รับดูดวงค่าครูแล้วแต่ศรัทธา ดูทางโทรศัพท์เท่านั้นนะครับ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย -DHAMMA-, 10 มีนาคม 2009.

1. patcharapa25

patcharapa25 สมาชิก

ไม่ทราบได้รับข้อความที่ได้ส่ง PM ไปหรือไม่ค่ะ ที่ว่า คนข้างบ้านของลูกอ่ะค่ะ ถ้าไม่ได้ยังไง ก็รบกวนตอบกลับทีนะคะ

2. popeyees

popeyees สมาชิก

ขอรบกวนเรียนสอบถามนะครับ
    ผมชื่อ ธนภัทร์ ปานทองคำ
    คือ ผมเกิด วันพุธ ที่ 9 เดือน ตุลาคม พ.ศ.2534 ปี มะแม ครับ เวลา 17:45 นะครับ
    อยู่บ้านเลขที่ 66 บ้านเดี่ยวครับ อ.ธัญบุรี จ.ปทุมธานี ครับ
    1.อยากสอบถามเรื่องเนื้อคู่นะครับว่าผมจะเจอเขาไหมครับแล้วเขาเป็นดีไหมครับรูปร่างหน้าเป็นยังไงครับแล้วเจอเมื่อไรหรอครับ
    2.อยากสอบถามครับคือตอนนี้ผมเพิ่งเข้ามาเรียนที่มหาวิทยาลัยแต่ตอนนี้ผมไม่มีเพื่อนที่สนิทหรือเพื่อนใหม่เลย บางคนก็นิสัยไม่ค่อยดีอะครับทั้งๆที่ผมไม่ได้ไปทำอะไรให้เขา เขาก็มาว่าผม ผมจะมีเพื่อนที่นิสัยดีในมหาวิทยาลัยนี้ไหมครับ ผมควรทำยังไงดีครับ
    ขอขอบคุณมากๆครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 พฤษภาคม 2009
  3. -DHAMMA-

-DHAMMA- เป็นที่รู้จักกันดี

-----------------------------------------------------------------------

ได้รับแล้ว...ไม่ต้องห่วงครับ

4. Souk

Souk สมาชิกใหม่

sabaidee !

1. Mrs MANIVONE SAYYABOUDSY
    2.27/3/1977 time born but 3 :00AM or 4:00AM in Vientaine (LAOS)
    House number 478 Villa 2 room !
    I would like to ask about !
    1.Money why I can get money but can't save it ?
    2.About my family?
    You can answer me by Thai language becuase I can read and understand well you can answer me and show at this board thank you too much for you helping !

Thank you !

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 เมษายน 2009
  5. -DHAMMA-

คิวที่ 73
    <O:p</O:p

ณัฐธิดา ตรีรัตน์ <O:p</O:p

เกิดวันพุธที่ 30 ก.ย. 2527 เวลาเกิด 19.43 น.

บ้านเลขที่ 91/169/13 บ้านเดี่ยว แต่เช่าที่ดินเขาอยู่ บ้านปลูกเอง ยังไม่มีที่ดินของตัวเองเลย<O:p
    - เจ้าที่ศักดิ์สิทธิ์มาก หมั่นทำบุญให้เจ้าที่บ่อยๆ แล้วขอท่านเรื่องานและโชคลาภ ถ้าหันหน้าเข้าบ้าน เจ้าที่อยู่ทางขวามือของบ้านครับ<O:p</O:p
    <O:p
    ดวงชีวิต<O:p</O:p
    - ความรักในปีนี้เบรกตัวเองเอาไว้ อย่าไปใส่ใจมากนัก ต้องหยุดให้ได้และต้องระวังเรื่องสุขภาพ + อุบัติเหตุ อย่าเดินทางไกล ว่างๆ ก็ไปปล่อยปลาและสวดมนต์มากๆ ปีนี้กับปีหน้าไม่ค่อยดี โดยเฉพาะเรื่องความรักครับ<O:p</O:p

เรื่องลักษณะ รูปร่างหน้าตา นิสัยใจคอคู่ครอง และเจอเมื่อไหร่ ความรักช่วงนี้เป็นอย่างไรบ้าง จะสมหวังบ้างมั้ย<O:p</O:p
    - คนที่เจอในปีนี้อย่าไปหวังอะไรมากมาย เพราะว่าไม่ใช่เลย จะมีแต่ความผิดหวัง คนที่เจอในปีนี้ ผิวคล้ำ อายุมากกว่าเยอะ คนนี้ต้องระวัง เพราะจะมีเรื่องทุกข์ หากว่ามีคนที่คบอยู่แล้วก็จะมีปัญหาอย่างแรง ส่วนเรื่องคู่แท้นั้น คุณจะได้เจอตอนอายุ 28 ปี รูปร่างสันทัด ผอม ออกไปทางผิวสองสีถึงขาว ผมหยักศกนิดหน่อย เป็นคนขี้บ่น ขี้น้อยใจ เป็นคนต่างเชื้อชาติหรือต่างชาติครับ<O:p</O:p

เรื่องการงาน กำลังหางานอยู่ หายากจัง จะได้งานแบบไหน เมื่อไหร่และการงานจะมั่นคง
    - ตามดวงคุณ...ถ้าทำงานเกี่ยวกับเรื่องคอมพิวเตอร์หรือเกี่ยวกับเอกสาร จะดีมาก รองลงไปเป็นงานที่เกี่ยวกับงานโลหะ แต่ก็ต้องเหนื่อยและมีปัญหาหน่อย ปีนี้มีเกณฑ์จะได้งานแต่ไม่ถูกใจ กว่าจะได้งานที่ถูกใจก็ต้องอายุ 27 ปี หากคุณทำงานหรือได้งานก่อนหน้านั้น คุณจะไม่ถูกใจและเป็นงานที่ไม่อยู่กับที่ เหนื่อยหน่อยครับ<O:p</O:p

ขอเตือนเรื่องขอความรักหน่อย เนื่องจากคุณจะมีโอกาสอกหักและเสียใจหลายรอบและตัวคุณเป็นคนที่ทุกข์นานและคิดมาก เรื่องคู่ใจเย็นๆ ไม่ต้องรีบร้อนไป อายุยังไม่เท่าไหร่เลย...ดังนั้น ผมขอเตือนให้ทำสมาธิด้วยนะครับ<O:p</O:p

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 เมษายน 2009
  6. -DHAMMA-

คิวที่ 75

สิริฉัตร พิชัย <O:p</O:p

เกิดวันจันทร์ที่ 5 พ.ค. 2512 เวลา 10.20 น.

คอนโด ห้อง 8/36<O:p</O:p
    - ห้องนี้เป็นเพียงแค่ที่ซุกหัวนอน ไม่ได้ส่งเสริมเรื่องาน เงินหรือโชคลาภ อยู่แล้วเหนื่อย กลับมาถึงเพลียก็หลับแล้วครับ <O:p</O:p

ดวงชีวิต<O:p</O:p
    - คุณมีแต่เรื่องค้างคาใจและทุกข์ใจ เพราะว่าคุณใจดีเกินไป ปล่อยวางบ้าง แต่ว่าปีนี้ถือว่าดี มีเสียนิดหน่อย ไม่เป็นปัญหาครับ<O:p</O:p

เรื่องธุรกิจการงานขายตรงที่กำลังทำอยู่นี้ ว่าจะประสบความสำเร็จหรือไม่ ถ้าไม่ควรทำอะไรจึงจะดี
    - คุณเหมาะสมที่จะทำขายตรงมากๆ แต่คุณมักจะมีปัญหากับเพื่อนร่วมงานละผู้ใหญ่ ดวงชะตาเหมาะกับอาชีพนี้มาก ในปีนี้ถือว่าค่อนข้างดี แต่ต้องระวังเรื่องการเงินและเรื่องการให้ยืม เพราะว่าได้คืนยากมาก คุณจะประสบความสำเร็จตอนอายุ 43 ปี มีชื่อเสียง ได้เดินทางต่างประเทศ อีกอาชีพที่คุณทำได้ คือ การขายพวกบ้านเก่าหรือของเก่าหรือของมือสองจะดีมากครับ<O:p</O:p

เรื่องชีวิตคู่-ความรักไม่ลงตัวมาตลอด เมื่อไรจะสมหวัง และเนื้อคู้ที่แท้จริงมีหรือไม่เป็นอย่างไร<O:p</O:p
    - พื้นดวงคุณมีการเปลี่ยนแปลงมาตลอด ทางที่ดีคู่คุณต้องเป็นคนต่างชาติหรือต่างเชื้อชาติถึงจะดี ปีนี้มีคู่จรเข้ามา 2 คน คนผิวคล้ำดี มีฐานะ ดูดีแต่คุณไม่ชอบ ส่วนคนขาวจะหยิ่งหน่อย ท่าดีทีเหลว ซึ่งคุณจะชอบคนนี้ ระวังคนนี้จะหักหลังเอา หากไม่มีเรื่องคู่เข้ามาก็จะเปลี่ยนเป็นเรื่องของการค้ำประกันที่มาจากเพื่อนผู้ชาย เพราะจะนำปัญหามาให้ แต่ผมดูแล้วว่าโอกาสที่จะเกิดทั้ง 2 เรื่อง เรื่องเนื้อคู่อย่าไปคิดถึงมากเลย คุณเหมาะกับการปฏิบัติมากกว่า เกิดมาเพื่อการปฏิบัติครับ<O:p</O:p

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 เมษายน 2009
  7. gitti

gitti เป็นที่รู้จักกันดี

มาต่อคิวดูดวงด้วยคนค่ะ ส่งทาง pm นะคะ^^

8. anunta

anunta สมาชิกใหม่

ส่ง PM ไปแล้วนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

9. chama

chama เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2006

ขอบคุณมากๆ ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มกราคม 2011
  10. -DHAMMA-

หลายท่านมีความทุกข์ ไม่ว่าจะทุกข์กาย ทุกข์ใจ ทั้งเรื่องการเงิน การงาน ครอบครัว ผมเองนั้น...แม้ว่าจะมีความสามารถพิเศษเพียงใด ยังไงก็ยังต้องรับกรรมของผมอยู่ดี ระยะเวลาที่ผ่านมา...ผมได้มีโอกาสเปิดดวงให้คนมาแล้วไม่ต่ำกว่า 400 ดวง ทำให้ผมได้รู้ว่า สุดท้ายแล้วคนเราก็หนีไม่พ้นเรื่องกรรมเก่าและอาจจะมีกรรมปัจจุบันเพิ่มเข้ามาอีกด้วย เมื่อเดือนพฤศจิกายนปีที่แล้ว ผมได้ไปปล่อยปลาที่ปากเกร็ดหลายครั้ง ซึ่งแต่ละครั้งปล่อยไม่ต่ำกว่า 100 ตัว เนื่องจากผมรู้ตัวว่าช่วงเดือนธันวาคมจะมีอุบัติเหตุค่อนข้างหนัก ผลปรากฏว่า...เดือนธันวามาถึง ผมเจออุบัติเหตไป 2 ครั้ง คือ ตกบันไดกับนิ้วโดนเหล็กบาด ซึ่งถามว่าหนักไหม ผมตอบได้เลยว่า...ไม่ เพราะว่าการตกบันไดของผมนั้น เป็นแค่ถลอกเท่านั้น ส่วนนิ้วโดนเหล็กบาดก็ไม่หนักหนาเท่าไหร่

สิ่งที่ผมจะบอกกับทุกคน คือ หากท่านได้มีโอกาสทำบุญ ไม่ว่าจะเป็นอะไรก็ตาม อุทิศบุญกุศลทั้งหมดให้เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ตั้งแต่ต้นจนถึงปัจจุบันที่ข้าพเจ้าเคยล่วงเกิน ไม่ว่าเป็นทางกาย วาจา ใจก็ดี รู้เท่าถึงการณ์ก็ดี รู้เท่าไม่ถึงการณ์ก็ดี ด้วยเจตนาก็ดี ไม่เจตนาก็ดี ทั้งรู้จักก็ดี ไม่รู้จักก็ดี ทั้งระลึกได้ก็ดี ระลึกไม่ได้ก็ดี ไม่จำเป็นต้องไปวัดใส่บาตรหรือถวายสังฆทาน หากท่านนั่งทำงานแล้วภาวนาหรือตอนนอนภาวนา พุท-โธ หรืออะไรก็ได้ที่เราถนัด แค่นี้ก็เป็นการสร้างบารมีให้กับตัวเอง คนทั้งหลายที่มาทำให้เราเจ็บช้ำน้ำใจ เสียใจหรือทุกข์ทรมาน ล้วนแล้วแต่เป็นเจ้ากรรมนายเวรของเราทั้งสิ้น เราต้องอโหสิกรรมให้เจ้ากรรมนายเวรเหล่านั้น มิฉะนั้น ชาติหน้าเราก็ต้องมาชดใช้แล้วก็ไปทำเค้าแบบเดียวกับที่เราโดนกระทำ นี่คงเป็นที่มาของประโยคที่ว่า "เวรย่อมระงับด้วยการไม่จองเวร" หากว่าเราเคยไปทำอะไรให้ใครเสียใจหรือทำผิดต่อใครก็ตาม ไม่ว่าจะเป็นพ่อ แม่ พี่ น้อง ญาติ เพื่อน ถ้าคุณไปกล่าวว่า "ขออโหสิกรรมให้กับทุกการกระทำที่เกิดขึ้นในชาตินี้" โดยให้อีกฝ่ายรับรู้แบบมีสติและถ้าต่างคนต่างอโหสิกรรมให้กันและกัน คุณจะรู้ว่า...มันเป็นอย่างไร จะมีอะไรที่เปลี่ยนแปลงดีขึ้นครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 พฤษภาคม 2009
  11. -DHAMMA-

ผมอยากให้ทุกท่านได้มีโอกาสปล่อยชีวิตสัตว์ให้รอดพ้นจากการถูกฆ่าตาย อย่างที่เราเห็นๆ กันอยู่ คือ การปล่อยปลา เต่า นก หอยขม และการไถ่ชีวิตโค-กระบือ

ผมเองก็เป็นคนที่ไปปล่อยปลาบ่อย แต่อยากแนะนำที่สำคัญสักหน่อย...คุณต้องไปซื้อที่แผงตลาดสด เลือกเอาปลาที่คุณต้องการจะปล่อย บางคนว่าปลาที่คุณไม่กินหรือปล่อยแล้วคุณห้ามกิน ถ้าปลาดุกตัวใหญ่ โลละ 50 บาท แบบตัวใหญ่จะต้องถูกฆ่าแน่นอน เพื่อเอามาทำอาหาร บางร้านจะมีลูกปลาดุก ตัวละ 5 บาท ร้านที่ผมไปซื้อตัวเท่า 1 ฝ่ามือ แต่ตัวเล็กจะไม่ถูกฆ่า ซึ่งต่างกันตรงนี้ครับ

ส่วนหอยขมต้องเลือกดูหอยขมที่ไม่เน่าตาย บางร้านเก็บเอาไว้นาน ขายไม่ออก ถ้าหอยตาย เวลาเอาไปปล่อยหอยจะลอยไปตามน้ำ ไม่จมน้ำครับ

ส่วนเต่าก็ต้องเลือกเต่าน้ำ บางทีมีเต่าบกปนมาด้วย เพราะเท้าของเต่าบกจะไม่มีพังผืด จึงว่ายน้ำไม่ได้ ถ้าปล่อยไปตายแน่นอนครับ

เรื่องการปล่อยสัตว์นั้น...ก็ต้องเลือกสถานที่ปล่อยเช่นกัน ไม่ใช่เอาไปปล่อยแม่น้ำที่ไหลเชี่ยว เพราะปลาคงอยู่ไม่ได้ ลองไปหาลำคลองที่สะอาดหน่อย ไม่มีคนรอนั่งตกปลา หลายครั้งที่คนชอบเอาไปปล่อยที่แม่น้ำใหญ่แล้วปลาอยู่ไม่ได้ สุดท้ายก็เป็นการฆ่าสัตว์ทางอ้อมอยู่ดี บุญที่ตั้งใจกลับกลายเป็นการทำให้สัตว์ตายไปเสียอีกครับ

;aa34

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 เมษายน 2009
  12. kungfuloma

kungfuloma เป็นที่รู้จักกันดี

มีโอกาสไปปล่อยปลาเมื่อสุดสัปดาห์ที่ผ่านมาเหมือนกันครับ
    ไปเลือกมาจากแผงที่เขากำลังทุบหัวอยู่เลย
    เห็นแล้วสงสาร

ส่วนหอยขมนี่ตอนเลือกนี่ไม่แน่ใจว่ามันยังมีชีวิตอยู่หรือเปล่า
    เพราะลองจับตัวมันดูแล้ว แข็งๆเหมือนกันหมด

13. เสาว์

เสาว์ สมาชิกใหม่

11 สิงหาคม 2008
    1. ชื่อ-นามสกุล
    กฤตพัฒน์ แพทอง

2. วัน เดือน ปีและเวลาเกิด (หากเวลาไม่แน่นอน ขอเป็นช่วงเวลาก็ได้)
    เกิดวันจันทร์ที่ 23 เมษายน 2505 2512 เวลาเกิด 17.00 น.

3. บ้านเลขที่หรือเลขที่ห้อง และบอกด้วยว่าเป็นบ้านเดี่ยว ทาวน์เฮ้าส์ ห้องเช่า หรือ ตึกแถว
    63/277 เป็นทาวน์เฮ้าส์
    4. คำถาม 2 ข้อ
    1. ช่วงนี้ไม่ค่อยดีทำอย่างไรชีวิตถึงจะดีขึ้นครับ (การงานและการเงิน)
    2. ความรัก คู่ครองเป็นอย่างไรบ้างครับ
    ขอบคุณครับ

14. d.ling

d.ling สมาชิก

เนื่องจากผมไม่สามารถส่ง PM ให้คุณได้ ขออนุญาตโพสนะครับ

คิวที่ 45

Dalavanh Nouaneasa

วันจันทร์ที่ 13 ม.ค.2529 เวลาเกิด 10.00 น.

บ้านเลขที่ 570 บ้านหลังนี้อยู่แล้วอึดอัด ต้องออกข้างนอกตลอด ไม่ค่อยอยู่บ้าน อยู่บ้านไม่ติด อันนี้ต้องเป็นเรื่องฮวงจุ้ยครับ

ดวงชีวิต - ไม่มีปัญหาอะไรครับ

เรื่องได้ไปแคนาดาไหม
    - ปีนี้ได้ไปแน่นอน...ช่วงเดือนเม.ษ, พ.ค., มิ.ย., ก.ค.ได้เดินทางไกลครับ
    <!-- google_ad_section_end -->
    sabaidee!

I would like ask you about วิญญาณสัมภเวสีที่อยู่ในพื้นที่บ้าน ได้รับสังฆทาน หรือไม่ ?

thank you about your help !;aa44
    I hope your computer doing well soon !

15. -DHAMMA-

ช่วงนี้ผมค่อนข้างยุ่งมาก ประกอบกับคอมที่บ้านก็ไม่ทราบว่าเป็นอะไร เข้าเว็บพลังจิตที่ไรมีปัญหาทุกทีไป ผมจึงต้องใช้คอมที่ทำงานเข้ามาเช็คคิวแล้วค่อยเอากลับไปเปิดดวงที่บ้าน หลังจากนั้นต้องมานั่งพิมพ์ใน word แล้วมา copy ใส่ในกระทู้ ต้องขอโทษสำหรับคนที่กำลังรอด้วย หากว่าล่าช้าออกไปบ้างครับ

16. -DHAMMA-

-----------------------------------------------------------------

ผมเข้าไปดูให้แล้ว วิญญาณที่บ้านของคุณฝากมาขอบคุณ...ที่ทำบุญอุทิศให้ เนื่องจากบุญครั้งนี้เป็นสังฆทานชุดใหญ่ วิญญาณจึงขาวขึ้นเยอะมาก

ดังนั้น ต่อไปคุณต้องสวดมนต์และแผ่เมตตาให้เจ้าที่เจ้าทางและวิญญาณบ่อยๆ พลังร้อนในบ้านที่เกิดจากวิญญาณ จะได้เบาบางลง ส่งผลทำให้คนที่อยู่ในบ้านเย็นขึ้นครับ

17. d.ling

d.ling สมาชิก

thank you too much for looking for me more !
    yes .I will try prayer for them more !
    thank you again!
    thaxx

18. kungfuloma

kungfuloma เป็นที่รู้จักกันดี

ใช้ Internet Explorer เปิดเว็บแล้ว Hang ค้างหรือเปล่าครับ
    หลังจากเว็บปิดปรับปรุงไป ผมก็เจออาการนี้มาตลอด
    ถ้าเจออาการเดียวกัน
    ลองเปลี่ยนมาใช้โปรแกรมอื่นสำหรับดูเว็บแทน
    ลองเป็น Firefox ใช้ได้ดี ไม่มีปัญหาครับ

19. -DHAMMA-

-----------------------------------------------------------------------

เวลาผมเข้าคลิ๊กเข้าเว็บบอร์ดพลังจิต สิ่งที่ปรากฏขึ้นมาบนหน้าจอ คือ กล่องสี่เหลี่ยมกลางจอ ซึ่งแจ้งว่า Internet มีปัญหาและมีปุ่มสองอันให้เลือก คือ Debug และ Close ซึ่งผมก็ต้องเลือก close เพราะถ้าเลือก debug คอมจะค้าง ผมจึงต้องอาศัยคอมที่ทำงานเข้ามาตอบกระทู้ ซึ่งช่วงนี้งานผมก็ยุ่งมากจริงๆ จึงไม่มีเวลาเข้ามาโพสให้ได้ แต่เว็บอื่นก็ใช้ได้ปกติครับ

20. -DHAMMA-

คืนวันศุกร์ผมจะตอบเพิ่ม คิวที่

76. spamman
    77. analas
    78. ปลาน้อยใต้ใบบัว
    79. Bon
    80. KimGuiDi
    81. i_kiemao
    82. วิมล ซื่อสัตย์วงศ์
    83. yytaman
    84. ชิดชญา
    85. alias_sa
    86. managerxxx
    87. วาสนาน้อย
    88. เจริญใจ
    89. lichi_B_kung
    90. jeejeejung

บางท่านที่ให้ผมตอบกลับทางกระทู้หรือว่า pm อดใจรอหน่อย เพราะว่าคอมที่บ้านผมเข้าเว็บพลังจิตไม่ได้นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤษภาคม 2009