รับดูดวง(มือสมัครเล่น)1 !!!! คำถาม....ไม่มีค่าใช้จ่าย.. ดูเสร็จทำไปบุญด้วย..!!!!

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย Baby_par, 16 กรกฎาคม 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. mp38

mp38 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมด้วยคนครับ ธนศักดิ์ ศุกร์ 17 เม.ย. 2530 เวลา 0725 ปีเถาะ

2. n_jaru_31

n_jaru_31 Active Member

เกิดวันอาทิตย์ที่ 3 มกราคม 2531 เวลาตีห้าสิบนาที จ.พิษณุโลกค่ะ
    อยากทราบเรื่องการงานว่า จะได้เข้าทำงานใน กฟผ.ตามที่ตั้งใจไว้รึป่าว
    แล้วก็เรื่องความรักค่ะ เพิ่งเลิกกับแฟน เขาเกิด พฤหัสที่ 21 มกราคม 2531 กทม.
    จะได้กลับมาคบกับเขาอีก หรือว่าจะได้เจอคนใหม่?
    ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ

3. Baby_par

Baby_par เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วงนี้ปลาอาจจะตอบช้าไปบ้างนะค่ะ ขออภัยไว้ล่วงหน้าด้วยนะ แบบว่าช่วงนี้มันกลางๆเทอมต้องเคลียงานนิดนึง แหะๆๆๆ

4. ปัชฌา

ปัชฌา เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2006
    มาสอบถามคุณปลาเรื่องการเงินนะครับ
    เป็นมาหลายปีก็ตาม แต่อยากรู้ว่าจากนี้ไปถึงสิ้นปี การเงินพอจะมีทางสว่างหรือจะล่มสลายไปเลย รายรับเราน้อยลงเรื่อยๆ จริงๆก็สวดมนต์ไหว้พระทุกวันนะ แต่เลิกขอแล้ว
    รสชาดของการเป็นหนี้ที่เราไม่ได้ก่อช่างมีผลอย่างมากจริงๆ
    เกิดจันทร์ที่ 27 พฤษภาคม 2511 ปีวอกครับ

5. applebig

applebig สมาชิก

ยังรออยู่ค่ะ น้องปลา

6. เมืองในฝัน

เมืองในฝัน สมาชิก

รออยู่ค่ะน้องปลา แต่ยังไม่เห็นน้องปลาดูให้เลย แต่ก็ยังรอค่ะ

7. wasin796

wasin796 สมาชิก

16 กรกฎาคม 2010
    มาให้กำลังใจคุณปลาครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ

8. Baby_par

สัญญาค่ะพรุ่งนี้ประมาณไม่เกินเที่ยงทุกคนจะได้รับคำทำนายค่ะ

(ไม่อยากจะบอกเลยว่าสัญญาทีไรไม่เคยทำได้เลย T^T )

แต่อย่างไรก็ตามจะพยามยามทำให้ได้ค่ะ

ตั้งแต่เช้าไปเรียน กว่าจะได้กลับถึงบ้านก็เกือบสี่ทุ่มทุกๆวัน(เล่นเอาเหนื่อยเหมือนกัน) เวลาว่างๆคงจะมีแค่วันเสาอาทิตย์กับบางวันที่ไม่มีงาน....

ส่วนตอนนี้ขอตัวไปชาร์ตพลังก่อนนะค่ะ วันนี้แทบไม่มีแรงค่ะ พรุ่งนี้เช้าถ้าไม่ตื่นสาย จะมานั่งดูให้ทุกคนนะค่ะ ^ ^"

ขออภัยที่ให้รอค่ะ

9. นายเอ็ม

นายเอ็ม เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2009
    เหนื่อยนักก็พักซะก่อนนะ
    รอกำลังสมาธิให้เต็มที่ค่อยพยากรณ์
    เพราะถ้าเราฝืนตัวเองวันหนึ่งเราจะรับไม่ไหว
    (good):z12(good)

ดูให้บ้างดิชะตาจะเป็นยังไง.............รอคำตอบ

10. Baby_par

bom_phr ffice:eek:ffice" /><O:p></O:p>
    การงานของคุณงานที่คุณทำอยู่อาจจะเกิดปัญหามีคนเข้ามาสร้างวุ่นวายหรือมาสร้างการทะเลาะเบอะแว้ง เข้ามาแบ่งผลประโยชน์ทำให้คุณอยู่อย่างไม่อยู่มีความสุขจึงกำลังคิดว่าควรจะออกมาสร้างธุรกิจเองหรือลงทุนอะไรบางอย่างดีหรือไม่อย่างไร แต่ถ้าหากคุณจะลงทุนทำอะไรควรจะคิดตัดสินใจให้ดีๆนะค่ะ เพราะเศรษฐกิจตอนนี้ยังนิ่งๆไม่ค่อยจะดีเท่าใหร่ทำไปเดี๋ยวกะจะบ่นว่าเมื่อใหร่มันจะดีขึ้น มันจะก้าวหน้า
    <O:p></O:p>
    2f 2s fv loves. Hiero 1s 3f 7, 4f 4s <O:p></O:p>
    panfool <O:p></O:p>
    <O:p> </O:p>
    ชาติที่แล้วคุณเกิดเป็นพ่อพวงมาลัย ลอยไปลอยมา ชาตินี้ก็เลยมีเพศที่ไม่ค่อยจะแท้สักเท่าใหร่(ขออภัยนะค่ะ) ส่วนวิธีแก้ไข เอิ่มมม ใช้ธรรมะแหละค่ะ คุณรู้ว่าควรทำอย่างไร และคุณก็ถามคนมาเยอะแยะแล้วด้วย ปลาก็ไม่รู้จะตอบยังไง ในเมื่อภายในคุณขาวไปหมด เหอๆ(จิตในคุณสวยดีนะค่ะ) อนุโมทนากับสิ่งที่คุณทำด้วยค่ะ สาธุๆๆ<O:p></O:p>
    p.1979 <O:p></O:p>
    งานในพระพุทธศาสนามันไม่ได้เสร็จในวันเดียว หรือเสร็จในคนเดียวหรอกค่ะ ถ้าหากจะให้เปรียบคงเปรียบเหมือนมดแหละค่ะที่ต้องช่วยกันแบ่งกันทำ อย่ากังวลเลยว่า สิ่งที่คุณทำอยู่ก้ถือว่าช่วยแล้ว ถ้าจะดีที่สุดคือการรนำไปใช้ได้ในชีวิตกระจำวันได้ อุปสรรคที่เข้ามาเปรียบเหมือนข้อสอบที่เข้ามาทดสอบละดับขั้นคุณ
    ถ้าอยากได้พระผงจักรพรรดิไปปฏิบัติก็ส่งชื่อที่อยู่มาทางpm ได้นะค่ะ จำเอาไปทำเหรียญทำน้ำมนต์จักรพรรดิ์ด้วยก็ได้<O:p></O:p>

11. Baby_par

วิชาที่ง่ายที่สุดคือข้อสอบในโรงเรียน วิชาที่ยากที่สุดคือข้อสอบมหาลัยชีวิต

ข้อสอบที่ง่ายที่สุดคือข้อสอบในแผ่นกระดาษ ที่ได้จากการเรียนรู้ คิด วิเคราะห์ และจดจำ

ข้อสอบที่ยากที่สุดคือข้อสอบวิชาชีวิต ที่ต้องสู้กับอุปสรรค์ที่ผ่านเข้ามา

เรียนแล้วต้องรู้จักมาดัดแปลงให้เข้ากับชีวิต ให้จดจำไว้ในจิตวิญญาณ เวลาบททดสอบผ่านเข้ามาจะได้ไม่สอบตก

และจำได้ไม่ต้องคอยสอบแก้ซ้ำแล้วซ้ำเล่า

สอบตกวิชารัก ต้องรู้จักรักตนเอง

สอบตกวิชารอ ต้องรู้จักมองตนเอง

สอบตกวิชางาน ต้องรู้จักคำว่าอดทน

สอบตกวิชาเงิน ต้องรู้จักมองคนที่ด้อยกว่า..

ข้อสอบที่เข้ามาในโรงเรียนถ้าหากเป็นคนรู้จักคิดรู้จักจำมันไม่มีปัญหาหรอก

แต่ว่าข้อสอบที่ผ่านเข้ามาในชีวิต มันจะอ่านแล้วจำไว้ ไม่เอามาทำ ปฏิบัติ พอปัญหาผ่านเข้ามาเราไม่เอามันมาใช้แล้วอีกกี้ชาติละค่ะจะสอบผ่านวิชานี้ อีกกี่ชาติ ละค่ะว่าคุณจะรู้ตัวว่าสอบตกตรงไหน??

และจงอย่าลืม ความล้มเหลวผิดพลาด เพราะสิ่งเหล่านั้นคือครูที่ดีที่สุดของเรา ให้เรียนรู้จดจำ และเอามาทำไม่ให้ผิดพลาดอีก ไม่มีใครที่ไม่ล้มเหลวก่อนประสพความสำเร็จ หรอกค่ะ<O:p></O:p>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 สิงหาคม 2010
  12. Baby_par

welove2010 ffice:eek:ffice" /><O:p></O:p>
    การเงินของคุณจะแปรผันตลอดเวลาควรตั้งอยู่บนความไม่ประมาท ถ้าอยากจะมีโชคร่ำรวยต้องรู้จักอดทน..<O:p></O:p>
    songwat <O:p></O:p>
    เรื่องของคุณปลาก็ไม่รู้จะพูดว่ายังไงดีเหมือนกัน เพราะว่าคุณทายเราองงานกับครบครัว แต่ส่วนผลมันออกมาเป็นเรื่องเงินเสียส่วนใหญ่- - ไม่รู้ว่าตอนทายนี่อยากทราบเรื่องเงินแต่ไปถามอีกเรื่องหรือป่าวเอ่ย เหอๆๆผลออกมาสับสสนมาแบทตีความไม่ค่อยถูก<O:p></O:p>
    การเงินการงานของคุณตอนนี้มีเรื่องต้องปวดหัวเข้ามาเป็นระยะๆ แต่คุณก็ยังใช้ชีวิตอย่างสุขสบายเกินไป กินง่ายจ่ายคล่อง แม้ว่าคุณก็ต้องรู้ดีว่าจ้องประหยัด...และต้องเผชิญกับเรื่องปวดหัวที่จะเข้ามาต่อไปในอนาคตด้วยนะค่ะ การศึกษาธรรมะไม่จำเป็นต้องบังคับตัวเองมาก็ได้ค่ะ ร฿จักวางอุเบกขาปล่อยวางเสียบ้าง อะไรที่ไม่ถูกจริตเรา ถ้าทำแล้วไม่มีความสุขก้ปล่อยวาง ทำในสิ่งที่รักสิ่งที่ชอบ เดี๋ยวสักวันเราก็วนกลับมาศึกษาเรื่องที่ไม่ค่อยอยากจะทำเองเมื่อถึงเวลาของมัน...<O:p></O:p>
    janey2009<O:p></O:p>
    ดวงความรักของคุณยังไม่มีคนเข้ามาในชีวิตนะค่ะ ส่วนใหญ่ตอนนี้สิงที่คุณควรจริงจงไม่ใช่เรื่องของความรักแต่เป็นเรื่องงานเสียมากกว่า ในอนาคตจะมีคนเข้ามาขอความช่วยเหลือ หรือมีงานเข้ามีคนเอางานมาให้ ช่วงนี้คุณควรชั้งน้ำหนักให้ดีนะคะว่าควรทำอะไรได้แค่ไหนควรแบ่งเวลาให้ถูกนะค่ะ <O:p></O:p>
    phu_75 <O:p></O:p>
    ช่วงนี้อาจจะมีคนมาติดต่อดูที่นะค่ะ แต่มาดูแล้วเขาก็จะเก็บไปตัดสินใจอีกทีค่ะ แต่ก็มีโอกาสสูงที่เขาจะซื้อค่ะ หรือถ้าหากพี่กำลังเริ่มทำกิจการธุรกิจอะไรสักอย่าง ขอให้รู้ไว้ว่าความอดทนจำสร้างความสำเร็จให้แก่พี่ในอนาคนค่ะ<O:p></O:p>
    lilydiamond4<O:p></O:p>
    หากไปสมัครงานที่ไหนไว้ มีแนวนโน้มว่าจะได้งานในอนาคตค่ะ แต่ดูรวมๆ เหตุการณ์ตอนนี้ก้ยังนิ่งเฉยค่ะ รอเขาติดต่อมานะค่ะ<O:p></O:p>
    trophywife<O:p></O:p>
    เรื่องการงานอีกหน่อยจะมีคนเข้ามาให้ความช่วยเหลือค่ะ แต่ว่ากรรมของพวกคุณแรงในช่วงนี้นะค่ะ ทำอะไรอย่านิ่งนอนใจ ระวังเรื่องการโยกย้าย รักสามเศร้าให้ดีนะค่ะ สามีคุณมองผิวเผินไม่ใช่ว่าเขาไม่ทำอะไรเลย เขาก้รู้สึกหนักอกหนักใจเหมือนกัน ภรรยาที่ดีควรจะแบ่งเบาภาระสามีจริงไหมค่ะ ภาระทางกายไม่ได้อาจจะช่วยแบ่งเบาอาระทางใจก็ได้ค่ะ ส่วนเรื่องแฟนเก่าก็ปล่อยเขาไปเถอะค่ะ..<O:p></O:p>

13. Baby_par

14. Baby_par

อันนี้รายชื่อที่เหลือนะค่ะที่ลิสปลามี ใครขาดตกไปก็pmมาบอกได้นะค่ะ

nunnapath <O:p></O:p> คุณนนนภัทรค่ะ จะมาว่าปลาไม่ได้นะค่ะคุณไม่ได้เอาชื่อนามสกุล และที่สำคัญคุณไม่ได้ด้วยว่าคุณอยากรู้อะไร แล้วจะให้ปลาบอกได้อย่างไรค่ะ

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 3610430" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>ธนศักดิ์444</TD><TD class=alt1>ผมด้วยคนครับ ธนศักดิ์ ศุกร์ 17 เม.ย. 2530 เวลา 0725 ปีเถาะ </TD></TR></TBODY></TABLE>

คุณธนศักดิ์ค่ะ บอกด้วยค่ะว่าอยากทราบอะไร ปลาจะได้บอกได้ถูกจุดค่ะ

ส่วนคนอื่นๆที่ยังไม่ได้ทำนายก็ขอความเมตตากลับไปดูข้อความที่ส่งมาด้วยนะค่ะ เพราะว่าบางทีคนที่จะมาดูลองภูมิปลาก็เข้าใจ ว่าอยากลอง แต่คุณต้องเข้าใจคนดูด้วยว่าไม่ได้ใช้คอมพิวเตอร์ประมวลผล การดูแต่ละครั้งมันต้องใช้พลังในการดูนะค่ะ ใช่ว่าจะดูมั่วๆส่งๆได้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 สิงหาคม 2010
  15. Baby_par

ยอมคุยกับปลาแล้วเหรอคะ เหอๆๆๆ

ไม่เอาอะดูให้พี่ทีไรพี่บอกว่าผิด คนไม่ยอมรับความจริง ชิๆ งอล (ล้อเล่น)อิอิ

16. บีน99

บีน99 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

บีน99 <O:p></O:p>
    ให้คุณอดทนฝึกฝน ขยันหมั่นเพียรนะค่ะ อาชีพหรือสิ่งที่คุณทำอยู่เป็นประโยชน์ต่อคนหนึ่งไม่น้อยก้มากพอตัวอยู่ค่ะ ส่วนโชคลาภคุณลองขอหลวงปู่ มอบบารมีที่เคยทำมาถวายให้ท่านและขอให้ท่านไปสั่งสอนเจ้ากรรมนายเวรของพี่นะค่ะ ให้ท่านสั่งสอนให้รู้จักการให้อภัย การรับบุญการอโหสิกรรมกันค่ะ คุณหลวงปู่นอกจากรู้จักวิธีเอาบุญแล้วต้องหมั่นแบ่งบุญให้คนอื่นด้วยนะค่ะ...(ไปสัญญาอะไรกับสิ่งที่มองไม่เห็นแล้วไม่ได้ทำหรือป่าวค่ะ สัญญาจะเอาอะไรหรือทำอะไรไปให้เขาหรือป่าว)<O:p></O:p>

17. Baby_par

ก็หมายถึงว่าสิ่งที่คุณทำติดๆขัดๆบางส่วนอาจะเพราะว่าเจ้ากรรมนายเวรด้วย หมั่นอุทิศส่วนกุศลให้เขาอ่ะคะ

บางทีก็น้องบาลมีขอให้หลวงปู่เมตตาสอนเข้ากรรมนายเวรอ่าค่ะ บางคนไม่มีความรู้หรือบุญไม่ถึงเลยไม่สามารถรับบุญได้ค่ะ
    ส่วนเรื่องการงานของคุณการงานของคุณจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้อื่นไม่มากก็น้อยแหละค่ะ อย่าพึ่งท้อถอยนะค่ะ สู้ๆ

18. บีน99

บีน99 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

โอเคเข้าใจแล้วขอบคุณมากๆค่ะ:cool:

19. n_jaru_31

n_jaru_31 Active Member

อย่าหักโหมนะค่ะ...ขอใ้ห้บุญกุศลในครั้งนี้ ส่งผลให้น้องปลาได้คะแนนสอบที่ดี สำเร็จทั้งวิชาในโรงเรียนและชีวิตจริงนะค่ะ.... ^-^

20. phu_75

phu_75 เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    > </O:p>
    phu_75 <O:p></O:p>
    ช่วงนี้อาจจะมีคนมาติดต่อดูที่นะค่ะ แต่มาดูแล้วเขาก็จะเก็บไปตัดสินใจอีกทีค่ะ แต่ก็มีโอกาสสูงที่เขาจะซื้อค่ะ หรือถ้าหากพี่กำลังเริ่มทำกิจการธุรกิจอะไรสักอย่าง ขอให้รู้ไว้ว่าความอดทนจำสร้างความสำเร็จให้แก่พี่ในอนาคนค่ะ<O:p></O:p>
    ขอบใจมากนะจ๊ะหนูปลา:cool::cool:

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้