รอฟังเพลงวันพ่อ "ในหลวงของแผ่นดิน" ค่ะ

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย Kob, 24 สิงหาคม 2014.

1. Kob

Kob เป็นที่รู้จักกันดี

พี่กบร้องส่งน้องตาไป 5 ครั้งน่าจะใช้ได้สักครั้งหนึ่งนะคะ ถ้าไม่ผ่าน เดี๋ยวร้องใหม่ค่ะ

น้องแพทถนอมๆไว้เอาฮาดีกว่า คู่หูหายไปซะคนทำเอาเหงาเลยค่ะ

2. patz_bkk

patz_bkk เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006
    นั่นดิพี่กบ รอมาอาทิตย์นึงแระ
    ถ้าได้เห็นตรงนี้ เหล่าฮู สมัครใหม่เลยครับ
    เด๋วโปรเจค run to me ไม่เกิดนะ
    เอริ้กกกก

3. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    ในส่วนที่ร้องเพิ่ม พี่ครูใบตองกับพี่กบส่งมา ได้รับเรียบร้อยแล้ว
    เดี๋ยวต้องส่งเนื้อเพลงที่แบ่งท่อนร้องไปใหม่ เดี๋ยวพี่แมวจะงง
    มีการเปลี่ยนแปลงเล็กน้อย จากสมาชิกมีความจำเป็นและต้องถอนตัว
    กับมีสมาชิกแวะมาแจมเพิ่ม ^_^

4. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

มาเป็นกำลังใจให้กำลังนักร้องที่ยังมิได้ส่งเสียงจ้า

มาลุ้นทุกวันเลยนะ อิอิ

5. ลุงแมว

ลุงแมว เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005

ได้รับไฟล์เสียงของหลายๆคนแล้วครับ

หนูตา

ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 ตุลาคม 2014
  6. Kob

น้องแมวค่ะ

1. ดนตรีที่ใช้คือ ตัวนี้ค่ะ พี่กบจะทำให้กลัวไม่เพราะ น้องแมวโหลดเอาจากยูทูปตรงนี้นะคะ

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=tlKX_gHEniQ"]เพลงในหลวงของแผ่นดิน (บรรเลง) - YouTube[/ame]

2. ส่วนไฟล์เพลงที่ให้เพื่อนๆร้องตามคือ ไฟล์นี้ค่ะ

ดาวน์โหลดไฟล์ที่เพื่อนใช้ร้องตามค่ะ

นั่นคือ ปรับดนตรีข้อ 1 ให้เป็นคีย์เดียวกับ ข้อ 2. ที่ให้เพื่อนๆร้องตามค่ะ

7. ลุงแมว

รับทราบครับพี่กบ

เดี๋ยวเริ่มปฏิบัติการตามแผนที่วางไว้เลยครับ ^^

กำลังนั่งฟังเสียงเพื่อนๆที่หนูตารวบรวมส่งมาให้ ครับ ฮามาก

เห็นหลายๆคนบ่นว่าร้องไม่ง่ายอย่างที่คิด

เดี๋ยวผมจะไปลองดูบ้าง

( สงสัยจะออกทะเลไปพร้อมๆกับใบบุญ ฮี่ฮี่ )

ขอโทษที่ขำเสียงเพื่อนๆนะครับ

ตัวเองยังไม่รู้จะรอดหรือเปล่าเหมือนกันครับ ^^

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 ตุลาคม 2014
  8. patz_bkk

patz_bkk เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006
    สงสัย นายแพทคงส่งไฟล์ผิด
    ส่ง โน๊ตอุดม 10 ไปให้
    คุณแมว เลยฮากร๊ากกกกกกกกกกก เสียงเพื่อน ๆ

9. ดอกใบบุญ

รอเสียงเพื่อนๆ อีก 4 เสียง
    เมื่อไหร่น้อ จะครบ 34 เสียงน้อ

เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้สู้จ้า

10. ดอกใบบุญ

แวะมาทานข้าวจ้า เสียงร้องที่ขาดอยู่
    ไปไหนกันนะ ยังไม่เห็นมาสักที
    จะรอไหมน้อ ว่าแฟนเพลงรออยู่จ้า อิอิ

11. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1,230
    ได้รับไฟล์เสียงเพิ่มอีก 2 แล้วนะคะ
    แมนกับคุณเทพฯ
    รายงานไว้ว่า งวดลงทุกทีแล้ว สมาชิกส่งมาจะครบแล้ว
    ฮ่าๆ ได้ไม่ได้ อิชั๊นก็ต้องส่งแล้วเหมียลกัลล์
    พี่กบจ๋า น้องรบกวนพี่กบ(อีกแล้ว 555)
    ประสานพี่ฉกาจให้ด้วยนะคะ ไม่รู้พี่เค้าลืมอ๊ะเปล่าอ่ะค่ะ
    ในส่วนท่อนที่ต้องซ่อมอ่ะค่ะ ^_^
    ส่วนน้องเอส ก็ยังมองๆดูอยู่ น้องจะร้องส่งมารึเปล่า
    แต่ไม่เป็นไรค่ะ ส่วนที่น้องไม่ได้ส่ง เป็นท่อนหมู่ ท่อนเดี่ยวน้องส่งหมดละ
    ส่วนของพี่ใจ ไม่ซ่อมไม่เป็นไรนะคะ ท่อนนั้น แต่ละคนลากเสียงกันยาวววมาก
    ฟังแล้วอึ้ง ตะลึง โอ๊ววว! พลังสุดยอดจริงๆ เลยบอกพี่ลองลากเสียงอีกรอบอ่ะค่ะ
    แต่ที่พี่ร้องก็โอเคอยู่แล้ว จะแค่ลากเสียงไม่ยาวมากเท่านั้น พลังพี่ใจก็ไม่ธรรมดาเหมือนกันอ่ะ ^_^

เอาไว้เป็นหน้าที่พี่แมวอีกทีค่ะ..
    พี่แมวก็ไม่ต้องเกรงใจนะคะ ส่วนไหนตรงไหนที่ต้องเพิ่มเติมรึยังไง
    บอกมาได้เลยนะคะ

เดี๋ยวตารวบรวมไฟล์เสียงแล้วจะส่งให้อีกรอบค่ะ ^_^

แวะมาต่ออีกนิด..

ตะกี้ดูของน้องเอส เหลือ 2 ท่อนอ่ะเน๊าะ
    นึกว่าเหลือท่อนรวมท่อนเดียว
    วานพี่กบประสานให้ตาอีกนะคะ (ฝ่ายประสาน อิอิ)
    ขอบคุณมากค่ะพี่กบ ให้น้องร้องท่อนที่ต้องร้อง 3 คนมาอีกท่อนเดียวก็ได้ค่ะ

ท่อนที่ 22
    ใต้ร่มพระบริบาล
    (magicaem)(ryuzaki_benz)(s__17)

ท่อนรวมชาย เว้นให้น้องก็ได้ ^_^

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 ตุลาคม 2014
  12. Kob

คุณฉกาจ ร้องผิดจาก"ฉันจะไม่ลืม" เป็น "ฉันจำไม่ลืม"

ท่อนที่ 20 (pporjai)(chakaj)(panombe2013)
    ฉันจะไม่ลืม

น้องเอส ร้องขาดไป 1 ท่อน

ท่อนที่ 22
    (magicaem)(ryuzaki_benz)(s__17)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ตุลาคม 2014
  13. ดอกใบบุญ

อีกไม่นานก็จะได้ฟังเพลงวันพ่อแล้ว

ต้องเป็นเพลงวันพ่อเวอร์ชั่นที่เพราะที่สุดในโลกจ้า
    สามสิบสี่พลังรวมเป็นหนึ่ง แค่นึกก็มีสุขจ้า

คนที่จะหัวฟูต่อไปก็คงเป็นพี่แมว อิอิ
    เป็นกำลังใจให้จ้า ...สู้สู้จ้า

14. ลุงแมว

อิชั้นก็ยังไม่ได้ส่งเหมือนกันครับหนูตา

15. Kob

การรอคอย การลุ้นนี้ก็เหนื่อยเหมือนกัน อิอิ
    หลังจากเปลี่ยนอารมณ์ไป ศึกษาเกี่ยวกับผัก
    ช่วยได้เหมือนกัน
    ตอนนี้กลับมาลุ้นอีกครั้งจ้า

"Whatever will be will be"

16. Thep Tavada

Thep Tavada เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2012
    ผมคงไม่ใช่ส่งเพลงคนสุดท้ายนะครับ แต่ก็ดีใจครับที่ยังทันนะครับ อิอิ

17. Kob

ขอบคุณมากๆค่ะคุณเทพ งานยุ่งมากมาย ไม่ยอมถอนตัว
    พอมีเวลาก็ร้องส่งมาให้ สปิริตจริงๆ ถึงจะออกแหบเล็กน้อย แต่ก็สุดยอดเลยค่ะ
    (f)(f)(f)(f)(f)

18. ษิตา

1,230

นั่น! รักษาตำแหน่งร้องคนสุดท้ายได้แฟนสวยอ่ะดิ..
    ตายังไม่ได้ส่ง แต่ร้องแล้วค่ะ..5555+ โล่งไป
    (ต้องขอบ่น ร้องยากเน๊าะ ฟังแล้วพี่แมวขำแน่ๆ)
    รอส่วนที่เหลือค่ะ ค่อยส่งไปทีเดียว พี่แมวจะได้ไม่งง
    เสียงส่วนใหญ่ก็อยู่ที่พี่แมวแล้ว ยังเหลือบางส่วนเล็กๆ กำลังรวบรวมอยู่ค่ะ
    ส่วนของน้องเอสในท่อนที่ยังไม่ส่ง พี่กบก็ดำเนินการประสานอยู่ค่ะ
    ถ้าไม่ได้ยังไง เดี๋ยวให้กอล์ฟลงท่อนนั้นก็ได้ค่ะ ช่วยๆกัน ^_^
    และก็รอท่อนพี่ฉกาจซ่อมมา เพลงนี้ก็จะเรียบร้อยยยยยยยยยยยย
    ไปอยู่ในขั้นตอนการมิกซ์ของพี่แมว เอาใจช่วยนะคะ สู้ๆ แว่วๆว่า ไม่ง่ายเลยทีเดียว

19. Kob

แจ้งข่าวค่ะ คุณฉกาจส่งพีเอ็มมาว่าได้ส่งเมล์แก้ไขไปแล้ว

ท่อนที่เหลือน้องกอล์ฟรับไปนะคะ

(magicaem)(ryuzaki_benz)(KeLBeRoS)

ตอนนี้น้องแมวรับช่วงต่อไป สู้ๆค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 พฤศจิกายน 2014
  20. Kob

ในหลวงของแผ่นดิน

คำร้อง วิเชียร ตันติพิมลพันธ์

ทำนอง/เรียบเรียง สราวุธ เลิศปัญญานุช
    cover by สมาชิก พลังจิต

ท่อนที่ 1 ( jasminine)
    มอง เห็นพระเจ้าอยู่หัว
    ท่ามกลางคนมืดมัว เหมือนเห็นแสงทองส่อง

ท่อนที่ 2 (สายลมรัก)
    ใจ ตื้นตันเพียงได้มอง
    พนมมือทั้งสอง ก้มลงกราบด้วยหัวใจ​

ท่อนที่ 3 (Mead)
    มอง พระผู้ทรงเมตตา
    เฝ้าดูแลประชา ทั่วอาณาใกล้ไกล​

ท่อนที่ 4 (deneta)
    เมื่อยามอ่อนล้า หมดหวังพระองค์อยู่เป็นหลักนำหัวใจ​

ท่อนที่ 5
    (magicaem)(s__17)(ryuzaki_benz)
    ยึดเหนี่ยวอยู่ภายในว่าวันพรุ่งนี้ยังมีหวัง​

ท่อนที่ 6 (KeLBeRoS)
    หล่อรวมให้เม็ดดินทรายกลายเป็นแผ่นดินที่ยิ่งใหญ่​

ท่อนที่ 7 (หนูตา)
    หยดน้ำ หยาดเหงื่อพระองค์หยดลงที่ไหน​

ท่อนที่ 8 (tangOAH 1)
    ทุกข์ร้อนจะพลันสลายทุกข์ภัยจะไม่อาจแผ้วพาน​

ท่อนที่ 9 (Kejimin)(sam_sbcc)
    ในหลวงของแผ่นดิน​

ท่อนที่ 10 (popy#love)
    ทรงเป็นที่รักและที่พึ่งพิงให้เราแสนนาน​

ท่อนที่ 11
    (ดอกใบบุญ)(catjoobjoob)
    ตั้งแต่เล็ก จนโตจำได้ทุกอย่าง​

ท่อนที่ 12 (bananaleaf)
    ใต้ร่มพระบริบาล​

ท่อนที่ 13
    (กาไก่)(kwantrakul)
    สุขสราญด้วยความร่มเย็น​

(ดนตรี)​

ท่อนที่ 14
    (Kob)(AddWassana)(Hanashi)
    ในหลวงของแผ่นดิน​

ท่อนที่ 15 (patz_bkk)
    ทรงเป็นที่รักและที่พึ่งพิงให้เราแสนนาน​

ท่อนที่ 16
    (catjoobjoob)(Tawee gibb)(panombe2013)
    ตั้งแต่เล็ก จนโตจำได้ทุกอย่าง​

ท่อนที่ 17
    (ชมพู่หวาน)(Thep Tavada)(sam_sbcc)
    ใต้ร่มพระบริบาล สุขสราญด้วยความร่มเย็น​

ท่อนที่ 18 (sayong6 )
    แผ่นดินนี้คือบ้าน คือแดนสวรรค์ แสนสุขใจ​

ท่อนที่ 19 (maysa79)
    มีทุกอย่างที่ดีเพราะใคร​

ท่อนที่ 20 (pporjai)(panombe2013)(chakaj)
    ฉันจะไม่ลืม ​

ท่อนที่ 21
    (พร้อม ชาย)
    หล่อรวมให้เม็ดดินทรายกลายเป็นแผ่นดินที่ยิ่งใหญ่
    (Kob)(Tawee gibb)(สายลมรัก)(cat13)
    หยดน้ำ หยาดเหงื่อพระองค์หยดลงที่ไหน
    (KHONGRIT)(Hanashi)(kwantrakul)
    ทุกข์ร้อนจะพลันสลายทุกข์ภัยจะไม่อาจแผ้วพาน
    (wvichakorn)(cat13)​

ท่อนที่ 22
    (พร้อม หญิง)
    ทรงเป็นที่รักและที่พึ่งพิงให้เราแสนนาน
    (chakaj)(Thep Tavada)(music_lover_man)
    ตั้งแต่เล็ก จนโตจำได้ทุกอย่าง
    (Kob)(Kejimin)(ดอกใบบุญ)(AddWassana)
    (magicaem)(ryuzaki_benz)(KeLBeRoS)
    สุขสราญด้วยความร่มเย็น
    (bananaleaf)(ชมพู่หวาน) (หนูตา)

ท่อนที่ 23
    แผ่นดินนี้คือบ้าน คือแดนสวรรค์ แสนสุขใจ
    (KeLBeRoS)(patz_bkk)(deneta)(music_lover_man)
    มีทุกอย่างที่ดีเพราะใคร
    (tangOAH 1)(กาไก่)(popy#love)(Mead)
    ฉันจะไม่ลืม
    ( jasminine)(sayong6 )(maysa79)(pporjai)(s__17 *ขอเสียงแหลมผู้หญิงลากยาวนะคะน้องเอส)​

~ ♥ ~

• ¤*¨¨*¤.¸¸. ..¸.☼ ¤*¨¨*¤.¸¸. ..¸.☼

\¸. Long live the king of Thailand .¸¸.
    .\¸.¤*¨¨*¤ .¸¸.¸.¤¤*¨¨*¤.¸¸. ..¸.☼
    ..\

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.3246727/[/MUSIC]

กำหนดส่งไฟล์เสียงร้องตั้งแต่บัดนี้จนถึงวันที่ 30 กันยายนค่ะ

ปล. อย่าลืมร้องท่อนพร้อมชาย พร้อมหญิง ด้วยนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 พฤศจิกายน 2014