รวมวัตถุมงคลหลวงปู่จักร ทั้งเก่าและใหม่ครับ อัพเดทหน้าสุดท้ายๆ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ดูท่านอยู่นะครับ, 10 เมษายน 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ดูท่านอยู่นะครับ

ดูท่านอยู่นะครับ เป็นที่รู้จักกันดี

2. ดูท่านอยู่นะครับ

ดูท่านอยู่นะครับ เป็นที่รู้จักกันดี

3. ดูท่านอยู่นะครับ

4. คงกระพัน

คงกระพัน เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าจะฝากคุณศักดาเช่าบูชาผ้ายันต์ปูหนีบทรัพย์รุ่น 2 แบบที่วัดสร้างซัก2-3 ผืนพอจะได้ไหมครับ

5. avatar7

26 พฤษภาคม 2009
    อยากมีบุญบ้างจัง

6. tummai

tummai เป็นที่รู้จักกันดี

รูปหล่อถามไปที่วัดแล้ว ยังไม่มีให้เช่าไม่ใช่เหรอคะ เขาไปเช่ากันมาจากไหนคะ

7. ดูท่านอยู่นะครับ

ผ้ายันต์ปูหนีบทรัพย์ วัดสร้างพอมีครับ 2-3 ผืน ราคา 400.0 บาทคา่ส่ง 50.0 บาทครับ

8. ดูท่านอยู่นะครับ

เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาได้ข่าวมาอย่างนั้นครับ ผมได้ข่าวมายังงัยก็เขียนไปยังงั้นครับ

ให้ผมหาให้ใหมครับ 3800-4000.0 บาทครับ
    ราคา 3800.0 บาทยันต์ไม่สวยไม่ค่อยเต็มครับแต่แท้แน่นอน โค๊ตครบหมายเลขมีครับ แท้แน่นอน
    ราคา4000.0 บาทยันต์สวยโค๊ตครบหมายเลขมีครับ

9. ดูท่านอยู่นะครับ

ราคานี้ ของเดือนนี้นะครับ ผ่านไปอีกสัก 5-6 เดือน ราคานี้หาไม่ได้แล้วครับ
    วัตถุมงคลของหลวงปู่จักร อันไหนที่ใช้แล้วได้ผล ผมพอหาได้ผมก็จะหาไว้ครับ ราคาทุนจะสูงสักหน่อยแต่ก็คุ้มพอครับ ที่จะหาบูชามาไว้ใช้ครับ เพราะผมให้บูชาพระเครื่องที่ใช้แล้วได้ผลไม่ใช่บูชาแล้วเอาไปเก็บไว้เฉยๆ บางท่านโทรมาสอบถามว่าอันไหนดี ไม่ดีผมก็บอกตามตรงไป ทำไหมของแพงก็ของมันมีน้อยชิ้น ใครมีเยอะราคาก็ถูกลงมา

ผมอยากให้ท่านที่บูชาไปแล้วใช้ได้ผล พระเครื่องสามารถช่วยท่านได้จริงๆ เพราะท่านที่บูชาทางเน็ต ยังไม่รู้ว่าวงการพระเครื่องขนาดไหน เห็นเขาเขียนเขาเชียรอยู่หลวงพ่อนี้ ก็เฮตามเขาไป ประสบการณ์จริงมีจริงไหม เอาใครมาถ่ายรูปแล้วเขียนประสบการณ์มาให้อ่านกันเยอะแยะไปหมด

10. tummai

tummai เป็นที่รู้จักกันดี

ที่รูปหล่อมียันต์ด้วยเหรอคะ

11. ดูท่านอยู่นะครับ

ครับ บางองค์ยันต์ติดไม่ครบ บ้าง ยันต์ขาดหายไปบ้างก็มีเยอะครับ ต้องเลือกด้วยนะครับ ยันต์บางตัวขาดไม่เต็มอะไรทำนองนี้ครับ ผมหมายถึงเส้นยันต์ที่หล่ออกมาแล้วไม่ติดนะครับ ลองสังเกตุที่องค์จริงนะครับ จากที่ดูมาหลายๆองค์จะเป็นแทบทุกองค์เลยก็ว่าได้ครับ

12. ดูท่านอยู่นะครับ

ตามความเป็นจริง ผ้ายันต์ปูหนีบทรัพย์รุ่น 2 ท่านโทรบูชาที่วัดได้เลยนะครับ ราคาแค่ 300.0 บาทเอง

13. คงกระพัน

คงกระพัน เป็นที่รู้จักกันดี

พอจะหาหมายเลข 69 ได้ไหมครับ

14. ดูท่านอยู่นะครับ

ของผมีที่มี ก็ 200 ขึ้นแล้วครับท่าน

15. ดูท่านอยู่นะครับ

16. taifar

taifar สมาชิกใหม่

คำพูดสวยหรู แต่การกระทำดันตรงข้ามซะงั้น

17. ดูท่านอยู่นะครับ

18. ดูท่านอยู่นะครับ

รูปหล่อขานดบูชาราคา 4000.00 บาทไม่มีแล้วครับ หมดแล้วจริงๆ
    เมื่อวานมีลูกศิษย์ มานิมนต์ไป 2 องค์ ราคา 4000.0 บาท
    เหลือแค่ 1 องค์สุดท้าย เลยตั้งราคาไว้ที่ 6500.0 บาท

19. ดูท่านอยู่นะครับ

[​IMG] [​IMG]

เหรียญหมุนเงินหมุนทองโชคลาภ หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล สร้างเมื่อปี 2542 รุ่นนี้จัดเป็นเหรียญรุ่น2ของท่าน ..เป็นวัตถุมงคลยุคต้นๆของท่านได้รับการปลุกเสกเดี่ยวจากท่านหลายๆวาระป็น เวลานานๆชื่อรุ่นนี้จัดเป็นมงคลๆมากๆอีกรุ่นที่มีลูกศิษย์และผู้ที่นับถือ ท่าน ตามเหาและเก็บไว้เเพ่อเป็นสิริมงคลแก่ตัวเองและกิจการ เพื่อความร่ำรวยค้าขายไม่ติดขัด-เงินทองคล่องมือ..ตามชื่อของล.ป.ท่านและ ชื่อรุ่นของวัตถุมงคล
    รับประกันความแท้ตลอดชีพ

ให้บูชา 950.0 บาทค่าส่ง 50.0 บาท

20. ดูท่านอยู่นะครับ

ล็อคเก็ตหลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน รุ่น “อมตะเถระ ฐิตสีโล อายุยืนหมุนโชค” ด้านหน้ารูปหลวงปู่ถือไม้เท้าอาญาสิทธิ์ และพระคาถามหาโชคลาภ "อิมะมะมามา" ด้านหลังบรรจุผงพุทธคุณ ว่านเกสรกาฝาก ๑๐๘ เกศาและจีวรหลวงปู่ ปิดแผ่นโลหะพระธาตุเจดีย์ตอกโค๊ดและหมายเลข ทำพิธีปลุกเสกวันที่12 เมษายน 2546 หลังจากท่านมรณภาพได้เพียงเดือนเดียว แต่รุ่นนี้หลวงปู่ได้สั่งให้สร้างหลังจากท่านสิ้นแล้วนะครับ
    รุ่น “อมตะเถระ ฐิตสีโล อายุยืนหมุนโชค”คือมงคลนามที่หลวงปู่หมุนตั้งเอง ทั้งยังบอกอีกว่า “ของๆฉันสร้างเองกับมือใครมีไว้บูชาหมุนโชคมาร่ำรวยตลอดเวลา ทำมาค้าขึ้นไม่มีวันจนสัมมาอาชีพอย่างไรก็รุ่งเรือง เจริญในลาภยศสรรเสริญ จะมีชื่อเสียงหอมขจรขจายขอให้เป็นคนดี คิดดี ทำดีคุณพระจะรักษาเทวดาจะคุ้มครองแม้นว่าถ้าฉันตายไปของ ๆฉันจะขลังกว่านี้หลายร้อยเท่า น้ำลาย ไอปากลมปรานที่ประจุไปด้วยพลังจิตอันเข้มขลังของฉัน ย่อมเป็นหนึ่งบ่มีสองครบเครื่องเป็นองค์พระ ดีทั้งนอก ดีทั้งในฝากไว้ให้แผ่นดิน ให้เลื่องชื่อลือนามลือเรื่องถึงเมืองแมน จึงนับเป็นสุดยอดแห่งวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนหาใครเทียบเทียมไม่ได้อีกแล้ว ในยุคนี้
    ว่ากันว่าวัตถุมงคลที่หลวงปู่หมุนปลุกเสกจะประจุพลังอย่างครบเครื่อง (ต้องเป็นของแท้ที่ท่านจารอักขระและลงฤกษ์พานาที อธิษฐานจิตต่อหน้าวัตถุมงคลเท่านั้น) จึงจะเต็มไปด้วยพลังพุทธคุณทั้ง มหาอุด นะจังงัง แคล้วคลาด เมตตามหานิยม โชคลาภค้าขาย ยากที่จะหาผู้ใดเสมอเหมือน ผู้นำไปบูชายังมีประสบการณ์มากมาย มีอภินิหารเหนือคำบรรยายหลายอย่าง
    “คำประกาศิต อมตะวาจาแห่งอมตะเถระ” จะเข้มขลังกว่ารุ่นที่ผ่านมาเพียงไร เมื่อท่านประกาศิตสร้างพร้อมตระเตรียมชนวนมวลสารทั้งหมด และสั่งให้ลูกศิษย์ทุกสำนักนำชนวนเก่าวัตถุมงคลของท่านทุกรุ่นหล่อหลอมใน องค์พระโดยพร้อมเพียงกัน “หากลูกศิษย์สำนักไหนหรือใครก็ตามนำเอาชนวนหล่อวัตถุมงคลของท่านเก็บไว้เป็น สมบัติส่วนตัว นำไปหากิน หรือนำไปหล่อวัตถุมงคลที่อื่นเป็นการค้าพานิชย์ โดยที่ฉันไม่ๆได้อนุญาต ลมปราณพลังจิตของฉันเสกเป่าลงไป ฉันขอสาปแช่งให้มีอันเป็นไปหากินไม่ขึ้นตลอดไป ชนวนเหล่านั้นเป็นได้อย่างมากก็แค่แท่งเหล็กธรรมดา"
    นี่คือปริศนาธรรมว่าหลวงปู่หมุนท่านได้ญาณสมาบัติระดับใด ระดับพระเถระ 5 แผ่นดินผู้ช่ำชองด้านอักขระวิธี สำเร็จคัมภีร์ทั้ง 5 ทั้งเพียบพร้อมด้วยชาญสมาบัติขั้นสูงช่ำชองเข้าออกญาณวสี พุทธคุณย่อมไม่ธรรมดา อีกทั้งยังสำเร็จวิชาธาตุ 4 ซึ่งเป็นสุดยอดเคล็ดวิชาสายสำเร็จลุนแห่งนครจำปาสักผู้เรื่องชื่อลือนามถึง สยามประเทศในยุคนั้นผู้ที่ร่ำเรียนวิชาจากท่านแล้วห้ามลาสิขาบทตลอดชีวิตถ้า ผิดคำครูจะโดนฟ้าผ่าตายกลางวันแสก ๆ หรือไม่ก็ถูกควายชนตายมิอาจบอกได้ว่าผงพุทธคุณที่ท่านลบได้จะเทียบเท่าผงของ สมเด็จพระพุฒาจารย์โตพรหมรังสี เพชรน้ำหนึ่งแห่งกรุงรัตนโกสินทร์หรือไม่แต่ท่านก็ร่ำเรียนการลบผงมาจากหลวง ปู่สี ฉันทสิริ ลูกศิษย์สมเด็จพุฒาจารย์โตก่อนหน้านี้ เมื่อต้นปี 2544 ท่านเคยเปรย ๆ ว่าการลบผงนี้ยากมากฉันเคยทำทีหนึ่งแล้วโดยร่วมกับพระหลายรูปทำพิธีที่โบสถ์ ไม่ใช่ง่ายๆ
    อาจจะกล่าวได้ว่าการจัดสร้างรุ่น “อมตะเถระอายุยืนหมุนโชค” ถือเป็นรุ่นแรกและรุ่นสุดท้ายของวัดบ้านจาน (บ้านเกิดหลวงปู่หมุน)ที่ได้รับฉันทานุมัติและเมตตาจิตจากหลวงปู่หมุนโดยตรง โดยตั้งใจมอบให้กับวัดบ้านจานปัจจัยที่ได้จะนำไปบูรณปฏิสังขรณ์ภายในวัดส่วน หนึ่งจะนำไปจัดซื้อที่ดินถวายวัดป่าหนองหล่ม อ.วัฒนานคร จ.สระแก้วซึ่งหลวงปู่หมุนได้ให้ความอนุเคราะห์มาตั้งแต่เริ่มแรก “อมตะเถระอายุยืนหมุนโชค” คือสุดยอดวัตถุมงคลที่ได้รวบรวมชนวนมวลสารของหลวงปู่หมุนทุกรุ่นที่จัดสร้าง มาชนวนพระกริ่งวัดสุทัศน์และผงตะไบพระกริ่งวัดสุทัศน์ ได้รับมอบจากพระมหาประชุมชนวนแผ่นยันต์ต่าง ๆ จากพระเกจิอาจารย์ทั่วประเทศ ฯลฯ เช่น ครูบากฤษณะ หลวงปู่หงษ์ หลวงปู่สรวง หลวงพ่อผาด หลวงปู่คีย์ เป็นต้นนำมาหล่อหลอมเททองหล่อในวันที่ 12 เม.ย.46 พระพิธีธรรมสวดพุทธาภิเษก 4 รูปจากวัดสุทัศน์ พระเกจิอาจารย์ชื่อดัง 7 รูปนั่งปรกพุทธาภิเศกกลางแจ้ง อาทิ
    1.หลวงปู่ฤทธิ์ วัดชลประทานราชดำริจ.บุรีรัมย์
    2. หลวงปู่คีย์ วัดศรีลำยอง จ.สุรินทร์
    3.หลวงปู่ผาด วัดบ้านกรวด จ.บุรีรัมย์
    4.หลวงปู่เกลี้ยง วัดศรีธาตุ บ้านโนนแกลดจ.ศรีสะเกษ
    5.พระมหาปิ่น ปุณสิริ วัดบ้านจานจ.ศรีสะเกษ
    6.พระอาจารย์ธรรมนูญ (ติ๋ว) วัดมณีชลขัณธ์จ.ลพบุรี
    7.หลวงพ่อทองดำ วัดถ้ำตะเพียนทอง จ.ลพบุรี
    พระเทพวิมลโมลี เจ้าคณะ 7 วัดสุทัศน์ กทม. ประธานจุดเทียนชัยพุทธาภิเษก
    หลวงปู่ฤทธิ์ วัดชลประทานราชดำริ จ.บุรีรัมย์ ดับเทียนชัย
    พระสวดพิธีธรรม สวดมหาพุทราภิเษกจากวัดสุทัศน์
    โหรผู้ทำพิธีพราหมณ์ อาจารย์วิจิตร จันทรา ประกอบพิธีสังเวยเทพยดา 4 ทิศ บรวงสรวงบูชาฤกษ์ถูกต้องตามพิธีเทวาภิเษกทุกประการ

มีฉากฟ้า ราคา 1200.0บาท
    ฉากทอง ราคา 1200.0 บาท

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้