รวมมิตร OneLostSoul.. แม่น!! ตรงประเด็น!! และฟรี!! (สำคัญที่สุด)

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย OneLostSoul, 28 ธันวาคม 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. aorsuay

aorsuay เป็นที่รู้จักกันดี

โห เผลอแป๊บเดียว ย้ายทู้มานี่แล้ว คนล้นหลามจริงๆ เป็นกำลังใจนะคะ สำหรับคิวของอ้อ ขอยกเลิกไปก่อน เดี๋ยววันหยุด วันที่ 31 จะมาต่อคิวใหม่ ตอนนี้สมาธิกระเจิง คนไข้ล้นหลามเช่นกัน ^____^

2. suchato

suchato เป็นที่รู้จักกันดี

จะสอบเข้าเรียนในหลักสูตรนายทหารบกอาวุโสได้หรือไม่ เปิดการศึกษาใน 1 มี.ค.54 เลือกไพ่ 6

3. พรจีร

พรจีร เป็นที่รู้จักกันดี

"ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมให้แก่คุณ OneLostSoul (ผู้ทำนาย) หากว่าคำทำนายนั้นก่อให้

เกิดความผิดผลาด หรือก่อให้เกิดกรรมใหม่อันใดขึ้นมา ข้าพเจ้าซึ่งเป็นผู้ขอรับคำทำนาย

จะขอรับกรรมทั้งหมดทั้งสิ้นไว้เอง ขอถามว่า

ภาพรวมเกี่ยวกับเรื่องการเงินในปี 54 จะเป็นอย่างไรบ้างค่ะจะแก้ไขปัญหาหนี้สินต่างๆได้

หรือไม่อย่างไรช่วยชี้แนะด้วยนะคะ เลือกไพ่ใบที่ 3, 6 ,12,48,54

ขอบคุณมากค่ะ

4. ยอดผธู

ยอดผธู เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2010
    เรื่องคนรักเก่าค่ะจะกลับมาแน่นอนไหมค่ะเดือนพ.ค 54 นี้
    จะได้ลงจากคานไหมปีนี้
    คำถามที่1 เลือกไพ่ใบที่ 3
    คำถามที่2 เลือกไพ่ใบที่ 18
    ขอบคุณค่ะ

5. วอลเล่ย์

วอลเล่ย์ Active Member

3 พฤศจิกายน 2009
    "ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมให้แก่คุณ OneLostSoul (ผู้ทำนาย) หากว่าคำทำนายนั้นก่อให้

เกิดความผิดผลาด หรือก่อให้เกิดกรรมใหม่อันใดขึ้นมา ข้าพเจ้าซึ่งเป็นผู้ขอรับคำทำนาย

จะขอรับกรรมทั้งหมดทั้งสิ้นไว้เอง ขอถามว่า

เรื่องการเงินและการลงทุนในปี 2554 จะดีไม๊
    ขอเลือก ไพ่ใบที่ 1,8,15,31,43

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มกราคม 2011
  6. หมอกศรี

หมอกศรี สมาชิก

ติดใจในคำทำนาย ขอตามมาถามต่อคะ
    1.ปีหน้า มีเกณฑ์ได้งานใหม่หรือเปล่า ใบที่ 12
    2.การเงินปีหน้าเป็นอย่างไรบ้าง เลือก 15,29,48,59,63

ขอบคุณมากคะ จะทำบุญตามไปให้คะ

7. Za_leng

Za_leng สมาชิกใหม่

16 ธันวาคม 2010
    ขอบคุณมากคร่า.... จะระวังให้มากขึ้น ไม่ประมาท คร่า แต่เรื่องเดินทางไกลนิ จองตั๋วไปเที่ยวเรียบร้อยแล้ว เป็นช่วงโปรโมชั่นอ่ะค่ะ เน้นถูกก (แต่ก็นะปลอดภัยน้อยกว่าพวกสายการบินใหญ่ๆ )
    แต่ยังไงก็จะระวังคร่า สนุกแต่ไม่ประมาท ขอบคุณนะคะ

ส่วนเรื่องประกัน มีฉบับเดียวค่ะ นอกนั้นก็ใช้สิทธิ์ของที่บริษัทให้มา ซึ่งก็คุ้มครองครบถ้วน

ขอให้ผลบุญนี้ ช่วยทำให้คุณOneLostSoul ประสบแต่ความสุขความเจริญ คิดหวังสิ่งใด ก็ขอให้สำเร็จนะคะ

สวัสดีวันปีใหม่ปี 2554 ล่วงหน้านะคะ;aa34

8. nopalak

nopalak เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ ตามอ่านตั้งแต่กระทู้เก่า ยังไม่ทันได้ถามเลย ย้ายกระทู้ก่อน เลยตามมาขอถามด้วยคนค่ะ ขอถามเรื่องการเงินในปี 54 ค่ะ จะมีโชค ลาภลอย ก้อนโตๆ บ้างหรือเปล่าคะ ทำอย่างไรจึงจะแก้ไขปัญหาหนี้สินต่างๆได้ ช่วยแนะนำด้วยนะคะ เลือกไพ่ 5,16,28,37,78

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ธันวาคม 2010
  9. blue pooh

blue pooh เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2010
    เง้อ ไม่ได้เข้ามา 2วัน กระทู้ถล่มทลาย

รบกวน 1 คำถาม
    กับคนที่กำลังกิ๊กกั๊กกันอยู่นี้ ความสัมพันธ์จะเป็นยังไงบ้างคะ
    เลือกไพ่ 1,5,7,19,21

10. OneLostSoul

OneLostSoul เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2010
    ใจเย็นกันนิดนุงค่ะ วันนี้น๊อกรอบ ตอนนี้มึน.. ปวดหัว ๆ อยู่ค่ะ

11. OneLostSoul

OneLostSoul เป็นที่รู้จักกันดี

ไปเที่ยวหนนี้ระวังพลัดหลงด้วยนะ
    แล้วระวังติดในลิฟท์หรือที่ปิดทึบด้วย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ธันวาคม 2010
  12. OneLostSoul

4c Kp 4p Fool 8s

รู้แล้วว่ากำลังเลือกทัวร์ แหม ๆ หน้าไพ่ยังออกเลย แต่ไม่คิดว่ากำลังจะไปเที่ยวอยู่นี่แล้ว งั้นเตือนเพิ่มอีกอย่าง ระวังพลัดหลงด้วยนะ

13. OneLostSoul

ปวดหัวมากค่ะ แต่ขอจัดการหลังไมค์ก่อน เดี๋ยวมาต่อหน้าบอร์ดให้นะคะ

14. Za_leng

Za_leng สมาชิกใหม่

16 ธันวาคม 2010
    หุหุ... กว่าจะได้ไปก็นู่น มีนา แน่ะค่ะ เด๋วจะพกนามบัตรโรงแรม และจะเกาะติดเพื่อนตล๊อด ถ้าหลงก็คงหลงด้วยกัน ฮ๋าๆ
    ตืนนี้หลับฝันดีคร่า....พักบ้างอะไรบ้าง เดี๋ยวไม่สบายข้ามปีจะแย่เอา

15. kikinlala

kikinlala เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2005
    ไปทำบุญสังฆทานมาค่ะ หยอดตู้ในโบสถ์ แล้วก็ทำบุญโลงแก้วหลวงปู่แย้ม
    โมทนาบุญร่วมกันนะคะ

16. OneLostSoul

จะตอบสามข้อนี่ให้ก่อน

4. ปีหน้ามีเกณฑ์ต้องโยกย้ายที่อยู่อาศัยอีกหรือป่าวคะ เลือกเบอร์ 8
    Judgement

อยากย้ายมั้ยล่ะ ถ้าอยากก็จะได้ย้าย ไม่อยากก็จะได้อยู่ที่เดิมนะ

5. อยากทราบภาพรวมการเงินในปี 2554 และข้อแนะนำ เลือกเบอร์ 12, 78, 33, 9, 6

9c sun empress 8p 10c
    มีช่องทางในการหาเงินเยอะ... จนเลือกมะเถิกเลยนะตอนเนี้ย แต่ละอย่างก็ดูมีอนาคตสดใสทั้งนั้น หุหุคนอารายน่าอิจฉาเจรง ๆ สถานการณ์ปีหน้าดาก็ขยันหาเงินเหมือนเคยนะ ผลตอบแทนจากการทำงานก็ดีด้วย ดีจนเกินคาด กินอิ่มนอนหลับไม่ลำบากเลย

(แนะว่าถ้าจะหาอาชีพเสริมอยากทำก็ลองหาอะไรที่เกี่ยวกับอาหารการกิน ของตกแต่งหรือเรื่องผู้หญิง ๆ ดู ความสวยงาม ของแพง ๆ ไฮโซ ๆ ก็ได้นะ หรือจะลองลงทุนพวกหุ้นกู้ก็ดี หรือไปลงทุนซื้อสลากออมสินก็มีสิทธิ์ถูกรางวัลใหญ่ ไพ่ลงทุนขึ้นดี ไม่ขาดทุนด้วย)

แถมไพ่สรุปยังงดงามอีก วุ้ย ๆ คนไรเนี่ย ทำไรก็สำเร็จสมใจไปหมดนะยะ
    ได้ดีแล้วเอากำไรมาแบ่งชั้นด้วยย่ะ..อิอิ

6. อยากทราบภาพรวมการงานในปี 2554 และข้อแนะนำ เลือกเบอร์ 1, 9, 6, 54, 18

Magician 9c 4w tower 1p

ตัวดาตอนนี้จริง ๆ เป็นมีคนที่มีความสามารถนะใคร ๆ ก็อยากซื้อตัวไปทำงานด้วยประมาณนั้นเลย อิอิ เลือกมากเหมือนเคยด้วย (โน่นก็ดี นี่ก็อยากทำ อยากเหมาไว้หมดคอลเลคชั่น ว้าทำทุกอย่างหมดเรยมะได้เหรอ?? แต่นี่ชั้นชักสงสัยว่าน่าจะเกี่ยวกับการเรียนโหราศาสตร์ของเธอมากกว่า 555) แต่สถานการณ์ที่จะเกิดขึ้นในปี 54 นี้น่ะสิ พี่ว่าไม่ค่อยดี ไอ้งานโครงการบางอย่างที่มันคืบหน้าหรือทำไปแล้วอ่ะ มันพลิกล๊อคถล่มทลายได้ไงก็ไม่รู้นะ เฮ้ย.. มีไปซื้อบ้านหรือจะย้ายบ้านใช่มั้ยเนี่ย สงสัยล่มนะ (อ่อ มีอีกอย่าง ระวังฟืนไฟ หรือไฟฟ้าในบ้านช่องและสำนักงานด้วยเน้อ..)

อ่า..แต่โชคยังเข้าข้างอยู่นะดา เพราะสรุปแล้วเนี่ยน่าจะมีโชคลาภบางอย่างจากการงาน เช่น ถ้าย้ายงานก็ได้ตำแหน่งดี ๆ ไปเลย หรืออยู่ที่เก่าก็ได้โบนัส หรือได้เลื่อนตำแหน่งเงินดี ๆ ไปเลยอ่ะ

สรุปปีนี้ เงินดาดี แม้งานบางอย่างจะมีสะดุดล้มโครมไป แต่ไม่ทำให้การเงินเสียหายเลยว่ะ
    แล้วยังมีโอกาสใหม่ ๆ เข้ามาอีกด้วย

หึหึหึ

Lucky in game, unlucky in love
    ผู้หญิงแบบเรา 5555

17. OneLostSoul

ในปี 54 จะมีโอกาสมีแฟนมั้ย
    The hangedman หวังได้ยากค่ะ

การเงินจะเป็นอย่างไรบ้างครับในปี 54
    อืมม ตรงไปตรงมานะล่าสุดไปโดนใครหลอกเสียเงินมาคะ?
    โดนหลอกแทบหมดตัวเลยนะ แบบไม่มีเค้าลางเลย รู้อีกที อ้าวว..หมดแล้ว..ไอ่คนหลอก..มันก็ไปแล้วด้วย

แล้วสถานการณ์ปีนี้ก็อีกนะ ไม่ต่างจากเดิมเลยคุณยัง pay ให้ "เรื่องเดิม ๆ" อยู่นะ แต่แย่ลงตรงที่มันไม่รู้จะหาเงินมาจากไหนมา pay ด้วย เริ่มหาทางออกไม่ได้แล้ว..

น้องคะ..อยู่กับความจริงหน่อย
    คุณรู้อยู่แก่ใจของคุณเองว่า pay ให้อะไรนะ แล้วก็ฝันเฟื่องไปเรื่อยเลยว่าจะได้นั่นนี่กลับคืนมา..

พี่จะน้องว่า... มันเป็นแค่ฝันจริง ๆ นะ
    ไม่ได้อะไรคืนมาหรอก
    ตอนนี้ยังกลับตัวทัน ก่อนจะแย่กว่านี้ ก่อนจะสิ้นหวัง (สิ้นทรัพย์ด้วย)
    ถอยมามองก่อนว่าสิ่งที่ pay ให้คุ้มรึเปล่า หยุดพักแล้วคิดซักแปบ ใช้สติซักหน่อย..

แต่ก็แล้วแต่คุณนะ พี่ก็แนะนำได้เท่านี้ค่ะ

18. OneLostSoul

ตอบกลับส่วนเพิ่มเติมไปหลังไมค์ อ่านด้วยนะคะ ว่าจะยังไง

19. OneLostSoul

The Fool ก้ำกึ่งค่ะ เหมือนคุณเล่น ๆ หรือไม่ค่อยเอาจริงเอาจังอ่ะ จะได้คือฟลุคได้นะ ถ้ายังพอมีทางแก้ไขอะไรได้ โชว์ความตั้งใจหน่อยค่ะ

20. OneLostSoul

ไอ่เงินที่ลงทุนน่ะ โดนหลอกหรือโดนโกงไปเหรอคะ?? ยุ่งเรื่องเอกสารน่าดูเลยเชียว แล้วปี 54 นี่เหนื่อยหนักทั้งงานทั้งเงิน หาทางออกก็ไม่ค่อยได้ นอนก็ไม่ค่อยหลับ แนะนำว่าอย่าเครียดค่ะพี่ หนทางหาเงินคืนที่มีอยู่น่ะ ค่อย ๆ หาไป เดี๋ยวคืนได้แน่ค่ะ จะมีช่องทางดี ๆ เข้ามานะคะ

ขอสั่งอย่างเด็ดขาดค่ะพี่.. อย่าเครียดกว่านี้แล้วนะ ไม่งั้นได้ล้มหมอนนอนเสื่อแน่ค่ะ แล้วจะทำให้โอกาสหาเงินมาคืนแม่น้อยลงไปนะ

ไปนั่งสมาธิปฏิบัติธรรมนะคะ ปีใหม่ เอาฤกษ์เอาชัย
    เอาสติ เอาปรีชา กลับมาเข้าตัวค่ะ

อุปสรรค มีไว้ พิสูจน์คนกล้าเท่านั้นค่ะ ^__^

ส่วนที่ถามเรื่องธุรกิจสปาในอนาคต
    อยากบอกว่านานเกินไปหน่อย
    แต่จะอธิบายว่า แผนที่พี่วางไว้เนี่ย ถ้าพี่ดำเนินการอย่างรอบคอบเหมือนตอนนี้ไปตลอดนะ (เช่น วางแผนการเก็บเงิน, มองลู่ทางเศรษฐกิจตลอด พิจารณาข้อดีข้อเสียของธุรกิจ ฯลฯ) แบบเนี้ยไปตลอด ไม่ขาดตกบกพร่องล่ะก็ พี่ได้เป็นคุณนายเจ้าของสปาแน่ค่ะ

แต่มันนานเกินไปหน่อยค่ะ พี่ลองเข้ามาเช็คแผนพี่เรื่อย ๆ ละกันค่ะ เพราะอนาคตของสิ่งแวดล้อมเราที่เปลี่ยนไป ปัจจัยมันไม่ได้ขึ้นอยู่กับตัวเราอย่างเดียวค่ะ เช่น เศรษฐกิจประเทศ, คนที่มองไว้จะมาเป็นหุ้นส่วน, หรือแม้แต่ภัยธรรมชาติ ฯลฯ เหล่านี้เรา control ไม่ได้ค่ะ

เข้าใจนะคะ คำทำนายของเราจึงไม่ใช่คำฟันธงค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้