รวมมิตร OneLostSoul.. แม่น!! ตรงประเด็น!! และฟรี!! (สำคัญที่สุด)

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย OneLostSoul, 28 ธันวาคม 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. OneLostSoul

OneLostSoul เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2010

The Sun Qc Kn.c The moon 7p

ปัจจุบันงานก็ไปด้วยดีนี่คะ ตัวคุณก็ออกจะเป็นคนชี้นิ้วสั่ง (ออกแรงน้อย..ฮ่าๆ) แต่ทำ ๆ ไปเนี่ยคุณจะวางใจไปตลอดไม่ได้นะคะ บางอย่างคุณต้องรอบคอบ ทันต่อเวลา..มีความกระตือรือร้นที่สม่ำเสมอค่ะ เพราะบางทีปัญหามันถูกซุกอยู่ใต้พรม กว่าจะรู้ตัวบางทีบานปลายไปแล้วก็มี แต่สรุปได้ว่างานที่ทำอยู่ในอนาคตก็เจริญเติบโตไปตามเวลาค่ะ (ตามอัตราความขยัน..55)

อย่าว่าเรา ทายตีขลุมกว้าง ๆ นะ คุณเล่นไม่ลงดีเทลอะไรซักอย่าง ทำอะไรก็ไม่บอก งานส่วนตัวหรืองานบริษัทก็ไม่บอก เวลาก็ไม่บอก ก็ได้แบบนี้ล่ะค่ะ ^^ ม่ายด้ายมี "ยาน" นะค้า... (อ่านคำทำนายของตัวเองยังเซ็ง.. แบบไม่รู้จะเอาอะไรมาแม่น..)

Justice ถ้าคบกันนานแล้วก็มีโอกาสลงเอย แต่ถ้าเพิ่งเริ่มก็พอไปได้..อย่าก่อเรื่องเองก็แล้วกันค่ะ

2. OneLostSoul

OneLostSoul เป็นที่รู้จักกันดี

เฮียตั๋นมาช่วยอีกแรง 55555

3. OneLostSoul

มาอัพเดทเรื่อย ๆ นะ ^_^

4. Miss-Blissy

Miss-Blissy เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2009
    เอ่าฮาได้อีก มิน่าเสี่ยทักมาตอนห้าทุ่มกว่าๆ 555555555
    ละถ้าเปลี่ยนใจเลือกใหม่ตอนนี้นี่ทันมั้ยเนี่ย 555555 โอยฮา :D

5. West Wind

West Wind เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2005
    สาธุ เหมือนตาเห็นเลยค่ะ
    ขอบคุณมากๆนะคะ ทำคำนายนี้ช่วยได้มากเลยค่ะ

6. Miss-Blissy

Miss-Blissy เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2009
    วันนี้วันพระงดดู แต่ขอถามทิ้งไว้ละกันนะคะแก้ตัว อิอิ
    ขอถามเรื่องความรักอ่ะค่ะ ปีนี้จะมีผู้ชายใจดีเข้ามามั้ยคะ อิอิ
    ใบที่ 12 ค่ะ คราวนี้ไม่พลาดๆ 5555555

7. อาราบามัส

อาราบามัส สมาชิกใหม่

16 พฤศจิกายน 2010
    เลือกไพ่หมายเลข 5 , 10 , 14, 40, 54

คำถาม
    1. ถ้าทำงานที่สาขาปัจจุบัน จะดีกว่าการย้ายไปสาขาอื่นหรือเปล่า เพราะปัจจุบันเหมือนมีศัตรูในที่ทำงานที่คอยแทงข้างหลัง และเราจะทำเช่นไรกับศัตรูดี
    2. คนรักที่คบอยุ่ในขณะนี้ จะมั่นคงกับเราตลอดไปหรือเปล่าค่ะ และอนาคตมีโอกาสสร้างครอบครัวด้วยกัน และได้รับการยอมรับหรือเปล่า

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

8. rose_tk4

rose_tk4 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณค่ะ ขอโทษค่ะที่บอกไม่ละเอียด แหะๆๆ ทำธุรกิจร้านส่วนตัวค่ะ
    ทำนายให้ฟรีๆแค่นี้ก็ขอบพระคุณอย่างสูงแล้วคร้า ไม่ต้องเซ็งหรอกน้า

ขอให้มีความสุขมากๆนะค่ะ

9. 8377

8377 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2007
    ขอฝากได้ด้วยนะคะ...ขอบพระคุณล่วงหน้าเลยค่ะ คุณ OneLostSoul

"ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมให้แก่คุณ OneLostSoul (ผู้ทำนาย) หากว่าคำทำนายนั้นก่อให้เกิดความผิดพลาด หรือก่อให้เกิดกรรมใหม่อันใดขึ้นมา ข้าพเจ้าซึ่งเป็นผู้ขอรับคำทำนาย จะขอรับกรรมทั้งหมดทั้งสิ้นไว้เอง..
    ขอถามว่า

1. งานราชการที่ทำอยู่นี้เป็นอย่างไรบ้่าง จะเจริญก้าวหน้ากว่าที่เป็นอยู่นี้หรือไม่ หรือควรทำอย่างไร ...อึดอัดมากกับเจ้านายถึงกับอยากลาออกแต่กลัวไม่มีจะกินค่ะ เลือกไพ่ 5-21-8-65-74

2.สถานการณ์การเงินจะเป็นอย่างไรบ้าง ช่วงนี้ติดๆขัดๆ ถึงกับบอกขายบ้านมาลดหนี้แล้วค่ะ เลือกไพ่ 32-53-9-6-4

10. saipote

saipote เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2009
    อิๆๆ อยากเลือกไพ่อีกจะได้ไหมง่ะ ออดอ้อน เจ้าแม่วันออฟ

11. OneLostSoul

กล่าวอโหสิกรรมให้เราก่อนด้วยนะคะ

แยกข้อนะ แล้วเลือกไพ่มาใหม่จาก 1-22 ข้อละ 1 ใบ

1. ถ้าทำงานที่สาขาปัจจุบัน จะดีกว่าการย้ายไปสาขาอื่นหรือเปล่า
    2. เพราะปัจจุบันเหมือนมีศัตรูในที่ทำงานที่คอยแทงข้างหลัง และเราจะทำเช่นไรกับศัตรูดี
    .....................................................

>> คนรักที่คบอยุ่ในขณะนี้ จะมั่นคงกับเราตลอดไปหรือเปล่าค่ะ และอนาคตมีโอกาสสร้างครอบครัวด้วยกัน และได้รับการยอมรับหรือเปล่า <<

ความรัก กับ สัจจธรรม

"การสูญเสียเป็นส่วนหนึ่งของวัฏจักร ไม่มีอะไรอยู่กับเราตลอดไป ไม่มีอะไรจากเราไปตลอดกาล ถ้าคลี่เวลาออกเป็นเส้นตรงและสามารถเห็นได้จริงทั้งอดีต ปัจจุบัน อนาคตพร้อมกัน เราคงเห็นตัวเองได้ของรักแล้วเสียของรัก หัวเราะแล้วร้องไห้ พบแล้วพลัดพราก ย้อนเวียนกลับไปกลับมา สลับกันเป็นสายโซ่ยืดยาว"
    (ทางนฤพาน บทที่ ๑๔ ร่วมทาง)

และนี่คือคติที่คุณควรท่อง และ ทำทุกวัน

"ทำปัจจุบันให้ดีที่สุด"

ข้อนี้ไม่ทายค่ะ และถ้ามัวแต่สงสัยแบบนี้จะทำให้เค้าจากไปจริงๆ นะ

12. สายฝนฉ่ำเย็น

สายฝนฉ่ำเย็น เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    มิเสียแรง มิเสียแรง .... ^_^
    เรา (ศิษย์น้องและศิษย์พี่) จะจูงมือกันไป....(ไปไหนดีหว่า อิอิ)
    อ่ะล้อเล่น ขำ ขำ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มกราคม 2011
  13. OneLostSoul

ยอมรับความจริงได้นะ ถ้ายอมรับไม่ได้ ต้องปิดหน้านี้ไปเลยนะ

ถามมาแต่ละข้อ จะตอบยังไงดี..

1. ก็ลาออกแล้วไม่มีจะกิน แปลว่าลาออกไม่ได้ แล้วคุณหวังให้ไพ่บอกอะไร?? ดังนั้นไม่ว่าจะเจริญหรือไม่ก็ต้องอดทนจริงมั้ยคะ??

2. ก็คำตอบบอกอยู่เองว่า ติด ๆ ขัด ๆ ถ้าเปิดไพ่ก็บอกเหมือนกันนะว่า ติดขัด... อยู่ดี แล้วอีกอย่าง ขายบ้านแล้วจะไปนอนที่ไหน??? สร้างปัญหาใหม่เหรอคะเนี่ย??

อ่านวิธีตั้งคำถามแล้วรู้เลย ถนัดแก้ปัญหาที่ปลายเหตุ พอแก้ไม่ได้ก็โยนออกจากตัว หรือต่อให้เคยคิดจะแก้ไขก็ไม่เคยแก้ได้จบ..
    (เรารู้นะว่าตรงนี้แรงมาก แต่ถ้าไม่แก้ที่วิธีคิดเสียตอนนี้คุณก็จะแก้ไขอะไรอีกไม่ได้เลย ปัญหาในชีวิตก็จะเพิ่มไปเรื่อย ๆ)

เพราะถ้าเคยทำได้แล้ว.. คุณจะเอาวิธีแก้ปัญหาที่คุณคิดไว้แล้วมาถามเราว่า โอเคมั้ย เช่น..

- มีปัญหาเรื่องงาน ทนไม่ไหว ลองเปิดใจกะเจ้านายหรือยัง?? หรือเค้าไม่ยุติธรรมกะเราจริง มีหน่วยงานไหนร้องเรียนความไม่ชอบธรรมได้มั้ย หรือ...ไปค้าขายดีมั้ย ทำกิจการส่วนตัวแบบนั้นแบบนี้ดีมั้ย เคยขายของ เคยถนัดทำอะไร ทำแล้วดีมั้ย ลาออกตอนนี้หรือทำไปกันก่อนดี??

- มีปัญหาหนี้สิน ทำอะไรเพิ่มดีจะได้มีเงินมาจ่ายหนี้ งานเสริมเหรอ เคยทำอะไรมาบ้าง.. หรือลดรายจ่ายไม่จำเป็นในบ้านตรงนั้นตรงนี้ดีมั้ย??

จำไว้นะ...

อย่าเอาชะตาชีวิตตัวเอง ไปฝากไว้ในมือคนอื่นค่ะ

ย้อนกลับขึ้นอ่านคำถามตัวเองซิ แต่ละข้อน่ะ คนอื่นตัดสินใจแทนคุณได้มั้ย??

ลาออกจากงานนี้.. ขายบ้านงี้
    สมมติเราดูผิดคุณลาออกจากงานมา แล้วไม่มีจะกิน ถึงเวลานั้นคุณจะมาด่าเรามั้ยอ่ะ ว่าเราเป็นคนทำให้คุณไม่มีจะกิน??

เราถือว่าไกด์ให้แล้วนะ วิธีแก้ปัญหาน่ะ ลองคิดดู แล้วถ้าสงสัยว่าวิธีที่ตัวคิดน่ะ work หรือไม่ work ค่อยมาถามทีละอย่างไป โอนะ..

14. OneLostSoul

เลือกได้

แต่ ไซโป๊ด จะโดนเหมือน rep บน

จะเอามั้ย??

15. saipote

saipote เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2009
    โหๆๆๆ จายร้ายยยย งั้นเลือกที่จะรัก OneLostSoul ดีป่ะ อิๆๆๆ

16. OneLostSoul

ได้..แต่ตูจะปิดทู้หนี...

17. putoeiiz

putoeiiz สมาชิกใหม่

24 ธันวาคม 2010
    ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมให้แก่คุณ OneLostSoul (ผู้ทำนาย) หากว่าคำทำนายนั้นก่อให้เกิดความผิดพลาด หรือก่อให้เกิดกรรมใหม่อันใดขึ้นมา ข้าพเจ้าซึ่งเป็นผู้ขอรับคำทำนาย จะขอรับกรรมทั้งหมดทั้งสิ้นไว้เอง.. ขอถามว่า.........

คนนี้เขายังรักเราอยู่เหรอคะ ใบที่16ค่ะ

แหะๆ ^ ^

18. Mccarthney

Mccarthney เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2009
    เหมียว ลงชื่อต่อ คิว ใครขวาง ข่วนเลยอ่ะ หง่าวววววว ^ ^~

catt9catt9catt9

ลืมกติกา
    ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมให้แก่คุณ OneLostSoul (ผู้ทำนาย) หากว่าคำทำนายนั้นก่อให้เกิดความผิดพลาด หรือก่อให้เกิดกรรมใหม่อันใดขึ้นมา ข้าพเจ้าซึ่งเป็นผู้ขอรับคำทำนาย จะขอรับกรรมทั้งหมดทั้งสิ้นไว้เอง

19. victorvee

victorvee เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2010
    โหทำไมวันนี้แม่หมอโหดจังแฮะ ใจร่มๆเฮอะ วันนี้วันพระเน้อ

20. OneLostSoul

เพราะเป็นวันพระนี่ล่ะ

เราจึ่งบอกให้ท่านทั้งหลายได้มีสติ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้