รวมวัตถุมงคลหลวงปู่จักร ทั้งเก่าและใหม่ครับ อัพเดทหน้าสุดท้ายๆ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ดูท่านอยู่นะครับ, 10 เมษายน 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ดูท่านอยู่นะครับ

ดูท่านอยู่นะครับ เป็นที่รู้จักกันดี

พระเกจิอาจารย์ชื่อดัง "หลวงพ่อเงิน ขันติโก" วัดถ้ำน้ำ อ.โพธาราม จ.ราชบุรี ลูกศิษย์ลูกหามักกล่าวว่า ท่านปลุกเสกเครื่องรางของขลังประเภท "จิ้งจก" ได้ขลังนัก หลวงพ่อเงิน เคยปลุกเสกจิ้งจกสองหาง กระโดดออกจากบาตร ไต่ตามปลายไม้เท้ามาแล้ว ตอนแรกไม่มีใครเชื่อ จนวัดแถวสุพรรณบุรี นิมนต์ท่านมาปลุกเสกพระเครื่องให้

วันนั้นท่านเข้าปลุกเสกในตอน หัวค่ำ เข้าสมาธิเพียงครู่ จิ้งจก ตัวเป็นๆ หลายตัว พากันไต่ลงจากเพดานโบสถ์มาเกาะที่ชายจีวรท่านเต็มไปหมด สร้างความประหลาดใจแก่ผู้เข้าร่วมพิธีเป็นอย่างมาก พระอาจารย์สักท่านหนึ่ง สักยันต์จิ้งจกคู่ให้แก่ศิษย์ ปรากฏว่าเรียกเท่าไรก็ไม่ขึ้น จนต้องมาให้หลวงพ่อเงิน ตบหลัง เท่านั้นแหละ จะคลานไปเกาะเพดานท่าเดียว จับเท่าไรก็ไม่อยู่
    <table width="20%" align="right" border="0" cellpadding="1" cellspacing="5"> <tbody> <tr bgcolor="#400040"> <td>
    ตุ๊กแกมหาลาภ รุ่นแรก
    </td></tr></tbody></table>
    มาครั้งนี้ หลวงพ่อเงินได้ระลึกถึงหลวงพ่อ ครื้น วัดสังโฆ จ.สุพรรณบุรี ซึ่งเคยเดินทางไปเรียนวิชาทำตุ๊กแกมหาลาภ ครั้งยังหนุ่มๆ จึงลบถมผงพุทธกรับได้ 2 บาตรพระ มาทำเป็นตุ๊กแก ทั้งลบถมผงจูงนาง ผงจูงเงิน ผงเงินล้าน มาทำเป็นตีนตุ๊กแก ปลุกเสกตุ๊กแกมหาลาภเป็นรุ่นแรก ลงหัวใจตุ๊กแก เปิดตา เปิดปาก เห็นได้ร้องได้ เปิดเท้าทั้ง 4 เปิดหาง จึงคลานได้ กวักเรียกโชคลาภได้ อันวิชาอาถรรพณ์ตุ๊กแกมหาลาภนี้เฮี้ยนนักหนาโบราณว่า ตีนตุ๊กแกนี้เป็นของดีหนักหนาถ้าว้าได้เกาะติดอะไรแล้ว เรื่องจะปล่อยจะคลายให้หลุดหายไปเป็นไม่มีหลวงพ่อครื้น องค์อาจารย์ผู้ประสิทธิ์วิชาสร้าง สร้างตุ๊กแกให้หลวงพ่อเงิน วัดถ้ำน้ำนั้น ท่านก็อาศัยตุ๊กแกมหาลาภนี่แหละ สร้างวัด สร้างโบสถ์ และสร้างชื่อเสียงให้ท่านโด่งดังไปทั่วประเทศ

เมื่อหลวงพ่อเงิน วัดถ้ำน้ำ ซึ่งได้รับการ ถ่ายทอดวิชาสร้างตุ๊กแกมหาลาภมาโดยตรง สร้างตุ๊กแกมหาลาภรุ่นแรก ลูกศิษย์ลูกหาจึงสนใจบูชากันมาก หลายคนบูชาไปเลี้ยงด้วยข้าวปากหม้อถือเคล็ดเอาตุ๊กแกไปเกาะติดไว้ที่เงิน ที่ทอง มีลูกค้าเข้าร้านทั้งวันเลย ทำให้ค้าขายดีมากขึ้น มีร้านขายเสื้อผ้าส่งแถวตลาดคลองเตยมายบูชาตุ๊กแกรุ่นแรกของหลวงพ่อเงินไป ไว้ในร้าน วันแรกเท่านั้นลูกค้ามาจากไหนไม่รู้ เข้ามาซื้อของจนล้นร้านต้องรีบโทรไปหาหลวงพ่อ เล่าให้ฟังด้วยความตื่นเต้นว่าตุ๊กแกมหาลาภของท่านเฮี้ยนจริงๆ หลวงพ่อเงินบอกเคล็ดลับว่า ใครค้าขายให้เอาตุ๊กแกมหาลาภไปเกาะไปติดลูกค้ามาเห็นผลทุกราย ขนาดลูกค้าเดินเลยหน้าร้านไปแล้วยังให้ตุ๊กแกไปเกาะให้วกเดินมาซื้อของที่ ร้านได้ สำหรับนักเสี่ยงโชคให้บูชาตุ๊กแกมหาลาภด้วยข้าวปากหม้อเซ่นสัก2-3วัน ถ้าดวงดีมีโชค ไม่นานจะได้ยินเสียงตุ๊กแกร้องลั่นบ้านนั้นแหละเสี่ยงโชคได้รับรองมีรางวัล ติดปลายนวมแน่นอน

ไม่เพียงแค่เรียกลาภ เรียกลูกค้าเท่านั้น หลวงพ่อเงินยังปลุกเสกตุ๊กแกมหาลาภรุ่นแรกของท่านให้มีพุทธคุณเต็มล้นเฝ้าบ้านได้ เฝ้าทรัพย์สมบัติได้ปรากฏตัวร้องทักได้ โบราณว่าจิ้งจกทักต้องฟัง ป้านิ่มคนตลาดท่าโพธิ์ เป็นศิษย์หลวงพ่อเงินมาบูชาตุ๊กแกมหาลาภไปไว้ที่ร้านค้า3-4วันต่อมาได้ยิน เสียงตุ๊กแกร้องทักตอนประมาณ 4 ทุ่ม ขนลุกซู่คิดว่า ตุ๊กแกมาเตือนภัยแน่นอน น่าจะเกิดเหตุไม่ดีกับร้านแน่ในคืนนี้ จึงตัดสินใจกับสามีและลูกชายนอนเฝ้าร้านเสียเลยปรากฏว่าตอนดึกน่าจะราวๆ เที่ยงคืนกว่า ได้ยินเสียงกุกกักๆดังมาจากหลังร้านจึงแอบข้างฝาดูเห็นเงาตะคุ่มๆกำลังงัด ประตูอยู่ ตัวแกรีบไปเปิดไฟส่วนสามีกับลูกชายวิ่งไปจับโจร จับได้เป็นเด็กติดยาแถวนั้นหลังจากสั่งสอนแล้ว ก็เรียกพ่อแม่มารับตัวไปเช้าวันรุ่งขึ้น จึงรีบหุ่งข้าวจะเอาไปเซ่นตุ๊กแกมหาลาภก็เห็นว่าตุ๊กแกจากที่เคยวางไว้หันหน้ามา หน้าร้านเพื่อกวักเรียกลูกค้า กลับหันหลังไปที่หลังร้านได้เองคล้ายเตือนภัยเมื่อคืนนี้ นี่ของจริงก็ย่อมเห็นผลจริงอย่างนี้

หลวงพ่อเงิน วัดถ้ำน้ำ สร้างตุ๊กแกมหาลาภรุ่นแรก แบ่งเป็นตุ๊กแกมหาลาภตัวสีแดง เรียกว่าไอ้แดง หรือตุ๊กแกแดง ตัวนี้แหละที่แสดงปาฏิหาริย์ช่วยร้านขายของให้ขายของหมดเร็ว ลูกค้าเข้าร้านจนแน่นขนัดและช่วยป้านิ่มจับโจรมาแล้ว เรียกว่าขลังไม่เบา อีกทั้งยังเป็นมหาเสน่ห์อีกด้วย

ส่วนตุ๊กแกมหาลาภตัวสีทองเรียกว่า ตัวหัวโจกหรือตัวจ่าฝูง เพราะหลวงพ่อเงินฝังตะกรุดคาดที่คอเอาไว้ด้วย เรียกว่าตะกรุดมหาพุทธกรับ ช่วยเสริมส่งตุ๊กแกให้ขลังและเฮี้ยนยิ่งขึ้นไปอีก สำหรับตุ๊กแกมหาลาภตัวสีทองนี้ ท่านเรียกว่าไอ้เงินทองงอกเงย ชอบใจแบบไหนเช่าหาบูชากันได้ตามอัธยาศัย เพราะปัจจัยที่ได้รับ หลวงพ่อเงินจะนำไปสร้างศาลาและโรงครัว วัดถ้ำน้ำ ที่สร้างค้างอยู่ให้เสร็จสิ้นเสียที

ราคา ตัวละ 650.0 บาทค่าส่ง 50 บาท สีแดง
    ราคา ตัวละ 750 บาทค่าส่ง 50 บาทตัวสีทอง

2. ดูท่านอยู่นะครับ

ดูท่านอยู่นะครับ เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงปู่บอกว่า กันได้สารพัดอย่าง เมตตาสุดยอด ลงให้แล้วทุกอย่าง

3. ดูท่านอยู่นะครับ

4. ดูท่านอยู่นะครับ

รีบเลยครับก่อนราคาขึ้นเป็นพันเหมือนรุ่นอื่นๆครับ

5. ดูท่านอยู่นะครับ

สภาวะการณ์ของเมืองไทยแบบนี้
    ต้องนี้เลยครับ หลวงปู่จักร
    ตะกรุดปืนแตก หลวงปู่จารมือทุกดอก
    แต่ยังไม่ได้นำมาโขว์ ครับ

6. ดูท่านอยู่นะครับ

หลวงพ่อเกาะ วัดท่าสมอ เป็นศิษย์สืบทอดพุทธาคมจากหลวงพ่อเชื้อ วัดใหม่บำเพ็ญบุญ และหลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม เก่งทั้งอำนาจ มหาอุตม์ เมตตา ค้าขาย และเสริมดวงชะตา พระเกจิที่เสกของได้ขลัง พุทธคุณสูง และลองได้ เพราะที่นี่เป็นของจริง ของแท้ หลายคนไม่เชื่อ หลายคนสงสัย พระเชียร์หรือเปล่าเก่งจริงหรือไม่ ถ้าสงสัยก็ให้ทดลอง จะได้หายสงสัย ถ้าไม่เชื่อก็ต้องพิสูจน์ จะได้เชื่อ " วิชาต่างๆ เราเรียนมาเป็นของจริงทั้งนั้น ครูผู้ถ่ายทอดให้เราก็จริง เจตนาเราก็บริสุทธิ์จริง ของๆเรา เรารู้จริงทำจริง ถึงเสก ของที่ทำได้ก็ย่อมจริงทั้งหมด ศักดิ์สิทธิ์ทั้งหมด ไม่ต้องไปโฆษณามากหรอก อีกหน่อย พลิกแผ่นดินก็หาไม่เจอ"
    ที่ว่าครูอาจารย์ของหลวงพ่อเป็นของจริงนั้น เพราะท่านเรียนพุทธาคมมาก หลวงพ่อเชื้อ วัดใหม่บำเพ็ญบุญ หลวงพ่อกวย วัดโฆษิตตาราม หลวงพ่อพริ้ง วัดโบสถ์โก่งธนู หลวงพ่อโกะ วัดลาดสาลี่ จึงถือว่าหลวงพ่อเป็นพระเกจิที่มากด้วยวิชา เป็นจิตที่เป้นกุศล (ในการปลุกเสกพระกริ่งพุทธนิมิตร ท่านมักจะเสกตอนพระอาจารย์ตรงหัว คือเวลาเที่ยงตรง ซึ้งเป็นช่วงที่ร้อนที่สุดของวัน ศิษย์วัดถามท่านว่าเสกตอนอาทิตย์ขึ้นสูงสุด จะได้หนุนให้พระข้าขึ้นสูงสุดในสายงานอาชีพไม่ต้องเป็นรองใคร และท่านหันมาบอกว่า แดดจัดๆ นี่ดีนักแหละ เดี๋ยวจะเอาพลังอาทิตย์มาใส่ในพระให้หมด ว่าแล้วท่านก็อมยิ้มที่มุมปากตามลักษณะของท่าน หลวงพ่อเกาะ วัดท่าสมอ พระเกจิบ้านนอก พูดจาโผงผาง ตรงไปตรงมาดี เมตตาสูง คมในฝัก เสกของอุดลูกปืนยังได้ เป่าปากกระบอกปืนให้ลูกปืนไหลออกมาก็เคยแล้ว เรื่องเสกของจะช่วยเสริมดวงชะตาคน ช่วยทำมาหากินยิ่งง่ายใหญ่ หลวงพ่อเกาะสร้างวัตถุมงคลอีกชุด ซึ่งท่านนั่งทับอาวุธเสกในวิหารมหาอุตม์ล้วนแล้วแต่เข้มขลังอิทธิฤทธิ์และพุ ทธานุภาพสูงสุดที่สำคัญมีจำนวนไม่มากนัก

7. ดูท่านอยู่นะครับ

เหรียญนารายณ์ไตรมาสหลวงพ่อเกาะ วัดท่าสมอ พระเกจิเรืองนามแห่งสรรค์บุรีแดนวีรชนเมืองคนกล้าชัยนาท

เหรียญ ที่สูงด้วยพุทธศิลป์แรงด้วยพุทธคุณในวันไหว้ครูทดลองหลังวัดด้วย.38แม็กนั่ม ประจักษ์สายตานับ10ๆคู่ยืนยันว่าปืนใหม่ๆกลายเป็นท่อนไม้ธรรมดาเหรียญ นารายณ์ไตรมาสเป็นเหรียญรุ่นแรกที่หลวงพ่อสร้างอย่างตั้งใจด้วยการนำตะกรุด ของครูบาอาจารย์เก่าที่หลวงพ่อรวบรวมมาทั้งชีวิตคือตะกรุดหลวงพ่อเชื้อ/หลวง พ่อกวย/หลวงพ่อเชน/หลวงพ่อโก๊ะ/หลวงปู่โต๊ะ/หลวงพ่อโม/หลวงปู่ศุกมาผสมรวม กับเหรียญพระคณาจารย์เก่ากว่า300เหรียญจากทั่วประเทศและแผ่นยันต์108ที่หลวง พ่อเขียนและเสกทิ้งไว้ปลุกเสกเอาฤกษ์5เสาว์9อังคารก่อนนำมารีดเป็นเหรียญ นารายณ์ไตรมาสจำนวนสร้างไม่มากครับ

8. ดูท่านอยู่นะครับ

สุดยอดเรื่องเงินๆทองๆครับ

9. ดูท่านอยู่นะครับ

10. ดูท่านอยู่นะครับ

เนื่อนวะโลหะ

11. ดูท่านอยู่นะครับ

หลวงปู่มรณภาพเมื่อเดือนที่แล้วครับ นี้เป็นรุ่นสุดท้ายของท่านครับ

12. ดูท่านอยู่นะครับ

ไม่สวยเหลือแค่ 1 ผืนนะครับ

13. ommplay

ommplay เป็นที่รู้จักกันดี

อยากร่วมทำบุญมั่งคับ แต่เงินยังไม่มี ฮุๆ

14. ดูท่านอยู่นะครับ

15. pasit_99

pasit_99 การเวียนว่ายตายเกิดนั้นน่ากลัว

จองเพิ่มครับ แมงปอเรียกทรัพย์ เนื้อโลหะผสมกำไลทวารวดี 1 องค์ครับ

16. ดูท่านอยู่นะครับ

แมงปอล็อตนี้หมดแล้วครับ มีคนมาเหมาหมดเลยครับ 25 ตัว

เดี่ยวได้ของมาเพิ่มจะโพสให้นะครับ

17. ดูท่านอยู่นะครับ

เขาบอกว่า บูชาไปแล้วได้เงินวันละแสนเลยครับ
    เล่นหุ้นทางอินเตอร์เน็ตครับ

18. คงกระพัน

คงกระพัน เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง 1.พระขุนแผนหลวงปู่จักร สีขาว (500.-) 2.เสือเทวดา (450.-) 3.ปลัดควายธนู (500.-) + ค่าส่ง 50.- รวม 1,500.- บาท ถูกต้องหรือเปล่าครับ จะโอนวันพุธครับ

19. ดูท่านอยู่นะครับ

ถูกต้องครับ

20. ดูท่านอยู่นะครับ

........ หลวงปู่ดา จนุทธมุโม ศิษย์เอกหลวงปู่ฝั้น อาจาโร
    พระ เกจิดังแห่งอิสานเหนือ จ.กาฬสินธุ์ ปัจจุบันอายุ 90 ปี วัตถุมงคลที่ทำให้ท่านมีชื่อเสียงและโด่งดังมาแล้ว คือ น้ำมันเสน่ห์ขุนแผนส่องกระจก ซึ่งเป็นน้ำมันที่สุดยอดด้านเมตตา มหาเสน่ห์ ตามตำราขุนแผนโบราณ และยังมีวัตถุมงคลอีกหลายรายการ ที่ลูกศิษย์และผู้ศรัทธาถึงกับแย่งกันเช่าบูชาหมดไปในพริบตา หลวงปู่ดานับว่าเป็นพระเถราจารย์ผู้มีจิตใจโอบอ้อมอารี เมตตาช่วยเหลือผู้คนมากมาย ท่านได้สืบทอดวิชาจากหลวงปู่ฝั้น อาจาโร เมื่อครั้งยังเป็นสามเณรได้ปรนนิบัติรับใช้อย่างใกล้ชิดมาโดยตลอด จนกระทั้งหลวงปู่ฝั้นมรณภาพ นับว่าท่านเป็นศิษย์เอกคนหนึ่งของหลวงปู่ฝั้น ถึงขนาดที่ว่าครั้งหนึ่งหลวงปู่ฝั้นได้กล่าวชมว่า “ในภายภาคหน้าหลวงปู่ดาจะเป็นตัวแทนของครูบาอาจารย์ในการช่วยเหลือผู้ตก ทุกข์ได้ยาก” ดังนั้นจึงไม่แปลกเลยที่จะมีลูกศิษย์ลูกหาเข้าหาหลวงปู่ดาโดยตลอด ล่าสุดหลวงปู่ท่านได้อนุญาตให้ลูกศิษย์สร้างล็อดเกต “เพชรพญาธร รุ่น เทพเสน่หา” ซึ่งเป็นเทพแห่งความรัก
    ***ตามตำนานกล่าวไว้ว่า**
    -เพชร พญาธร คือ พวกกึ่งเทวดาที่อาศัยอยู่ในป่าหิมพานต์ ชอบเล่นดนตรีให้เหล่าบรรดากินรีที่มาเล่นน้ำฟังเป็นประจำ เป็นผู้ที่มีวิชาอาคม มีอิทธิฤทธิ์อย่างมาก มีลักษณะรูปร่างหน้าตาที่งดงาม ผิวกายสีทองนพเก้า เป็นที่รักของเพศตรงข้ามเป็นยิ่งนัก ไม่มีวันแก่จะเป็นหนุ่มตลอดกาล
    ***มวลสารบางส่วนที่อุดหลังล็อกเกต***
    1. ผงอิติปิ โสรัตนมาลา ผงมหาราช ผงอิทธิเจ ผงตรีนิสิงเห ผงปถมัง ผงยาวาสนาจิดามณี ผงพรายกุมารฯลฯ
    2. ดินยอดยอมปลวก 7 แห่ง ดิน 7 ปราสาท ดิน 7 โปง 7 ท่า 7 สระ 7 ป่าช้า
    3. ขี้เหล็กไหล ตะไคร้เจดีย์ ตะไคร้ใบเสมา กระเบื้องหลังคาโบสถ์ 9 วัด ผงตะไบตะปูสังขวานร เหล็กยอดเจดีย์
    4. ใบชุมแสง ใบราชพฤกษ์ ใบมะคำไก่ ใบมะตูม ใบดันทรง ใบกัลปพฤกษ์
    5. ว่านช้างผสมโขลง ว่านดอกไม้ทองหัวเขียว ว่านคุณหญิงหลวง ว่านสาวครวญ ว่าน 108 เครือสาวหลง เถาวัลย์หลง ครั่งพุทธาตายรายกิ่งชี้ไปทางทิศตะวันออก
    6. กาฝาก 108 ชนิด สีผึ่ง 108 เกจิ
    7. ผงสาลิกาหลงรัง ผงเพชรพญาธร ผงพญาเทครัว ผงงาช้าง ผงยอดรักซ้อน ผงชานหมาก ผงมัคนารีผล ผงแป้งมโนราห์ ฯลฯ
    8. จีวรหลวงปู่
    9. น้ำตาปลาพยูน ฯลฯ (เฉพาะองค์ครู)
    **พุทธคุณซึ่งผู้ใดได้ครอบครอง**
    1. มีมหาเสน่ห์ต่อเพศตรงข้าม ชายเห็นชายรักหลง หญิงเห็นหญิงรักหลง เป็นยิ่งนัก
    2. ดึงจิตดึงใจให้คนที่เรารักชอบ ให้ร้อนรนกระวนกระวาย เหมือนน้ำเดือดตั้งไฟจนทนอยู่ไม่ได้ ถึงกลับร้องไห้มาบอกรัก มาบอกหลง ฯลฯ (ผู้สร้างบอกว่าถ้าตั้งใจแน่วแน่ มีสมาธิที่นิ่งไม่เกิน 1 คืนเห็นผลทันตา)
    3. เมตตามหานิยม เข้าหาผู้หลักผู้ใหญ่จะรักเหมือนลูกในไส้
    4. ติดต่อเจรจา ค้าขายประสบความสำเร็จอย่างแน่นอน
    5. บันดาลโชคลาภและอื่นๆ ตามแต่อธิฐาน
    **วิธีบูชาเพชรพญาธร รุ่นเทพเสน่หา**
    -จัดพิธีกลางแจ้ง จุดธูป 9 ดอก (บูชาเฉพาะวันจันทร์ข้างขึ้นเท่านั้น) เครื่องบูชามี ดังนี้
    1. ผลไม้ 5 อย่าง (หนึ่งใน 5 ควรมีมะพร้าวอ่อน)
    2. เหล้าขาว 1 ขวด
    3. อาหารคาว หวาน
    4. ดอกกุหลาบสีชมพู 9 ดอก (ไม่มีหนาม)
    -ตั้ง จิตให้แน่วแน่ รำลึกถึงคุณแห่งพระรัตนไตร คุณบิดามารดา คุณครูบาอาจารย์และหลวงปู่ดา หลังจากนั้นให้กล่าวเชิญ องค์เพชรพญาธร เทวดา ปู่โสม เหล่าดวงวิญญาณ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่เป็นเจ้าของมวลสาร และที่ปกป้องรักษามวลสารแห่ง “เพชรพญาธร” ให้มารับเครื่องบูชา
    -อธิฐานขอ ต่อ “เพชรพญาธร” และเมื่อสมประสงค์แล้วทุกครั้งให้ทำบุญตักบาตร หรือถวายสังฆทาน อุทิศผลบุญนั้นให้เหล่าเทวดาที่รักษาตัว และองค์เพชรพญาธร เทวดา ปู่โสม เหล่าดวงวิญญาณ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่เป็นเจ้าของมวลสาร และที่ปกป้องรักษามวลสารแห่ง “เพชรพญาธร” ผู้ครอบครองควรรักษาศีล 5 ห้ามผิดศีลข้อ 3 อย่างเด็ดขาด
    ***มนต์สะกด ดึงจิตดึงใจพระเพชรพญาธรแรงมาก***
    “โอม พระเพทธยาธรเสด็จจรอยู่บนเวหา กูจะเรียกให้มึงมา กูจะใช้ให้มึงไปสู่ห้อง …(ชื่อผู้ที่เราปรารถนา/ถ้าใช้ในทางค้าขายให้บอกว่า หญิงชายทั้งหลายให้มาซื้อของกู)… ที่นอน กูจะใช้ให้มึงไปสมจรกับด้วย …(ชื่อผู้ที่เราปรารถนา/ถ้าใช้ในทางค้าขายให้บอกว่า หญิงชายทั้งหลายให้มาซื้อของกู)… ที่กำลังหลับสนิทนิทรา เมามัวนิมิต คิดว่ากูมาสมสู่ด้วย จงรีบไป ข้ามห้วย ข้ามหนอง ข้ามคลอง ข้ามท่า ข้ามดิน ข้ามมหาสมุทรสายสินธุ์ ข้ามคิรินทรมนต์ ข้ามผ้าพยนต์ และอาถรรพ์ ไปเถิดพ่อ ชัยยะประสิทธิเม โอมจิตตัง มาเรโส โสมาเร อาคัจฉาหิ อิติวัตตัพโพ อาคัจฉาหิ โอมเทพรำลึก มหาเทพรำลึก ตรึงจิตตรึงใจ ตรึงในพระทัย …(ชื่อผู้ที่เราปรารถนา/ถ้าใช้ในทางค้าขายให้บอกว่า หญิงชายทั้งหลายให้มาซื้อของกู) ให้สดุ้งยังรุ่ง ยังค่ำ อย่าหรับอย่านอน บนฟูกบนหมอน รำลึกตรึกถึง รำพึงจงมา นั่งท่าคอยลม คอยชมแต่เงา นั่งแอบคลึงเคล้า ภิรมย์ชมเชย พระพรายเจ้าเอ๋ย จงมาพัดดวงจิต …(ชื่อผู้ที่เราปรารถนา/ถ้าใช้ในทางค้าขายให้บอกว่า หญิงชายทั้งหลายให้มาซื้อของกู) ....มาสู่ดวงจิตกู พัดเอาดวงจิตกู ไปสู่ดวงจิต …(ชื่อผู้ที่เราปรารถนา/ถ้าใช้ในทางค้าขายให้บอกว่า หญิงชายทั้งหลายให้มาซื้อของกู)... นะผูกจิต โมผูกใจ พุทธผูกอาลัย ธาให้คร่ำครวญ ยะให้รัญจวนป่วนจิต ป่วนปั่นถึงกู อยู่เรือนมิได้ ร้องไห้มาหากู เอหิจิตตัง ปิยังมะมะ โอมสิทธิสวาโหม”
    ***หมายเหตุชายหรือหญิง***
    -ที่ ถูก “มนต์สะกด พระเพชรพญาธร” ไม่มีปฏิกิริยาตอบสนองหรือทนอยู่ได้ก็ให้รู้ไปครับ ขอบอกเลยว่าล็อกเกตเพชรพญาธร รุ่น "เทพเสน่หา" ซึ่งเป็นเทพแห่งความรัก ถึงแม้ราคาจะสูงแต่ขายดีเอามากๆ คนที่ได้ไปต้องสั่งจองเท่านั้น “เพชรพญาธร ฉากหิมพานต์ หลังรักซ้อน" สร้างแค่ 208 องค์เท่านั้น ออกจากวัดราคาสูงค่อนข้างสูง ของดีๆ และหายาก

ราคา 2500.00 บาทต่อองค์ครับ ค่าส่ง 50 บาท

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้