เว็บพลังจิต รับสมัคร คนอ่านพระไตรปิฎกเสียง ขอเชิญมาลงชื่อไว้ก่อน

ในห้อง 'พระไตรปิฎก เสียงอ่าน' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 24 มิถุนายน 2006.

1. อนุญฺญา

อนุญฺญา เป็นที่รู้จักกันดี

อยากร่วมด้วยเหมือนกันค่ะ
    แต่ขอศึกษาขั้นตอนและโปรแกรมต่างๆก่อน
    เพราะไม่ค่อยเก่งเรื่องเทคโนฯ เท่าไหร่

เปิดรับถึงเมื่อไหร่คะ
    แล้วรับจำนวนเท่าไหร่

2. Kob

Kob เป็นที่รู้จักกันดี

เปิดรับไปเรื่อยๆ จนกว่า พระไตรปิฏกฉบับเวบเวอร์ชั่นจะสมบูรณ์จะอ่านเนื้อหาตรงนั้น รับจำนวนไม่จำกัดค่ะ

3. tonglpp

tonglpp สมาชิกใหม่

ขอร่วมด้วยครับบบบบ

ขอสมัครด้วยครับผมม

จากสมาชิกใหม่

4. อนุญฺญา

save file เสียง ไม่ได้ค่ะ

5. Kob

Kob เป็นที่รู้จักกันดี

ใช้โปรแกรมอะไรเหรอค่ะ
    ถ้าเป็น wavepad ได้ติดตั้งตามที่แนะนำหรือเปล่า
    ได้แนะนำให้คนอื่นๆใช้โปรแกรมนี้ทั้งนั้นล้วนแต่ทำได้กันค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 มีนาคม 2009
  6. indear

indear เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมอนุโมทนาสาธุ และขอร่วมอ่านด้วยค่ะ ช่วยส่งรายละเอียดขั้นตอนมาให้ทราบด้วยนะคะ indear_me@hotmail.com

7. MBNY

MBNY Administrator ทีมงาน Administrator

19 กรกฎาคม 2003
    กระทู้เรื่องเด่น:
    10
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=2 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=msg colSpan=2>Ticket #297094 </TD></TR><TR><TD width="50%"><TABLE class=ticketinfo cellSpacing=1 cellPadding=3 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TH>Status:</TH><TD>open</TD></TR><TR><TH>Priority:</TH><TD>Normal</TD></TR><TR><TH></TH><TD></TD></TR><TR><TH>Create Date:</TH><TD>15/04/2009 12:58 pm</TD></TR></TBODY></TABLE></TD><TD vAlign=top width="50%"><TABLE class=ticketinfo cellSpacing=1 cellPadding=3 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TH>Name:</TH><TD>Rungtip Chalermratanapong</TD></TR><TR><TH></TH><TD></TD></TR><TR><TH>Phone:</TH><TD></TD></TR><TR><TH>Source:</TH><TD></TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR><TR><TD class=msg colSpan=2>Subject: พระไตรปิฎกภาษาไทย แบบมีเสียงอ่าน</TD></TR><TR><TD vAlign=top width="50%"><TABLE class=ticketinfo cellSpacing=1 cellPadding=3 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TH>Assigned Staff:</TH><TD>- unassigned -</TD></TR><TR><TH noWrap>Last Response:</TH><TD></TD></TR></TBODY></TABLE></TD><TD vAlign=top width="50%"><TABLE class=ticketinfo cellSpacing=1 cellPadding=3 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TH>Related Tickets:</TH><TD>0 </TD></TR><TR><TH noWrap>Last Message:</TH><TD>15/04/2009 12:58 pm</TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE>

<TABLE class=ticketoptions cellSpacing=2 cellPadding=0 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD><FORM class=inline name=action action=tickets.php?id=1460 method=post>Action: Priority: </FORM></TD></TD></TR></TBODY></TABLE>

Ticket Thread <TABLE class=message cellSpacing=0 cellPadding=1 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TH>Wed, Apr 15 2009 12:58pm</TH></TR><TR><TD>สวัสดีค่ะ

ดิฉันเพิ่งบริจาคเงิน สนับสนุนการสร้างพระไตรปิฏก ออนไลน์ ดิฉันมีความดีใจอย่างเต็มเปี่ยมที่เห็นผู้มีความรู้ ความสามารถ มีจิตใจที่ยิ่งใหญ่สร้างผลประโยชน์ให้กับประชาชนโดยส่วนรวมอย่างมหาศาล​

ดิฉันอยากขอเสนอตัว ช่วยลงเสียงอ่านพระไตรปิฏก โดยไม่คิดสิ่งตอบแทนใดใด ดิฉันชื่อ รุ่งทิพย์ เคยเป็นผู้ประกาศข่าวอยู่ช่อง 9 และมีประสพการณ์ ในการอ่านข่าววิทยุ กับศุนย์ข่าว แปซิฟิค (ทั้งสองแห่ง)ประมาณ 5 ปี. ปัจจุบันดิฉันอยู่อเมริกา กำลังจะจบปริญญาโท ทางด้าน Communication Studies ใน หก เดือนข้างหน้า การออกเสียง การควบกล้ำ ชัดเจน ถูกต้อง ดิฉันเคยมีใบผู้ประกาศ แต่ตอนนี้อยู่อเมริกา เลยไม่ได้ดำเนินการต่ออายุ ​

มีความปราถนาอย่างจริงใจ ที่จะร่วมทำนุบำรุงศาสนา และอยากใช้พรสวรรค์ที่ได้มาทางด้านเสียง ให้เป็นประโยชน์ต่อส่วนรวม โปรดรับไว้พิจารณาด้วยค่ะ​

สาธุ สาธุ สาธุ​

รุ่งทิพย์ ​
    </TD></TR></TBODY></TABLE>​

8. ผ่อนคลาย

ผ่อนคลาย Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 พฤศจิกายน 2004

อนุโมทนา และยินดีต้อนรับผู้สมัครทุกๆท่านครับ

9. อนุญฺญา

ขอโทนนะคะ
    เผอิญใช้โปรแกรมไม่ได้
    อาจจะเพราะรุ่นหรือเวอร์ชั่นไม่รองรับ
    หรือไม่เก่งเรื่องโปรแกรมจริงๆ

ขออนุโมทนากับทุกท่านด้วยนะคะ

10. ผ่อนคลาย

ผ่อนคลาย Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ติดตั้งโปรแกรม WavePad แล้วใช่ไหมครับ มีอะไรสอบถามทบทวนกันได้ครับ

11. oplenine

oplenine Active Member

ลงชื่อ ครับ นาย วรเทพ จันทร์กระจ่าง worathep2009@hotmail.com

12. paritah

paritah สมาชิก

อนุโมทนาทุกท่านครับ
    ลงชื่อไว้ด้วยคนครับ
    paritah@hotmail.com

13. omio

omio เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2008
    รับสมัครคนอ่านภาษาอังกฤษด้วยหรือเปล่าคะ

14. Star.ka

Star.ka สมาชิกใหม่

ด้วยจิตแห่งความตั้งใจพร้อม ขอร่วมอ่านพระไตรปิฎก
    เพื่อถวายเป็นบุญกุศล...แด่ครูบาอาจารย์บิดามารดาด้วยนะค่ะ

15. Mrs.Kim

Mrs.Kim เป็นที่รู้จักกันดี

สนใจอยากสมัครร่วมทำมหากุศลครั้งนี้ด้วย แต่ไม่แน่ใจว่าจะทำได้มากน้อยแค่ไหนขอศึกษาก่อนนะค่ะ
    ขออนุโมทนาสาธุบุญกับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกท่านที่ช่วยกันสืบสานพุทธศาสนาต่อไปด้วยค่ะ

16. ผ่อนคลาย

อ่านไป อ่านไป เราก็จะพบปัญหาและอุปสรรค และการศึกษาหาวิธีการแก้ไข และผ่านพ้นไป และก็ได้ปรับปรุงการอ่านได้เรื่อยๆครับ

17. บุญญสิกขา

บุญญสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

;20
    ดีใจจังเลย น้องสาวใจบุญของเราจะได้เจริญรอยตามสืบสานพระพุทธวัจจนะมหากุศลด้วยกัน :)

จากประสบการณ์น้อยนิด ขอเป็นกำัลังใจนะคะ ทุก ๆ ท่านด้วยนะคะ
    อยู่ตรงนี้ มีความสุข ขอสาธุการค่ะ

18. pairwalai

pairwalai สมาชิกใหม่

25 พฤษภาคม 2009
    ขอร่วมด้วยช่วยกันค่ะ
    ว่าแต่ว่าอ่านยากไหมคะ
    แบบว่าอ่านคำยาก ๆ อย่างชื่อพระหรือสาวกไม่ค่อยเก่ง
    กลัวอ่านผิดอ่ะค่ะ
    แต่อยากอ่านจริง ๆ นะ

^_^

19. ผ่อนคลาย

อ่านไม่ยากครับ คำไหนไม่คุ้นเราก็เอามาท่อง หรืออ่านซ้ำๆกันหลายๆเที่ยว จนคล่องปากจึงอ่านต่อไป ก็ดูเนียนครับ

คำไหนไม่รู้จะอ่านอย่างไรก็สอบถามเพื่อนฝูงผู้รู้กันครับ

ถามไว้ที่กระทู้ในห้องนี้ก็ได้ครับ

ขออนุโมทนาทุกๆท่านครับ

20. endoking

endoking สมาชิก

25 พฤษภาคม 2009
    สมัครด้วยคนครับ

ผมชื่อเล้งนะครับ ผมขอสมัครด้วยคนนะครับ
    แต่มันต้องทำยังไงบ้างอ่ะครับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องอ่ะครับ
    ยังไงก็ช่วยแนะนำด้วยละกันนะ
    endo_kl@hotmail.com
    อนุโมทนาบุญกับทุกๆคนด้วยนะครับ