รวมวัตถุมงคลหลวงปู่จักร ทั้งเก่าและใหม่ครับ อัพเดทหน้าสุดท้ายๆ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ดูท่านอยู่นะครับ, 10 เมษายน 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ดูท่านอยู่นะครับ

ดูท่านอยู่นะครับ เป็นที่รู้จักกันดี

แมงปอ มีท่านจากต่างจังหวัดบูชาไปแล้ว 3 ครับ

2. ดูท่านอยู่นะครับ

ดูท่านอยู่นะครับ เป็นที่รู้จักกันดี

3. ดูท่านอยู่นะครับ

อนุโมทนาด้วยครับ เดี่ยงส่งของให้ครับ

4. ดูท่านอยู่นะครับ

5. ปัญจ

ปัญจ เป็นที่รู้จักกันดี

จองตะกรุดครับ

จองครับ

6. ดูท่านอยู่นะครับ

7. ดูท่านอยู่นะครับ

ตะกรุดโทนนารายณ์แปลงรูป 3 นิ้ว ลงรักปิดทอง หลวงปู่จักร และเสือมเหศวร

"อยู่คง เจตนาจงสำเร็จ สมดังใจ

ปรารถนาอันใด อธิษฐานได้ไซร้ ดังแก้วนึกสารพัด

คัดคงอาวุธสรรพ เขี้ยวงาดับ กระบวนอสรพิษพรรณราย

ปีศาจร้ายมิกรายกล้ำ คุณคนคุณไสยกัน บ่มิโรคภัยพาล

อธิษฐานทำน้ำมนต์ เลิศล้นมหาศาล อยู่เกษมสำราญ

นิราศล้างจัญไร พกตะกรุดติดกายคงจงมั่นเทอญ"

บทสรรเสริญสรรพคุณ "ตะกรุดนารายณ์แปลงรูป" ที่ "หลวงปู่จักร" วัย 83 คนเมืองสิงห์สืบตะกูลหนังใหญ่ได้รับครอบครูเพชรฉลูกรรณ์ ครูหลวงสมัยรัชกาลที่ 6 ศิษย์หลวงปู่พระครูชั้น วัดวิหารขาว, หลวงพ่อเชน วัดสิงห์, อาจารย์เนา วัดเสาธงหิน, หลวงปู่หน่าย วัดบ้านแจ้ง, พ่อเอียด วัดบ้านด่าน, อาจารย์ฟ้อน ดีสว่าง, พ่อเต๋ คงทอง, หลวงพ่อเหลือ วัดสาวชะโงก ร่วมกับปู่เสือเฒ่ามเหศวร วัย 94 ปี ฆราวาสศิษย์สายพุทธคุณปู่ศุข วัดมะขามเฒ่า, ปู่อิม วัดหัวเขา, หลวงพ่อซวง วัดชีปะขาวหาย จัดทำขึ้น

หลวงปู่จักร และ หลวงปู่มเหศวร ร่วมกันจัดทำวัตถุมงคลมาก่อนที่จตุคามรามเทพจะดังซะอีก ซึ่งมีตะกรุดโทนตำรับนารายณ์แปลงภาค-นารายณ์แบ่งรูป หลวงปู่จักรนั่งลงจารอักขระในถ้ำเงียบๆ รูปเดียวเลือกวันพิเศษอธิบดี พอลงแล้วก็เสกขึ้นรูปนามเรียกอาการ จากตะกั่วที่แข็งกระด้างจับเป็นนุ่มมือ พอม้วนว่าหิรัญพณาสูญกลืนปฐพี (ถ้าไม่ใช้วิชานี้ม้วนนารายณ์เคลื่อนคลายหมด) ถักเชือกลงรักน้ำเกลี้ยงปิดทองคำแท้ อัญเชิญพุทธบารมีพระนารายณ์อวตารทั้ง 10 บรรจุครบถ้วนไม่ขาดเกิน

จากนั้นปู่มเหศวรใช้วิชาสมัยฝ่าดงปืน เรียกพระแม่ธรณีช่วยเป็นพยาน พระพุทธเจ้าตอนผจญมาร ปราบได้ฉันใด อานุภาพส่งให้ตะกรุดนารายณ์แปลงรูปนี้ผจญข้าศึกอริราชศรัตรูได้ทุกประเภทฉัน นั้น ทั้ง 2 วิชา 2 แขนงจากเกจิเฒ่าจำศีลและเสือเฒ่าขมังเวท ผนึกในตะกรุดนี้ ทำให้เป็นตะกรุดชั้นเลิศไม่เสื่อมไม่ถอนใดๆ ทั้งสิ้น

ขณะเสกปู่มเหศวรลืมตาถอนจากสมาธิก่อนบอกว่า "ลงเสร็จแล้วให้ว่าพุทธคุณก็แล้วกัน เราแค่วิชามหากันกับแม่ธรณีก็พอ"

จากนั้นหลวงปู่จักรอีกครึ่งชั่วโมงกล่าวว่า "เสกตะกรุดมาหลายรุ่นแล้ว มีรุ่นนี้มองเห็นแต่แสงสีประกายรุ้งสว่างมาก"

ตะกรุดนี้ผีไม่คบ ผีหนีไกลหมดทุกตัว ไปไหนเป็นมหาอำนาจ สมัยก่อนตะกรุดอย่างนี้เขาลือกันว่า ทหาร-ตำรวจพกติดตัวลูกปืนมาเป็นห่าฝนก็ไม่ถูก ยามคับขันแม่ธรณีจะมาช่วยใช้เล็บเท้าจิกพื้นธรณี กำตะกรุดเรียกแม่ธรณีต้องมา อยู่ไกลแค่ไหนทนอยู่มิได้ ติดตัวมีแต่ความผาสุกทุกภัยหนีไกล พระนารายณ์มีฤทธานุภาพชนะทุกอย่างฉันใด ตะกรุดนี้ดุจมีหัวใจนารายณ์แปลงรูปแสดงฤทธิ์ให้ชนะเภทภัยฉันนั้น เป็นตะกรุดโทนที่เป็นเลิศทุกทาง

ราคา 900 บาท ค่าส่ง 50 บาทครับ

8. ดูท่านอยู่นะครับ

ตะกรุดตาขุนโหร..

ตะกรุดตาขุนโหร สร้างและเสกโดย ปู่มเหศวร หรือ อดีตเสือมเหศวร อดีตคู่ปรับขุนพันธรักษ์ราชเดช
    ปู่มหศวรจารยันต์เป็นปฐม และครอบให้พระสงฆ์ 2 รูป ลงเห,กจารแทน ชื่อพระมหารุ่งเรือง
    และพระเริงฤทธิ์ จากนั้นม้วนด้วยมหามนต์ม้วนปฐพี แล้วทำการพิธีบวงสรวงชุมนุมเทวดา เปิดเครื่องบัดพลี
    เสกเชือก ชุบน้ำมนต์กลางหาว ถักเชือกลงรักปิดแผ่นเงิน และทำพิธีเทวาภิเษก ณ วิหารหลวงวัดมหาธาตุฯ
    นครศรีธรรมราช...เคยมีคนนำไปทดลองยิง 4 นัดไม่มีออกจนเป็นข่าวดังมาแล้วระยะนึงครับ

ราคา 1500.0 บาท ค่าส่ง 50 บาท

9. ดูท่านอยู่นะครับ

ตะกรุดกาลนาคราช หลวงปู่จักร วัดเขารังไก่ ชัยนาท ดีเด่นด้านการทำมาค้าขาย เงินทองหมุนเวียนดีไม่ติดขัดและยังช่วยเรื่องโชคลาภอีกด้วย
    รักไม่ดี งานไม่เดิน เงินไม่ดี ห้อยตะกรุดเสริมบารมี
    ตะกรุด พญากาฬนาค (ตะกรุดหนังงูเห่า)

ว่ากันถึงเมื่อ พระพุทธเจ้าขณะยังไม่ได้บรรลุ อภิเษกสัมโพธิญาณ ได้รับข้าวมธุปายาท ของนางสุชาดา พอฉันแล้วได้นำถาดทองคำนั้น เสี่ยงทายลอยในแม่น้ำ ถาดทองคำนี้ได้ลอยทวนกระแสน้ำและ จมลงที่ก้นสมุทร พญากาฬนาคที่หลับจำศิลมาหลายพุทธันดร ณ. เมืองบาดาล ได้ตื่นขึ้นมารับถาดทองคำนี้ พร้อมเปล่งอุทานว่า “เกิดแล้วหนอ สำเร็จแล้วหนอ” และก็เสวยสุขหลับจำศิลต่อไปเพื่อคอยพระพุทธเจ้าองค์ใหม่จะได้ตื่นอีกครั้ง อาศัยเหตุที่พยากาฬนาค ตื่นมาทีไรก็ได้พบกับความสำเร็จสมหวังทีนั้น ปกติก็เสวยวิมุติสุขในเมืองบาดาล อิ่มทิพย์ สบายตลอดกาล หลวงปู่จักรจึงลงหัวใจ พยากาฬนาค ปลุกเสกบวงสรวงเชิญท่านมารับรู้ และเอาหนังงูเห่า ที่ถือว่าเป็นหน่อเนื้อเชื่อไขของพยากาฬนาคลงยันต์ “ทำมาหากินคล่อง” ม้วนทับเข้าไปด้านนอก งูเห่าถือว่าเป็นราชาของงูพิษ งูเก่งกล้า งูนักสู้ สามารถไม่กลัวใครหากินเก่ง หนังงูเห่าถือว่ามีดีในตัว การที่ทำตะกรุด กาฬนาครวมกับหนังงูเห่า จึงเสริม คือ ใช้แล้วมีแต่ความสุขความเจริญความสำเร็จ อีกทั้งยังมีมหาอำนาจมีฤทธิ์เก่งกาจ ทางทำมาหากิน สู้คนสู้คู่แข่งได้อย่างสบาย ดูความหมายของตะกรุดโดยนัยว่า มีความสุขสบายอยู่ภายในมีความเก่งกาจฉาบอยู่ด้านนอก

ราคา 450 บาทค่าส่ง 50 บาท

10. ดูท่านอยู่นะครับ

มีองค์เดียวครับ

11. ดูท่านอยู่นะครับ

อนุโมทนากับคุณ กุเว. ร่วมทำบุญกับหลวงปู่ 3400 บาทครับ
    แมงปอ 3 ตัว
    ผงปูหนีบทรัพย์ 1 ตัว
    ผ้ายันต์แมงปอ 1 ผืน

12. ดูท่านอยู่นะครับ

อนุโทนากับคุณ kamtor k. ด้วยครับ
    บูชาร่วมทำบุญกับหลวงปู่ 15000 บาท บูชาเหรียญหล่อหลวงปู่ศุข 1 เหรียญครับ
    ขอบุญนี้จงถึงแก่ เทวดาผู้รักษาท่านและครอบครัวของท่านครับ ขอบุญนี้จงถึงแก่เจ้ากรรมนายเวร เชื้อโรคผู้ก่อกวนท่านนะครับ

13. ดูท่านอยู่นะครับ

เนื้อเงิน ราคา สัก 2500 บาทครับพูดคุยกันได้ครัย

14. ดูท่านอยู่นะครับ

ตะกรุดเมตตา ครูบากฤษณะ โคราช

ตะกรุดเมตตา ครูบากฤษณะ โคราช
    พุทธะคุณ เมตตา มหาเสนห์ ค้าขาย โชคลาค ครับ มีผงหอมอัดเต็มตะกรุดเลยครับ

บูชาแค่ 500 บาท ค่าส่ง 50 บาทครับ

15. ดูท่านอยู่นะครับ

ตะกรุดจินดามณี เนื้อตะกั่ว หลวงพ่อสมชายวัดหนองน้อย

ตะกรุดจินดามณี เนื้อตะกั่ว หลวงพ่อสมชายวัดหนองน้อย หลวงพ่อใส่กรอบอย่างสวย งามครับ
    ดีเด่น ด้าน เรียกเงิน เรียกทอง โชคลาภ ค้าขาย อำนาจ ใช้ได้ทั้ง ชายและหญิงครับ

ราคา 500 บาทค่าส่ง 50 บาท

16. ดูท่านอยู่นะครับ

ราคาพิเศษครับ
    ธรรมดา 400 บาท 5 องค์เท่านั้น
    เนื้อมวลสาร 400 บาท 5 องค์เท่านั้น

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 พฤษภาคม 2009
  17. ดูท่านอยู่นะครับ

พิเศษๆๆๆ

18. ดูท่านอยู่นะครับ

ประสบการณ์ เยอะจริงๆ ออกมาก็ได้เรื่องกันเลยครับ กับตะกรุดสบตาสะท้านจิตครับ ของหลวงปู่จักร ตอนนี้ผมยังมีแบ่งให้บูชากันเบาๆเช่นเดิมครับ

ตะกรุด สบตาสะท้านจิต สัมผัส สะเทือนใจ หลวงปู่จักร วัดเขารังไก่ มีครูวิชาที่ว่าด้วยพระพาย (ลม) ที่ไหนในโลกไม่มีลมไม่มี ลมมีทุกที่เสน่ห์จึงเป็นสื่อฟุ้งกระจากทุกที่ทุกทาง "ให้ลมพัดพาเอา ตัวเราทั้งตัว ไปหยุดอยู่ที่หัวใจของเขา" หรือเชื่อกันว่าพอเห็นตาเรา จิตใจของเขาก็พอแล้วว่ากันตามตำราเท่านี้พอแล้ว จะขนาดไหนต้องเอาไปใช้เอง คนใช้ต้องมีศีลธรรมมีสัจจะจะใช้แรงขึ้นเห็นผลเลย

ตะกรุดเป็นตะกั่วลงทองทั้งดอก ข้างในสำคัญมาก ท่านเอาขี้ผึ้งปิดหน้าผาก... มาเสก เฉพาะวิชา และผสมใบเถาวัลย์หลงที่เกิดมาซ้อนกัน เขาเรียกว่าใบเถาทับ ใบนี้หายาก ต้องต้นเกิดใหม่แล้วเฉาตายพอเกิดใหม่อีดที่ถึงจะมี ใครหาได้ สมัยก่อนเขาเอาข้าวแลก 1 เกวียนเลย ขี้ผึ้งกับเถาวัลย์นี้ แรงนัก ไปคิดดูว่าวิชาแบบนี้จะมีใครกล้าทำอีกนอกจากหลวงปู่จักร ผู้มีบารมี ตะกรุดนี้เอาแค่ผิวๆก็เป็นเมตตาเข้าเจ้านาย มหานิยมมาก ส่วนลึกๆต้องตีความเอาเอง

บูชา 550 บาท ค่าส่ง 50 บาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 พฤษภาคม 2009
  19. ดูท่านอยู่นะครับ

ขอแนะนำเหรียญรุ่นแรกของท่านด้วยเลยครับ สร้างพร้อมกับพระสมเด็จรุ่นแรกของท่านครับ

เหรียญรุ่นแรกสร้างปี 2528 ครับ ดีทุกอย่างครับกับเหรียญรุ่นแรกของหลวงปู่จักร

เหรียญคมกริ๊ปครับ ไม่ผ่านการใช้เลยครับ

ราคา 650 บาท ค่าส่ง 50 บาทครับ

20. ดูท่านอยู่นะครับ

ตะกรุดโทน กระทิงเถื่อน

นี่ ก็ของแปลกอีกแล้ว ที่หลวงปู่จักร สร้าง เป็นตะกรุดโทนหนังกระทิง บังเอิญ หรือจงใจไม่ทราบ ที่ลูกศิษย์ หลวงปู่กลับมาจากต่างประเทศหอบเอา หนังกระทิงป่า
    สีดำเงา มีใบโพธิ์ที่หน้าผากแต้มเป็นสีขาว และท้าวทั้งสี่ ใส่ถุงเท้าขาว (หลวงปู่เรียก วัวพระยา) ให้หลวงปู่ท่านลองนั่ง หลวงปู่ก็นั่งฉลองศรัทธาปลุกเสกของอยู่ เป็นหลายคืน
    ท่าน ก็เห็นดีเห็นงามด้วยที่จะเอาหนังกระทิงนี้มาทำตะกรุด ท่านบอกว่า กระทิงนี้มัน ปราดเปรียว มันเด็ดเดี่ยวเดินตัวเดียว และดุ ดี ถ้ามาทำตะกรุด จะ เด็ดเดี่ยว มุ่งมั่น ฮึกเหิม
    มี พลัง ดี ซ่อนอยู่ ว่า แล้ว หลวงปู่ก็ลงวิชาตะกรุดโทน ที่ แบบเดียวกับลงรอบเขา ระเบิดด้าน หรือ ยิงข้ามเขาหลวงปู่ไม่ได้ ม้วนและปลุกเสกตะกรุดอยู่หลายวัน จากนั้นเอาหนังกระทิงที่รองนั่งปลุกเสกมาตัดเป็นแผ่น ลงยันต์ “มหาอำนาจ กลืนเลือด” หุ้มเขาไปอีกชั้นหนึ่งและทำการถักเชือกที่หัวท้าย ลงทองและปลุกเสกอีก หลวงปู่บอกว่า
    ตอนปลุกเสก แปลกดี นิมิตออกไปทางตะกรุดโทน แต่ มีแคล้วคลาด กันภัยไว ๆมากเลย มีเด็ดเดี่ยว แบบไม่ต้องง้อใคร คนส่วนใหญ่จะมาง้อเรา เอง ทางเมตตาก็มีไปทางให้
    คนเอาอกเอาใจ มีพลัง แปลกๆแฝงอยู่ มันจะฮึกเหิม มาคนเดียว คนจะเห็นเราเป็นกองทัพ เราเองจะมีพลังแฝงอยู่ไม่หมดเลย เอ !!! พูดไม่ค่อยถูกว่าตะกรุดนี้ดีทางไหน
    แต่ ดูๆ ไปก็ครบทุกอย่าง ครอบจักรวาลเลย ละมั้ง เอาว่า มีตะกรุดนี้ดอกเดียว มีใจสู้ ไม่ถอยเลยละ ชนะซะด้วย คนที่ กลัวนั้นกลัวนี้ ไม่ต้องกลัวเอาตะกรุดนี้พกไว้
    ชนได้หมดชนะเป็นของเราด้วยนะ

ตะกรุด กระทิงโทน สร้างได้แค่ 738 ดอก

ให้ร่วมบุญ บูชา 600 บาท ค่าส่ง 50 บาท

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้