รับดูดวง(ไม่เสียค่าใช้จ่าย)รับรักษาโรคด้วยกำลังสมาธิ..แนะนำวิธีรักษาโรคด้วยกำลังสมาธิ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย นะโมวิมุตตานัง, 6 สิงหาคม 2008.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Huyun

Huyun Active Member

25 มิถุนายน 2008
    ที่ใดมีรัก ที่นั้นมีสุข ถ้าเรารักให้เป็น รักที่ไม่ยึดมั่น ถือมั่น

2. noolegza

noolegza เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2007
    ถามเรื่อง 1. การปฏิบัติธรรมครับ อยากทราบว่าการปฏิบัติแนวทางไหนที่ทำให้ผมไปได้ไว และดีที่สุดคับ 2. การงานคับ ติดขัดเรื่องการย้ายงานจากที่เก่า ( และมีโครงการจะย้ายไปต่ออีกที่นึงคับ )

3. princenathaniel

princenathaniel สมาชิกใหม่

10 สิงหาคม 2008
    รบกวนช่วยตอบด้วยkrab

ผมเกิดวันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2517 เวลา 11.10 วันอาทิตย์ ปีขาล

ตอนนี้อยุ่ต่างประเทศ
    คนรักผู้ชายต่างประเทศ เกิดวันที่ 1 กุมภาพันธ์ 2490 วันเสาร์ ปีกุน

-คนรัก ของผม จะเลือกใคร ระหว่าง ผม กับ ผู้หญิงคนนั้น, ครับ? คนรัก ตอนนี้ห่างกันโดยไม่ได้พูดหรือติดต่อกันมา 4 เดือนเต็ม ... เขาดูจะเงียบไป แต่อยากทราบว่าเขาต้องการจะหายจากเราไปเลย หรือว่ายังให้เรารอเขาครับ?

-ผมควรถอดใจจากผู้ชายคนนี้ได้แล้วใช่ไหม เพราะรู้สึกท้อแท้มากสงสัยจะไม่มีหวังหรือควรจะสู้ต่อไปดี ยืนหยัดกับความรู้สึกที่เรามีต่อเขา?

สุดท้ายนี้ก็ขอให้อำนาจคุณพระศรีรัตนะตรัยจงปกป้อง คุ้มครอง ให้พ้นจากภยันอันตรายท้งปวง มีสุขภาพร่างกายแข็งแรง และคิดสิ่งใดก็ให้สมปรารถนานะครับ หมอ.

ขอบคุณครับ

4. yingclub

yingclub Active Member

26 ธันวาคม 2006
    อยากทราบเรื่องความรักอ่ะค่ะ และก็โรคระบบภายในไม่ค่อยดีประจำเดือนมาน้อยค่ะ ตอนนี้เป็นผื่นแดงขึ้นที่รอบปากเป้นสิวอักเสบคันและแสบมากค่ะไปหาหมอแล้วก็ไม่ดีขึ้น กลุ้มใจมากเลยค่ะ ขออนุโมทนาในบุญครั้งนี้ด้วยค่ะ

5. tavee77

tavee77 Active Member

ขออนุโมทนาด้วยนะครับในการช่วยเหลือผู้คนที่มีทุกข์ทั้งหลาย
    อยากทราบว่าโรคที่เป็นอยู่จะหายหรือเปล่าครับ(สะเก็ดเงิน)และจะต้องปฏิบัติอย่างไร ขอบพระคุณมากครับ

6. Num_Myo

Num_Myo เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2008
    ขอความกรุณาช่วยตรวจให้ด้วยค่ะ และขออนุโมทนาบุญมา ณ ที่นี้ด้วย
    1. ช่วยแนะทางในการเจริญกรรมฐานที่เหมาะกับจริตของดิฉันให้ด้วยค่ะ
    2. ช่วยตรวจเรื่องของกรรมเก่า และวิธีแก้ไขด้วยค่ะ

ขอบพระคุณมากค่ะ

7. moooun

moooun สมาชิกใหม่

28 พฤษภาคม 2008
    รบกวนดูให้ผมด้วยครับ
    1.อยากถามโรคที่จะเกิดขึ้นกับผมในอนาคตครับ
    2.ตอนนี้เรียนหมออยู่เเต่เครียดมาก หยุดเรียนอยู่อะครับ ไม่ทราบว่าจะจบไหม มีกรรมเก่าอะไรทำให้ติดขัดหรือป่าวครับ ถ้าเป็นหมอต่อไปจะดีหรือไม่ครับหรือไปทำด้านอื่นเลย

8. warunee1981

warunee1981 สมาชิก

29 พฤษภาคม 2008
    ขอความช่วยเหลือหน่อยค่ะ

ดิฉันมีปัญหาเรื่องปวดหัวและก็ปวดตามากๆค่ะ เป็นประจำเหมือนเป็นไมเกรนเลยทีเดียว อยากทราบวิธีแก้ค่ะ

9. eakasit

eakasit Active Member

เป็นหนี้ก็เยอะอยู่ ธุรกิจก็ลุ่ม ๆ ดอน ๆ ความรักก็ผันผวน กรรมอะไรนักหนา โปรดกรุณาแนะนำด้วยเถอะครับ

10. eakasit

eakasit Active Member

ขออนุโมทนาบุญกับคุณนะโมวิมุตตานังด้วย ที่ได้ให้การแนะนำผู้ที่กำลังหากำลังใจและแสงสว่างในการดำเนินชีวิตอย่างน้อยพวกเขาเหล่านี้รวมกระทั่งผมเองก็ได้ระบายออกมาบ้างบนเว็ปบอร์ดแห่งนี้ ขอบคุณครับ

11. ฤษีเหิร

ฤษีเหิร Active Member

ขอถามด้วยคนนะ 1เมื่อไรจะได้ปลูกบ้านสักที ที่ดินเปล่ามีแล้ว
    2จะมีโอกาศเปลี่ยนธุระกิจหรือไม่

12. koymoo

koymoo เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2004
    ถามเรื่องความรัก การเรียน และสาขาที่จะเรียนต่อในอนาคตค่ะ

13. inkpan

inkpan เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอรบกวนมากหน่อยนะครับ
    1. ช่วยดูดวงผมครับ เรื่องภาระการเงิน และ ลูกๆ
    2. โรคของพ่อกับแม่ หัวใจ/มะเร็ง อยากให้หายขาดไม่ก็ทุเลาลงครับ และของแฟนเป็นไทรอยครับ
    3. อยากให้ช่วยแนะนำวิธีเจริญพระกรรมฐานและการทำสมาธิครับ

อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ
    ขอบคุณครับ

14. pum.ch

pum.ch สมาชิกใหม่

16 สิงหาคม 2008
    อยากรู้เรื่องการเงินค่ะ เป็นหนี้เยอะมากจะแก้ไขได้หรือเปล่า

15. HAPPY DAY

HAPPY DAY สมาชิก

14 สิงหาคม 2008
    -ลาออกจากงานประจำมาค้าขายไม่ทราบว่าอาชีพนี้จะมั่นคงและดีสำหรับตนเองหรือไม่ และคิดว่าจะเปลี่ยนไปค้าขายอย่างอื่นอีกไม่ทราบว่าจะดีหรือไม่
    -ควรจะระวังโรคภัยไข้เจ็บอะไรบ้าง
    -คู่ปัจจุบันจะอยู่กันยืดยาวหรือไม่และอยู่ด้วยกันจะมีความมั่นคงทางการเงินหรือเปล่า เขาต้องการจะมีลูก แต่ตัวเราเองยังไม่อยากมี รู้สึกไม่มั่นใจในการใช้ชีวิตคู่กับเขา และยังไม่ลืมแฟนคนก่อนที่เลิกกันไปเกือบ3ปี จะมีโอกาสกลับไปคบกันอีกหรือเปล่า ถ้าไม่?ทำอย่างไรถึงจะลืมเขาได้สนิทใจซะที

16. atmind

atmind Active Member

24 พฤษภาคม 2008
    ถามเรื่องความรักตอนนี้ค่ะ
    ถ้าเรามีจิตใจที่ศรัทธา แน่วแน่ จะสมหวังบ้างไหมคะ
    ขอบคุณค่ะ

17. poo3055

poo3055 สมาชิกใหม่

ความรัก

ขอทราบว่าจะเจอคู่แท้ลักษณะอย่างไร และแต่งงานเมื่อไหร่
    ขอบคุณค่ะ

18. ส้มจ้า

ส้มจ้า Active Member

2 กุมภาพันธ์ 2007
    ขออนุโมทนากับคุณ นะโมวิมุตตานัง นะคะ

ขอรบกวนสอบถามเรื่องสุขภาพ เป็นลมพิษเรื้อรังมานานแล้ว ไม่หายซักที มีโอกาสจะหายไหมคะ และ ตอนนี้กำลังทุกข์ใจ เรื่องการทำ IS อยู่ อาจารย์ไม่ยอมผ่านแบบสอบถามให้ อยากจะแจกแบบสอบถามให้เสร็จสิ้นภายในสิ้นเดือน ส.ค. นี้ จะเป็นไปได้ไหมคะ
    ขอบพระคุณมากนะคะ...

19. เพลงจี้

เพลงจี้ สมาชิกใหม่

26 กรกฎาคม 2008
    1.เพิ่งเลิกกับแฟนค่ะ อยากทราบว่าจะกลับมาคบกันในฐานะคนรักได้อีกหรือไม่ หรือทำบุญร่วมกันมาแค่นี้

2.ตอนนี้ตกงานมา 1 เดือนแล้ว ไม่ทราบว่าจะได้งานทำเมื่อไหร่ค่ะ

** อนุโมทนาสาธุค่ะ

20. ateerasak

ateerasak สมาชิก

ขอความกรุณาช่วยดูให้ด้วยน่ะครับ
    1. ควรทำธุรกิจอะไรจึงจะหาเงินได้มากเป็นกอบเป็นกำ
    2. ทำอย่างไรจึงหาเงินมาใช้หนี้ค่าสร้างบ้านได้หมดภายใน 1-2 ปีนี้
    3. ทำอย่างไรดีจึงจะทำให้มีฐานะร่ำรวย มั่นคง
    ขอขอบคุณครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้