รวมวัตถุมงคลหลวงปู่จักร ทั้งเก่าและใหม่ครับ อัพเดทหน้าสุดท้ายๆ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ดูท่านอยู่นะครับ, 10 เมษายน 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ดูท่านอยู่นะครับ

ดูท่านอยู่นะครับ เป็นที่รู้จักกันดี

2. ดูท่านอยู่นะครับ

ดูท่านอยู่นะครับ เป็นที่รู้จักกันดี

เหลือแค่ 3 อันครับมีคนจองไปแล้ว 1 ครับ

3. ดูท่านอยู่นะครับ

ได้ตะกรุดเมียมากเพิ่มมา 3 ดอกครับ ให้ราคา 1500 บาทต่อดอกครับ
    ตะกรุดเมียมากรุ่น 2 อาบทอง1 ได้มา 1 ดอก ราคา 1000 บาทครับ

4. ครุฑา

ครุฑา เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนคุณศักดาที่นับถือ
    ผมชื่อชัยรัตน์ ศิริวัฒน์จากต่างประเทศที่จองผ้ายันต์แมงปอไว้ 2 ผืน คือผมได้ส่งเงินไปให้น้องปิยะพงษ์โอนเงินให้คุณแล้วไม่ทราบว่าเขาติดต่อไปหรือยัง หากยังก็อาจเป็นเพราะช่วงสงกรานต์รับรองเขาต้องติดต่อโอนเงินให้คุณศักดาภายในเดือนนี้ หากเขาโอนเงินแล้วเขาจะโทร.ไปบอกคุณ รบกวนคุณศักดาส่งของไปที่ (หากได้จีวรท่านไว้บูชาหรือรูปถ่ายบานเล็กไว้บูชาด้วยก็จะเป็นพระคุณยิ่งครับเพราะจะให้คุณแม่ที่แก่แล้วติดตัวไว้)
    กรุณาส่งของไปที่
    คุณชัยรัตน์ - คุณรัตนา ศิริวัฒน์
    138 หมู่ 3 ต.แหลมฟ้าผ่า อ.พระสมุทรเจดีย์ ถ. สุขสวัสดิ์ ป้อมพระจุลฯ สมุทรปราการ 10290 โทร. 02 8153408 (มีคนอยู่ที่บ้านครับ)
    ขอบคุณมากครับอย่าลืมเก็บผ้ายันต์ไว้ให้ผมก่อนหากเขายังไม่โอนเงินไปนะครับ หากโอนแล้วส่งของแล้วช่วยบอกให้ทราบด้วยครับ พอดีผมนานๆเข้าเว็บที
    ขอบคุณมากครับ
    ชัยรัตน์

5. ปัญจ

ปัญจ เป็นที่รู้จักกันดี

จองไว้ก่อนลดด้วยได้ไหมครับ

ที่ผมจองไว้ ติดสงกรานต์ยังไม่ได้โอน ขอลดราคาลงมาเท่ากันนะครับ
    ขอบคุณมากครับ

6. ดูท่านอยู่นะครับ

โอนแล้วครับ รอส่งของ ติดวันหยุดครับ

7. ดูท่านอยู่นะครับ

ได้ครับ ราคาบูชาพูดคุยกันได้ครับ แต่ถ้าของเหลือน้อยก็จนปัญญาครับ

8. ดูท่านอยู่นะครับ

9. ดูท่านอยู่นะครับ

หน้ากาก เพชรพญาธร หลวงปู่ ดา วัดห้วยเตย

หลวงปู่ดา จนุทธมุโม ศิษย์เอกหลวงปู่ฝั้น อาจาโร
    พระ เกจิดังแห่งอิสานเหนือ จ.กาฬสินธุ์ ปัจจุบันอายุ 90 ปี วัตถุมงคลที่ทำให้ท่านมีชื่อเสียงและโด่งดังมาแล้ว คือ น้ำมันเสน่ห์ขุนแผนส่องกระจก ซึ่งเป็นน้ำมันที่สุดยอดด้านเมตตา มหาเสน่ห์ ตามตำราขุนแผนโบราณ และยังมีวัตถุมงคลอีกหลายรายการ ที่ลูกศิษย์และผู้ศรัทธาถึงกับแย่งกันเช่าบูชาหมดไปในพริบตา หลวงปู่ดานับว่าเป็นพระเถราจารย์ผู้มีจิตใจโอบอ้อมอารี เมตตาช่วยเหลือผู้คนมากมาย ท่านได้สืบทอดวิชาจากหลวงปู่ฝั้น อาจาโร เมื่อครั้งยังเป็นสามเณรได้ปรนนิบัติรับใช้อย่างใกล้ชิดมาโดยตลอด จนกระทั้งหลวงปู่ฝั้นมรณภาพ นับว่าท่านเป็นศิษย์เอกคนหนึ่งของหลวงปู่ฝั้น ถึงขนาดที่ว่าครั้งหนึ่งหลวงปู่ฝั้นได้กล่าวชมว่า “ในภายภาคหน้าหลวงปู่ดาจะเป็นตัวแทนของครูบาอาจารย์ในการช่วยเหลือผู้ตก ทุกข์ได้ยาก” ดังนั้นจึงไม่แปลกเลยที่จะมีลูกศิษย์ลูกหาเข้าหาหลวงปู่ดาโดยตลอด ล่าสุดหลวงปู่ท่านได้อนุญาตให้ลูกศิษย์สร้างหน้ากาก “เพชรพญาธร รุ่น สุดท้าย” ซึ่งเป็นเทพแห่งความรัก
    ***ตามตำนานกล่าวไว้ว่า**
    -เพชร พญาธร คือ พวกกึ่งเทวดาที่อาศัยอยู่ในป่าหิมพานต์ ชอบเล่นดนตรีให้เหล่าบรรดากินรีที่มาเล่นน้ำฟังเป็นประจำ เป็นผู้ที่มีวิชาอาคม มีอิทธิฤทธิ์อย่างมาก มีลักษณะรูปร่างหน้าตาที่งดงาม ผิวกายสีทองนพเก้า เป็นที่รักของเพศตรงข้ามเป็นยิ่งนัก ไม่มีวันแก่จะเป็นหนุ่มตลอดกาล
    ***มวลสารบางส่วนที่อุดหลังล็อกเกต***
    1. ผงอิติปิ โสรัตนมาลา ผงมหาราช ผงอิทธิเจ ผงตรีนิสิงเห ผงปถมัง ผงยาวาสนาจิดามณี ผงพรายกุมารฯลฯ
    2. ดินยอดยอมปลวก 7 แห่ง ดิน 7 ปราสาท ดิน 7 โปง 7 ท่า 7 สระ 7 ป่าช้า
    3. ขี้เหล็กไหล ตะไคร้เจดีย์ ตะไคร้ใบเสมา กระเบื้องหลังคาโบสถ์ 9 วัด ผงตะไบตะปูสังขวานร เหล็กยอดเจดีย์
    4. ใบชุมแสง ใบราชพฤกษ์ ใบมะคำไก่ ใบมะตูม ใบดันทรง ใบกัลปพฤกษ์
    5. ว่านช้างผสมโขลง ว่านดอกไม้ทองหัวเขียว ว่านคุณหญิงหลวง ว่านสาวครวญ ว่าน 108 เครือสาวหลง เถาวัลย์หลง ครั่งพุทธาตายรายกิ่งชี้ไปทางทิศตะวันออก
    6. กาฝาก 108 ชนิด สีผึ่ง 108 เกจิ
    7. ผงสาลิกาหลงรัง ผงเพชรพญาธร ผงพญาเทครัว ผงงาช้าง ผงยอดรักซ้อน ผงชานหมาก ผงมัคนารีผล ผงแป้งมโนราห์ ฯลฯ
    8. จีวรหลวงปู่
    9. น้ำตาปลาพยูน ฯลฯ (เฉพาะองค์ครู)
    **พุทธคุณซึ่งผู้ใดได้ครอบครอง**
    1. มีมหาเสน่ห์ต่อเพศตรงข้าม ชายเห็นชายรักหลง หญิงเห็นหญิงรักหลง เป็นยิ่งนัก
    2. ดึงจิตดึงใจให้คนที่เรารักชอบ ให้ร้อนรนกระวนกระวาย เหมือนน้ำเดือดตั้งไฟจนทนอยู่ไม่ได้ ถึงกลับร้องไห้มาบอกรัก มาบอกหลง ฯลฯ (ผู้สร้างบอกว่าถ้าตั้งใจแน่วแน่ มีสมาธิที่นิ่งไม่เกิน 1 คืนเห็นผลทันตา)
    3. เมตตามหานิยม เข้าหาผู้หลักผู้ใหญ่จะรักเหมือนลูกในไส้
    4. ติดต่อเจรจา ค้าขายประสบความสำเร็จอย่างแน่นอน
    5. บันดาลโชคลาภและอื่นๆ ตามแต่อธิฐาน
    **วิธีบูชาเพชรพญาธร รุ่นเทพเสน่หา**
    -จัดพิธีกลางแจ้ง จุดธูป 9 ดอก (บูชาเฉพาะวันจันทร์ข้างขึ้นเท่านั้น) เครื่องบูชามี ดังนี้
    1. ผลไม้ 5 อย่าง (หนึ่งใน 5 ควรมีมะพร้าวอ่อน)
    2. เหล้าขาว 1 ขวด
    3. อาหารคาว หวาน
    4. ดอกกุหลาบสีชมพู 9 ดอก (ไม่มีหนาม)
    -ตั้ง จิตให้แน่วแน่ รำลึกถึงคุณแห่งพระรัตนไตร คุณบิดามารดา คุณครูบาอาจารย์และหลวงปู่ดา หลังจากนั้นให้กล่าวเชิญ องค์เพชรพญาธร เทวดา ปู่โสม เหล่าดวงวิญญาณ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่เป็นเจ้าของมวลสาร และที่ปกป้องรักษามวลสารแห่ง “เพชรพญาธร” ให้มารับเครื่องบูชา
    -อธิฐานขอ ต่อ “เพชรพญาธร” และเมื่อสมประสงค์แล้วทุกครั้งให้ทำบุญตักบาตร หรือถวายสังฆทาน อุทิศผลบุญนั้นให้เหล่าเทวดาที่รักษาตัว และองค์เพชรพญาธร เทวดา ปู่โสม เหล่าดวงวิญญาณ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่เป็นเจ้าของมวลสาร และที่ปกป้องรักษามวลสารแห่ง “เพชรพญาธร” ผู้ครอบครองควรรักษาศีล 5 ห้ามผิดศีลข้อ 3 อย่างเด็ดขาด
    ***มนต์สะกด ดึงจิตดึงใจพระเพชรพญาธรแรงมาก***
    “โอม พระเพทธยาธรเสด็จจรอยู่บนเวหา กูจะเรียกให้มึงมา กูจะใช้ให้มึงไปสู่ห้อง …(ชื่อผู้ที่เราปรารถนา/ถ้าใช้ในทางค้าขายให้บอกว่า หญิงชายทั้งหลายให้มาซื้อของกู)… ที่นอน กูจะใช้ให้มึงไปสมจรกับด้วย …(ชื่อผู้ที่เราปรารถนา/ถ้าใช้ในทางค้าขายให้บอกว่า หญิงชายทั้งหลายให้มาซื้อของกู)… ที่กำลังหลับสนิทนิทรา เมามัวนิมิต คิดว่ากูมาสมสู่ด้วย จงรีบไป ข้ามห้วย ข้ามหนอง ข้ามคลอง ข้ามท่า ข้ามดิน ข้ามมหาสมุทรสายสินธุ์ ข้ามคิรินทรมนต์ ข้ามผ้าพยนต์ และอาถรรพ์ ไปเถิดพ่อ ชัยยะประสิทธิเม โอมจิตตัง มาเรโส โสมาเร อาคัจฉาหิ อิติวัตตัพโพ อาคัจฉาหิ โอมเทพรำลึก มหาเทพรำลึก ตรึงจิตตรึงใจ ตรึงในพระทัย …(ชื่อผู้ที่เราปรารถนา/ถ้าใช้ในทางค้าขายให้บอกว่า หญิงชายทั้งหลายให้มาซื้อของกู) ให้สดุ้งยังรุ่ง ยังค่ำ อย่าหรับอย่านอน บนฟูกบนหมอน รำลึกตรึกถึง รำพึงจงมา นั่งท่าคอยลม คอยชมแต่เงา นั่งแอบคลึงเคล้า ภิรมย์ชมเชย พระพรายเจ้าเอ๋ย จงมาพัดดวงจิต …(ชื่อผู้ที่เราปรารถนา/ถ้าใช้ในทางค้าขายให้บอกว่า หญิงชายทั้งหลายให้มาซื้อของกู) ....มาสู่ดวงจิตกู พัดเอาดวงจิตกู ไปสู่ดวงจิต …(ชื่อผู้ที่เราปรารถนา/ถ้าใช้ในทางค้าขายให้บอกว่า หญิงชายทั้งหลายให้มาซื้อของกู)... นะผูกจิต โมผูกใจ พุทธผูกอาลัย ธาให้คร่ำครวญ ยะให้รัญจวนป่วนจิต ป่วนปั่นถึงกู อยู่เรือนมิได้ ร้องไห้มาหากู เอหิจิตตัง ปิยังมะมะ โอมสิทธิสวาโหม”
    ***หมายเหตุชายหรือหญิง***
    -ที่ ถูก “มนต์สะกด พระเพชรพญาธร” ไม่มีปฏิกิริยาตอบสนองหรือทนอยู่ได้ก็ให้รู้ไปครับ

บูชา ราคา 850 บาทค่าส่ง 50 บาท

10. ดูท่านอยู่นะครับ

พระขุนแผนแสนเสน่ห์ (ปี38) หลวงปู่ปรง วัดห้วยเจริญสุข

พระขุนแผนแสนเสน่ห์ หลวงปู่ปรง วัดห้วยเจริญสุข หลวงปู่ปรง ท่านเป็นพระที่มีวิชา อาคมแก่กล้ามา ท่านเป็นลูกศิษย์ หลวงปู่ศรี วัดพระปรางค์ เป็นศิษย์ รุ่นเดียวกันกับ หลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม ผงอิทธิเจ ของ หลวงปู่ปรงนั้น เด็ดขาดมาก ทาง มหานิยม มหาเสน่ห์ ขนาดที่ว่า เวลาที่ท่านลบผง และทำผงอิทธิ เจ จะมีพวกแมลงต่างๆ มากมายมารุ่มเกาะตามตัวและ ใบหน้าของท่านเต็มไปหมด นั้นแสดงให้เห็นว่า เมื่อผู้ใด ได้พระของท่านไปบูชา จะทำให้ ผู้บูชา มีสง่าราศี บังเกิด ความศักดิ์สิทธิ์ ทางด้าน เมตตา มหานิยม มหาเสน่ห์ เป็นเสน่ห์ต่อเพศตรงข้ามและอุดมด้วยโชคลาภ ผู้ที่บูชาพระเครื่อง ของท่านล้วนแต่เจริญในหน้าที่การงาน ร่ำรวยเป็นเศรษฐีก็มีมากทั้งยังมีประสบการณ์ ทางด้านแคล้วคลาด รอดตายจากอุบัติเหตุ ลูกศิษย์ที่มีพระเครื่อง ของท่านไว้บูชาบางคนถูกลอบยิง แต่ไม่ได้รับอันตรายเลย ปืนกลับยิงไม่ออกปากกระบอกปืนแตกเลย อนาคตดีครับ ต่อไปมีราคาแพงแน่ๆ เฉพาะนั้น ควรที่จะมีไว้บูชาครับ

พระขุนแผนแสนเสน่ห์ หลวงปู่ปรง วัดห้วยเจริญสุขพูนทรัพย์) บูชา 800 บาท ค่าส่ง 50 บาท

11. ดูท่านอยู่นะครับ

ตะกรุดนารายณ์เปิดโลก หลวงปู่พรหมา วัดน้ำพุพรหมจริยาวาส

......... ตะกรุดนารายณ์เปิดโลก ( ตะกรุดเหนือดวง ) เป็นตะกรุดสุดพิสดาร ตำรากล่าวถึงการ อวตาลของพระนารายณ์ คราวใดที่โลกเกิดกลียุคทุกข์ยากขัดสน ประชาชนหม่นหมอง พระนารายณ์จะ อวตาล หรือแปลงกายมาช่วยโลกทุกครั้งไป จนมีตำนานนารายณ์อวตาลทั้ง 10 ปาง โบราณคณาจารย์จึงผูกมนต์คาถาเป็นคุณของพระนารายณ์ อาทิ นารายณ์แปลงรูป นารายณ์พลิกแผ่นดิน นารายณ์กลืนสมุทร นารายณ์ถอดจักร แต่เหนือสิ่งอื่นใด คือตำนานที่รวมเอาคุณวิเศษของพระนารายณ์ทั้งหมด มีกำลังช่วยคนทั้งโลก เป็นกำลังของนารายณ์ทั้ง 10 เปิดทั้งโลกพลังใหญ่ เป็นกำลังมหาศาล ในสมุกสมเด็จใช้คำว่า นารายณ์มหากาฬ อำนาจเก่งกาจเกินกว่าพระนารายณ์อวตาล ทุกปางค์ เพราะนี้เป็นการเปิดโลกรวมกัน ตะกรุดตำรับนารายณ์เปิดโลกนี้จึงเป็นตะกรุดที่ลงสาธยาย ฤทธิ์เดชของพระนารายณ์ทั้ง 10 ปางที่อวตาลมา ผูกจิตดึงมิตรชักโยงอักขระเลขยันต์แบบซ้อนรูป พร้อมเต็มเปี่ยมที่จะแสดงอิทธิฤทธิ์บารมีครอบคลุมทั่วทุกตัวคนไม่เว้นแม้อนู ขุมขน
    ......... แผ่นตะกั่ว คือแผ่นดิน จารย์เจิมดุจองค์พระนารายณ์ทุกปาง เสด็จมายังผืนแผ่นดินนั้น ม้วนแผ่นตะกั่วดังนารายณ์ กลืนกินแผ่นดินนั้น ถักเชือกลายโบราณลงรักน้ำเกลี้ยงหนาปิดทองคำแท้ เป็นตะกรุดลายโบราณอันทรงคุณค่า สวยงามเข้มขลังในยุคที่ตะกรุดเฟื่องฟู นักนิยมตะกรุดถึงกับยกนิ้วว่า ตะกรุดนารายณ์เปิดโลกของหลวงปู่พรหมานั้นสวย งามตา มากที่สุดองค์หนึ่ง การปลุกเสกนั้นเล่าหลวงปู่ได้ทำการปลุกเสกตะกรุดนารายณ์เปิดโลกนี้อย่างดี ดึงพุทธานุภาพอำนาจแห่งพระนารายณ์อวตาลทั้ง 10 ปางผูกรวมกับอำนาจพุทธคุณตามตำรับครูบาอาจารย์ มีหลวงปู่ขรัวแสง เจ้าประคุณสมเด็จโต เป็นต้น มาประสิทธิให้อีกประการหนึ่งได้ อธิฐานจิตเด็ดเดี่ยวตามพุทธไสยเวทย์ ที่สั่งสมมาของหลวงปู่ทำให้ตะกรุดดอกนี้มิใช่ของธรรมดา ตำรานารายณ์เปิดโลกกล่าวว่า
    .........เมื่อเราคนใช้ตะกรุดมีทุกข์ภัยเดือดร้อน รำคาญใจยากจนข้นแค้นปราณใด ให้อาราธนาตะกรุดติดตรึงพกไว้อย่าได้ห่างกาย
    ......... ทุกข์หนักเท่าหนัก เอาตะกรุดเสยหัวจากหน้าฝากไปไว้ข้างหลัง 3 ครั้ง ตั้งจิตนึกถึงพระพุทธเจ้า พระธรรมเจ้า พระสังฆเจ้า ครูบาอาจารย์ทั้งหมด เป็นที่ตั้ง มีหลวงปู่พรหมาเป็นที่สุด ช่วยเราได้แน่นอน มั่นด้วยจิต เหตุการณ์เดือดร้อนรำคาญใจจะหายไปโดยพลัน
    ......... ถ้าเจ็บป่วยเข้ารณรงค์สงครามอันตรายรอบด้าน อธิฐานเอาตะกรุดแช่น้ำมนต์ในวัน 8 ค่ำ 15 ค่ำ อาบพรหมทั่วตัว ข้าศึกมาเห็นห่าฝนก็ทำอันตรายเราไม่ได้ ทุกข์ภัยเคราะห์กรรมหายสิ้น ไม่มีข้อจำกัดยกเว้นทั้งเรื่องดวงเรื่องเคราะห์กรรมใด ๆ ทั้งสิ้น โบราณเจ้าได้รจนาตะกรุดนารายณ์เปิดโลกอีกอย่างหนึ่งว่า ตะกรุดเหนือดวง อันว่าชนะ เคราะห์ได้ทั้งปวง
    .........หลวงปู่พรหมา วัดน้ำพุพรหมจริยาวาส ตะกรุดนารายณ์เปิดโลก ( ตะกรุดเหนือดวง ) สร้าง 816 ดอก ราคา 850 บาท
    ค่าส่ง 50 บาท

12. ดูท่านอยู่นะครับ

ตะกรุดฝาบาตร จารมือ หลวงปู่ดา จันทธัมโม วัดห้วยเตย กาฬสินธ์
    ......... หลวงปู่ดา จนุทธมุโม ศิษย์เอกหลวงปู่ฝั้น อาจาโร พระเกจิดังแห่งอิสานเหนือ จ.กาฬสินธุ์ ปัจจุบันอายุ 90 ปี วัตถุมงคลที่ทำให้ท่านมีชื่อเสียงและโด่งดังมาแล้ว คือ น้ำมันเสน่ห์ขุนแผนส่องกระจก ซึ่งเป็นน้ำมันที่สุดยอดด้านเมตตา มหาเสน่ห์ ตามตำราขุนแผนโบราณ และยังมีวัตถุมงคลอีกหลายรายการ ที่ลูกศิษย์และผู้ศรัทธาถึงกับแย่งกันเช่าบูชาหมดไปในพริบตา หลวงปู่ดานับว่าเป็นพระเถราจารย์ผู้มีจิตใจโอบอ้อมอารี เมตตาช่วยเหลือผู้คนมากมาย ท่านได้สืบทอดวิชาจากหลวงปู่ฝั้น อาจาโร เมื่อครั้งยังเป็นสามเณรได้ปรนนิบัติรับใช้อย่างใกล้ชิดมาโดยตลอด จนกระทั้งหลวงปู่ฝั้นมรณภาพ นับว่าท่านเป็นศิษย์เอกคนหนึ่งของหลวงปู่ฝั้น ถึงขนาดที่ว่าครั้งหนึ่งหลวงปู่ฝั้นได้กล่าวชมว่า “ในภายภาคหน้าหลวงปู่ดาจะเป็นตัวแทนของครูบาอาจารย์ในการช่วยเหลือผู้ตก ทุกข์ได้ยาก” ดังนั้นจึงไม่แปลกเลยที่จะมีลูกศิษย์ลูกหาเข้าหาหลวงปู่ดาโดยตลอด

.......ตะกรุดฝาบาตรของท่านเด่นด้านคงกระพัน มหาอุด แคล้วคลาด ตบะ มหาบารมี เป็นเยี่ยมอย่างเอกอุไม่เป็นสองรองจากใคร เป็นที่แสวงหาของทหาร ตำรวจและบุคคลทั่วไป เพราะท่านไม่ทำออกให้บูชาตามศูนย์พระ หากใครอยากได้ต้องไปเอากับมือท่านเท่านั้น ปัจจุบันท่านไม่ค่อยสร้างแล้วเพราะท่านชรามากแล้ว วิทยาคมของท่านคนแถวสนามเป้า ททบ.5 รู้จักกันดี ว่าของท่านดีจริงๆ มีเหลือ 1 ดอก ยาวประมาณ 8 ซม.
    ให้บูชา 850 บาทค่าส่ง 50 บาทครับ

13. ดูท่านอยู่นะครับ

ตะกรุดจักรพรรดิ์หลวงปู่ ดา วัดห้วยเตยดอกใหญ่

ราคา 950 บาทค่าส่ง 50 บาท

14. ดูท่านอยู่นะครับ

มีแค่ 1 ดอก

15. ดูท่านอยู่นะครับ

16. ดูท่านอยู่นะครับ

วัตถุมงคลหลวงปู่จักร นอกจากผ้ายันต์ปู แล้วนอกนั้นยังไม่เห็นมีปลอมนะครับ ผมคิดว่าคงไม่คุ้มที่จะทำครับ
    ส่วนผ้ายันต์ปูนั้น ก็ต้องบอกว่า ของปลอมยังไม่เคยเจอครับ เพราะในตลาดพระหลวงปู่แทบไม่มีวางครับ สอบถามที่ไหนๆก็บอกว่าของหมดแล้วรุ่นเก่าๆ

17. ดูท่านอยู่นะครับ

ตะกรุดจตุโรบังเกิดทรัพย์หลวงปู่ดา มี 1 ดอกครับ ให้บูชา 450 บาทค่าส่ง 50 บาท

18. วาสนาน้อย

วาสนาน้อย Active Member

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ วาสนาน้อย [​IMG]
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ดูท่านอยู่นะครับ<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2035678", true); </SCRIPT>
    สมาชิก PREMIUM

ฝากถามหลวงปู่จักรด้วยได้ไหมค่ะ
    คือบูชาพระรูปลอยหลวงปู่จักรมาเนื้อทองแดง ไม่แน่ใจว่าเกิดจากอะไรค่ะพระหลวงปู่จักรดำๆ ดูแล้วไม่สวยงามทำอย่างไรดีค่ะ
    แบบว่าอยากให้เหมือนเดิมอ่ะค่ะฝากถามหลวงปู่จักรด้วยค่ะ
    ขอบพระคุณล่วงหน้า

<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2035678", true); </SCRIPT>
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ไม่ทันละครับ คนเยอะครับ ไว้โอกาสหน้าครับ<!-- google_ad_section_end -->

ยังไงรบกวนคุณศักดาเรียนถามหลวงปู่จักรเรื่องนี้ให้ด้วยนะคะ
    ขอขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

19. ดูท่านอยู่นะครับ

20. ดูท่านอยู่นะครับ

[​IMG][​IMG]

เหรียญหลวงปู่ครูบาคำเป็ง รุ่นแรก

เหรียญ นี้ปู่สร้างมาสองสามปีแล้ว ด้านหน้าเป็นรูปปู่มีเลข 1 ไทย หมายถึงรุ่นแรกและเป็นหนึ่ง ส่วนหลังหลังเป็นกำแพงเพชร ให้ความคุ้มครองและให้โชคลาภประดุจกำแพงเพชร และมีเจ็ดดาวสัญลักษณะแห่งการเคลื่อนย้ายพลัง ของหลวงปู่ ปู่เล่าว่ารุ่นนี้ปู่ตั้งใจที่จะให้เป็นตัวแทนปู่ไปอยู่กับลุกศิษย์ เพื่อให้ความคุ้มครองและดูแลคณะศิษยืโดยตรง

ให้บูชา 150 บาทค่าส่ง 50 บาทครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้