รวมวัตถุมงคลหลวงปู่จักร ทั้งเก่าและใหม่ครับ อัพเดทหน้าสุดท้ายๆ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ดูท่านอยู่นะครับ, 10 เมษายน 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ดูท่านอยู่นะครับ

ดูท่านอยู่นะครับ เป็นที่รู้จักกันดี

ผ้ายันต์แมงปอเหลือไม่มากแล้วครับ
    เอาไปถวายให้แม่ชีที่วัด 6 ผืน
    ผ้ายันต์ปู ได้มาเพิ่มเหลือ 1 ผืน วันนี้ส่งผ้ายันต์ปูให้ท่านที่ีอยู่ ชลบุรี 1 ผืนครับ

2. ดูท่านอยู่นะครับ

ดูท่านอยู่นะครับ เป็นที่รู้จักกันดี

ราคาวัตถุมงคล ในกระทู้นี้ ให้สอบถามก่อนนะครับ ราคามีการเปลื่ยนแปลงไปหมดแล้วครับ
    หรือ คลิกส์ดูที่ลายเซนต์นะครับ

3. ดูท่านอยู่นะครับ

อัศจรรย์เกจิเฒ่าจอมอาคม เสือเฒ่าขุนโจรขมังเวทย์
    หลวงปู่จักรเถระเฒ่าจอมอาคม ปู่เสือมเหศวรขุนโจรขมังเวทย์
    รวมพลังเปิดตำนานของขลังเจ้าอาคม ระดมสรรพวิชามนต์เทวดาชั้นครู
    สร้างตะกรุดนารายณ์แปลงรูป ตะกรุดเมียมากอาบทอง 1 (เมียมากดอกสีทอง)

ปู่มเหศวรขุนโจรเฒ่าขมังเวทย์ อายุปาเข้าไป 95 ปี ศิษย์สายพุทธคุณหลวงปู่ศุข วัดมะขามเฒ่า หลวงปู่อิ่มหัวเขา หลวงพ่อซวงวัดชีประขาวหาย และครู 5 เล่ม เปิดดูตาแตก ฆราวาสอาคมขลัง วิชาดีกระสุนด้าน มหาอำนาจคุ้มชุมโจร เมตตาเยี่ยมจังงังยอดไปไหนเป็นได้เมีย จนได้ฉายา ภรรยาเยอะ ถ้าได้มองตาพูดจาได้จีบ ไม่หลงไม่ไหลไม่ตาม เป็นไม่มี เคยปรับกับนายตำรวจดังขมังเวทย์ ทำอะไรกันไม่ได้ข่มกันไม่ลง คนจริงสมัยก่อนปู่ว่าทำอะไรก็ขลังแรงเพราะเขามีสัจจะถือครูบาอาจารย์เป็นที่ ตั้ง ทุกวันนี้ปู่อยู่อย่างสงบแก่เฒ่าแล้วมีแต่ศีลสมาธิ ภาวนาจิตจึงนิ่ง มีเคล็ดวิชาอะไรดีอะไรเด็ดก็ทำให้ลูก ๆ หลาน ๆ ได้ไปใช้

กล่าวถึงหลวงปู่จักรนี่ก็คนจริง วัย 83 ปีแล้ว คนเมืองสิงห์ สืบตะกูลหนังใหญ่คนเดียวที่ได้ครอบครูเพชรฉลูกัณฑ์จาก ครูหลวง ครูละครสมัย ร. ๖ เป็นตั้งแต่ 5 ขวบเริ่มเสกข้าวกินจนเป็นหนุ่มเนื้อหอม นักเลงหนังเหนียว ถึงกระดูก ชีวิตพลิกผันเป็นทหารไปรบสงครามคุมลูกน้อง 8 คนไปรบตายเรียบเหลือหลวงปู่จักรองค์เดียวเข้มแข็งเกรงกล้าจนได้พระราชทาน เหรียญกล้าหาญ พอมาบวชเดินธุดงค์องค์เดียวบุกเดี่ยวร่ำเรียนวิชามานับไม่ถ้วน เท่าที่จำได้ปู่หน่ายวัดบ้านแจ้ง หลวงพ่อเชนวัดสิงห์ อาจารย์เนาวัดเสาธงหิน อาจารย์ฟ้อนดีสว่าง พ่อเอียบางด่าน พ่อจาดบางกระเบา พ่อเต๋าคงทอง พ่อเหลือสาวชะโงก เป็นต้น มาอยู่เขารังไก่โดนวางระเบิดรอบเขา (เขารังไก่เป็นเขาหินอ่อน นายทุนต้องการ) ระเบิดทุกลูกด้าน หลวงปู่สร้างพระไว้รอบเขา คุ้นเคยชอบพอปู่มเหศวร ประลองวิชากันแล้วข่มกันไม่ได้ เสือเฒ่ายอมรับว่าหลวงปู่องค์นี้มีดี สุดท้ายจึงเป็นเพื่อนสนิทกัน ช่วยงานวัดนี้มิขาด นี่เป็นสองยอดขุนพลที่รวมพลังผนึกวิชาครั้งสำคัญสร้างยอดเครื่องราง เพื่อหารายได้มาบูรณะวัดเขารังไก่

ขนาดตะกรุดเมียมากดอกเล็กรุ่นแรกที่ปู่มเหศวรกับหลวงปู่จักรร่วมจักรร่วมกัน ทำก่ออภิหารเหลือเชื่อ ตะกรุดดอกเดียวจีบหญิงได้เกินสิบยังเคยเกิดมาแล้ว แม่บ้านผัวไปมีเมียน้อยเอาตะกรุดใส่ไว้ใต้หมอนผัวกลับมานอนบ้านทุกคืน เด็กหนุ่มทำงานผับมีตะกรุดดอกเดียวติดคอได้ทิปวันละเกือบพัน ไม่กล้าเหล่มองใครเลยเพราะกลัวเขาตามกลับบ้าน (ว่ากันขนาดนั้น) ตะกรุดเมียมากรุ่นแรกปัจจุบันดอกละพันก็หาไม่เจอ นี่จึงเป็นโอกาสเหมาะที่เกจิชรา เสือเฒ่าทำตะกรุดตำนานนี้อีกครั้ง ตะกรุดเมียมากอุดผงแป้งเสกแบบเดียวกันแต่ตอก 2 โค๊ต พิเศษตรงที่อาบน้ำทองด้านนอก (ลงทองคำแท้ ๆ) พุทธคุณดังตำนานขุนโจรปู่เสือมเหศวรที่ไปไหนมีเมียทุกตำบลไป (ฉายาเมียมากจึงไม่ผิดเพี้ยน) ปู่เสือมีวิชามหาเมตตา-มหาเสน่ห์-นะจังงัง ดีนักนำมาลงตะกรุดดอกนี้ บอกนิดนึงก็ได้ว่าวิชาจังงัง จับหญิงไม่ร้องปู่ได้มาจาก หลวงพ่อซวงวัดชีประขาวหาย (เดี๋ยวจะหาว่าดำน้ำ) หลวงปู่จักรปลุกเสกเมตตาเป็นมหานิยมให้ จังงังมหาเสน่ห์ ปู่เสือลงให้ผงใส่ในพิเศากว่าทุกรุ่นแรกนิดเดียวเพราะผสมว่านเถาวัลย์หลง ว่านกาหลง เครือเขาหลงตัวผู้ ไว้ด้วย ตะกรุดี้ผู้ใช้ต้องมีความรับผิดชอบเป็นที่ตั้งแล้วจะเจริญก้าวหน้าสืบไป ตะกรุดนี้สืบไปภายหน้าก็หาไม่เจอ ถ้ายอดเกจิกับปู่เสือไม่ร่วมทำ ตำนานตะกรุดเมียมากย่อมไม่เกิด

แม่ค้าขายของที่สนามหลวง 2 พิสูจน์แล้ว ว่า ตะกรุดอาบทอง 1 ผ้ายันต์แมงปอ หลวงปู่จักร ของเขาดีจริงๆครับ

ทีแรกก็ไม่ได้สังเกตุ เก็บชุดหลวงปู่จักรกลับมาที่บ้าน ปรากฏว่าลูกค้าไม่ค่อยเข้ามาสอบถามซื้อสินค้าเลย ก็เลยมาปรึกษาผม
    ผมก็เลยบอกไปว่า เอ้า พระเครื่องหลวงปู่จักรที่ให้ไปไม่ได้นำไปที่ร้านหรือ เขาบอก ลืมไม่ได้เอาไป
    ผมเลยบอกให้เอาไป พอวันเสาร์ก็เลยติด ตะกรุดอาบทอง 1 สบตา ผ้ายันต์แมงปอไปด้วยแล้วเอารถไปเข้าศูนย์ก่อนที่ มหาชัย
    เขาเล่าว่า
    หลังจากที่เอารถไปเช็คที่ศูนย์ระหว่างที่รอช่างเช็คอยู่ ก็เลยมานั่งรอที่ห้องรับรองลูกค้า สิ่งที่เขาเจอก็คือ จะมีพนักงานบัญชี แม่บ้าน ช่าง จนกระทั่ง ผู้จัดการ เข้ามาพูดคุยด้วย จนช่างเช็ครถเสร็จ บอกว่า ไปหลายครั้งไม่เคยมีใครเข้ามาพูดคุยอย่างนี้พอวันนี้พกหลวงปู่จักร ไปแต่ละคนตาเยิ้มเข้ามาพูดคุยด้วยทั้งนั้น

ส่วนที่ร้านเมื่อเอาไปไว้ที่ร้าน ลูกน้องที่ขายของโทรมาแจ้ง ของเขาดีจริงๆ พี่

4. ดูท่านอยู่นะครับ

ราคานี้สิ้นเดือนนี้เท่านั้นครับ

5. ดูท่านอยู่นะครับ

คาคาปูหนีบทรัพย์
    นะโม 3 จบ
    นาชาลิติ พุทธัง ลาภาคะยะอุดเถหิ มะมา ชัยยะ ลาโภ
    จะ มะหาลาโภ พะ วันตุเม เตภาหุหะติ

6. คงกระพัน

คงกระพัน เป็นที่รู้จักกันดี

พอจะทราบมั๊ยครับว่าพระบูชาของหลวงปู่ปลุกเสกเมื่อไรครับ

7. ดูท่านอยู่นะครับ

ปลุกเสกเมื่อวันที่ 5 ครับ
    ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ไปที่วัดครับเพราะ คนเยอะมากๆ ต่างประเทศก็เยอะ
    พระผงปูหนีบทรัพย์สอบถามหากันที่วัดองค์ละ 4-5000.0 บาทครับ

8. ดูท่านอยู่นะครับ

9. ดูท่านอยู่นะครับ

10. คงกระพัน

พระผงปูหนีบทรัพย์ลงราคาผิดหรือเปล่าครับ 4 - 500 บาท หรือเปล่า ถ้า 4 - 5000 บาท พี่ก็รวยแย่สิครับ

11. com2549

com2549 สมาชิกใหม่

9 มิถุนายน 2009
    ขอสรุปรายการ อีกรอบ

12. ดูท่านอยู่นะครับ

จริงๆ ครับที่วัดคุยกันราคานี้เลยครับ ทีแรกผมก็งง ว่าผ้ายันต์หรือเปล่าเขาบอกไม่ใช่เป็นพระเครื่องรูปปู ก็เลยเอาตัวอย่างมาให้ดูเขาบอกว่าใช่ๆ แบบนี้ มีคนต่างประเทศมากันหลายคณะด้วย จีน ไต้หวัน มาเลเชีย

ผมก็มานั่งคิดก็เป็นไปได้ครับ หลังจากวันที่ผมเอาไปถวายหลวงปู่ 60 องค์็ อาทิตย์ ที่มีลงหนังสือพิพม์มีคนมาสอบถามจากแม่ชี ราคา1500.0 บาทจ่ายต่อหน้าต่อตาผมเลยครับ

13. ดูท่านอยู่นะครับ

คนที่มาคุยกับผมเป็นคนบ้านน้ำพุเองครับ ที่อยู่ห่างจากวัดหลวงปู่ 3 กิโลเมตรแต่เขาบอกว่าเขาไม่นึกว่าราคามันจะขนาดนั้น พอดีมีน้องเขาโทรมาให้ไปบูชาที่วัดให้หน่อย ซึ่งเขาอยู่ใกล้ๆแค่นั้นแต่ไม่มีพระเครื่องหลวงปู่เลยซักชิ้น

วันที่ไปก็อาทิตย์ที่ผ่านมานี้แหล่ะ12 กรกฏาคม52 นี้เอง เขาบอกว่า คนเต็มวัดเลยเข้าหาหลวงปู่ยากมากครับ เขารอคำหมากที่หลวงปู่เคี้ยวตั้งแต่บ่ายโมงจนบ่าย 3 โมงถึงได้ครับเพราะมีคนรอคิวเอาอยู่

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กรกฎาคม 2009
  14. คงกระพัน

ต่อไปราคาคงไล่ทันผ้ายันต์ปูแน่เลยครับ แต่ไม่แน่นะครับเพราะปูหนีบฯประกอบด้วยผงต่างๆ รวมทั้งเถาวัลย์หลงอีก ราคาอาจไปไกลกว่าผ้ายันต์ปูฯ แถมสร้างน้อยกว่าด้วยครับ

15. ดูท่านอยู่นะครับ

ประสบการณ์ ยังสู้ผ้ายันต์ปูไม่ได้ครับ
    ผ้ายันต์ปูประสบการณ์มากมายครับ เรื่องการพนัน เล่นหุ้น กินขาดเลยครับ
    พระผงปู อาจจะยังไม่เห็นมีเข้ามาครับ คาดว่า คนไม่ค่อยเชื่อเพราะว่า พระเครื่องก็ไม่ใช่ บางคนยังงงเลยว่า จะแรงได้ขนาดนี้ครับ

16. ดูท่านอยู่นะครับ

โทรสอบถามแม่ชีแล้วครับ
    ออกผ้ายันต์ปูหนีบทรัพย์รุ่น 2 ประมาณสิ้นเดือนนี้ครับ

17. บีน99

บีน99 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ทราบราคาหรือยังค่ะอยากรู้ราคาจังค่ะ

18. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    ขอบคุณค่ะที่แจ้งข่าวคราว สิ้นเดือนจะไปบูชาสัก 200 ผืนมาตุนไว้ค่ะ

19. Ton_Ton

Ton_Ton เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทราบว่ายังมีมีดหมอไหมครับ ถ้ามีให้บูชาที่เท่าไร่ครับ

20. คงกระพัน

อย่าตุนเยอะครับคุณน้ำ แบ่งให้ผมไว้ใช้บ้าง

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้