว้หน้าโต๊ะหมู่บูชา หลังจากนั้นนำน้ำมนต์ไปพรมของที่จะขาย พร้อมภาวนาคาถาว่า...

"อนัตตา ขายเกลี้ยง ๆ ๆ " จะทำให้ขายของดียิ่ง ๆ ขึ้นค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับน้องเออีกครั้งค่ะ

P' Numsai

15. Numsai

ปัจจัยของน้องส่วนหนึ่งพี่จะนำไปปล่อยปลาให้น้องด้วยค่ะ

ช่วงนี้มีโอกาสให้น้องไปปล่อยปลาเกินอายุนะคะ จะช่วยให้คล่องตัวใน ลดอุบัติเหตุ หากมีเหตุต้องเดินทางไกลให้น้องไปปล่อยปลาก่อนเดินทางนะคะ

ขออนุโมทนาบุญกับน้องธรรมวิวัฒน์ด้วยค่ะ

Numsai

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 พฤษภาคม 2011
  16. Numsai

ขออนุโมทนาบุญกับท่านขุนด้วยค่ะ ขอให้ท่านได้สมบัติจักรพรรดิตักพร่อง เงินทองไหลมาเทมามิขาดสาย และมีความคล่องตัวในทุก ๆ เรื่องด้วยค่ะ

Numsai

17. Numsai

<TABLE border=0 cellSpacing=0 borderColor=#ffffff cellPadding=5 width="100%"><TBODY><TR><TD colSpan=2>โอนเงินต่างธนาคาร - สถานะการทำรายการ

</TD></TR><TR><TD colSpan=2>[​IMG]</TD></TR><TR><TD vAlign=top width="34%">สถานะการทำรายการ</TD><TD width="66%">ธนาคารได้ทำรายการของคุณเรียบร้อยแล้ว </TD></TR><TR><TD width="34%">หมายเลขอ้างอิง</TD><TD width="66%">KBKR110503026247</TD></TR><TR><TD colSpan=2>[​IMG]</TD></TR><TR><TD colSpan=2>รายละเอียดการทำรายการ

</TD></TR><TR><TD width="34%">วิธีโอนเงิน</TD><TD width="66%">ออนไลน์ (06.00 - 21.00) </TD></TR><TR><TD width="34%">จากบัญชี</TD><TD width="66%">732-2-41469-9 null</TD></TR><TR><TD width="34%">ธนาคารเจ้าของบัญชี</TD><TD width="66%">ธนาคาร ไทยพาณิชย์ จำกัด (มหาชน)</TD></TR><TR><TR><TD width="34%">เพื่อเข้าบัญชี</TD><TD width="66%">080-2-55022-7 พุทธารา เหลือดี</TD></TR><!-- Adding Account Name UAT defect number 414--><TR><TD width="34%">ชื่อเจ้าของบัญชีในฐานข้อมูล</TD><TD width="66%">PHUTTARA LAU</TD></TR><!-- /Adding Account Name --><!-- <tr> <td width="25%">สาขา</td> <td width="75%">ถนนศรีนครินทร์(กรุงเทพ-กรีฑา) </td> </tr> --><TR><TD width="34%">จำนวนเงิน (บาท)</TD><TD width="66%">493.00</TD></TR><TR><TD width="34%">ค่าธรรมเนียม (บาท)</TD><TD width="66%">25.00</TD></TR><TR><TD width="34%">วันที่โอนเงิน</TD><TD width="66%">03/05/2011 [15:13:41]</TD></TR><TR><TD width="34%">บันทึกช่วยจำ</TD><TD width="66%">เงินทำบุญจากบูชาจักรแก้ว</TD></TR></TBODY></TABLE>

วันนี้ได้โอนเงินจากการบูชาจักรแก้วเข้ากองบุญสมเด็จพระพุทธวิปัสสีฯ (กองบุญแก้วจักรพรรดิ) จำนวน ๔๙๓ บาทค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ

Numsai

18. Numsai

สวัสดีค่ะ คุณ Ton_PB

ก่อนอื่นขออนุโมทนาบุญกับคุณ Ton ด้วยค่ะ ขอให้คำอธิษฐานของคุณ Ton สำเร็จตามความปรารถนาทุกประการค่ะ

และขอผลบุญที่ข้าพเจ้ากระทำมาตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน ระลึกได้ก็ดีระลึกไม่ได้ก็ดี ส่งผลให้บุตรของคุณ Ton หายจากโรคภัยไข้เจ็บที่เป็นอยู่ มีสุขภาพแข็งแรงได้บำรุงพระพุทธศาสนาสืบต่อไปค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ Ton อีกครั้งค่ะ
    Numsai

ปล. จากอาการป่วยของบุตรคุณ Ton นั้น ขอให้เสริมชะตาด้วยการซื้อโลหิตมอบถวายแด่โรงพยาบาลสงฆ์ หรือถวายพระสงฆ์ที่ท่านต้องการบริจาคโลหิต จะช่วยลดวิบากลงค่ะ

บุญรักษาค่ะ

19. Ton_PB

Ton_PB เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2009
    สวัสดีครับ คุณน้ำใส

ขอบคุณมากครับ ขออนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งปวงแทนลูกชายและขอส่งบุญนี้ให้กับลูกชายด้วยครับ

ขอบคุณ คุณน้ำใสมากครับสำหรับคำแนะนำ ตอนนี้กำลังหาข้อมูลอยู่ หรือถ้าคุุณน้ำใสมีข้อมูลของโรงพยาบาลสงฆ์ที่กำลังรับบริจาคอยู่รบกวนบอกด้วยครับ

ขออนุโทนาอีกครั้งหนึ่งครับ

20. Numsai

ถ้ามีจะเรียนให้ทราบค่ะ การถวายโลหิตนั้นเป็นทางแก้กรรมค่ะ เวลาทำบุญให้หมั่นอธิษฐาน ขอให้พบหมอดี ยาดี และหายในที่สุดค่ะ

ขออนุโมทนาบุญอีกครั้งค่ะ

Numsai

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้