รับดูดวงด้วยศาสตร์จีน ว่าด้วยหลักหยินหยาง โดยออตโต้น้อยถามได้ทุกเรื่องครับ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ออตโต้, 20 พฤศจิกายน 2009.

1. usanasomom

usanasomom Active Member

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคะ ขอแก้ไขนิดนึง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 ธันวาคม 2009
  2. palmmi

palmmi สมาชิกใหม่

30 พฤศจิกายน 2009
    สงสัยค่ะ

ปาล์ม คะ

คืออยากจะถามเรื่องการเรียนปีนี้จะเป็นยังไงบ้างคะ
    เพราะตอนนี้เครียดมากเลย กลัวว่าจะไม่ผ่าน

แล้วเรื่องความรักจะเป็นยังไงล้างคะ เพราะตอนนี้หนูมีแฟนแต่ทะเลาะกานบ่อยมาก เรื่องไม่เป็นเรื่องแล้ว(ไม่รู้ว่าเข้าเป็นลูกผู้ชายป่าว)

เรื่องสุขภาพตอนนี้ไม่ทราบมีปัญหาบ้างหรือป่าวคะ

3. lego

lego สมาชิกใหม่

19 พฤศจิกายน 2009
    ผมชื่อ เบิร์ด กำลังคบกับ เชอร์รี่ อยู่ อยากทราบว่าดวงเกี่ยวกับความรักของผมเป็นอย่างไรบ้าง เขาใช่เนื้อคู่ของผมหรือไม่

4. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

หุๆๆ ลินแจกเหรียญของหลวงปู่คำบุในกระทู้ แต่เต็มแล้วจ้า ม่ายเป็งไร ช่วยส่งชื่อที่อยู่มาให้ลินหน่อยแด๋วจัดให้
    อ. ออโต้ 1 เหรียญ จ่าวค่าๆๆ ด่วนๆๆๆๆๆๆๆๆ

5. jirath04

jirath04 เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2009
    คุณออตโตค่ะ วันนี้ไปสัมภาษณ์รอบตัดสินมาแล้ว แต่รู้สึกว่าตอบไม่ค่อยโดนเท่าไหร่ ช่วยดูความหวังสำหรับงานนี้หน่อยได้ไหมค่ะ ขอบคุณค่ะ :':)':)'(
    หยางสว่างแค่ไหนค่ะ เฮ้อ เครียดค่ะ

6. ออตโต้

ออตโต้ เป็นที่รู้จักกันดี

ดูลัดคิวให้นะครับเพราะทุกข์มากจะดูให้ก่อน ดูให้แล้วจ๊า พี่มองเห็นหยินความืดน้อยๆ ดูจากลักษณะที่ออกมา หยินแสดงออกมาให้ละความหวังลงก่อน งานที่น้องจะได้ คงไม่ใช่งานนี้นะครับ น้องน่าจะได้หลังจากนี้ ออตโต้เองก็งง??? คราวที่แล้วดูให้มีหวังหยางหรี่ๆ แต่ตอนนี้หยางดับไปแร้ววววคับ(บอกแร้วววประคับประคองให้ดีอย่าประมาท) แต่ไม่ต้องเสียใจไปโอกาสหางานได้ยังไม่หายไปไหน ออตโต้บอกแล้วตั้งแต่ต้น งานที่จะหาได้นะ ช้าหน่อย ปลายๆวันท้ายๆของ รอบ 30 วันที่ดูให้ งานนี้มาไวคงไม่ใช่งานที่ดูไว้ตอนแรกนะคับ ให้ไปหางานใหม่นะครับ ความหวังอื่นยังมีครับ สู้ๆครับ

7. ออตโต้

1 งานล้างรถ ใช้ได้ครับสว่างดีทีเดียว แต่ธุระกิจนี้ต้องตั้งใจ อย่างแน่วแน่ถึงจะดีดูแล้วมีอะไรต้องฟันฟา อีกมากครับ คิดจะทำธุรกิจนี้ต้องมุ่งมั่นและอดทนครับ
    2ขายของเกี่ยวกับเด็กสว่างเฉยๆ ไม่สว่างมากเท่าไหร่ แสดงว่าธุรกิจตัวนี้ รุ่งไม่เท่าล้างรถนะครับถ้าคิดทำธุรกิจนี้ หยางแสดงออกมาว่า ต้องทำจากเล็กไปใหญ่ และต้องรักงานนี้ทำงานแนะนำลูกค้า(เด็กๆ) อย่างนอบน้อม ถึงจะดีสรุปพอไปได้
    3นำสินค้าของไทยไปขายต่างประเทศ ประเภทครีมทาผิวกลิ่นสมุนไพรไทย
    อีนนี้ทำยากสุดขอบอก มีหยางออกมาก็จริงแต่หรี่กว่าเพื่อนเลยครับ ต้องฟั่นฟ่า อุปสรรคมากมาย เริ่มต้นอย่างยากลำบาก ทำยากที่สุดแต่ มีแวว จะสำเร็จ ...แค่ไหนไม่ทราบได้ แต่เอาเป็นว่ากว่าจะสำเร็จหืดขึ้นคออ่ะครับ
    สรุปทั้ง3อย่างทำได้ ดีทุกอย่างลองเลือกเอาเองครับ แต่ล้างรถถึงแม่จะสว่าง แต่ก็มองเห็นอุปสรรคครับ งานทุกงานมีอุปสรรค แล้วแต่เราจะเลือกครับ
    แต่ถ้าเป็นออตโต้ถ้าสว่างหมด ออตโต้จะเลือกงานที่เราชอบ ออตโต้เป็นคนชอบของเล่นอ่ะอิๆๆๆ อยากเปิดร้านขายของเล่น อยากเล่นของเล่นด้วย 555555 น่าจะมีความสุขอ้า .....นี่ความรู้สึกส่วนตัวนะครับ อยากทำอันไหน ลองชั่งใจเอาเองครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 พฤศจิกายน 2009
  8. ออตโต้

รายนี้ ดูหยินหยางไม่ออกครับ สมัคไว้กี่ที่เนี๊ยะ ขอรายละเอียดมากกว่านี้หน่อยครับ เช่นสมัคเมื่อไหร่ งานเกี่ยวกับอะไร นะครับจะได้เชื่อมหยินหยางได้ง่ายหน่อย อันนี้เชื่อมไม่ติดเลยอ่ะครับ

9. ออตโต้

ง่า.....ออตโต้ไม่ทราบครับ ว่าที่งอกออกมานะ ต้นใหม่หรือต้นเก่าการงอกของหยางที่เห็น ดูได้ 2 ทางคือเกิดรักใหม่ หรือรักเก่ากลับมาเริ่มใหม่ก็ได้นะครับ แต่ถ้าให้ออตโต้เชียร์นะ ออตโต้เชียร์ต้นใหม่ดีกว่า ต้นเก่านี่ ....สุดบรรยาย:mad::cool: ไม่ได้ว่านะคนเรารักกันต้องให้กำลังใจกันแม้ยามป่วยใข้ นี่อะไร แอบไปมีกิ๊ก:'( ถ้าเป็นออตโต้นะเลิกๆๆ ไม่คบแมร่งงงง แร้วววววว หาใหม่ ไฉไลกว่าเก่าอ่ะ อะๆอย่าเข้าใจผิดไม่ได้ยุน้า ความรู้สึกส่วนตัวอ่ะ

10. ออตโต้

:cool:ต๊ายยยย ตายแร้ววววว เรียนอาศัยดวงไม่ได้นะครับ แหมๆ ต้องตั้งใจเรียนครับ ถ้าไม่ผ่านก็ซ่อมอ่ะ นะๆ (k)อย่าไปคิดมากครับสอบผ่านเป็นเรื่องตลกสอบตกเป็นเรื่องธรรมชาติครับ ไครทำเล่าก็เจ้าทำเองครับ ออตโต้ขอผ่านเรื่องการเรียนนะครับ รายนี้ไม่ขอดูเรื่อการเรียนให้นะครับ เรียนดีเรียนผ่านไม่ผ่านอยู่ที่เรา ไม่ใช่อยู่ที่ดวงนะครับ (k)
    เรื่องความรักออตโต้ดูแร้วววว นะแหม ขอบอกว่าบางอย่างน้องก็ทำเกินไปครับหยางฟ้องเรยเนี๊ยะ คบกันนะพูดจากันดีๆหน่อย แฟนนะไม่ใช่เพื่อนร่วมแกงค์ พูดกันดีๆ ไม่ต้องเอา ภาษาพ่อขุนมาใช้ อ่อนน้อมกันหน่อยครับ ทั้งคู่เลย ที่สำคัญ ไม่ทราบน้องปาล์มมี่ ไปกดดันไรเขาไว้ป่าววววว ออตโต้ดูเระ ผู้ชายเค้าอึดอัดอ่ะ แง่งๆๆ(k)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 พฤศจิกายน 2009
  11. ออตโต้

ออตโต้ไม่ดูเรื่องคู่แท้คู่เทียมนะครับ กาแฟคอฟฟี่เมทก็ไม่เอานะครับ หุๆๆ ดูดวงความรักปัจจุบันหยินมาเพียบ อย่างก่ะกำลังจะเลิกกันแนะ ขอดูแค่นี้นะครับ

12. ออตโต้

ขอบคุณพี่ลินจ๊า หอยขมจุ๊บๆๆ ขอรับไว้ด้วยใจนะครับพี่ลิน อิๆ พี่ลินเก็บไว้ดีกว่างับ ออตโต้เกรงใจ ที่สำคัญ ไว้แจกลูกค้าดีกว่าเชื่อออตโต้เหอะ ไม่ได้หยิงนะซึ้งเรยยยอ่ะ:'((k) ขอรับไว้ด้วยใจครับ หอยขมๆจ๊วบๆ(k)

13. ออตโต้

:cool:55555 ขอบคุณมากครับ ที่มาเป็นกำลังใจครับ คุณสาวปีใหม่ หุๆๆ ออตโต้ก็อยากเปิดร้านหมาเหมือนกัน อิๆๆ ออตโต้ก็เพิ่งรู้ตัวว่าเราก็ดังก่าเขาเหมือนกันอ่ะ ก๊ากกกกกก กร๊ากกกก:cool:

14. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ไม่รับไม่เป็นไรจ้า แต่ถ้า อ. ออโต้ แจกเมื่อไรอย่าลืม บอก ลินบ้างนะจะมาก่อน น้องน้ำ ญ น้องน้ำ ช เลย อิๆๆๆๆ อย่าลืมหลังไมค์ มาบอกเรื่อง หนุมานเด้อ หุๆๆๆ

15. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    งั้นวันนี้ขอถามครับ

ผมทำสมาธิปัจจุบันมีควรทำด้านกสิน หรืออานาปณสติครับ(หรือผิดทั้ง2 ทาง เพราะจริตผมไม่ใช่)

และนางกวักที่ผมได้รับมา ผมทำความสะอาดใช้แปลงขัดจนทองลอกออกมา ท่านรับรู้และอโหสิกรรมผมไหม

ขอบคุญครับ

16. Tanunchapat

Tanunchapat เป็นที่รู้จักกันดี

ต้นเก่านี่ ....สุดบรรยาย:mad::cool: ไม่ได้ว่านะคนเรารักกันต้องให้กำลังใจกันแม้ยามป่วยใข้ นี่อะไร แอบไปมีกิ๊ก:'( ถ้าเป็นออตโต้นะเลิกๆๆ ไม่คบแมร่งงงง แร้วววววว หาใหม่ ไฉไลกว่าเก่าอ่ะ อะๆอย่าเข้าใจผิดไม่ได้ยุน้า ความรู้สึกส่วนตัวอ่ะ

;ปรบมือ โห..คุนออตโต้ เด็ดขาด เยี่ยม มันต้องอย่างงี้ดิ่ ได้ใจเจ๊มั่กๆ ถูกต้องอย่างแรง กรูเปื่อยแทนที่คุนเมิงจาคอยดูใจ เอ้้ย..ให้กำลังใจ กลับไสหัวไปมีกิ้ก เปนเจ้ก้อทำเหมียนคุณออตโต้ 555

17. palmmi

palmmi สมาชิกใหม่

30 พฤศจิกายน 2009
    ขอบคุณมากนะค่ะ พี่ออตโต้

ค่ะหนูจะตั้งใจเรียนจะได้จบไวๆ
    ปาล์มเองก็จะพยายามแก้ไขตัวเองใหม่ แต่ไม่รู้ว่าจะได้ดีแค่ไหน
    ช่วงนี้ปวดหัวบ่อยมากเลยอะคะ ไม่ทราบว่าด้านสุขภาพเป็นไงบ้างค่ะ
    ด้านการเงิน

18. ออตโต้

ถามผมทำสมาธิปัจจุบันมีควรทำด้านกสิน หรืออานาปณสติครับ(หรือผิดทั้ง2 ทาง เพราะจริตผมไม่ใช่)
    ตอบ :cool:แหมมีคนมาถามเรื่องกรรมฐานก่ะออตโต้บ่อยจัง 55555 มีการเข้าใจอะไรกันผิดป่าวนี่ ออตโต้ไม่ได้เก่งเรื่องกรรมฐานอะไรมากมายนะครับ แต่ทำไมคนชอบมาถามกันจังอ่ะอิๆๆ
    ตอบนะคับกรรมฐาน มี 40 กอง การที่เราจะรู้ได้ว่าจริต เรานั้นเหมาะกับกองใหน ง่ายๆ ลองดูการปฏิบัติ ถ้าชอบใจกองใหน กองนั้นอ่ะช่ายยยเรยยยยย ไม่ต้องไปถามไครเขาครับ ถามใจเรานี่ล่ะ
    ส่วนเรื่องการฝึกกสิน กสินมีหลายอย่าง ดินน้ำลมไฟ แสงสว่างกสินสี กสินพระพุทธรูป แต่หลักของกสินคือทำใจให้สงบ ก็เลือกไปตามชอบใจครับ ส่วนอานาปาณสติ เขาเรียกรู้ลมหายใจเข้าออก เรียกว่ามีสติรู้เข้าลมหายใจออก หายใจเข้า จับตั้งแต่ลมที่วิ่งเขาทางจมูกผ่านดพรงจมูก เข้าไปในลำคอ กลางอกจนถึงปอด เป็นการฝึกสติครับ
    สรุปการฝึกทั้ง 2 อย่างไม่มีอะไรผิดนะครับ อยู่ที่เราจะเลือกฝึกแบบไหน ส่วนเรื่องทำอารมณ์ผิดกับถูกนี่อีกเรื่องครับ 555555 โฮ้ยยยยย เหงื่อตกเรยยยอ่ะ มาถามเรื่องกรรมฐาน 55555 ออตโต้ก็เก่งแย่เรย 55555 ถามคนที่เขาน่าจะเก่งกว่าออตโต้น่าจะมีและดีกว่านะครับ
    และนางกวักที่ผมได้รับมา ผมทำความสะอาดใช้แปลงขัดจนทองลอกออกมา ท่านรับรู้และอโหสิกรรมผมไหม
    :cool:ตอบถ้าไม่สบายใจจริงๆ ขอขมาท่านแล้วไปซื้อทองคำมาปิดให้ท่านสิ จะได้สบายใจ ง่ายๆ จิงป่าว
    ตอนนี้ยังไม่ดูดวงนะครับ มืดๆนะเช้าๆไม่ดูครับอิๆๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 ธันวาคม 2009
  19. ดาโกต้า

ดาโกต้า เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2008
    สมัครงานไว้หลายแห่ง ที่ธนาคารต่าง ๆ ประมาณเดือน ต.ค. เกี่ยวกับประเมินหลักทรัพย์ ขอโทษด้วยที่ให้ข้อมูลน้อยไป

20. nrd

nrd สมาชิก

19 พฤศจิกายน 2009
    ชื่อณัฐรดาเรียกเล่นๆว่าแก้วอยากรุ้ว่าจะมีโชดลาภใหญ่ให้ได้ทําบุญสร้างกุศลบ้างไหม2ถ้าจะค้าขายเกี่ยวกับพวกเครื่องดื่มและสมุนไพรจะมีโอกาสให้สําเร็จรีเปล่าค่ะ