รับดูดวงฟรี 1 คำถาม ด้วยศาสตร์พลังจิตขั้นสูง

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย darksamurai, 20 พฤศจิกายน 2012.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. darksamurai

darksamurai เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2012
    ถ้ากรณีเคยส่งมาแล้ว ไม่ต้องส่งซ้ำ ๆ นะครับ เพราะทำให้ผมสับสนไม่รู้ว่าเคยตอบหรือไม่เคยตอบ คือถ้าผมข้ามไปไม่ตอบ คุณมาโพสต์อ้างอิงหน้าบอร์ดว่ายังไม่ได้รับคำตอบ ผมจะไปไล่ดูเอง ถ้าส่งมาทาง PM จะได้คำตอบช้ากว่าหน้าบอร์ดครับ แต่ถ้าจำเป็นต้อง PM ก็มาอ้างอิงไว้หน้าบอร์ดด้วยเพื่อดูง่ายขึ้น

2. หิมะจัง

หิมะจัง Active Member

ขอบคุณค่ะ อาจารย์

ดีใจที่สุดค่ะ :cool:

3. หิมะจัง

หิมะจัง Active Member

ขอบคุณค่ะ อาจารย์

ดีใจที่สุดค่ะ :cool:

4. darksamurai

darksamurai เป็นที่รู้จักกันดี

เข้ามาฝากคำถามกันไว้ได้นะครับทุก ๆ ท่าน On time อยู่นะครับ PM ใครยังไม่ได้ตอบ มาโพสต์บอกหน้าบอร์ดด้วยแล้วกัน ค่อนข้าง งง กับ PM

5. darksamurai

ประกาศครับ สำหรับวันนี้ผมมาเชิญชวนพี่น้อง พ่อ แม่ ชาวสมาชิกบอร์ดของผมทั้งหลายนะครับ หากมีศรัทธาจิตร่วมกันทำบุญติดต่อเข้ามาได้นะครับ
    สำหรับเดือนมิถุนายนจะมีปฏิทินทำบุญดังต่อไปนี้
    ผมตั้งใจอยากที่จะขอเชิญชวนทุกท่านร่วมเป็นเจ้าภาพ หรือ ทำบุญกันตามกำลังศรัทธา ในการร่วมกันไถ่ชีวิตโคกระบือ หนึ่งครอบครัว ตัวผู้ตัวเมียและลูกโค ซึ่ง การไถ่ชีวิตโคอยู่ที่ราคาตัวละ 15,000 บาท และลูกโค 5,000 บาท เราจะรวบรวมปัจจัยจากทุกท่านที่มีกำลังศรัทธาทำบุญใหญ่กันครั้งหนึ่ง ครบรอบครึ่งปี โดยผมจะไถ่ชีวิตโคกระบือที่ วัดบางบัวทอง จ.นนทบุรี โดยทุกท่านที่ร่วมบริจาคเราจะมีใบอนุโมทนาจากทางวัดส่งให้ ตรงนี้ตามกำลังศรัทธานะครับ

งานต่อมา ผมอยากเชิญชวนทุกท่านร่วมทำบุญเจ้าภาพบริจาคโลงศพแก่ศพไร้ญาติ โลงละ 2,000 บาท โดยร่วมกันทำบุญตามกำลังศรัทธา ซึ่งปมจะบริจาคที่วัดศีรษะทอง (วัดพระราหู) จ.นครปฐม ซึ่งจะมีใบออกให้เช่นกัน และทุกท่านที่ร่วมทำบุญบริจาคโลงศพ ผมจะใส่ชื่อร่วมทำบุญถวายของดำ 8 อย่างแก่องค์พระราหูเพื่อสะเดาะห์เคราะห์ด้วย

6. aorsuay

aorsuay เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนทาง PM นะคะ เผอิญตั้งกระทู้ถาม แต่ไม่มีใครมาตอบเลย
    เริ่มเครียด

7. darksamurai

ผมเห็นแล้ว และขอเวลาในการสื่อต่อเทวดาประจำตัวของคุณทั้งคู่ก่อนนะครับ เพราะว่าเรื่องของการทำพิธีกรรมอะไรเหล่านี้พูดซี้ซั้วไม่ได้ จะต้องให้ถูกหลัก ถูกต้อง ตามบุคคลนั้น ๆ ครับ

8. darksamurai

ช่วงนี้งดดูดวงช่วงเวลา 20.00 น. - 01.00 น. ช่วงเวลาประเทศไทยนะครับ รับดูแต่ช่วงกลางวัน ผ่านช่องทาง LINE และ Whatsapp ส่วนทาง E-mail และ PM ส่งมาได้ตามปกติครับ เนื่องจากในช่วงนี้คนในบ้านป่วยกันหมด ต้องช่วยรักษาครับ ขอบคุณมากครับ ผู้ที่ติดต่อมาดูดวงรบกวนจองล่วงหน้านะครับ อย่าเป็นว่าทักมาแล้วดูเลย จะเตรียมเวลาให้ไม่ทันนะครับ ค่าครู 200 บาทตามปกติ โอนเงินมาแล้วแจ้งผมให้ทราบด้วยจะได้ลงคิวนัดได้ถูกนะครับ บางครั้งเวลาอาจคลาดเคลื่อนไปบ้างถ้าเกิดเหตุสุดวิสัย แต่ทุกคนได้ดูแน่นอนครับ

9. thunradee

thunradee Active Member

อาจารย์คะ รบกวนถามค่ะ คือว่าถ้าเรียนทางด้านบริหารการศึกษา เป็นครูค่ะ จะดีมั้ยคะ คือหนูเรียนมาทางด้านนี้แล้วค่ะ
    ขอบคุณมากค่ะ

ชื่อ นภัสภรณ์ มูลสิน
    เพศ หญิง
    อายุ 21 ปี
    เกิด วันจันทร์ที่ 16 กันยายน 2534

ถามเรื่องการเรียนค่ะ จะมีโอกาสได้ไปเรียนต่อต่างประเทศมั้ยคะ และควรเรียนทางด้านอะไรคะ

ขอบคุณมากค่ะ
    คุณมีดวงจะได้ไปต่างประเทศเพื่อไปศึกษาต่ออย่างแน่นอนครับ คุณควรเรียนอะไรก็ตามที่เกี่ยวกับ การก่อสร้าง ศิลปะ การตกแต่ง การออกแบบ หรือธุรกิจที่เกี่ยวข้องกับสิ่งที่ผมกล่าวมา คุณจะสำเร็จได้เป็นอย่างดีครับ

10. darksamurai

โอเคถ้าเรียนในส่วนนั้นก็จะดีในระดับรองลงมาจากที่ผมบอกไปครับ ที่ผมบอกไปเป็นอันดับสูงที่สุดที่ส่งเสริมมากที่สุดแบบว่าถ้าเทียบเป็นคะแนนเต็ม 10 ได้ 10 ส่วนที่คุณถามมานั้นเต็ม 10 ได้ 8 ถือว่าโอเคครับ เรียนได้และสำเร็จได้ดีครับ โชคดีครับ

11. darksamurai

12. sassoon

sassoon สมาชิก

ชื่อ เก๋ค่ะ เพศหญิง อายุ 22 ปี เกิด ศุกร์ 6 กรกฎาคม 2533 มะเมียค่ะ เวลา 07:11น
    อยากทราบว่าสิ้นเดือนนี้ จะได้ย้ายที่ทำงาน เปลี่ยนงานไหม พอดีสอบสัมภาษณ์งานที่ กทม ไว้ สิ้นเดือนประกาศผล แต่ใจอยากลาออกจากที่เดิมเต็มทนละคะ เพราะมีปัญหากับหัวหน้า รบกวนตรวจดวงชะตาให้ด้วยนะคะ

13. darksamurai

โอเคงั้นผมตอบคำถามที่คิดว่าถูกเป้ามากที่สุดก็แล้วกันนะครับ คืองานที่คุณรอผลจะได้ และได้ย้ายงานใหม่แน่นอน และไปงานที่ใหม่ดวงการงานก้าวหน้ามากและดีกว่าที่เดิม ยังไงก็ไม่ได้อยู่ต่อที่เดิมแล้วล่ะครับสบายใจได้

14. sassoon

sassoon สมาชิก

ขอบพระคุณ มากเลยค่ะ ค่อยสบายใจไปได้เยอะเลยค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ ภาวนาขอให้สิ่งที่หวังสิ่งที่รอ เป็นจริงทีเถอะค่ะ ขอให้อนิสงค์ผลบุญจากการช่วยตรวจดวงชะตาของข้าพเจ้าครั้งนี้ ส่งผลให้คุณ darksamurai พบเจอแต่ความสุข ความเจริญ สมหวังทุกสิ่งอย่าง สิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองนะคะ

15. LowClasszZ

LowClasszZ สมาชิกใหม่

7 กุมภาพันธ์ 2013
    ชื่อ ศุภกานต์ หญิง อายุ 22 ปี เกิด เสาร์ 12 มค 34 เวลา 16.32 น.

เรียนจบมาสองเดือนเเล้ว ยังไม่ได้งานทำเลยค่ะ อยากทราบว่าจะได้งานตอนไหนคะ หน้าที่การงานเป็นอย่างไร

ขอบคุณ อาจารย์ ล่วงหน้าค่ะ

16. darksamurai

ขอบคุณมาก ๆ เช่นกันครับสำหรับคำอวยพรดี ๆ นะครับ

17. darksamurai

ความเชื่อและความศรัทธาของศาสนาพุทธ ในด้านของการบูชา นอกจาก ดอกไม้ ธูป และเทียน แล้ว ที่สิ่งอยู่คู่สามสิ่งดังกล่าวมา นั่นคือการปิดทองพระ

อานิสงฆ์แห่งการปิดทององค์พระ โดยมีความเชื่อว่าจะทำให้ผู้ปิดทองมีผิวพรรณผุดผ่องสดใสงดงามในทุกภพทุกชาติ และถ้าทราบว่าแต่ละตำแหน่งมีอานิสงฆ์ที่แตกต่างกันอย่างไรหล่ะจะดีขนาดไหน วันนี้ผมแอบเอามาฝากครับ

- การปิดทองที่พระพักตร์ มีความเชื่อว่า จะทำให้ชีวิตรวมถึงหน้าที่การงาน ของเราเจริญรุ่งเรืองยิ่งขึ้น
    - การปิดทองที่บริเวณพระอุทร (ท้อง) มีความเชื่อว่า จะอุดมสมบูรณ์ด้วยทรัพย์สินมากมาย
    - การปิดทองที่บริเวณพระนาภี (สะดือ) มีความเชื่อว่า จะมีอุดมสมบูรณ์ด้วยทรัพย์เงินทองใช้มากมายไปตลอดทั้งชีวิต
    - การปิดทองที่พระเศียร (หัว) มีความเชื่อว่า จะมีความจำดี มีสติปัญาเป็นเลิศ แม้ว่าเจอปัญหาใด ๆ ก็สามารถแก้ไข หาทางออกและฝ่าฝันอุปสรรคในชีวิตไปได้ดีโดยตลอด
    - การปิดทองที่พระอุระ (หน้าอก) มีความเชื่อว่า จะทำให้เป็นผู้มีสง่าราศีโดดเด่น ใครเห็นก็เป็นที่ถูกตาต้องใจ
    - การปิดทองที่พระหัตถ์ (มือ) มีความเชื่อว่า จะทำให้เป็นผู้ที่มีบารมีมากล้น
    - การปิดทองที่พระบาท (เท้า) มี มีความเชื่อว่า จะเป็นผู้ที่มีความเป็นอยู่อย่างสมบูรณ์ทุกประการ ไม่ว่าจะเป็นด้านที่พักอาศัย หรือ ยานพาหะนะในการเดิน

แต่หากไม่ปิดทองตามตำแหน่งองค์พระแล้ว เช่นหากติดที่ฐานองค์พระ ก็ยังมีความเชื่อว่าจะมีหลักฐานมั่นคงในชีวิต
    แต่สิ่งที่สำคัญคือการปฏิบัติดี มีจิตใจที่ดี ไม่ทำให้ใครเดือดร้อน คิดดี ทำดี เราก็จะพบเจอแต่สิ่งที่ดีๆ เข้ามาในชีวิต โดยไม่ต้องรอให้เห็นผลของอานิสงค์ถึงภพชาติหน้า แต่เราจะได้เห็นผลจากความดีของเราในทันที

ครั้งหน้าไปทำบุญที่วัดกันอีกก็อย่าลืมนำเคล็ดไม่ลับครั้งนี้ไปปิดทององค์พระกันนะครับ ขอให้ได้บุญดั่งตั้งใจกันทุกคนครับผม

18. aorsuay

aorsuay เป็นที่รู้จักกันดี

อาจารย์คะ ถ้าจะร่วมทำบุญกับอาจารย์ แต่เป็นตอนสิ้นเดือน จะยังทันไหมคะ

19. เลิฟริว

เลิฟริว เป็นที่รู้จักกันดี

เข้าไปอ่านราศีกันย์มาแล้วค่ะ ตรงมากเลยค่ะ ช่วงนี้ท้อแท้ เบื่อหน่ายมากเลย แต่เด๋วคงจะดีขึ้น ขอบคุณอาจารย์มากเลยค่ะ ^_^

20. darksamurai

ทันครับ ตอนนี้ยอดรวมยังอยู่ที่ 4,000 บาทครับ สะสมครบเมื่อไหร่ เราจะไปไถ่โคกันยกครอบครัว พ่อ แม่ ลูกโค กันเลยทีเดียวครับ จะมีคลิปให้ดูติดตามกันทาง FACEBOOK ขออนุโมทนาบุญล่วงหน้าครับผม

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้