รับดูดวงชะตาฟรีค่ะ... น้ำตาลทราย

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย Sinetharika, 21 พฤษภาคม 2015.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Sinetharika

Sinetharika เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2015
    ตอนนี้อยู่ในช่วง พอประคับประคอง ให้อยู่ นิ่งๆ พอทรงตัวได้นะคะ แต่ยังไม่ดีขึ้น จนแบบคล่องตัวนะคะ และยังมีเรื่องใหเครียด เป็นกังวลอีกหลายเรื่องเลย

การเงิน เงินก้อนที่รอ อีกสักระยะนึงค่ะ และอาจจะไม่หมดทุกทางนะคะ

การลงทุน นั้น อาจลงมือทำคนเดียว น่าจะไม่ไหวนะคะ แต่หากรว่มทำกับผู้ชาย ด้วย จะดีกว่านะคะ

ดวงราชการ เหมือนจะเคยไปสอบมาแล้วนะคะ หากเป็นงานราชการท้องถิ่นยังมีโอกาสนะคะ ยังพอมีลุ้นนะคะ หากคิดจะไปสอบ แต่หากเป็นพวกยศ ในเครื่องแบบ ไม่เด่นนะคะ

2. jerajajen

jerajajen เป็นที่รู้จักกันดี

ผมอยากทราบว่า มีอ.หลายท่านบอกว่าผมต้องช่วยเหลือคน เป็นสิ่งที่เค้ากำหนดมานั้นจริงหรือ ไม่ หากจริง แล้วผมหนี จะเป็นอย่างไรครับ

3. Sinetharika

Sinetharika เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วยเหลือคน เพราะ อ.บอกว่า คุณมีองค์เทพรักษา อย่างนั้นมั้ยค่ะ มันก็ต้องขึ้นอยู่กับว่า คุณไปรับขันธ์ ตัดสินใจว่า จะทำตามที่เค้าบอกแล้วหรือยังด้วยนะคะ และอีกอย่างหนึ่ง ทุกอย่างย่อมมีทางออกเสมอนะคะ อย่าได้กลัวไป ไม่มีใครกำหนดเราได้นอกจากตัวเราเองนะคะ ในเมื่อคุณไม่พึ่งปรารถนาที่จะทำเช่นนั้น ใครก็บังคับคุณไม่ได้หรอกนะคะ องค์เทพจิงๆ ท่านไม่บังคับใครหรอกค่ะ หากเราไม่พรอ้ม ไม่ประสงค์ที่จะทำ ท่านก็ย่อมต้องเขาใจ ไม่ใช่มารังแกเราหรอกนะคะ นอกเสียจากมนุษย์ด้วยกันเอง ที่มักจะรังแกด้วยกัน โดยเฉพาะ หลอกให้คนรับขันธ์ ทั้งที่ไม่รู้เรื่องอะไรเลย

4. Sinetharika

หากจะให้หาย แบบ ร้อยเปรอ์เซนต์ นั้น ไม่มีนะคะ จะมีโอกาสดี ขึ้น ประมาณ 70-80 % นะคะ

การทำธุรกิจออนไลน์ นั้น เหมือนคุณจะรู้สึกชอบธุรกิจประเภทนี้ นะคะ และหากคิดจะทำพวกเสื้อผ้า หรืออาหารเสริมนั้น อยากให้ศึกษาธุรกิจให้มีความเข้าใจชัดเจน การทำธุรกิจ แม้จะทำง่าย ไม่ต้องมีหน้าก็ทำได้ แต่โอกาสก้าวหน้านั้น ไม่ได้มีกันทุกคนนะคะ แต่สำหรับคุณ หากเริ่มต้นธุรกิจให้ดี ความรู้พื้นฐานตรงนี้พอสมควร ลงทุนแบบน้อยๆ แล้วค่อยขยายธุรกิจไป อยากให้เริ่มต้นก่อตั้ง แบบลงทุนคนเดียวนะคะ ไม่อยากให้มีหุ้นส่วน จากนั้นเมื่อแข็งแรง วันข้างหน้าหากจะมีหุ้นส่วน หรือเพื่อนร่วมงานก็ไม่เปนไรแล้วค่ะ หากจะให้ดี ควรเปนปีหน้า ช่วงกลางๆ ปีไปแล้วนะคะ ส่วนช่วงนี้ ก้เก็็บรวบรวมข้อมูล ความรู้ ศึกษารายละเอียด เตรียมความพร้อมในการลงทุนนะคะ

ความรัก นั้น ยังไม่เหนมีเข้ามา นะคะ อาจจะมีแบบผ่านเลยไปนะคะ ไม่มีที่จิงจัง หรือเปนตัวเปนตนนะคะ รอก่อนค่ะ ยังไม่เด่น

แนะนำ ช่วงนี้ทำบุญ ด้วยสิ่งที่เกี่ยวข้องกับแสงสว่างบ้างนะคะ และ พวกของที่เป็นคู่ๆ ด้วยค่ะ

5. Sinetharika

โอกาสที่คุณจะตั้งตัวได้ จิงๆ นั้น สำหรับคุณ ต้องอายุสามสิบปี ล่วงไปแล้ว จะเด่นสุดก็เป็นอายุ สามสิบห้าปีนะคะ หากอยู่ในวัย สามสิบสองปี ช่วงวัยนี้ขอให้อดทนนะคะ ไม่ค่อยได้ดั่งใจกับอะไร เหนื่อยด้วย เมื่อมีจังหวะ เวลาที่ดี โอกาสที่จะตั้งตัวได้นั้น มีอย่างแน่นอน ขอให้อดทน และมุ่งมั่นนะคะ

6. ขง

ขง เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2012
    ขอบคุณครับ

7. Sinetharika

เหมือนจะเข้าข่าย หรือมีแนวโน้มนะคะ สาเหตุ เกิดดจากพวกคุณทั้งสองเองนะคะ เหมือนจะเบื่อหน่ายกัน ชีวิตครอบครัวต่างคนต่างอยู่ ต่างไป ไม่เหมือนเป็นครอบครัวกัน ไปกันคนละทาง มีอะไรก็ไม่ค่อยจะหันหาเข้าหามาพูดคุย ปรึกษาปรับความเข้าใจกัน นะคะ

เหมือนจะมีโอกาสนะคะ แต่จะประสบความสำเร็จมั้ยนั้น ขึนอยู่กับประสบการณ์และความสามารถของคุณเองนะคะ และอาจไม่ถึงเป้าที่ตังไว้นะคะ ขอให้มุ่งมั่น และเพียรพยามนะคะ

ลูกๆ ผู้ชาย ขอใหระวังเรื่อง เพื่อน และ ความก้าวร้าว เหมือนจะเกเร ด้วยนะคะ เหมือนอยู่ในช่วงวัยรุ่นเลยนะคะ ลูกผู้หญิงน่าจะน่ารักกว่า และทำให้คุณสบายใจกว่าผช.นะคะ

แนะนำ ทำบุญด้วยขนมหวาน ขนมที่เหนียวๆ เช่น ข้าวเหนียว ตังเม กาละแม ใวันศุกร์ และหันหัวนอนไปทางทิศเหนือนะคะ การหันหัวนอนนี แต่จะใช้กับคนที่เกิดวันศุกร์ไม่ได้นะคะ

8. Banana Boat

Banana Boat สมาชิก

26 กุมภาพันธ์ 2013
    ขอบคุณมากค่ะ

9. 062

062 สมาชิกใหม่

19 มิถุนายน 2006
    1. อยากเปลี่ยนงาน จะได้งานใหม่เมื่อไหร่คะ
    2. ครอบครัวจะได้เงินก้อนจากการขายที่เมื่อไหร่คะ
    ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

10. Sinetharika

1 สมัครงานใหม่แล้วยังค่ะ ในช่วงเดือนสิงหา จนถึงดือนตุลา น่าจะราบรื่นมากกว่านี้นะคะ อาจจะมีงานใหม่ที่ดี ค่ะ
    2 ที่ดินนี้ ยังไม่ขายทีใช่มั้ยค่ะ ตอนนี้ยังไม่ได้คะ เหมือนยังมีปัญหาอะไรติดขัดอยู่นะคะ

11. lotus2557

lotus2557 Active Member

12 ธันวาคม 2014
    มีปัญหาที่ทำงาน เพื่อนร่วมงาน มีวิธีแก้ไหมคะ
    รับราชการงานจะก้าวหน้าไหม มีเกณฑ์โยกย้าย เลื่อนขั้นตำแหน่งไหม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กรกฎาคม 2015
  12. นิจ

นิจ สมาชิกใหม่

5 พฤศจิกายน 2014
    ช่วงนี้จะเป็นอย่างไรบ้างค่ะ เรื่องการงาน การเงิน และโชคลาภ ขอบคุณค่ะ

13. whatgood

whatgood เป็นที่รู้จักกันดี

สอบถามเรื่องการงานครับ ครึ่งปีหลัง เป็นอย่างไรบ้าง ขอบคุณครับ

14. makamwaan

makamwaan Active Member

ผมไปสอบเข้าทำงานมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้วครับ อยากรู้ว่าจะติดหรือเปล่าครับ

15. Nunclub

Nunclub เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2009
    อาจารย์ครับดูเหล็กไหลให้หน่อยครับ องค์แรกสีแดงร่วมทำบุญ องค์ที่ 2, 3 เช่ามาครับ อยากทราบว่าแท้ไหมครับ แบบว่าอาจจะมีพลังงานบางอย่างสิงสถิตอยู่ไหมครับ คือว่าถ้าปลอมผมจะได้เลิกเช่าครับดูไม่เป็น ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

16. palawuth

palawuth สมาชิก

18 พฤษภาคม 2012
    การงานเป็นอย่างไร
    ขอบคุณครับ

17. Sinetharika

อย่าไปใส่ใจค่ะ คุณมีดีกว่า ทั้งผลงาน และความเมตตาเอ็นดูจากเจ้านาย พวกเขาจึงอิจฉา และอาจว่าร้ายคุณด้วย หมั่นทำบุญอุทิศส่วนกุศลให้เจ้ากรรมนายเวรนะคะ แล้วทุกอย่างจะดีค่ะ

มีโอกาสเติบโตกว่านี้ค่ะ ได้เลื่อนขั้นเลื่อนตำแหน่งนะคะ แต่น่าจะเป็นปีหน้าไปแล้วค่ะ

18. Sinetharika

การงาน มีสะดุดบ้าง มีปัญหา อุปสรรค ให้ต้องคิด หรือหาหนทางออกบางเล็กน้อย แต่สามารถเดินหน้าได้อยู่นะคะ ช่วงปลายดี จะดีกว่านี้ค่ะ

การเงิน โชคลาถ อาจมีเงินเข้ามาแบบฟลุ๊คๆ เล็กๆน้อยๆบ้าง การเงิน มีผ่านมือเข้ามาตลอด แบบรับมาจ่ายไปนะคะ ไม่เหลือเก็บนะคะ แต่หากหวังเป็นก้อนนั้น ค่อยข้างยากหน่อยนะคะ

19. Sinetharika

สอบสัมภาษณ์มั้ยค่ะ หากเป็นสอบสัมภาษณ์ 50-50 คะ เหมือนเขากำลังพิจารณาอยู่นะคะ กำลังลังเลอยู่นะคะ ว่าจะรับคุณดีหรือมั้ย สับสนอยู่ค่ะ แต่หากเป็นสอบข้อเขียน คุณก็จะได้แบบเฉียดฉิ๋วนะคะ ต้องรอลุ้นนะคะ เพราะเหมือนการสอบของคุณจะไม่ค่อยดีเท่าที่ควรนะคะ

20. Sinetharika

อาจมีปัญหาเข้ามา ให้คุณต้องคิด ต้องเครียด อยู่หลายเรื่องเหมือนกัน อาจจะไม่ใหญ่โตอะไร แต่ก็ทำให้คุณจิตตกได้เหมือนกันนะคะ การงานไม่ค่อยราบรื่นมากนัก มีสะดุดบ้าง แต่คุณสามารถผ่านไปได้ค่ะ เพราะคุณเป็นคนมีความสามารถ มีไหวพริบดีค่ะ อยากใหระมัดระวัง ช่วงเดือนตุลา อาจมีเรื่องเครียดกังวลเป็นพิเศษ

ทำบุญ ด้วยแสงสว่าง เช่น น้ำ นำ้มันตะเกียง ธูปเทียน หลอดไฟ และปล่อยสัตว์ลง น้ำ ให้เจ้ากรรมนายเวร และบรรพบุรุษที่ล่วงลับไปแล้ว เป็นการเสริมชีวิต ให้รุ่งโรจน์ค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้